ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 08:35
[RE: ใครจำ "แม่น้องการ์ตูน" ได้มั้ย ล่าสุดเค้าโพสต์แบบนี้แล้ว]
โครตน่าสงสารเลยเคสนี้ รัฐน่าจะเข้ามาดูแลมากกว่านี้ ค่าใช้จ่ายดูแลสูงมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19925
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 08:47
[RE: ใครจำ "แม่น้องการ์ตูน" ได้มั้ย ล่าสุดเค้าโพสต์แบบนี้แล้ว]
เป็นเคสเดียวเลยที่เพจใหญ่ๆช่วยกันมาต่อเนื่องสม่ำเสมอหลายปีตั้งแต่ต้นจนถึงตอนนี้

แล้วแสดงให้เห็นว่าประเทศนี้ความยุติธรรมมันเป็นได้แค่กระดาษแผ่นเดียว มันไม่ได้ช่วยอะไรเหยื่อเลยซักนิด
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 08:50
จากที่ได้อ่าน ถ้าแม่ตัดสินใจแบบนั้น ผมก็เคารพการตัดสินใจของแม่นะครับ รู้เลยว่าทรมาณมากแค่ไหน

ปล.กฎหมายทำอะไรกับคนแบบนี้ไม่ได้จริงๆ ฟ้องชนะมา แต่สืบแล้วอ้างว่าไม่มีทรัพย์สินแม่มก็ทำไรไม่ได้ละ อย่าง ห.
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17246
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:00
ไอ้ผัวเมีย มันต้องไม่มีที่ยืนในสังคม ถ้าทำธุรกิจ สังคมต้องบอยคอต ถ้าทำค้าขาย ลูกค้าต้องไม่ไปซื้อ คนแบบนี้มันระย้า เกินไปจริงๆ
แล้วยิ่งมีสื่อสังคมโซเชียลแบบนี้ น่าจะทำได้นะ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะตำบล
Status: กูเกลียด พรรคเพื่อพ่อ
เข้าร่วม: 06 Oct 2022
ตอบ: 1105
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:08
เศร้ายามเช้าเลยครับ สงสารทั้งแม่ทั้งลูกทั้งพ่อ
อยู่ดีๆต้องมารับกรรมแบบนี้ ประเทศไทยไม่มีความยุติธรรมอยู่จริงๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หนึ่งความเหงาบนดาวเคราะห์
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 7974
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:09
โคตรหดหู่
0
0
## แนะนำ อนิเมะ UPDATE ต่อเนื่อง ## : A.C. Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ
นักเตะอบต.
Status: #COYS
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:20
ผมอยู่พระประแดงก็พอจะใกล้ๆ ร้านสเต็กของคุณแม่น้องการ์ตูน น่าเห็นใจจริงๆนะครับ กับข้าวแกก็ราคาถูกและรสชาติก็โอเคด้วย

แต่คนก็อุดหนุนผมว่าก็ไม่น่าจะขาดสายมาก มีคนซื้อข้าวกล่องอุดหนุนเอาไปแจกเรื่อยๆ แต่ผมว่าอาจจะด้วยค่ารักษาของน้องการ์ตูนที่อาจจะต้องมีค่าใช้จ่ายมากพอสมควร และก็ไม่ได้รับการเยียวยาใดๆจากคู่กรณี
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 7243
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:23
[RE]ใครจำ "แม่น้องการ์ตูน" ได้มั้ย ล่าสุดเค้าโพสต์แบบนี้แล้ว
เข้าใจและเคารพการตัดสินใจของแม่เขานะ นอกจากเรื่องเงิน หรือค่ารักษาคงจะเป็นเพราะต้องเห็นลูกสภาพแบบนี้ทุกวันมันโคตรบั่นทอนจิตใจเลยนะ ถึงจะพยายามแค่ไหนก็ลูกก็ไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่ก่อนไป ขอเอาสองผัวเมียนี่ไปด้วยแล้วกัน ถ้าเป็นผม ผมจะทำแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ไม่ชอบคนจีนไม่ได้เหยียด เมื่อ Thu Feb 22, 2024 09:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 276
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:38
มีเคสน้องการ์ตูน กับเคสพ่อน้องเต้ที่โดดตึกศาลฆ่าตัวตายนี่หล่ะ ที่พอผมนึกถึงทีไรก็หดหู่และสิ้นหวังกับกระบวนการยุติธรรมไทยทุกที
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14633
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:43
ผมอ่านแล้วหดหู่น้ำตาจะไหลจริงๆนะเคสนี้ปรกติไม่ได้เซนสิทีฟเลย

แต่ผมเจ็บปวดจริงๆกับความไม่ยุติธรรมในบ้านเราที่คนก่อกรรมมันไม่ได้ชดใช้อะไรเลย
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9247
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:43
ตามเรื่องนี้มาตั้งแต่ต้น เห็นใจแม่น้องการ์ตูนมาก
มาถึงตอนนี้ถ้าคุณแม่จะตัดสินใจอะไร ผมเคารพการตัดสินใจทุกอย่างครับ คุณแม่สู้มานานมากเหนื่อยมานานมากจะเกินที่คนนอกจะจินตนาการแล้ว

สิ่งที่กัดกร่อนจิตใจคุณแม่มากที่สุดน่าจะเป็นเรื่องน้องการ์ตูนเป็นหลัก
ตอนแรกชีวิตยังอยู่ได้ด้วยความหวังว่าน้องจะสามารถฟื้นฟูดีขึ้นได้เรื่อยๆ
แต่เวลาผ่านไปเรื่อยๆเมื่อน้องไม่มีการฟื้นฟูที่ดีขึ้นอีกต่อไปแล้ว และอยู่ในระดับที่ไม่สามารถดูแลตัวเองได้ด้วย มันก็ทำลายจิตใจคนเป็นแม่มากๆแหละ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 4934
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:55
ระบบมันไม่แฟร์ ไม่มีความยุติธรรม

คนสูญเสีย เสียทุกอย่าง คนกระทำลอยนวล

บางครั้งผมก็คิดนะว่า มันต้องตาต่อตา ฟันต่อฟัน

เสียเท่าไหร่ ฝั่งกระทำต้องเสียด้วย คูณ2

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 10:08
[RE]ใครจำ "แม่น้องการ์ตูน" ได้มั้ย ล่าสุดเค้าโพสต์แบบนี้แล้ว
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ชาวเนตช่วยเหลือกันจริงจังและยาวนานมากจนน่าทึ่งจริงๆ เวลาผ่านมานานละธรรมดาที่ต้องซาลง แต่ก็ยังช่วยต่อเนื่อง แต่ปัญหามันหลายๆเรื่องรวมกันแกะไม่ออกแก้ไม่ได้ น่าเห็นใจจริงๆ

คนผิดไม่ได้ชดใช้ดเชยความผิดอย่างที่สมควร
น้องการ์ตูนก็ไม่มีทางรักษาหายปกติ

มันบั่นทอนจิตใจคนดูแลมากและจะเป็นไปตลอดชีวิตใครไม่เคยดูแลคนป่วยไม่มีวันเข้าใจหรอก ลึกๆในจิตใจก็คงอยากให้น้องไปสบายแต่ก็จะขัดกับมโนสำนึกตามค่านิยมสังคมที่ยังไงก็ต้องดูแลให้ดีที่สุด มันขัดกันแบบนี้ยังไงคนดูแลเองนี่ละจะป่วย

ทั้งๆที่แม่น้องการ์ตูนยังสาวยังสวยเรื่องมันผ่านมานานละ น่าจะได้เริ่มต้นชีวิตใหม่ที่ดีๆ แกยังต้องถูกยึดติดกับทั้งการไม่ได้รับการชดเชยชดใช้ การต้องดูแลคนป่วยที่ไม่มีทางหาย เรื่องแรกมันยังพูดได้แต่เรื่องหลังมันไม่มีวันพูดให้ใครฟังได้เลย

ไอ้เวลาแบบนี้มันไม่มีหน่วยงานรัฐไหนเปิดเป็นเคสพิเศษที่ต้องเข้ามาช่วยดูแลคนป่วยเลยเหรอ ดูแลคือดูแลจริงๆนะไม่ใช่ช่วยเดือนละ พันสองพัน คือ มีพยาบาลเข้ามาดูแล ซัพพอร์ตค่ารักษา คนไข้ในพระบรมราชูปถัมป์ต้องทำเรื่องอะไรยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 7141
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 10:51
เห้อ อ่านแล้วแบบ เห้อ เข้าใจอะ

ผมเคารพการตัดสินใจจริงๆ แค่นี้ก็ต้องบอกว่าแม่เก่งมากแล้วครับ สู้มาได้ขนาดนี้

เป็นผมคงไม่ไหวอ่ะ ต่อให้เงินช่วยเหลือมาร้อยล้านพันล้าน คือแล้วไง ลูกเนื้อเชื้อไขเรายังไงเค้าก็ไม่หายไม่มีชีวิตปกติอีกแล้วตลอดชีวิตจนกว่าเขาจะตายไป แล้วภาพเหตุการณ์ที่ตามหลอกหลอนเราอีกล่ะ

ผมก็คงเลือกทางนี้อ่ะ ขอพอกันทีกับชีวิตนี้ แต่ผมคงขอเอาไอคนที่ทำชีวิตเราเป็นแบบนี้ไปด้วยกันอ่ะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3300
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 11:28
การดูแลคนที่เรารัก แล้วเค้าติดเตียง รู้ว่ายังไงก็เป็นปกติไม่ได้ มันเหนื่อยมากๆ พอมาเจอลูกภาพมันจะวนมาหลอนตลอด คุณแม่เข้มแข็งมากจริงๆ ขนาดผมดูแม่ แค่ 7 เดือน ยังเหนื่อยแถมน้ำตาตกทุกครั้งที่เจอ มันน่าจะโดนเอาคืนแบบเดียวกันมั้งนะ ถ้ายังทำแบบไม่สะทกสะท้านเลย
0
0
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel