BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
oNo
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 07:12
[RE: อาหารอังกฤษ ห่วยจริงไหมครับ]
เหมือนอาหารออกรบสงคราม กินๆไปแบบประทังชีวิต หยิบอะไรได้ก็เข้าปากอ่ะ เอาตรงๆ

เอาง่ายๆ ลองจินตนาการ “ทำเส้นสะปาเกตตี้เปล่าๆ ทานคู่เครื่องเคียงมันฝรั่งเลย์รสเกลือ” นั่นแหล่ะ นิยามอาหารอังกฤษให้ละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12931
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 07:36
[RE: อาหารอังกฤษ ห่วยจริงไหมครับ]
อาหารการกินไม่พัฒนาน่าจะมาจากปัญหาวัตถุดิบกับพวกเครื่องปรุงที่เป็นเฮิร์บหายาก
0
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3522
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 08:40
อาหารคือวัฒนะธรรมและภูมิศาสตร์ครับ.
ไม่ถูกปากเราก็ไม่แปลกเลย.

ไปเมืองนอกเอาน้ำพริกไปทุกรอบครับ ฝาเขียวแบบแห้งยิ่งดี.
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2720
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 08:46
Silence พิมพ์ว่า:
ไม่จริงครับ ไม่ห่วยเลยครับ

ขอใช้คำว่าเห้ได้เลย

คือเป็นอาหารที่ไร้การปรุงรสสุดๆอ่ะ ชีวิตนี้มีแค่เกลือกับน้ำส้มสายชู

กินอาหารเช้างี้ มีถั่ว ไข่ดาว เห็ดย่าง มะเขือย่าง ขนมปังปิ้ง ไส้กรอก

คุณจะได้รับรสชาติวัตถุดิยอย่างเต็มที่ไร้การปรุงแต่งที่จืดแบบไม่มีรสชาติอะไรเลย รสเค็มก็เกลือแค่นั้นอย่่คาดหวังรสชาติอื่น

ส่วนถ้าไปมื้อกลางวัน อาหารประจำชาติแบบ Fish and chips ให้คิดภาพว่าปลาชุบเกล็ดขนมปัง ที่ไม่มีรสชาติอื่นเลย กับเฟรนช์ฟรายเปล่าๆอ่ะ

รสเผ็ดไม่มี อูมามิไม่รู้จัก เปรี้ยวก็ไม่ชัด หวานก็ไม่มี

ไปอังกฤษ 10 วัน กินอาหาร local อังกฤษวันไหน ซึมเศร้าวันนั้น รสชาติที่มีคือรสชาติ sadness อย่างเดียว

วันที่รู้สึกดีคือวันที่ไปกินอาหารยุโรปชาติอื่น  

บรรยายอย่างฮา
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6311
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 09:19
ผมกินได้แค่แซนด์วิชน่ะ นอกนั้นแหลกไม่ล่ายยยยยยยย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 26018
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 10:02
ผมกินพวกฟิชแอนด์ชิพ แซนวิช ไม่มีปัญหาอะไร แต่ไร้รสชาติ ถ้าจะหาข้อดีก็คงเป็นไม่ต้องลุ้นว่าจะมีรสแปลกๆ เพราะมันมีแค่นั้น

ถ้าร้านอังกฤษที่อร่อยๆก็ burger lobster แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นสูตรประเทศไหน ดูไม่น่าใช่สูตรอังกฤษ

แต่ในประเทศอังกฤษ โดยเฉพาะลอนดอน คนหลากหลายเชื้อชาติ อาหารอร่อย หลากหลายเยอะครับ ถ้าไปไม่ต้องกลัวไม่อร่อย ผมกินไก่ nando ร้านเอเชีย อินเดีย แอฟริกา ดีกว่าอังกฤษทั้งหมดอะ

อังกฤษนอกจากจะไม่อร่อยแล้ว ยังไม่สนใจเรื่องจัดจานด้วย มีอะไรก็วางๆไปเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9620
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 10:19
ผมอยู่มา 4เดือน ก็ไม่ได้แย่เลย

ยิ่งถั่วขาวในซอสมะเขือ ผมโคตรชอบ
ฟิชแอนชิปก็ไม่น่าเกลียด

KFC , Mc ผมยังแยกไม่ออกเลยว่าต่างจากที่ไทยตรงไหน ถ้าแบบที่เค้าว่าแย่ ก็ อเมริกา
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 9644
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 12:28
[RE]อาหารอังกฤษ ห่วยจริงไหมครับ
Silence พิมพ์ว่า:
ไม่จริงครับ ไม่ห่วยเลยครับ

ขอใช้คำว่าเห้ได้เลย

คือเป็นอาหารที่ไร้การปรุงรสสุดๆอ่ะ ชีวิตนี้มีแค่เกลือกับน้ำส้มสายชู

กินอาหารเช้างี้ มีถั่ว ไข่ดาว เห็ดย่าง มะเขือย่าง ขนมปังปิ้ง ไส้กรอก

คุณจะได้รับรสชาติวัตถุดิยอย่างเต็มที่ไร้การปรุงแต่งที่จืดแบบไม่มีรสชาติอะไรเลย รสเค็มก็เกลือแค่นั้นอย่่คาดหวังรสชาติอื่น

ส่วนถ้าไปมื้อกลางวัน อาหารประจำชาติแบบ Fish and chips ให้คิดภาพว่าปลาชุบเกล็ดขนมปัง ที่ไม่มีรสชาติอื่นเลย กับเฟรนช์ฟรายเปล่าๆอ่ะ

รสเผ็ดไม่มี อูมามิไม่รู้จัก เปรี้ยวก็ไม่ชัด หวานก็ไม่มี

ไปอังกฤษ 10 วัน กินอาหาร local อังกฤษวันไหน ซึมเศร้าวันนั้น รสชาติที่มีคือรสชาติ sadness อย่างเดียว

วันที่รู้สึกดีคือวันที่ไปกินอาหารยุโรปชาติอื่น  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1227
โพสเมื่อ: Thu Feb 22, 2024 13:16
fish and chips ผมชอบนะใส่น้ำส้มสายชูเยอะหน่อย
ร้านในเมืองที่ผมอยู่มันทำอร่อยด้วยแหละ มีปลาให้เลือกหลายชนิด
เคยเข้าลอนดอนไปกิน หมาไม่แดก

อีกอันที่ชอบก็ bake beans อะ คนอื่นไม่ชอบผมกลับว่าอร่อย555

ที่ชอบกินบ่อยๆไม่ใช่อาหารอังกฤษ เป็นพวกอาหารจีนdelivery
ชอบสุดก็ crispy shredded beef + ข้าวผัด อร่อยจัด

พวกแขกๆหน่อยก็ piripiri chicken อร่อย

แต่ตามที่ท่านบนๆบอกแหละครับ เลือกกินอาหารชาติอื่นดีกว่า อร่อยกว่าเยอะ
เจอพวกร้านคนอิตาลีทำพาสต้าเอง อร่อยจัดๆครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel