ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12487
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2024 18:05
[RE]ตุ๊ก นำทีมวางแผนปั้นกองหน้า
เคยทำไปแล้วรอบนึงนิ เพื่อนร่วมรุ่นบอลโรงเรียนผมติด 2 คน ของภาคใต้ แต่ไม่ใกล้เคียงกับคำว่าทีมชาติหรือ นักฟุตบอลอาชีพเลยด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 688
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2024 00:16
[RE: ตุ๊ก นำทีมวางแผนปั้นกองหน้า]
yuya7777 พิมพ์ว่า:
หูว ไม่น่าเชื่อคนไม่เชื่อมือแกเยอะ

นี่ไม่ใช่ กองหน้า รุ่นเก่าแล้วมโน แบบฝึกกันเล่นๆนะ เดอะตุ๊กนี่ Uefa A license น่ะ ถ้าผมจำไม่ผิด ยูฟ่า เลยนะ ไม่ใช่ A ปกติ A แกจบที่ต่างประเทศนะถ้าผมจำไม่ผิด

แล้วแกก็ไม่ใช่อยู่แต่ในกะลานะ แกก็วิพากษ์วิจารย์บอล แปลว่าดูบอลอยู่ตลอด การเปลี่ยนแปลงมันก็ต้องเห็น ผมว่า ที่ถามหาแบบฝึกมาตรฐาน มาตรฐานไหนประเทศไหนเค้าก็ต้องประยุกต์แบบฝึกของตัวเองทั้งนั้น มันเลยมีคำว่า Thailandway งัย ไอ Japanway นั่นเค้าก็บูรณาการกันขึ้นมาเอง จะไปหยิบมาตรฐาน บราซิล อาเจน อังกฤษมาใช้ทื่อๆ มันเวิร์คแน่เหรอ ของไทยก็ที่จ้างเอคโคโน่ ไรนั่นเห็นจบสัญญาก็ได้ตำรามา แต่ไม่รู้ใช้มั้ยนะ แต่ถ้าตำราที่กองหน้าเขียน แล้ว กองหน้าลงไปสอน ลองไปไกด์ให้เอง ผมว่าดีกว่าไม่ได้ทำนะ

คนที่อยากได้เจ๋งกว่านี้ผมนึกไม่ออกแล้วอะว่าใคร นี่ดาวซัลโว เคลีค แล้วนะ

แล้วที่เชิญๆมานั่นก็กองหน้าน่ะ ไม่คิดว่าเค้าก็ดูบอล ศึกษาฟุตบอลกันเหรอ ใจเย็น ยังไม่ทันวางรากฐานแบบฝึกเลย ด่ากันซะแล้ว 555555555555

ด้วยความเคารพนะท่าน แกเคยคุมทีมไหนแล้วประสบความสำเร็จไหม ????

ถ้าในเรื่องประสบการการเป็นกองหน้ามาแชร์ให้รุ่นน้องฟังก็อีกเรื่อง

ไหนจะ สว ชาญวิท อีก อดีตยุคบังยี

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9896
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2024 07:21
ตุ๊ก นำทีมวางแผนปั้นกองหน้า
ทำงานออกสื่อ โดนด่าจนชินละมั้ง
อย่างน้อยก็รู้ว่าให้ความสำคัญกับเรื่องใหน
ขอให้มีผลงานออกมาในระยะอันใกล้
แต่คิดว่ายาก จะได้ทำต่อเนื่องใหม กว่าจะเห็นผล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Anderton เมื่อ Fri Feb 16, 2024 07:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2024 12:03
[RE: ตุ๊ก นำทีมวางแผนปั้นกองหน้า]
PopPuLar พิมพ์ว่า:
yuya7777 พิมพ์ว่า:
หูว ไม่น่าเชื่อคนไม่เชื่อมือแกเยอะ

นี่ไม่ใช่ กองหน้า รุ่นเก่าแล้วมโน แบบฝึกกันเล่นๆนะ เดอะตุ๊กนี่ Uefa A license น่ะ ถ้าผมจำไม่ผิด ยูฟ่า เลยนะ ไม่ใช่ A ปกติ A แกจบที่ต่างประเทศนะถ้าผมจำไม่ผิด

แล้วแกก็ไม่ใช่อยู่แต่ในกะลานะ แกก็วิพากษ์วิจารย์บอล แปลว่าดูบอลอยู่ตลอด การเปลี่ยนแปลงมันก็ต้องเห็น ผมว่า ที่ถามหาแบบฝึกมาตรฐาน มาตรฐานไหนประเทศไหนเค้าก็ต้องประยุกต์แบบฝึกของตัวเองทั้งนั้น มันเลยมีคำว่า Thailandway งัย ไอ Japanway นั่นเค้าก็บูรณาการกันขึ้นมาเอง จะไปหยิบมาตรฐาน บราซิล อาเจน อังกฤษมาใช้ทื่อๆ มันเวิร์คแน่เหรอ ของไทยก็ที่จ้างเอคโคโน่ ไรนั่นเห็นจบสัญญาก็ได้ตำรามา แต่ไม่รู้ใช้มั้ยนะ แต่ถ้าตำราที่กองหน้าเขียน แล้ว กองหน้าลงไปสอน ลองไปไกด์ให้เอง ผมว่าดีกว่าไม่ได้ทำนะ

คนที่อยากได้เจ๋งกว่านี้ผมนึกไม่ออกแล้วอะว่าใคร นี่ดาวซัลโว เคลีค แล้วนะ

แล้วที่เชิญๆมานั่นก็กองหน้าน่ะ ไม่คิดว่าเค้าก็ดูบอล ศึกษาฟุตบอลกันเหรอ ใจเย็น ยังไม่ทันวางรากฐานแบบฝึกเลย ด่ากันซะแล้ว 555555555555

ด้วยความเคารพนะท่าน แกเคยคุมทีมไหนแล้วประสบความสำเร็จไหม ????

ถ้าในเรื่องประสบการการเป็นกองหน้ามาแชร์ให้รุ่นน้องฟังก็อีกเรื่อง

ไหนจะ สว ชาญวิท อีก อดีตยุคบังยี

ไม่แน่ใจ อาจจะไม่มีมั้งครับ แต่ ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันเลยครับ กับการที่เค้าจะมาระดมสมองกับกองหน้าไทย เพื่อทำแบบฝึกกองหน้า หรือลงไปพูดคุย ไกด์ แนะนำกองหน้าตั้งแต่เยาวชน ถึงชุดใหญ่ ผมมองไม่เห็นความเกี่ยวข้องของการที่ต้องคุมทีมให้ประสบความสำเร็จก่อนถึงจะมีสิทธิ์ทำ

เค้าไม่ได้มาเป็นโค้ชทีมครับ เค้ามาหาวิธีสร้างกองหน้าไทยที่ขาดแคลน ถ้ากองหน้าระดับเดอะตุ๊ก รองเท้าทองคำเคลีค และมีไลเซ่นโค้ชระดับ ยูฟ่า A แล้วอยู่ในทีมของยุคมาดามแป้ง ไม่มีสิทธิ์จะทำ

ลองยกตัวอย่างคนที่คิดว่าน่าทำมาซักคนก็ได้ครับ ผมก็นึกไม่ค่อยออก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel