BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3787
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 10:19
[RE: โก๋พี]
เพิ่งไปมู้มิกกี้มา ต่อด้วยเม้น พี เลย555

ผมมองว่า พี ไม่เก่งถึงขั้นตั้งแต่แรกเลยด้วย แปลกที่ได้อยู่เป็นแก๊งลูกรักยาวนานมาก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Hello World!!!
eX
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Yesterday is history..... Tomorrow's a mystery
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6491
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 10:44
ฟอร์มดับ จริงๆ ไม่น่าไปนั่งที่เกาเล้ย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Fuck up my life
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5908
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 12:17
474477124 พิมพ์ว่า:
เล่นหลายตำแหน่งเกิน

สายนี้ ผมว่าดูเอกชัย สำเหร่ ครับ คล้ายๆกัน แต่เอกชัยเล่นทางเดียวเลย  

แต่ผมมั่นใจ พีทำไม่ได้แบบบังเอกแน่นอน

คือเปิดเข้าจุดแม่น สังเกตดีๆ บังเอกเปิดบอลเข้าจุดนัดพบดีคนนึงเลย

อย่างทริสตองโดนี่เปิดข้าม หมวดต้นเปิดติดบ้าง เซฟก็ได้เปิดก็เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แต่บังเอกนี่ได้เปิดทีเข้าจุดตลอด

ไม่รู้ว่าพีจะพัฒนาไปได้ดีกว่านี้ไหม แต่ท่านทักถึงบังเอก ผมเลยนึกถึงจุดนี้เลยครับ
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 15150
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 12:25
โก๋พี
ผมไม่เคยเห็นพีเก่งขนาดติดทีมชาติเลย คือแกเล่นเซนต์บอลไม่สูง ไม่รู้จังหวะไหนควรเล่นอย่างไร
มีดีแค่ไม่หัวร้อน ยิ้มง่าย
ยังงง แกดีพอจะไปเคลีกเหรอ แล้วก็จริง

อีกอย่าง แกตัวเล็กไปครับสำหรับกองหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 17119
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 12:28
ได้แค่นี้แหละครับ
การที่เจ้าตัวตูดด้านที่เคลีค ก็เป็นสิ่งที่บอกแล้วว่า ไม่ดีพอสำหรับบอลที่ระดับสูงกว่าไทยลีค
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 14:39
googoe247 พิมพ์ว่า:
474477124 พิมพ์ว่า:
เล่นหลายตำแหน่งเกิน

สายนี้ ผมว่าดูเอกชัย สำเหร่ ครับ คล้ายๆกัน แต่เอกชัยเล่นทางเดียวเลย  

แต่ผมมั่นใจ พีทำไม่ได้แบบบังเอกแน่นอน

คือเปิดเข้าจุดแม่น สังเกตดีๆ บังเอกเปิดบอลเข้าจุดนัดพบดีคนนึงเลย

อย่างทริสตองโดนี่เปิดข้าม หมวดต้นเปิดติดบ้าง เซฟก็ได้เปิดก็เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แต่บังเอกนี่ได้เปิดทีเข้าจุดตลอด

ไม่รู้ว่าพีจะพัฒนาไปได้ดีกว่านี้ไหม แต่ท่านทักถึงบังเอก ผมเลยนึกถึงจุดนี้เลยครับ  

นึกถึงสมัยก่อนที่เป็นปีกตัวจี๊ดเลย จาก เจ็ตเร กลายเป็น เทรนท์ อเล็กซานเดอร์ สำเร ไปละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 643
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 16:26
WTR5678 พิมพ์ว่า:
คือตอนที่พีมันเด่นอะ เล่นวิงแบ็กนะ ในระบบหลังสาม ซึ่งพีมีทุกอย่างที่วิงแบ็คควรมี คือเร็ว คล่อง แข็งแรง ไปกับบอลได้ดี และที่สำคัญคือตำแหน่งวิงแบ็คมันกลบข้อเสียไปหมด อย่าเรื่องตัวเล็ก ก็เล่นฟูลแบ็คหลังสี่ยาก หรือพอไปเล่นปีก เล่นที่แคบดีก็จริงเพราะฟุตซอล แต่จังหวะการเล่นไม่ค่อยดีอะ การเจาะเกมรับในเชิงแท็คติก วิงแบ็คมันใช้น้อยกว่าจริงๆ เรื่องความมั่นใจก็ส่วนหนึ่ง แต่ผมเองคิดว่าเป็นเพราะตำแหน่งจริงๆ คือวิงแบ็คธรรมชาติมากกว่า และไม่ถนัดเล่นฟูลแบ็คหรือปีกขนาดนั้น  

ผมรบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ ฟูลแบ็ค กับ วิงแบ็ค หน้าที่ต่างกันยังไงครับ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2022
ตอบ: 10592
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 21:32
เป็นคนธรรมดาฟอร์มฝีมือแบบนี้โดนลุงเฉดหัวทิ้งนานแล้ว พอเป็นลูกๆอยู่ยาว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 02:22
novice002 พิมพ์ว่า:
WTR5678 พิมพ์ว่า:
คือตอนที่พีมันเด่นอะ เล่นวิงแบ็กนะ ในระบบหลังสาม ซึ่งพีมีทุกอย่างที่วิงแบ็คควรมี คือเร็ว คล่อง แข็งแรง ไปกับบอลได้ดี และที่สำคัญคือตำแหน่งวิงแบ็คมันกลบข้อเสียไปหมด อย่าเรื่องตัวเล็ก ก็เล่นฟูลแบ็คหลังสี่ยาก หรือพอไปเล่นปีก เล่นที่แคบดีก็จริงเพราะฟุตซอล แต่จังหวะการเล่นไม่ค่อยดีอะ การเจาะเกมรับในเชิงแท็คติก วิงแบ็คมันใช้น้อยกว่าจริงๆ เรื่องความมั่นใจก็ส่วนหนึ่ง แต่ผมเองคิดว่าเป็นเพราะตำแหน่งจริงๆ คือวิงแบ็คธรรมชาติมากกว่า และไม่ถนัดเล่นฟูลแบ็คหรือปีกขนาดนั้น  

ผมรบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ ฟูลแบ็ค กับ วิงแบ็ค หน้าที่ต่างกันยังไงครับ  

ฟูลแบ็ครับผิดชอบเกมรับมากกว่าวิงแบ็คครับ ส่วนวิงแบ็คคือฟูลแบ็คผสมปีก ต้องบุกได้ ตะลุยได้ บอลอยู่กับเท้าเยอะกว่า
นอกจากนี้ยังมีเรื่องระบบการเล่นเข้ามาอีก อย่างถ้าหลังสี่ แบ็คจะดวลกับปีกโดยตรง หรือบางทีต้องเล่นเป็นกึ่งๆ เซ็นเตอร์เพื่อเพิ่มจำนวน ร่างกายเลยต้องแข็งแรงมาก เกมรับควรจะแน่น ส่วนวิงแบ็คมักจะเล่นกับหลังสาม หรือปีกเลี้ยงตัดใน บทบาทจะเป็นเกมรุก เพิ่มการโจมตีด้านกว้าง ริมเส้นสุดเส้น ส่วนเกมรับมักจะมีกองกลางหรือกองหลังคอยซ้อนครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 20104
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 20:18
โก๋พี
ดูหลายๆครั้ง เหมือนใช้กำลังอย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel