ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คนไทยตาสว่างจริงไหม
จริง
???
บ่
???
คะแนนทั้งหมด: 272
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4666
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:11
[RE: คนไทยไม่ได้ตาสว่างจริงๆหรอก แค่เกลียดคนปัจจุบันเท่านั้นเอง]
ลองจินตนาการว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อซัก10ปีก่อน ในยุคที่คุณไม่ยืนในโรงหนังแล้วโดนตบได้ง่ายๆอ่ะครับ ทำไมวันนี้เคสของตะวันถึงมีการถกเถียงกันมากมายแบบนี้........คุณเห็นอะไรที่มันเปลี่ยนไปไหม??? ทั้งๆที่เคสนี้เป็นการคุกคามเลยนะครับ 30กว่าปีที่ผมอยู่ในประเทศนี้ ตอนนี้มันเปลี่ยนไปเยอะมากครับ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3662
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:12
[RE: คนไทยไม่ได้ตาสว่างจริงๆหรอก แค่เกลียดคนปัจจุบันเท่านั้นเอง]
อย่าเหมารวมเลยครับ ผมว่ากลุ่มคนที่คุณไปเห็นก็เป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นเอง คนที่คิดเห็นแบบอื่นๆ ก็เยอะแยะ แต่อาจจะไม่ได้แสดงออกเยอะเหมือนอีกฝั่งหรือไม่ได้อยู่ในโซเชียลที่คุณใช้อยู่ก็ได้นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16769
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:13
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
อย่าพูดไปนีโอมันเยอะะะะเ  
เนี่ยยย เรานี่น้าาาาาาา
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 7243
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:15
[RE]คนไทยไม่ได้ตาสว่างจริงๆหรอก แค่เกลียดคนปัจจุบันเท่านั้นเอง
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
ไม่จริงหรอก แต่ตะวันเค้าเสียมารยาทไปหน่อยเลยไม่มีใครกล้าปกป้อง คนตาสว่างมีเยอะแน่นอน  

ถ้ายังอวยคนใดคนนึง ทั้งที่ระบบยังเป็นแบบนี้ ผมไม่เรียกว่าตาสว่างอ่ะ หนมปัง  
ผมไม่อวยบ้านนี้ ตั้งคำถามตั้งแต่เลขก่อนหน้านี้ ผมก็มองว่ามันล้ำเส้นไปครับ ทำแล้วได้อะไร ได้แต่ความสะใจ ที่บ่นตำรวจในรถผมยังโอเคนะ แต่ทำแบบวันก่อน มันไม่โอเคจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ไม่ชอบคนจีนไม่ได้เหยียด เมื่อ Mon Feb 12, 2024 20:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:18
SeQueda พิมพ์ว่า:
สำหรับบางคน

ตาสว่าง=ต้องrepublic
ตาสว่าง=ตรวจสอบได้ผ่านสภาเฉยๆ

แล้วแตาคนคิด สิ่งที่ไม่ควรทำคือการเอาธงปักหลังว่าใครตาสว่างหรือไม่ตาสว่าง

ผมไม่สนว่าใครจะอวยใคร ขอแค่คนนั้น สนับสนุนการแก้พิซซ่า สนับสนุนสถาบันโปร่งใสผ่านสภา สนับสนุนปฏิรูปทหาร สนับสนุนการเมืองใหม่ ก็ไม่มีเหตุผลต้องแบ่งแยกกันหรือผลักเค้าไปอีกฝั่ง  

เฉียบบบ ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5744
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:19
ผมว่าจริงนะ

ยิ่งตอน 9 อะ

หาคนที่แอนตี้่ระบอบทหาร นี่โครตยาก

แค่บอกว่า ทหารทำในนาม 9 นี่ก็แถบจะปิดตาข้างละ

พอ 10 มานี่ บางคนด่าตู่เช้าเย็น

อย่างพวกป้าๆ นี่ตอนตู่ก็ด่า

แต่พอข่าวสีม่วงนี่โห่ บอกว่าดีอย่างนู้นอย่างนี้

ส่วนใหญ่จะโทษเป็นคน ไม่ได้โทษระบบเท่าไหร่

ทั้งๆที่มันเพี้ยนจากระบบ

ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับตะวันนะ ผมมองว่าอันนั้นมันเกินขอบเขต ถ้าตอนนั้นเค้าเล่นประเด็น มาแทรกจนอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุ หรือมีท่าทีเป็นภัยแล้วเค้ายิงขึ้นมา นี่ผมว่า ป้องกันชีวิตตัวเองเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย L L A F เมื่อ Mon Feb 12, 2024 20:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23217
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:19
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
อย่าพูดไปนีโอมันเยอะะะะเ  
เนี่ยยย เรานี่น้าาาาาาา  

เลือกก้าวไกลแล้วคิดว่าตื่นรู้ ตาสว่างนี่มีอยู่จริง

เรื่องแก้ 112 นี่ตั้งแต่ช่วงจัดตั้งรัฐบาลนี่ชัดสุดละ "ผมกาก้าวไกลนะ แต่..................."

หวังว่าจะคิดได้สักทีว่าอะไรที่มันไม่ปกติก็คือไม่ปกติ
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 9142
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:23
คนเลือกก้าวไกลใช่ว่าทุกคนจะอยากล้างระบบนี้ทุกคนหรอก

แต่ไอ้ที่ตะวันทำมันก็ไม่ได้ทำถูก มันเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตได้เลยนะ
คนที่ตาสว่างอยากให้เอาระบบนี้ออกแต่ละคนเขาก็ชอบหรือมีความเห็นในการแสดงออกที่ต่างกันครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2009
ตอบ: 1046
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:23
บีบแตร แล้วแทรกขบวน นี่คือการแก้ปัญหาเชิงระบบ?????

การแก้ปัญหาเชิงระบบ คือการร่วมส่ง ก้าวไกล หรือพรรคอะไรก็ได้ที่มีหัวก้าวหน้า เข้าไปแก้ระบบราชการอันเน่าเฟะ

เข้าใจว่าคนใจร้อนเยอะ แต่มันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ

ในชีวิตผม จากอดีตที่มืดมนที่ฝั่งแดงโยบยุบพรรคกันรัวๆ ทักษิณคือทรราช
จนเริ่มกำเนิด ธนาธร และกระแสตาสว่างขึ้นมา
แม้สีส้มจะโดนรังแกต่างๆนาจนตั้งรัฐบาลไม่ได้
แต่การที่ฝ่ายอำนาจยอมให้ทักษิณกลับมา พร้อมร่วมกับฝั่งแดง อย่างวันนี้
ผมจะบอกเลยว่า นี่มันคือความคืบหน้ามากๆแล้ว

มันยาก ยากมากๆ เหมือนเราใส่ไป เกิน100 ใส่ไปยันได้เสียงที่1ในประเทศ ก็ยังไม่ชนะ

แต่ผมว่าเราใจเย็นกันนิด อีกฝั่งหมดหนทางจนไปรวมกับศัตรูตลอดกาลได้ ผมว่าใกล้ละล่ะ

ผมเชื่อธนาธรมาตลอดนะ ว่าเวลาอยู่ข้างเรา

3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:32
[RE]คนไทยไม่ได้ตาสว่างจริงๆหรอก แค่เกลียดคนปัจจุบันเท่านั้นเอง
ผิดน่ะยังไงก็ผิดแต่จะเอาผิดน้องที่บีบแตรขับจี้ด้วยข้อหาอะไรบ้างถามจริงๆ ควรจะกฎหมายจราจรไหม หรือ ต้องเป็นภัยต่อความมั่นคง หรือแอบอุ้มไปเงียบๆ ถึงจะสะใจ เหมือนตอนหยกปีนเข้าโรงเรียน ปั่นกันจะเป็นจะตายว่าด่ายาม ขู่ฆ่ายาม พูดกันไปถึงถ้าเด็กมันไปเผาโรงเรียนจะทำยังไง

ความผิดมันเป็นยังไงก็พูดไปตามนั้น อย่าเอาความคลั่งส่วนตัวไปขยายความ กระพือความเกลียดเลย ใครไม่เป็นก็ดีไป เห็นแบบนี้ทีไรนึกถึง เก้าอี้ฟาด เด็กยิ้มทุกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Don't give a f
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5850
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 20:46
คิดคนละแบบเท่ากับมืดบอดไหมละครับ ถ้าใช่ก็คงมีคนมืดบอดตาไม่สว่างอีกเยอะครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14454
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 21:15
บีบแตรปกติ ถ้าไม่ได้อะไรก็เสียมารยาท มีทะเลาะกันได้เลย แต่ถ้าขบวนเสด็จคือบ้านเรามันกำหนดมาแบบนี้อ่ะครับ ใครเจ้าของประเทศคุณก็รู้อยู่ เรื่องบ้างเรื่องจะท้าทายเพื่ออะไร ผลลัพทพ์แบบนี้ก็มีให้เห็นอยู่นะ ถ้าใช้สมองคิดหน่อยก็ไม่ควรทำอยู่แล้ว เข้าใจว่าหงุดหงิดแหละว่าทำไมอีกฝ่ายเค้าทำให้คนอื่นเดือดร้อนได้ แต่นั้นแหละประเทศไทย ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าไหมครับ แบบบพรรคกำลังทำผมว่ามันคือแนวทางที่กำลังดีเลยนะครับ อีกอย่างเด็กพวกนี้บ้างอย่างทำไม่ถูกก็ห้าม ตักเตือนก็ดีนะไม่ใช่อวยไปทุกอย่างว่าเด็กกลุ่มนี้ทำอะไรก็ถูกหมด สุดท้ายหมดจะจบเหมือนน้องหยกนะ ใครๆก็ไม่อยากยุ่งด้วยแล้ว หรือถามจริงๆท่านฝากความหวังประเทศกับเด็กกลุ่มแนวคิดแบบนี้จริงๆหรอ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Mar 2023
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 21:58
คนไทยไม่ได้ตาสว่างจริงๆหรอก แค่เกลียดคนปัจจุบันเท่านั้นเอง
สงสัยต้องจัดงานหมอบกราบทั้งแผ่นดิน เพื่อเรียกร้องปฏิรูปสถาบัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Südtirol ist nicht Italien
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12224
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 01:07
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
แค่บีบแตร คนที่อ้างว่าตัวเองตาสว่างมาโวยวายกันใหญ่

ไปเจอแบบอังกฤษเขาไม่ดิ้นตายเลยเรอะ

แนบรูปลายสนามหญ้า ที่ชาวอังกฤษเตรียมไว้ตอนรับคิงชาร์ลตอนครองราชย์

เชื่อผมป่ะ ถ้าทำแบบนี้กับคนปัจจุบันคนไม่ด่าขนาดนี้หรอก เพราะตอนแรกก่อนมันจะมีการเอาพิซซ่าออกมาใช้ คนบางคนปราศรับด่า 10 แบบไร้ทรงเลยแบบแค่ด่าหยาบๆเนื้อหาไม่มี รวมถึงการเอาเรื่องส่วนตัวมาล้อแล้วต่อยอดอะไรไม่ได้ อันนี้ผมว่าเสียมารยาทยิ่งกว่าบีบแตรอีกนะ ถ้าพูดถึงเรื่องเสียมารยาทอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2024 08:08
ผิดที่บริษัทผลิตรถยนต์ครับ ใส่แตรมาทำไม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel