BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2009
ตอบ: 1503
โพสเมื่อ: Mon Jan 08, 2024 15:47
[RE]ปืนไม่เอา “หงส์” ขอรับจบ
KING LUIS พิมพ์ว่า:
ก้องปฐพี พิมพ์ว่า:
เอฟเอคัพ นี่เราไม่เคยมาชนะ อาร์เซน่อลในบ้าน ตั้ง 60 ปีเลยเหรอเนี่ย!!!  
คุณต้องเข้าใจด้วยว่าสถิติเวลามันนับ มันก็นับให้น่าสนใจแบบนี้แหละ

ต้องถามว่า 60 ปีใน FA cup บ้านอาเซนอล เราเจออาเซนอลกี่ครั้ง? ถ้าสถิติมาพูดแบบนี้ก็ดูไม่น่าสนใจอีก

ปล. ผมอยากรู้เลยไปหาสถิติมา เอ้า นัดล่าสุดที่ชนะอาเซนอลที่เอมิเรต เพิ่งปี 2001 นี่เอง และหลังจากนั้นเจอกันอีกแค่ 2 นัด ละมานัดล่าสุด

12 May 2001 Arsenal v Liverpool 1-2 FA Cup

https://lfcglobe.co.uk/liverpool-fc-head-to-head-records/liverpool-fc-record-vs-arsenal/

ผมได้ไปหาหลายเว็บแล้วตรงกันหมด แล้ว 60 ปีมาจากไหนเนี่ย

2001 นั่นนัดชิงที่พี่เบนแกเขียนตอนต้นบทความไงครับ ไม่ได้เตะในบ้าน (ปี 2001 ยังใช้ไฮบิวรี่อยู่ ยังไม่ใช่เอมิเรตส์ครับ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 6161
โพสเมื่อ: Tue Jan 09, 2024 09:01
[RE: ปืนไม่เอา “หงส์” ขอรับจบ]
ชอบรูปประกอบบทความครับ เอาไปทำปกเทปได้เลย มุมกล้อง จังหวะ โคตรแนวเลย เหมาะเจาะไปหมด
0
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2023
ตอบ: 9663
โพสเมื่อ: Tue Jan 09, 2024 16:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: ปืนไม่เอา “หงส์” ขอรับจบ]
ที่ปืนยิงไม่เข้า เพราะผมลงทุนหงไว้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Tue Jan 09, 2024 21:20
TheKopHero พิมพ์ว่า:
KING LUIS พิมพ์ว่า:
ก้องปฐพี พิมพ์ว่า:
เอฟเอคัพ นี่เราไม่เคยมาชนะ อาร์เซน่อลในบ้าน ตั้ง 60 ปีเลยเหรอเนี่ย!!!  
คุณต้องเข้าใจด้วยว่าสถิติเวลามันนับ มันก็นับให้น่าสนใจแบบนี้แหละ

ต้องถามว่า 60 ปีใน FA cup บ้านอาเซนอล เราเจออาเซนอลกี่ครั้ง? ถ้าสถิติมาพูดแบบนี้ก็ดูไม่น่าสนใจอีก

ปล. ผมอยากรู้เลยไปหาสถิติมา เอ้า นัดล่าสุดที่ชนะอาเซนอลที่เอมิเรต เพิ่งปี 2001 นี่เอง และหลังจากนั้นเจอกันอีกแค่ 2 นัด ละมานัดล่าสุด

12 May 2001 Arsenal v Liverpool 1-2 FA Cup

https://lfcglobe.co.uk/liverpool-fc-head-to-head-records/liverpool-fc-record-vs-arsenal/

ผมได้ไปหาหลายเว็บแล้วตรงกันหมด แล้ว 60 ปีมาจากไหนเนี่ย

12 May 2001 ที่ลิเวอร์พูลชนะน่อล คือเกมนัดชิง เตะที่Millennium Stadiumครับ ไม่นับเป็นบ้านน่อล

60ปี คือที่ลิเวอร์พูลชนะที่ไฮบิวรี่ 15 Feb 1964 ครับ  

ขออภัยครับ รีบหาข้อมูลรีบพิมพ์ โดยที่ไม่ได้นึกให้ดีกว่า การเจออาเซนอลก็อาจเจอกันรอบรองรอบชิงได้ ซึ่งไม่ได้เล่นที่สนามอาเซน่อล งั้นไหนๆ ผมก็ไปหาข้อมุลมาใหม่ละ เอามาแบ่งให้เพื่อนๆ ดูใหม่ล่ะกันครับ หลังจากที่ลิเวอร์พูลชนะ 15 Feb 1964 Arsenal 0 - 1 Liverpool FA Cup รอบ 5 สนามไฮบิวรี่

ก็ได้เจอกันอีกสองนัด (ที่บ้านอาเซนอล)

27 Jan 2002 Arsenal 1 - 0 Liverpool FA Cup รอบ 4 สนามไฮบิวรี่
16 Feb 2014 Arsenal 2 - 1 Liverpool FA Cup รอบ 5 สนามเอมิเรต

สรุปสถิติ 60 ปีที่ว่า เจอกันกันแค่ 2 นัด (ที่บ้านอาเซนอล) ไม่รวมนัดล่าสุดเพราะนัดล่าสุดลิเวอร์ชนะ

สถิติหนอ นี่ถ้าสมมุติร้อยปีที่แล้วเจอกันครั้งเดียว สถิติก็เอามาพูดให้ดูน่าสนใจคือ ลิเวอร์พูลไม่ชนะมาร้อยปีแล้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel