BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 22:20
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าสัปเหร่อ]
Bobby26 พิมพ์ว่า:
KiangBridge พิมพ์ว่า:
สู้ ๆ ครับ กลับเป็นกำลังใจให้แม่ครับ อย่าไปเชื่อหมอครับ ขอแค่กำลังใจดีอยู่ได้นานกว่า 4 สัปดาห์แน่นอน  
ให้กำลังใจเพื่อนก็ดีครับ
แต่บอกอย่าไปเชื่อหมอนี่ใจร้ายไปนะ งั้นก็ไม่ต้องไปรพเหอะ ไปหาพระหมอผีเอา
หมอเค้าพูดตามหลักฐาน ว่าเท่านี้ๆ ไม่ได้บอกว่าคนนี้ได้เท่าไร จะมากหรือน้อยก็ไม่รู้ ไม่ใช่บอกอยู่ได้นานหมอมั่ว อย่าไปเชื่อมัน อ่าวคุณโชคดีไม่ได้เปลี่ยนว่าหมอมันผิดนี่หว่า
ผมเจอคนไข้คิดงี้ ก็ไม่อยากรักษานะ  

พูดเพื่ออะไรครับ แค่นี้ จขกท. ก็คิดมากจะตายละ มันใช่เวลามีหลักการมั้ยเนี่ย คนเราก็นะ  

คนเราก็ใช้ชีวิตไม่เหมือนกันมั้ย คุนจะไม่มีหลักการก็เรื่องของคุณ แล้วผมพูดผิดตรงไหน ผมไม่ได้พูดถึงจขกทเลย ผมพูดถึงคำพูดของคุณ คุณไม่มีหลักการในชีวิตก็เรื่องของคุนครับ คนเราก็นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 22:26
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าสัปเหร่อ]
popoom พิมพ์ว่า:
KiangBridge พิมพ์ว่า:
สู้ ๆ ครับ กลับเป็นกำลังใจให้แม่ครับ อย่าไปเชื่อหมอครับ ขอแค่กำลังใจดีอยู่ได้นานกว่า 4 สัปดาห์แน่นอน  
ให้กำลังใจเพื่อนก็ดีครับ
แต่บอกอย่าไปเชื่อหมอนี่ใจร้ายไปนะ งั้นก็ไม่ต้องไปรพเหอะ ไปหาพระหมอผีเอา
หมอเค้าพูดตามหลักฐาน ว่าเท่านี้ๆ ไม่ได้บอกว่าคนนี้ได้เท่าไร จะมากหรือน้อยก็ไม่รู้ ไม่ใช่บอกอยู่ได้นานหมอมั่ว อย่าไปเชื่อมัน อ่าวคุณโชคดีไม่ได้เปลี่ยนว่าหมอมันผิดนี่หว่า
ผมเจอคนไข้คิดงี้ ก็ไม่อยากรักษานะ  

รู้จักคำว่า "ความหวัง" ไหมครับ ?

และในวงการแพทย์
มีคำว่า "Second Opinion" อีกนะครับ

ปล.เป็นกำลังใจให้ จขกท. มากๆครับ เดินทางปลอดภัย ขับรถดีๆนะครับ  

รู้จักครับ และรู้จัก second opinionด้วยครับ และก็รู้จัก evidence base medicine ด้วยครับ
ผมก็กดให้กำลังใจ จขกท นะครับ
แต่ผมไม่พอใจคำพูดคนด้านบน ผมก็พิมบอกคนด้านบนว่าพูดงี้ได้ไง ไม่ให้เชื่อหมอ ก็ไม่ต้องมารักษา
แล้วรู้จักคำว่าคำว่า “ความจริง” ไหมครับ?
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Mind of mine.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1407
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 22:30
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าสัปเหร่อ
สู้ๆคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Mind of mine.
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 22:48
อันดับแรกผมอยากให้ท่านตั้งสติก่อนครับ มีอีกหลายวิธีเช่น

1.ลองหาหมอที่อื่นดูอีกซัก 1-2ที่ เพื่อจะได้มีหลายๆความเห็นครับ ซึ่งแม่ท่านอาจจะเป็นหรือไม่เป็น ก็เป็นไปได้หมด (พี่ที่รู็จักผมคนนึง หมอคนแรกบอกเป็นมะเร็งเต้านมต้องผ่าด่วน พอไปหาหมออีกคนบอกไม่ร้ายแรงปล่อยไว้)

2.ถ้าสมมุติเป็นจริงๆ บางรายก็อยู่ได้อีกหลายๆปีครับ อยู่ที่การปฏิบัติตัว อาหารการกินต่างๆ

3.สุดท้ายเกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมชาติครับ ไม่ช้าก็เร็วทุกคนเหมือนกันหมด

หวังว่าท่านจขกท. จะได้รับกำลังใจดีๆจากหลายๆท่านในนี้ครับ และส่งต่อมันไปคุณแม่ท่าน จะได้หายไวๆและอยู่กับครอบครัวไปนานๆครับ สู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย AxelaZ เมื่อ Tue Oct 31, 2023 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2013
ตอบ: 147
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 22:56
เข้าใจความรู้สึกมากๆครับ พ่อผมเสียด้วยโรคมะเร็ง พ่อไอผิดปกติ หายใจไม่ค่อยออก พาไปโรงพยาบาลวันพฤหัส วันศุกร์หมอบอก พ่อเป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้าย อยู่ได้อีกไม่กี่วัน ผมขับรถกลับไปเชียงใหม่น้ำตานี่ไหลไม่หยุด ได้เจอพ่อวันเสาร์ พอวันอาทิตย์พ่อเสียตอนเย็นครับ ตั้งตัวไม่ได้เลย จนมาถึงตอนนี่ผ่านไป1ปี ก็ยังทำใจไม่ได้ครับ ผมแค่ยอมรับว่าเราต้องอยู่ต่อไปวันนึงเราก็ต้องตายเหมือนกันครับ
1
0
NongPoy PsT
นักบอลถ้วย ง.
Status: Away
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2550
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:17
ชีวิตจริงยิ่งกว่าสัปเหร่อ
จขกท.คับ รบกวนสอบถามว่าตรวจเจอด้วยวิธีอะไรเหรอครับ แม่ผมก็มีอาการปวดหลังกับกินข้าวไม่ลงเช่นกัน

ไปเอกซเรย์หมอคนนึงบอกกระดูกมีรอยแปลกๆเสี่ยงเหมือนเป็นมะเร็ง
แต่ที่หมอคนแรกบอกตรวจมะเร็งไม่ได้
เลยไปหาอีกสองที่ เอาฟิล์มให้ดู แต่หมอทั้งสองที่บอกว่าคิดมากไป เลยให้ยามากินแก้ปวดหลังกับลดกรดกะเพาะอาหาร อาการก็ดีขึ้น

แต่พอไม่ได้กินยาอาการก็เป็นเหมือนเดิม
ตอนแรกก็สบายใจ แต่พออ่านเรื่องของท่านแล้ว อยากพาคุณแม่ไปตรวจหาอีกครั้งเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ไข่พะโล้ เมื่อ Tue Oct 31, 2023 23:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1077
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:39
Skydragoon พิมพ์ว่า:
แค่ปวดหลัง กับทานข้าวไม่ค่อยได้หรอครับ

แล้วที่บอกว่าหมอเห็นว่าแม่ไอผิดปกติ ขอล่วงเกินถามครับ ไอมานานหรือเปล่าครับ แบบไอติดกันเป็นเดือนแล้วอะไรประมาณนี้ครับ หรือมันไอแบบใหนที่หมอบอกว่าผิดสังเกต  

แม่เพิ่งไอได้ สองถึงสามวันก่อนไปหาหมอครับ
ตอนแรกพี่สาวจะพาไปตรวจโควิดตั้งแต่วันแรก แต่แม่ไม่ยอมไป
แม่ค่อยข้างดื้อ ชอบซื้อยามาทานเอง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1077
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:42
ไข่พะโล้ พิมพ์ว่า:
จขกท.คับ รบกวนสอบถามว่าตรวจเจอด้วยวิธีอะไรเหรอครับ แม่ผมก็มีอาการปวดหลังกับกินข้าวไม่ลงเช่นกัน

ไปเอกซเรย์หมอคนนึงบอกกระดูกมีรอยแปลกๆเสี่ยงเหมือนเป็นมะเร็ง
แต่ที่หมอคนแรกบอกตรวจมะเร็งไม่ได้
เลยไปหาอีกสองที่ เอาฟิล์มให้ดู แต่หมอทั้งสองที่บอกว่าคิดมากไป เลยให้ยามากินแก้ปวดหลังกับลดกรดกะเพาะอาหาร อาการก็ดีขึ้น

แต่พอไม่ได้กินยาอาการก็เป็นเหมือนเดิม
ตอนแรกก็สบายใจ แต่พออ่านเรื่องของท่านแล้ว อยากพาคุณแม่ไปตรวจหาอีกครั้งเลยครับ  
หมอแสกนปอดเจอจุดดำๆลุกลามครับเลยผาตัดเล็กที่ใต้คอครับ เอาน้ำเหลืองไปตรวจ แล้วก็ได้ผลหลังจาก 1 สัปดาห์ครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 463
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:46
0
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 1216
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:50
เป็นกำลังใจให้ตัวท่านกับคุณแม่ด้วยครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 56865
โพสเมื่อ: Tue Oct 31, 2023 23:59
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1867
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2023 00:50
เป็นกำลังใจให้ท่านและครอบครัวนะครับ

ระหว่างนี้ใช้เวลากับคุณแม่เยอะๆครับ ไปตรวจเพิ่มเติมใน กทม ก็ดีครับ

ช่วงเวลานี้เป็นช่วงที่เปราะบางทั้งท่านและคนรอบตัว พยายามมีสติเสมอนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2875
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2023 01:44
เป็นกำลังใจให้ เราก็เป็นกำลังใจให้แม่เยอะๆ หายๆไวๆ พี่หรือ(น้อง)พร้อมให้คำปรึกษา แชทมาส่วนตัวได้ เราต้องเข้มแข็งกับตัวเองกับคนที่ไม่ป่วยนะ ผมเคยหนักมาก ตั้งกระทู้ในนี้อยู่
0
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 17481
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2023 08:11
สู้ๆครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Away
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2550
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2023 09:08
พรมจารีย์พินาศ พิมพ์ว่า:
ไข่พะโล้ พิมพ์ว่า:

หมอแสกนปอดเจอจุดดำๆลุกลามครับเลยผาตัดเล็กที่ใต้คอครับ เอาน้ำเหลืองไปตรวจ แล้วก็ได้ผลหลังจาก 1 สัปดาห์ครับ  

ขอบคุณมากๆครับ เป็นกำลังใจให้ท่านและครอบครัวนะครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel