ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7568
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 10:44
[RE: มีใครเลี้ยงงูไหม]
Afraid`Wifez พิมพ์ว่า:
กลัวสัสๆเลยครับ

ประสบการณ์เคยเจอบ่องหลาในสวนยาง

แม่งเอ้ย ผมวิ่งเหมือนหมายิกแลนเลย  

เรียกจงอางว่าบองหลา พี่บ่าวคนกรุงเต๊ปแน่นอน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41477
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 10:49
ที่สวนเคยเจอ สามเหลี่ยมอันนี้มีคนมายิงได้ใหญ่เท่าแขน เชี้ย เหลือมอันนี้มากินไก่ โดนแม่สังหารไป เขียวหางไหม้เห็นมันเลื้อยหนีไป สิงอันนี้เจอบ่อยชอบมาหากินคางคก กบ ขนาดคนอยู่ยังดื้อจะมากินต้องไล่ไป เห่า ไม่รู้มาจากไหนอยู่ดีๆเลื้อยเข้าทางประตูมาพี่เขยได้มาไล่มันออกไป(แปลกสุดนี่ล่ะเพราะเห่าไม่ใช่งูประจำถิ่นนี้ มีคนเอามาล่ะมั้งแล้วหลุด)
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: Veni, vidi, vici
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 1970
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 10:50
ถ้าท่านชอบแบบนี้แนะนำให้ลองไปเดินงานexotic pet
ล่าสุดจัดที่เซนลาด
เปิดโลกผมมากๆ มีทั้งงู แมงมุม มด กิ้งก่า ตุ้กแก
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2785
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 10:53
เคยเห็นงานอบรมกู้ภัยมั้ง จนท คือยืนเข้าแถวนิ่ง แล้วเค้าปล่อยงูเห่าอ่ะ มันก้เลื้อยๆ ไปไม่ได้กัดไรใครนะ

มีหยุดไปไต่ขึ้นขาคนนึงขึ้นเกือบถึงเป้าเกงด้วย

ตามที่อ่านๆมา งูส่วนใหญ่หนีคนหมดนะครับ ถ้าไม่ไปไล่เค้า คุกคามเค้าจนต้องหยุดมาสู้บ้าง

ไอ่พี่ห้าว ทางมะพร้าวที่ย่นคอเป็นสปริงทำเป็นฉกอ่ะ ไม่มีพิษ ไม่มีฟันด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนหรือหมาสู้หน่อยมันแกล้งตาย
ดาราประจำกลุ่มงู

กับอีกชนิดนึงที่น่ากลัวคืองูกะปะ ในกลุ่มเรียกกับระเบิด นิสัยมันคือนิ่ง ตั้งท่ารอ
ถ้าใครไม่สังเกตุแล้วเข้าระยะมันฉกเลย แต่มันก้ไม่ได้ไปวิ่งไล่ใคร

จะน่ากลัวคือเราไม่รู้ว่าตรงนั้นคือกะปะอยู่ หรือ
งูพิษเฝ้ารังวางไข่ อันนี้เค้าจะดุๆหน่อย อาจจะมีขยับๆไล่ให้พ้นจากรังที่วางไข่ ถ้าเราพ้นระยะเค้าก้กลับรัง

สิงในกลุ่มอยู่บ้าง จนเข้าใจว่าพิษอ่อนคือไรแล้วพอจะกล้าแตะๆงูพิษอ่อนเล่นบ้าง ในกลุ่มเค้าว่าจับได้เลยแต่เบาๆมือหน่อย ผมก้กล้ามิกล้าเท่าไร
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14808
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 10:56
ไม่ได้เลี้ยงแต่ก็เคยใกล้ชิดวงการนี้ งูคอร์นงูมิลค์นี้สีสวยดีฮะ แต่เป็นสัตว์ที่่ค่อนข้างบอบบางเหมือนกันนะ เห็นรุ่นพี่เลี้ยงแล้วไม่ใช่ของง่ายเลย จับแรงก็ไม่ได้ ถ้าเครียดก็กินยาก ท้องอืดก็ป่วยง่าย หนูแช่แข็งก็ต้องอุ่นก่อนถึงจะยอมกิน ต้องทำความสะอาดกล่องที่เลี้ยงงูบ่อยๆ ต้องรักต้องชอบจริงๆครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 33763
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 11:00
ดูรูปหรืออะไรแบบนี้ ผมยังเหงื่อออกมือเลยครับ

คือผมกลัวมาก เคยมี ปสก. ที่ไม่ดีนักกับงูตอนเด็ก
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41680
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 11:51
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
กลัวสัสๆเลยครับ

ประสบการณ์เคยเจอบ่องหลาในสวนยาง

แม่งเอ้ย ผมวิ่งเหมือนหมายิกแลนเลย  

เขาว่ายิงวิ่งมันยิ่งตามจริงไหม 55+

ผมเคยเห็นคนบอกให้อยุ่นิ่งที่สุดงูมันจะเลื้อยผ่านไปเอง

ใครจะไปกล้าว้ะ 55+  

ไม่ไล่นะครับ

คือตอนนั้นผมไปถางหญ้าสวนยางให้แม่ แล้วผมว่าได้ยินไรแว่วๆ เลยมองหา แม่งเอ้ยกำลังชูคอมองมาเลย ห่างผม 2-3 เมตรได้นะไม่ได้ไกลมาก แว๊บแรกคือผมนิ่งก่อนครับ แบบเหมือนเวลาหยุดนิ่งอะครับ

แล้วเหมือนสมองทำงานเยอะมาก เอาไงดี นับ 1-3 ในใจ หันหลังใส่เกียร์หมาเลย

แล้วคิดภาพสวนยางอยู่บนเขา เวลาวิ่งลงเนินแม่งเร็วมาก วันนั้นผมว่าผมทำเวลา 100 เมตร ต่ำ 10 วิแน่นอนอะ 555  

เคยเจอพวกชูคอเท่าไหล่ผม...ผมสูง 175 ตอนนั้นคิดว่าใช้บุญไปเยอะเลยมั้งที่รอดมาได้ โคตรโชคดี คือของผมไม่วิ่งนะวิ่งไม่ออก จ้องตากันห่างสักสองเมตรได้ มือเปล่าด้วยไม่รู้เกิดอะไรขึ้น..เขาโน้มตัวลงแล้วเลื้อยกลับไปเอง เข่าทรุดเลยผมอาจจะใช้บุญไปยี่สิบปี
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20691
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 11:56
ผมเลี้ยงนกแก้ว กระรอกยังโดนกัดประจำ เลี้ยงงูไม่ต้องพูดถึงเลย
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 17260
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 12:01
หมองูตายเพราะงูครับ ประโยคเรียบง่ายที่เอาไปใช้ได้จากรุ่นสู่รุ่น
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 12:21
หน้าตาแบบไม่ตัวโกงก็มีนะฮะ

https://www.facebook.com/ai.tao.nguuu

เพจนี้ชอบเด้งมาในรีล แต่ละตัวหน้ามันงู้ยดีอะ ดูไปดูมา น่ารักเฉย

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2418
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 14:26
Azlarn พิมพ์ว่า:
เคยเห็นงานอบรมกู้ภัยมั้ง จนท คือยืนเข้าแถวนิ่ง แล้วเค้าปล่อยงูเห่าอ่ะ มันก้เลื้อยๆ ไปไม่ได้กัดไรใครนะ

มีหยุดไปไต่ขึ้นขาคนนึงขึ้นเกือบถึงเป้าเกงด้วย

ตามที่อ่านๆมา งูส่วนใหญ่หนีคนหมดนะครับ ถ้าไม่ไปไล่เค้า คุกคามเค้าจนต้องหยุดมาสู้บ้าง

ไอ่พี่ห้าว ทางมะพร้าวที่ย่นคอเป็นสปริงทำเป็นฉกอ่ะ ไม่มีพิษ ไม่มีฟันด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนหรือหมาสู้หน่อยมันแกล้งตาย
ดาราประจำกลุ่มงู

กับอีกชนิดนึงที่น่ากลัวคืองูกะปะ ในกลุ่มเรียกกับระเบิด นิสัยมันคือนิ่ง ตั้งท่ารอ
ถ้าใครไม่สังเกตุแล้วเข้าระยะมันฉกเลย แต่มันก้ไม่ได้ไปวิ่งไล่ใคร

จะน่ากลัวคือเราไม่รู้ว่าตรงนั้นคือกะปะอยู่ หรือ
งูพิษเฝ้ารังวางไข่ อันนี้เค้าจะดุๆหน่อย อาจจะมีขยับๆไล่ให้พ้นจากรังที่วางไข่ ถ้าเราพ้นระยะเค้าก้กลับรัง

สิงในกลุ่มอยู่บ้าง จนเข้าใจว่าพิษอ่อนคือไรแล้วพอจะกล้าแตะๆงูพิษอ่อนเล่นบ้าง ในกลุ่มเค้าว่าจับได้เลยแต่เบาๆมือหน่อย ผมก้กล้ามิกล้าเท่าไร

น่าจะกลุ่มเดียวกับผมแน่เลย งูไทย...อะไรก็ได้ อยู่ในนั่นแล้วได้ความรู้เรื่องงูเยอะขึ้นจริๆ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2021
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Mon Oct 09, 2023 21:55
มีใครเลี้ยงงูไหม
เราเคยเลี้ยงงับ น้องชื่อ หนำเลี๊ยบ พันธุ์คอร์นเสนค ครีมไซเคิล ตัวไม่ใหญ่มากพอเหมาะมือ แต่ตอนนี้น้องไปหวันแล้ว อยู่กันมาได้ 5-6 ปี แกมสด่วนจากเพราะโรคงูแคระ โดนฟาร์มหลอกขายมาหรือว่าเป็นบุพเพสันนิวาศหรือเปล่าไม่รู้
เลี้ยงง่าย น่ารักมาก แต่ก่อนเป็นคนกลัวงูเหมือนกันค่ะ แต่ลองเปิดใจศึกษาแล้วก็ลองไปดูๆตามงานบ้าง ขอดูงูเพื่อนบ้าง งูตัวจริงนะคะไม่ใช่งูอื่น 5555
สุดท้ายก็ซื้อมาเลี้ยงเอง หลงมากแบบมันแบ๊วไปหมด น่ารักไปหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel