ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ไว้ใจให้ใครทำงาน?
พรี่นิด
???
คุณไหม
???
คะแนนทั้งหมด: 354
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2022
ตอบ: 5539
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 18:46
[RE: Poll: พรี่นิด VS คุณไหม รมว.คลัง]
ทำงานแทบตาย ไม่ดูผลงาน ดูโปรไฟล์

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status: หลิงหลิง คอง ยอดพีระเมะ แห่งจักรวาลเกิร์ลเลิฟ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18829
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 18:51
[RE: Poll: พรี่นิด VS คุณไหม รมว.คลัง]
เอาไรกับนายกอ่านโพยอ่ะ
0
0
" i Love you , LingLing. " (เสียง ออมกรณ์)
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12887
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 18:51
[RE]Poll: พรี่นิด VS คุณไหม รมว.คลัง
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
เอาโปรไฟล์พี่นิด ไปใส่คนในก้าวไกล หรือ เปลี่ยนจากพี่นิดอยู่เพื่อไทยเป็นก้าวไกลดูครับ อย่างกะมหาเทพอะเอาจริง คือพี่นิดอยู่ก้าวไกลก็หมายความว่าอุดมการณ์ไม่ต้องพูดถึงละว่าขนาดไหน

แล้วถ้าเอาโปรไฟล์พี่นิดใส่คนก้าวไกลคือคนมีอุดมการณ์พร้อมประสบการณ์บริหารองค์กรระดับก๊อดเลยนะครับ ในกก.ไม่น่ามีใครโปรไฟล์โหดเท่านี้แล้ว ถ้าไม่ใช่เรื่องการศึกษา มีก็คงคุณธนาธรอะที่พอจะระดับเทียร์เดียวกันผมว่าสองคนนี้เหนือกว่าคุณทิมนะเรื่องนี้  

โคตรพ่อโคตรแม่เก่ง

แต่แถลงนโยบายมาแบบไม่มีตัวเลขวัด kpi ไม่ได้

Ceo ภาษาไรวะ

สงสัยเป้น ceo เพราะเก่งดีลใต้โต๊ะแหละ

องค์กรหัวโบราณไทยๆ ใช้อำนาจเอา ไม่ใช้สกิลการบริหาร

โปรไฟล์มันของหลอกตา ทำงานจริงก็ตามที่เห็นนี่แหละ

พวกสลิ่มนี่เอาแต่พูดไปเรื่อย พอเจอของจริงเงียบดริบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย MildMind เมื่อ Mon Sep 11, 2023 18:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3989
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 18:54
ผมเดาว่าโพลพี่นิดชนะขาดแน่ๆครับ
นิดนอนมา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2023
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 18:59
เออ พอพี่ Tommy พูด ผมก็อยากเห็นแบบนั้นขึ้นมาเลย อยากได้ Elite แบบพี่นิดมาเป็นเพื่อนร่วมอุดมการ์กับก้าวไกลจัง

แม้ว นิด หนู พวกนี้ถ้ามันมีอุดมการณ์ มันจะเป็นแรงเสริมในการเปลี่ยนแปลงประเทศได้เยอะเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 3457
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 19:00
[RE]Poll: พรี่นิด VS คุณไหม รมว.คลัง
ถามในนี้ยังไงพี่นิดก้อแพ้รูด 555

พี่นิดเป็น ceo มาขนาดนี้แกก้อเก่งในการเป็น ceo บ.มหาชน
คุณไหมก็ทำหน้าที่ฝ่ายค้านได้ดีมาก ผมชอบมากเป็น top3 ของ กก เลย

ส่วนตัวผมว่ามันก็มีเหมาะกว่าทั้งสองคนนี้ เพราะทั้งสองคน แฟร์ๆก้อไม่ได้qualification ทั้งคู่ คนนึงไม่ตรงสาย คนนึงไม่มีปสก บริหาร

แต่ถ้าต้องเลือกผมก็จิ้มไหมนั่งคลัง นิดนายก
แก้ไขล่าสุดโดย Tonyman เมื่อ Mon Sep 11, 2023 19:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 7417
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 19:12
MildMind พิมพ์ว่า:
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
เอาโปรไฟล์พี่นิด ไปใส่คนในก้าวไกล หรือ เปลี่ยนจากพี่นิดอยู่เพื่อไทยเป็นก้าวไกลดูครับ อย่างกะมหาเทพอะเอาจริง คือพี่นิดอยู่ก้าวไกลก็หมายความว่าอุดมการณ์ไม่ต้องพูดถึงละว่าขนาดไหน

แล้วถ้าเอาโปรไฟล์พี่นิดใส่คนก้าวไกลคือคนมีอุดมการณ์พร้อมประสบการณ์บริหารองค์กรระดับก๊อดเลยนะครับ ในกก.ไม่น่ามีใครโปรไฟล์โหดเท่านี้แล้ว ถ้าไม่ใช่เรื่องการศึกษา มีก็คงคุณธนาธรอะที่พอจะระดับเทียร์เดียวกันผมว่าสองคนนี้เหนือกว่าคุณทิมนะเรื่องนี้  

แต่แถลงนโยบายมาแบบไม่มีตัวเลขวัด kpi ไม่ได้

สงสัยเป้น ceo เพราะเก่งดีลใต้โต๊ะแหละ

องค์กรหัวโบราณไทยๆ ใช้อำนาจเอา ไม่ใช้สกิลการบริหาร

โปรไฟล์มันของหลอกตา ทำงานจริงก็ตามที่เห็นนี่แหละ

พวกสลิ่มนี่เอาแต่พูดไปเรื่อย พอเจอของจริงเงียบดริบ  
ดูจากเคสที่ดินชูวิทย์แฉ มันจะรวยนี่แปลกตรงไหน 55555
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 19953
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 19:55
พี่นิดโหดจุงเบย หำหดละครัช

แต่ถาม ค ไร ตอบแทบไม่ได้ แถไปเรื่อย

ดีเบตเคยเห็นหัวมันไหม

ดีเบตนี่คือ การแสดงวิสัยทัศน์ของผู้นำเลยนะ จะหมู่หรือจ่า ดูกันตรงนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2022
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 20:33
เดาว่าพรี่นิดน่าจะเก่งกว่า
แต่ไว้ใจคุณไหมมากกว่า

ถ้าเก่ง แต่เป็นตั่วเฮีย ขอคนเก่งน้อยหน่อยแต่จริงใจดีกว่า
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5884
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 20:43
ถูกแบนแล้ว
ภาษาฟุตบอล เค้าเรียก บอลคนละตีน
0
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17094
โพสเมื่อ: Mon Sep 11, 2023 21:01

ผมดูคำแถลงนโยบายครับ โปรไฟล์ระดับjesusแต่คำแถลงส้นตีนแบบนี้ผมก็ไม่เอา
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10079
โพสเมื่อ: Tue Sep 12, 2023 03:09
Poll: พรี่นิด VS คุณไหม รมว.คลัง
CEO เป็นคนเดียวกับ CFO เมื่อไร มีแต่เจ๊ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6034
โพสเมื่อ: Tue Sep 12, 2023 14:01
ไม่ชอบคนจีนไม่ได้เหยียด พิมพ์ว่า:

ดูจากเคสที่ดินชูวิทย์แฉ มันจะรวยนี่แปลกตรงไหน 55555  
แล้วมันจริงหรือครับเรื่องที่ชูวิทย์แฉ ทำไมถึงพึ่งมาแฉเอาตอนนี้ละครับ ทำไมคุณชูวิทย์ถึงกล้าทำธุรกิจกับคนแบบนี้ละครับถึงขั้นไปดีลด้วยตัวเอง ก็รอดูไปซิครับถ้ามาวัดกันจะวัดด้วยอะไรละครับนาทีนอกจากโปรไฟล์กับแถลงนโยบายนิดหน่อย นโยบายมันก็ต้องรอดูผลซิครับ ถึงบอกไงครับถ้าพี่นิดแกอยู่ก้าวไกลป่านี้กลายเป็นก๊อดไปนานละ ด้วยโปรไฟล์ระดับนี้อะ องค์กรหัวโบราณที่เอาตัวรอดจากโควิดมาด้วยฝีมือของ CEO ครับใต้โต๊ะครับ ครับใช้อำนาจครับ ไม่ได้ใช้สกิลบริหารครับ ปั้นทากับมือใต้โต๊ะครับ พี่ตุ้มยังชมแกเลยเรื่ององค์กร ยอมรับไปเถอะครับว่าเรื่องเอกชนแกเก่ง ส่วนเรื่องบริหารประเทศก็เดี๋ยวรอดูไปครับ แฟร์ๆหน่อยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6034
โพสเมื่อ: Tue Sep 12, 2023 14:06
AgueroO พิมพ์ว่า:
ทำงานแทบตาย ไม่ดูผลงาน ดูโปรไฟล์

แล้วเค้าเป็น CEO ได้ไงละครับ บริษัทที่เค้าปั้นมากับมือ โปรไฟล์มันคือผลงานไม่ใช่ครับ คุณทิมจบ MIT Harvard นี่จะบอกว่าเป็นโปรไฟล์อย่างเดียวไหมครับ เค้าคงไม่ต้องตั้งใจทำอะไรเลย อยู่ดีดีมันลอยมาจากไหนละครับโปรไฟล์บอกผมหน่อย ถ้าไม่ใช่ผลงาน ได้เรียนมหาลัยระดับนี้มันก็เพราะตัวเองทำผลงานดีไม่ใช่หรอครับเลยได้เข้าไปเรียน โปรไฟล์ไม่เท่ากับผลงานแล้วมันเท่ากับอะไรหรอครับ โปรไฟล์คุณธนาธรที่เป็นผู้บริหารไทยซัมมิทนี่มันเกิดจากอะไรครับถ้าไม่ใช่ผลงานเค้า ลอยมาเพราะนามสกุลหรอครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 7417
โพสเมื่อ: Tue Sep 12, 2023 14:19
ไม่ชอบคนจีนไม่ได้เหยียด พิมพ์ว่า:

แล้วมันจริงหรือครับเรื่องที่ชูวิทย์แฉ ทำไมถึงพึ่งมาแฉเอาตอนนี้ละครับ ทำไมคุณชูวิทย์ถึงกล้าทำธุรกิจกับคนแบบนี้ละครับถึงขั้นไปดีลด้วยตัวเอง ก็รอดูไปซิครับถ้ามาวัดกันจะวัดด้วยอะไรละครับนาทีนอกจากโปรไฟล์กับแถลงนโยบายนิดหน่อย นโยบายมันก็ต้องรอดูผลซิครับ ถึงบอกไงครับถ้าพี่นิดแกอยู่ก้าวไกลป่านี้กลายเป็นก๊อดไปนานละ ด้วยโปรไฟล์ระดับนี้อะ องค์กรหัวโบราณที่เอาตัวรอดจากโควิดมาด้วยฝีมือของ CEO ครับใต้โต๊ะครับ ครับใช้อำนาจครับ ไม่ได้ใช้สกิลบริหารครับ ปั้นทากับมือใต้โต๊ะครับ พี่ตุ้มยังชมแกเลยเรื่ององค์กร ยอมรับไปเถอะครับว่าเรื่องเอกชนแกเก่ง ส่วนเรื่องบริหารประเทศก็เดี๋ยวรอดูไปครับ แฟร์ๆหน่อยครับ  

มาอยู่ก้าวไกลแล้วตอบไม่ตรงคำถามแบบนี้ก็ไม่รอดครับ จะมาเป็นก็อดอะไร คนเราจะถูกยอมรับไม่ได้อยู่ที่อยู่สังกัดหรือพรรคไหนครับ มันอยู่ที่การกระทำ ตอนแรกร้องไม่มีดีล โน้นไปดูบอลกับไอหนูโน้น บังเอิญมากมั้ง ซื้อที่ดินโอน12รอบ12คน เรียงวันกันยกเว้นวันหยุด หลักฐานก็มีแค่นี้ก็ชัดแล้วนะ ผิดกฏหมายหรือไม่ผิดมันคืออีกเรื่องเลย แต่ด้านจริยธรรมคือสอบตกจัดๆ แล้วดูรัฐขาดตกภาษีไปเท่าไรละ แฟร์ๆหน่อยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel