BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 126
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2023 23:50
[RE: หัวใจแหลกสลาย โลกพังทลายมากครับ หลังจากหมาตาย]
เจ้าตัวน้อยต้องเดินทางกลับดาวหมาแล้ว แต่ผมเชื่อว่าเค้ารักคุณสุดหัวใจแน่นอน
ตอนนี้คงจะกำลังวิ่งเล่นกับเพื่อน ๆ บนดาวแล้วเอาเรื่องราวที่เค้าได้อยู่กับคุณไปเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังแน่ ๆ
กอดแน่น ๆ นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 14145
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2023 23:53
[RE: หัวใจแหลกสลาย โลกพังทลายมากครับ หลังจากหมาตาย]
เข้าใจฟีลครับ​ ต่างกันแค่ของผมเป็นแมว​
จำตัวเองได้เลย​ ​ตอนนั้นร้องไห้น้ำตาไหล​ อยู่หลายวัน
นานมากแล้ว​ แต่ไม่เคยลืม​
ตอนนี้พอใส่บาตรหรือทำบุญก็จะนึกถึงตลอด​ หวังว่าเค้าจะได้รับผลบุญที่ทำไปให้​

หลังจากวันนั้น-ปัจจุบันไม่ได้เลี้ยงแมวล่ะ​ ไม่อยากเสียใจอีก​ ​
ผมเลยตัดจบโดยการที่ไม่หามาเลี้ยง​
จะได้ไม่ต้องผูกพันธ์​ ​แล้วเสียใจ​เวลาที่เค้าจากไป
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2155
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2023 23:54
สู้ๆครับท่าน มีพบต้องมีจาก เค้าไปกลับดาวหมาไปเจอพ่อแม่พี่น้องแล้ว

หมาผมชิสุพึ่งจากไป เพราะน้ำท่วมปอด หัวใจโต เมื่อปีก่อน ครบ 1 ปีพอดี อายุ 17ปี

ตอนนี้อีกตัวอายุ 14-15ปี พันธุ์ปอม ก็เจอหัวใจโต กับ ไต เล่นงานอยู่ ยังไม่รู้จะประคับประคองไปได้อีกนานขนาดไหน
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6690
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 00:06
หัวใจแหลกสลาย โลกพังทลายมากครับ หลังจากหมาตาย
ไม่เคยมีหมาของตัวเอง แต่เป็นหมาของบ้านแฟน รักเหมือนคนในครอบครัว เคยฝังไปสอง 2 ตัวละ ตอนน้องจากไปบ้านโคตรเหงา เหมือนลูกเหมือนหลาน พอไม่เจอกันอีกก็แปลกๆ

ตอนนี้ชุดใหม่ตัวพ่อตัวแม่ก็6ปีละ เวลาใกล้เข้ามาเต็มที รุ่นลูกอีก9 ตัวหวังว่าจะไม่ไปพร้อมกัน บ้านผมมีแมวอีกเป็น20 ตัวทวดมันยังอยู่ดีแต่ก็ใกล้มาทุกที ไอ่ตัวโปรดผมก็อายุได้ 6 ปีเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1498
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 00:29
[RE]หัวใจแหลกสลาย โลกพังทลายมากครับ หลังจากหมาตาย
เสียใจด้วยครับ เข้าใจ ตั้งแต่เด็กเลี้ยงหลายตัวและจากไปหลายตัว ตัวแรกๆเศร้านะร้องไห้หลายวัน แต่พอผ่านตัวที้สองและสาม เราจะออกแนวปลงมากกว่า มองย้อนมาที่เราหรือคนรอบข้างเรา ซักวันนึงเราก็ต้องจากไปเหมือนกัน ตอนที่เค้าอยู่มอบสิ่งดีๆให้กันเยอะๆครับ …ไม่ว่าหมาหรือคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
redarmy
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3093
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 00:49
ถ่ายรูปเก็บไว้เยอะๆครับตอนเขายังอยู่
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2079
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:08
[RE]หัวใจแหลกสลาย โลกพังทลายมากครับ หลังจากหมาตาย
ผมก็เลี้ยงแมวเหมือนกัน ไม่อยากจะคิดถึงวันนั้นเลย คงทำใจยากเหมือนกัน

แต่ผมเคยอ่านเจอว่า ถ้ารู้ว่าคนเราสุดท้ายจะต้องตาย แล้วเราจะหายใจไปทำไม สิ่งสำคัญกว่าการหายใจคือ ช่วงเวลาทึ่เดินทางไปสู่ความตาย เราได้ทำสิ่งต่างๆที่มีความหมายกับชีวิตหรือเปล่า

การเลี้ยงหมาเลี้ยงแมวก็เหมือนกัน เค้าอายุสั้นกว่าเรามาก ยังไงก็ไปก่อนเราอยู่ดี สิ่งสำคัญคือระหว่างที่เลี้ยง เราได้ใช้เวลาที่มีค่ากับเค้ายังไง เฉลิมฉลองให้กับการได้มีความสุขความผูกพันธ์กับเค้าให้เต็มอยู่ที่เมื่อเชื่อวัน เพื่อที่เวลาที่ต้องจากกัน จะได้มีความรู้สึกเสียใจแต่ไม่เสียดายเพราะได้ทำเต็มที่แล้ว
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 16532
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:10
เสียใจด้วยครับ

ของผมตายไป2ตัวละ 10ปีที่แล้ว กับ20ปีที่แล้ว

ตอนนี้ไม่เคยคิดจะเลี้ยงอีกเลย
เค้าเหมือนเป็นครอบครับเดียวกับเรา ไม่อยากมาขุดดินฝังแล้ว
อายุไขเค้าสั้นด้วย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1849
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:12
ขอแสดงความเสียใจ แล้วขอเข้มแข็งนะครับ
การเสียสิ่งที่เรารักมันโหดร้ายเสมอ เป็นสิ่งที่ทุกคนต้องเจอ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Feb 2023
ตอบ: 515
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:22
อ่านแล้วน้ำตาซึมเลย เข้าใจมากๆ ที่บ้านเราก็เลี้ยงหมามาตลอดตั้งแต่เด็ก มีหลายตัวเข้ามาแล้วเสียไป ก็เศร้าทุกครั้ง ถือซะว่าน้องโชคดีแล้วที่คุณรับเขามาดูแล เป็นช่วงชีวิตที่ดีของเขาและคุณนะ เป็นกำลังใจให้คั้บบ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1189
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:32
เสียใจด้วยนะครับ ผมเข้าใจดีเลย ผมเลี้ยงหมาอยู่ 2 ตัว อายุประมาณ 5 ปี เป็นการเลี้ยงครั้งแรกของผมเหมือนกัน รักเหมือนลูกจนคิดว่าไม่ต้องมีลูกก็ได้ ห้องที่มีหมากับไม่มีหมาเหมือนคนละโลกเลยครับ หมามันรักเราแบบ unconditional love เลย มันไม่ตัดสินเราในแบบที่เราเป็น เป็นเหมือนเพื่อนสนิท คนในครอบครัว ดังนั้นขอให้เก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีที่สุดครั้งนึงครับ จะหมา จะคน ปลายทางอยู่ที่เดียวกันครับ

1
0
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51820
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:38
เสียใจด้วยนะครับ หมาผมก็แก่แล้วเหมือนกัน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14504
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 01:45
ผมเข้าใจครับ เพราะพึ่งเสียน้องหมาปอม

จากการผิดพลาดของหมอที่ไม่ตรวจละเอียด

ตรวจแค่เลือดไม่เอ็คโค่หัวใจ ทั้งที่พร้อมจ่าย

สุดท้ายน้องเสียหลังผ่าตัด โดยให้เหตุผลว่าน้องหัวใจล้มเหลว

และยอมรับว่าไม่ได้เอ็คโค่หัวใจก่อนผ่า รู้ตอนผ่าแล้วว่าน้องมีภาวะโลกหัวใจ

เค้าคือครอบครัว ไม่ใช่สัตว์เลี้ยง

สองอาทิตย์แล้ว ยังร้องไห้ ยังโทษตัวเองทุกวัน

น้องต้องมาเสียช่วงผใไม่อยู่ไปฉลองวันเกิดตัวเอง

แต่สูญเสียสิ่งที่ผมรักที่สุด น้องช่วยเยียวยาจิตใจในเวลาที่ผมซึมเศร้า

แต่ต้องมาเสียกระทันหันซึ่งไม่ควร ผ่าตัดเล็ก แต่กลับจากไปโดยไม่ทันตั้งตัว
2
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 02:00
แมวตัวแรก เป็นแมวข้างทางเก็บมาเลี้ยงอยู่ได้ 15-16 ปี
ตอนเค้าตายไป ก็เสียใจมาก ไม่เคยเสียใจเท่านี้มาก่อน
เสียดายด้วย รู้สึกดูแลเค้าได้ไม่ดีพอ เพราะผมยังเด็ก เงินก็ไม่ค่อยมี ไม่ค่อยได้กินอาหารดีๆ
เจ็บป่วยบางทีก็ปล่อยเค้าหายเอง

เค้าสอนให้รู้จักความรักแบบไม่มีเงื่อนไขใดๆ
ไม่ต้องคิดเยอะ มีความสุขกับแค่สิ่งที่ตรงหน้า อิ่มท้อง และได้อยู่กับคนที่เรารักก็สุขสุดๆแล้ว

2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4435
โพสเมื่อ: Sun Jul 09, 2023 02:06
ผมเลี้ยงหมาเยอะ เคยผ่านประสบการณ์มาก็หลายครั้ง

แต่อ่านที่ท่านพิมพ์แล้วยังซึมเลย เข้าใจความรู้สึกท่านมากจริงๆ

ในใจของท่านคงเสียใจที่ต่อจากนี้คงต้องเหงา ไม่เห็นน้องเขามาเล่น มาอยู่ใกล้ๆ
อีกมุมในฝั่งของน้องก็ได้ใช้ชีวิตอย่างมีความสุข ตลอดช่วงชีวิตของน้องตั้งแต่เกิดจนตายแล้ว

ถือเป็นหนึ่งในการจากลาที่ดีและงดงามในชีวิตของทั้ง 2 ชีวิตแล้วครับ

ท่านยังต้องใช้ชีวิตต่อไป และอย่าลืมที่จะมีความสุขเวลาที่นึกถึงน้องในความทรงจำด้วยนะครับ

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel