BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 35371
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 17:38
[RE: คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม]
kanatasang57 พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ตลกคนบอกมีทั้ง Love มี Kyrie ช่วยครบทั้ง 4 ปี มันได้ดูทีมเดียวกันกับผมจริงมั้ย 5555555555

ลองเทียบกันกับทีมอื่นก็ได้ครับ ว่าแคฟส์มัน stacked กว่าจริงมั้ย ไล่ดูฝั่งตะวันออกช่วงปี 2015-2018 ก็ได้ครับ

เจอเซลติคยุคที่มีไอเซย์ โธมัสเป็นสตาร์สุดแล้วมั้ง แล้วคิดว่าไอเซย์กับไครี่ใครเก่งกว่ากัน? นอกนั้นตัวประกอบล้วน

มาเจอบูลส์ยุคบัตเลอร์เพิ่งขึ้นมาเป็นตัวแบกแรกๆ โรสหมดฟอร์มไปแล้ว คนอื่นไม่ใกล้เคียงเช่นกัน

ฮอกส์ยุคอัล ฮอร์ฟอร์ด, เจฟฟ ทีค, พอล มิลแซป มันมีใครใกล้เคียงกันมั้ยอ่ะ พวกนี้เต็มที่ระดับออลสตาร์ทีม 2-3 มั้ง

เพเซอร์นี่มีแค่พอล จอร์จอ่ะ ที่เรียกได้เต็มปากว่าสตาร์ ที่เหลือระดับ Role player แทบไม่มีมือสองด้วยซ้ำ หรือจะนับแลนซ์ สตีเฟนสันด้วยก็ได้นะ

แรปเตอร์นี่น่าจะดูใกล้เคียงสุดละ ยุคไคล์ ลอรี่, เดมาร์ เดโรซาน แต่หมูรอบเพลย์ออฟไม่ได้มาเพราะโชคช่วย มาดีปีเดียวตอนได้คาไว เลียวนาร์ดอ่ะแหละ

ฮีตจะนับมั้ย? เหลือแต่ซากมาตลอด เหวดก็คือหมดตั้งแต่ก่อนแยกกับเจมส์อีก บอชเลิกเล่น

หรือลองแย้งมาก็ได้นะครับ ว่าแคฟส์ยุคนั้นเจอใครหินสุดๆในสายนี้อ่ะ ผมนึกไม่ออก เผื่อผมลืมไป คุณไล่เลยก็ได้นะว่าในสายเดียวกันเนี่ย ในตำแหน่งตัวเองใครมันเก่งกว่าไครี่ ใครเก่งกว่าเลิฟ ผมว่ามีไม่เยอะอ่ะ top 3 top 5 ก็ไม่เกินจริงนะ

รอบหน้าโควตมาก็ได้นะครับ  

ผมไม่ได้สื่อว่ามันกาก จะสื่อว่ามันไม่ได้ลงครบ 4 ปี ทั้ง 2 ตัว อ่านยังไงครับเนี่ย

คือมีคนบอกว่า ไอ้ 2 คนช่วยครบทั้ง 4 ปีอ่ะ ผมเลยแย้งแค่นั้น อ่านยังไงว่าผมว่ามันกากครับ

ผมก็พิมพ์อยู่ว่าครบ 4 ปี  

Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ตลกคนบอกมีทั้ง Love มี Kyrie ช่วยครบทั้ง 4 ปี มันได้ดูทีมเดียวกันกับผมจริงมั้ย 5555555555

ลองเทียบกันกับทีมอื่นก็ได้ครับ ว่าแคฟส์มัน stacked กว่าจริงมั้ย ไล่ดูฝั่งตะวันออกช่วงปี 2015-2018 ก็ได้ครับ

เจอเซลติคยุคที่มีไอเซย์ โธมัสเป็นสตาร์สุดแล้วมั้ง แล้วคิดว่าไอเซย์กับไครี่ใครเก่งกว่ากัน? นอกนั้นตัวประกอบล้วน

มาเจอบูลส์ยุคบัตเลอร์เพิ่งขึ้นมาเป็นตัวแบกแรกๆ โรสหมดฟอร์มไปแล้ว คนอื่นไม่ใกล้เคียงเช่นกัน

ฮอกส์ยุคอัล ฮอร์ฟอร์ด, เจฟฟ ทีค, พอล มิลแซป มันมีใครใกล้เคียงกันมั้ยอ่ะ พวกนี้เต็มที่ระดับออลสตาร์ทีม 2-3 มั้ง

เพเซอร์นี่มีแค่พอล จอร์จอ่ะ ที่เรียกได้เต็มปากว่าสตาร์ ที่เหลือระดับ Role player แทบไม่มีมือสองด้วยซ้ำ หรือจะนับแลนซ์ สตีเฟนสันด้วยก็ได้นะ

แรปเตอร์นี่น่าจะดูใกล้เคียงสุดละ ยุคไคล์ ลอรี่, เดมาร์ เดโรซาน แต่หมูรอบเพลย์ออฟไม่ได้มาเพราะโชคช่วย มาดีปีเดียวตอนได้คาไว เลียวนาร์ดอ่ะแหละ

ฮีตจะนับมั้ย? เหลือแต่ซากมาตลอด เหวดก็คือหมดตั้งแต่ก่อนแยกกับเจมส์อีก บอชเลิกเล่น

หรือลองแย้งมาก็ได้นะครับ ว่าแคฟส์ยุคนั้นเจอใครหินสุดๆในสายนี้อ่ะ ผมนึกไม่ออก เผื่อผมลืมไป คุณไล่เลยก็ได้นะว่าในสายเดียวกันเนี่ย ในตำแหน่งตัวเองใครมันเก่งกว่าไครี่ ใครเก่งกว่าเลิฟ ผมว่ามีไม่เยอะอ่ะ top 3 top 5 ก็ไม่เกินจริงนะ

รอบหน้าโควตมาก็ได้นะครับ  

ผมไม่ได้สื่อว่ามันกาก จะสื่อว่ามันไม่ได้ลงครบ 4 ปี ทั้ง 2 ตัว อ่านยังไงครับเนี่ย

คือมีคนบอกว่า ไอ้ 2 คนช่วยครบทั้ง 4 ปีอ่ะ ผมเลยแย้งแค่นั้น อ่านยังไงว่าผมว่ามันกากครับ

ผมก็พิมพ์อยู่ว่าครบ 4 ปี  

LOVE 2015 ลงเล่น 4 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่นแค่รอบแรก เพราะแคฟตบเซลติก 4-0
LOVE 2016 ลงเล่น 20 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่น ถึง Final แต่เล่นไม่ครบนัดในFinal น่าจะไม่ได้เล่นเกม 7 [4-0 / 4-0 / 4-2 / 4-3 จบแคฟแชมป์ แต่ LBJ แบกเข้าชิงไหม อันนี้คิดเอาเอง]
LOVE 2017 ลงเล่น 18 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่นถึงชิงแชมป์สายแต่ไม่ครบนัด
LOVE 2018 ลงเล่น 21 นัด Playoff เล่นถึง Final เกมที่ 4 ซึ่ง สะพานนำไปแล้ว 3-0 แล้วเลิฟเจ็บไม่ได้เล่นเกมส์ 4

Irving 2015 ลง 13 นัด ก็เท่ากับเล่นแค่ถึงนัดชิงแชมป์สายเล่นได้แค่เกมส์แรก จากนั้นก็เจ็บ
iIrving 2016 ลง ลง 21 นัด = เล่นจนจบไฟนอล + ได้แชมป์ รู้สึกยิงลูกคลัชชอตด้วยมั้งปีนั้น
Irving 2017 ลง 18 นัด เท่าLove แล้วเจ็บ ก็โดนสะพานตบไปชิวๆ
Irving 2018 ย้ายทีมไปแล้ว

จะบอก LBJ แบก เข้าชิง 4 ปีติด ก็แล้วแต่จะคิด แต่ผมว่า 2 คนนี้ก็มีส่วนสำคัญที่พาเข้าชิง LBJ แบกจริงๆ 2015/2018 แทบจะเล่นคนเดียวถึง Final อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ เรื่อง LBJ เก่ง ไม่เถียงเลย

จะบอกว่าเจมส์ไม่มีสองคนนี้ก็เข้าชิงได้หรอ ? เทียบทีมอื่นในสายเก่งกว่าเขาเยอะ  

แล้วผมพิมพ์อะไรผิดครับ ว่ามันไม่ได้อยู่ครบ 2 คนทั้ง 4 ปี งง ???

งงคนมาโควตผมแต่ละคน เหมือนผมไปบอกว่าไอสองคนนี้มันกาก

มันจะกากอะไรผมอวยเลิฟตลอด ที่ไอแก่มันได้เข้าชิงก็เพราะตะวันออกมันกากกว่า แค่นั้นเลย

4-5 ปีนั้น ตะวันออกมันอ่อนเกินไปสำหรับ เซต LBJ KYRIE LOVE มันเล่น iso กันก็ยังได้

FACT ที่ผมจะพิมพ์ก็คือ 2 คนนี้ไม่ได้ลงเพลครบทุกนัด

แถมปีสุดท้ายไครี่ย้ายหนีแล้วด้วยซ้ำ มันก็คือ FACT จะเถียงทำไม
แก้ไขล่าสุดโดย ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ เมื่อ Wed May 17, 2023 17:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7939
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 20:27
[RE: คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม]
ผมรัก kobe นะ แต่ kobe ไม่มีทางแบกทีมไปสู้กับ warrior ยุคนั้นได้แบบเลบรอนอะ
ยิ่งปีที่พลิกนรกมาชนะ 4-3 นี่คือประวัติศาสตร์การ comeback ที่ดีที่สุดของ nba เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel