BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4212
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 20:39
[RE: คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม]
ถ้ามี นักบาสแบบ เลิฟ หรือ ไครี่ แล้วให้โคบี้ จิ้มสองตัวแทนสองคนนี้ ได้ดิ แล้วย้ายไปอยู่ EAST ด้วยนะ แต่ถ้าถามที่เจอสะพาน ตบ4-3 ผมว่าโคบี้น่าจะทำไม่ได้

เจมส์ร่างกายเหนือมนุษย์สุดๆแล้ว ผมให้เป็นนักกีฬาที่ร่างกายยอดเยี่ยมที่สุดเลยด้วยซ้ำ โคบี้มีแค่ใจอะ ร่างกายโคตรจะช้ำ ไม่ได้แข็งแรงเหมือนพวกจอแดน เจมส์อะ เหมือนเคยอ่านจากคอลั่มส์ไหนสักที่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4898
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 20:43
[RE: คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม]
เอาแบบสลับโคบี้ไปแทนเจมส์เจมส์ไปแทนโคบี้ ทำได้แน่เพราะฝั่งตะวันออกมันไม่แข็ง

ฝั่งeastรอบชิง 14-15 เจอฮอว์คชุดระบบ สตาร์คือมิลแซป เจฟทีค ฮอฟอร์ด คอเวอร์
15-16 เจอเพเซอร์ สตาร์คือพอลจอร์จ // ปี 16-17 เจอเซลติกชุดไอเซย์โทมัส
ปี17-18 เจอเซลติกชุดอัพเกรด ฮอฟอร์ด กอร์ดอนแฮเวิด แบรดลีย์ เททั่ม(พึ่งดราฟ)

สตาร์ที่เหลือมี Lowry , Derozan // John wall , Bradley Beal

เงื่อนไขคือให้เอาชนะทีมฝั่งตะวันออกพาเข้าชิงก็พอ สตาร์ชุดที่ยกมาโดนโคบี้ตบเป็นขนมได้ทุกคน

แต่ที่อาจจะทำไม่ได้แบบเจมส์คือแบกจนชนะวอริเออร์ อันนี้งานยากจริง เพราะโคบี้แกสไตล์รับจบเก่งคนเดียว
ไม่ใช่แบบเจมส์ที่แบกแล้วทำให้เพื่อนเก่งด้วย แล้วเกมนั้นเจมส์เล่นวงในบางช่วงด้วย โคบี้ทำแบบนั้นไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ถ้าโคบี้อยู่ในทีมคุณจะไม่เห็นมีม JRsmith เพราะโคบี้แม่งขอบอลทุกลูก 55555555555
4
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 34620
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 20:49
กองกลางตัวรับ พิมพ์ว่า:
Love Kyrie อยู่ทีมอื่นหรือแยกเป็นคนๆ แฟนๆจะเสียงแตกบอกว่าเก่งบ้าง ธรรมาดาบ้าง ปัญหาเยอะบ้าง ปั้มสแตทรีบาวบ้าง เก่งแต่เล่น1-1บ้าง ตัวทำลายทีมบ้าง ไม่เคยพาทีมเข้าเพลย์ออฟบ้าง

พอมาอยู่กับเจมส์ โอ้โหว ทีมโคตรโกง นี่มันโคตรบิ๊ก3  
ต้องถามว่าเอาเลิฟกับไครีปีไหนมาเทียบฮะ​ ถ้าปัจจุบันอาจจะใช่​ แต่ปีสุดท้ายก่อนมา​ Cavs เลิฟนี่​ Top3 PF นะครับ​ เฉลี่ยทำเกื่อบ​ 30​ คะแนน​ 10​ กว่า​ reb ส่วนไครีร่างยังไม่ติสแตกก็​ TOP 5​ PG นะนั่น
แก้ไขล่าสุดโดย Gygee เมื่อ Tue May 16, 2023 20:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2667
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 21:00
[RE]คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม
ไอ้แก่เนี่ยคือนักบาสที่โชคดีที่สุดในโลกละ แบกทีมเข้าชิง เพราะสายที่อยู่แม่งกาก มันเลยได้ชิงบ่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 27
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 21:09
Gygee พิมพ์ว่า:
กองกลางตัวรับ พิมพ์ว่า:
Love Kyrie อยู่ทีมอื่นหรือแยกเป็นคนๆ แฟนๆจะเสียงแตกบอกว่าเก่งบ้าง ธรรมาดาบ้าง ปัญหาเยอะบ้าง ปั้มสแตทรีบาวบ้าง เก่งแต่เล่น1-1บ้าง ตัวทำลายทีมบ้าง ไม่เคยพาทีมเข้าเพลย์ออฟบ้าง

พอมาอยู่กับเจมส์ โอ้โหว ทีมโคตรโกง นี่มันโคตรบิ๊ก3  
ต้องถามว่าเอาเลิฟกับไครีปีไหนมาเทียบฮะ​ ถ้าปัจจุบันอาจจะใช่​ แต่ปีสุดท้ายก่อนมา​ Cavs เลิฟนี่​ Top3 PF นะครับ​ เฉลี่ยทำเกื่อบ​ 30​ คะแนน​ 10​ กว่า​ reb ส่วนไครีร่างยังไม่ติสแตกก็​ TOP 5​ PG นะนั่น  

Love เนี่ยนะเคนถึง top3 พูดเป็นเล่นมีแต่คนแซวว่าเป็น star แค่ครึ่งนึง ใช่เกมรุกอาจจะทำแต้มดี แต่เกมรับโคตรจะบ่อน้ำมัน ชน PF ด้วยกันไม่ได้เลยโดนไถรัวๆ ตัวก็เตี้ยอีก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 21:56
kobe ทำแต้มดีกว่า นอกนั้นผมให้เจมส์

สรุปคือโคบี้ไม่น่าทำได้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2021
ตอบ: 90
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 01:03
[RE]คุณว่าKobeจะแบกClevelandเข้าชิง 4ปีติดได้ไหม
Kobe ผมคิดว่าแบกได้แน่นอนครับ เรื่องฝีมือเหนือกว่าตอนเจอกันข่มมิดมาแล้ว แต่เรื่องยืนระยะกับสภาพร่างกาย James น่าจะดีกว่า Kobe ตอนยังไม่มีกาซอลหรือหลังก็แบกพวก artest fisher bynum มาแล้วนะครับ พวกนี้ยังไง Love ,kryie โหดกว่าแน่ๆ แล้วยิ่งสาย East เมื่อก่อนมีแต่ Star ที่เป็นพวกหน้าใหม่อย่างเม้นบนบอก อีกฝั่ง Star โหดกว่าเยอะ ผมคิดว่า Kobe แบกเข้าชิงได้แน่ๆถ้าไม่เจอ Superteam คงข่มคนอื่นได้สบายๆ แต่เรื่องจำนวนเข้าชิงด้วยสไตล์ผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าจะได้เท่าไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1747
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 01:29
ToonLF พิมพ์ว่า:
SleepyOwl พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีแบกจริงๆแค่ปีสุดท้ายก่อนแกย้ายไปเลเกอร์สอ่ะ แบบว่าว้าวทุกซีรีย์เลย เพื่อนร่วมทีมแบบแทบไม่เอาไรเท่าไหร่เลยปีนั้น ไครี่ก็ย้ายไปเซลติคแล้ว ถึงจะบอกว่ามันฝั่งeast ไม่แข็ง แต่ผมถ้าไม่ได้เจมส์ก็คงไม่ได้เข้าชิงอยู่ดี
ปีก่อนๆไม่น่าจะเรียกแบกอ่ะ อย่างน้อยก็ big 3 เลยนะ  

แสดงว่าไม่เคยดูตอนเข้าชิงครั้งแรก แบกจนโคตรแบก เป็นทีมที่น่าจะห่วยสุดในประวัติศาสตร์ NBA final ละ  

ตอนนั้นยังไม่เริ่มดูบาสเลยครับ 55

แต่พอจะได้ดูไฮไลท์ กับหาข้อมูลมาบ้าง แต่เห็นจขกท.ถามแค่ 4 ปีเลยตอบแค่ใน 4 ปีน่ะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 10:00
คิดว่าไม่ได้แน่นอนครับ 2018 เจมส์นี่แบกขั้นสุด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 149
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 12:16
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ตลกคนบอกมีทั้ง Love มี Kyrie ช่วยครบทั้ง 4 ปี มันได้ดูทีมเดียวกันกับผมจริงมั้ย 5555555555

ลองเทียบกันกับทีมอื่นก็ได้ครับ ว่าแคฟส์มัน stacked กว่าจริงมั้ย ไล่ดูฝั่งตะวันออกช่วงปี 2015-2018 ก็ได้ครับ

เจอเซลติคยุคที่มีไอเซย์ โธมัสเป็นสตาร์สุดแล้วมั้ง แล้วคิดว่าไอเซย์กับไครี่ใครเก่งกว่ากัน? นอกนั้นตัวประกอบล้วน

มาเจอบูลส์ยุคบัตเลอร์เพิ่งขึ้นมาเป็นตัวแบกแรกๆ โรสหมดฟอร์มไปแล้ว คนอื่นไม่ใกล้เคียงเช่นกัน

ฮอกส์ยุคอัล ฮอร์ฟอร์ด, เจฟฟ ทีค, พอล มิลแซป มันมีใครใกล้เคียงกันมั้ยอ่ะ พวกนี้เต็มที่ระดับออลสตาร์ทีม 2-3 มั้ง

เพเซอร์นี่มีแค่พอล จอร์จอ่ะ ที่เรียกได้เต็มปากว่าสตาร์ ที่เหลือระดับ Role player แทบไม่มีมือสองด้วยซ้ำ หรือจะนับแลนซ์ สตีเฟนสันด้วยก็ได้นะ

แรปเตอร์นี่น่าจะดูใกล้เคียงสุดละ ยุคไคล์ ลอรี่, เดมาร์ เดโรซาน แต่หมูรอบเพลย์ออฟไม่ได้มาเพราะโชคช่วย มาดีปีเดียวตอนได้คาไว เลียวนาร์ดอ่ะแหละ

ฮีตจะนับมั้ย? เหลือแต่ซากมาตลอด เหวดก็คือหมดตั้งแต่ก่อนแยกกับเจมส์อีก บอชเลิกเล่น

หรือลองแย้งมาก็ได้นะครับ ว่าแคฟส์ยุคนั้นเจอใครหินสุดๆในสายนี้อ่ะ ผมนึกไม่ออก เผื่อผมลืมไป คุณไล่เลยก็ได้นะว่าในสายเดียวกันเนี่ย ในตำแหน่งตัวเองใครมันเก่งกว่าไครี่ ใครเก่งกว่าเลิฟ ผมว่ามีไม่เยอะอ่ะ top 3 top 5 ก็ไม่เกินจริงนะ

รอบหน้าโควตมาก็ได้นะครับ  

ผมไม่ได้สื่อว่ามันกาก จะสื่อว่ามันไม่ได้ลงครบ 4 ปี ทั้ง 2 ตัว อ่านยังไงครับเนี่ย

คือมีคนบอกว่า ไอ้ 2 คนช่วยครบทั้ง 4 ปีอ่ะ ผมเลยแย้งแค่นั้น อ่านยังไงว่าผมว่ามันกากครับ

ผมก็พิมพ์อยู่ว่าครบ 4 ปี  

Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ตลกคนบอกมีทั้ง Love มี Kyrie ช่วยครบทั้ง 4 ปี มันได้ดูทีมเดียวกันกับผมจริงมั้ย 5555555555

ลองเทียบกันกับทีมอื่นก็ได้ครับ ว่าแคฟส์มัน stacked กว่าจริงมั้ย ไล่ดูฝั่งตะวันออกช่วงปี 2015-2018 ก็ได้ครับ

เจอเซลติคยุคที่มีไอเซย์ โธมัสเป็นสตาร์สุดแล้วมั้ง แล้วคิดว่าไอเซย์กับไครี่ใครเก่งกว่ากัน? นอกนั้นตัวประกอบล้วน

มาเจอบูลส์ยุคบัตเลอร์เพิ่งขึ้นมาเป็นตัวแบกแรกๆ โรสหมดฟอร์มไปแล้ว คนอื่นไม่ใกล้เคียงเช่นกัน

ฮอกส์ยุคอัล ฮอร์ฟอร์ด, เจฟฟ ทีค, พอล มิลแซป มันมีใครใกล้เคียงกันมั้ยอ่ะ พวกนี้เต็มที่ระดับออลสตาร์ทีม 2-3 มั้ง

เพเซอร์นี่มีแค่พอล จอร์จอ่ะ ที่เรียกได้เต็มปากว่าสตาร์ ที่เหลือระดับ Role player แทบไม่มีมือสองด้วยซ้ำ หรือจะนับแลนซ์ สตีเฟนสันด้วยก็ได้นะ

แรปเตอร์นี่น่าจะดูใกล้เคียงสุดละ ยุคไคล์ ลอรี่, เดมาร์ เดโรซาน แต่หมูรอบเพลย์ออฟไม่ได้มาเพราะโชคช่วย มาดีปีเดียวตอนได้คาไว เลียวนาร์ดอ่ะแหละ

ฮีตจะนับมั้ย? เหลือแต่ซากมาตลอด เหวดก็คือหมดตั้งแต่ก่อนแยกกับเจมส์อีก บอชเลิกเล่น

หรือลองแย้งมาก็ได้นะครับ ว่าแคฟส์ยุคนั้นเจอใครหินสุดๆในสายนี้อ่ะ ผมนึกไม่ออก เผื่อผมลืมไป คุณไล่เลยก็ได้นะว่าในสายเดียวกันเนี่ย ในตำแหน่งตัวเองใครมันเก่งกว่าไครี่ ใครเก่งกว่าเลิฟ ผมว่ามีไม่เยอะอ่ะ top 3 top 5 ก็ไม่เกินจริงนะ

รอบหน้าโควตมาก็ได้นะครับ  

ผมไม่ได้สื่อว่ามันกาก จะสื่อว่ามันไม่ได้ลงครบ 4 ปี ทั้ง 2 ตัว อ่านยังไงครับเนี่ย

คือมีคนบอกว่า ไอ้ 2 คนช่วยครบทั้ง 4 ปีอ่ะ ผมเลยแย้งแค่นั้น อ่านยังไงว่าผมว่ามันกากครับ

ผมก็พิมพ์อยู่ว่าครบ 4 ปี  

LOVE 2015 ลงเล่น 4 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่นแค่รอบแรก เพราะแคฟตบเซลติก 4-0
LOVE 2016 ลงเล่น 20 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่น ถึง Final แต่เล่นไม่ครบนัดในFinal น่าจะไม่ได้เล่นเกม 7 [4-0 / 4-0 / 4-2 / 4-3 จบแคฟแชมป์ แต่ LBJ แบกเข้าชิงไหม อันนี้คิดเอาเอง]
LOVE 2017 ลงเล่น 18 นัด Playoff ก็เท่ากับเล่นถึงชิงแชมป์สายแต่ไม่ครบนัด
LOVE 2018 ลงเล่น 21 นัด Playoff เล่นถึง Final เกมที่ 4 ซึ่ง สะพานนำไปแล้ว 3-0 แล้วเลิฟเจ็บไม่ได้เล่นเกมส์ 4

Irving 2015 ลง 13 นัด ก็เท่ากับเล่นแค่ถึงนัดชิงแชมป์สายเล่นได้แค่เกมส์แรก จากนั้นก็เจ็บ
iIrving 2016 ลง ลง 21 นัด = เล่นจนจบไฟนอล + ได้แชมป์ รู้สึกยิงลูกคลัชชอตด้วยมั้งปีนั้น
Irving 2017 ลง 18 นัด เท่าLove แล้วเจ็บ ก็โดนสะพานตบไปชิวๆ
Irving 2018 ย้ายทีมไปแล้ว

จะบอก LBJ แบก เข้าชิง 4 ปีติด ก็แล้วแต่จะคิด แต่ผมว่า 2 คนนี้ก็มีส่วนสำคัญที่พาเข้าชิง LBJ แบกจริงๆ 2015/2018 แทบจะเล่นคนเดียวถึง Final อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ เรื่อง LBJ เก่ง ไม่เถียงเลย

จะบอกว่าเจมส์ไม่มีสองคนนี้ก็เข้าชิงได้หรอ ? เทียบทีมอื่นในสายเก่งกว่าเขาเยอะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 13:49
Rinsama พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีแบกจริงๆแค่ปีสุดท้ายก่อนแกย้ายไปเลเกอร์สอ่ะ แบบว่าว้าวทุกซีรีย์เลย เพื่อนร่วมทีมแบบแทบไม่เอาไรเท่าไหร่เลยปีนั้น ไครี่ก็ย้ายไปเซลติคแล้ว ถึงจะบอกว่ามันฝั่งeast ไม่แข็ง แต่ผมถ้าไม่ได้เจมส์ก็คงไม่ได้เข้าชิงอยู่ดี
ปีก่อนๆไม่น่าจะเรียกแบกอ่ะ อย่างน้อยก็ big 3 เลยนะ  

แสดงว่าไม่เคยดูตอนเข้าชิงครั้งแรก แบกจนโคตรแบก เป็นทีมที่น่าจะห่วยสุดในประวัติศาสตร์ NBA final ละ  

ก็ไครี่,เลิฟมันเจ็บ เจมส์เข้าชิงกับวอริเออร์ ก็ต้องบาสชายเดียวแบบนั้นแหละ แต่ห่วยสุดไม่น่ามั้งครับ
โดยที่ทุกคนเห็นตรงกันหมดว่าแค่ไครี่ไม่เจ็บ ก็น่าจะชนะแล้ว
จะบอกว่าห่วยสุดในประวัติศาสตร์ final ก็เว่อเกิน

2015 กับ ปี 2018 2018 ไม่ห่วยกว่าหรอ? ผมว่า roster อนาจมากเลยนะปีนั้น  

ก็แสดงว่าคงไม่เคยดูจริงๆ55
อย่างงี้ครับ เจมส์พาแคฟเข้าชิงครั้งแรกอะมันปี 2007ครับ
larry hughes eric snow drew gooden รู้จักกันป่าว555
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7959
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 13:55

ก็ไครี่,เลิฟมันเจ็บ เจมส์เข้าชิงกับวอริเออร์ ก็ต้องบาสชายเดียวแบบนั้นแหละ แต่ห่วยสุดไม่น่ามั้งครับ
โดยที่ทุกคนเห็นตรงกันหมดว่าแค่ไครี่ไม่เจ็บ ก็น่าจะชนะแล้ว
จะบอกว่าห่วยสุดในประวัติศาสตร์ final ก็เว่อเกิน

2015 กับ ปี 2018 2018 ไม่ห่วยกว่าหรอ? ผมว่า roster อนาจมากเลยนะปีนั้น  

อย่างงี้ครับ เจมส์พาแคฟเข้าชิงครั้งแรกอะมันปี 2007ครับ
larry hughes eric snow drew gooden รู้จักกันป่าว555  

เคยดูสิครับ
ผมแฟนบาสชิคาโกครับสมัย MJ โน่น
แค่กระทู้นี้ คุยเรื่อง Cav เข้าชิง 4 ปีติดคุณพูดถึงชิงครั้งแรก ผมก็เข้าใจว่าเข้าชิงกับ Cav ครั้งแรกแค่นั้นแหละครับ

edit ขอบอกว่าจำroster ฝั่งสเปอร์ได้อยู่นะ แต่จำฝั่ง Cav ไม่ได้สักกะคนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Wed May 17, 2023 14:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 14:08

เคยดูสิครับ
ผมแฟนบาสชิคาโกครับสมัย MJ โน่น
แค่กระทู้นี้ คุยเรื่อง Cav เข้าชิง 4 ปีติดคุณพูดถึงชิงครั้งแรก ผมก็เข้าใจว่าเข้าชิงกับ Cav ครั้งแรกแค่นั้นแหละครับ

edit ขอบอกว่าจำroster ฝั่งสเปอร์ได้อยู่นะ แต่จำฝั่ง Cav ไม่ได้สักกะคนเลย  

โอเคครับ ขอโทษทีครับ
เคยเชียร์ MJ เหมือนกัน แต่ไม่ได้เชียร์บูลตั้งแต่พิพเพ่นออกละ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7959
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 14:17

เคยดูสิครับ

โอเคครับ ขอโทษทีครับ
เคยเชียร์ MJ เหมือนกัน แต่ไม่ได้เชียร์บูลตั้งแต่พิพเพ่นออกละ  

ดีแล้วครับ อย่าตามเลย เสียสุขภาพ 555
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5727
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 14:39
4 ปีที่ว่าก็คือ
ชุดรองแชมป์ 2015
ชุดแชมป์ 2016
ชุดรองแชมป์ 2017 - 2018 ที่แพ้ KD ทั้ง 2 ครั้งอะหรอ

คือผมว่าก็พาไปถึงชิงได้ เพราะตอนนั้น ส่วนตัวมองว่า สายตะวันออกมันไม่เก่งเท่าไรเลย
2015 ชิงสาย ตบ Hawks สาย 4-0
2016 ชิงสาย ตบ Raptors ยุค Demar+Lowry 4-2
2017 ชิงสาย ตบ Boston 4-1
2018 ชิงสาย ตบ Boston 4-3 Tatum ยังเป็น Rookie

สังเกตุส่วนมาก Cavs จะชิงสายกับ Boston ซึ่ง Boston แพ้ตลอด ที่ตอนนั้น Tatum+Brown ยัง Rookie

แต่ผมมองว่า Kobe Style คล้ายๆ Kyrie นะ เน้น iso เป็นหลัก

ถ้าตอบก็คือ เข้าชิงได้ เพราะตะวันออก ช่วงนั้นมันไม่มีทีมโหดเท่า Cavs เลย

ตอนนั้นพวก Giannis, Embiid ยังไม่เก่งระดับ MVP
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel