BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9946
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:09
Barry ซีรี่ส์ HBO สนุกดีใครดูบ้าง
อ่านใน ss หรือที่ไหนนี่แหละแนะนำ succession มันสนุกแต่ดูยาวๆแล้วปวดหมองเลยต้องหาอะไรดูคั่น
HBO มันแนะนำ Barry มาเพราะมีพากย์ไทยผมลองเปิดดูโคตรดี มันเป็นซีรี่ส์ตลกหน้าตายแบบมีฉากเครียดๆอยู่มันชอบมีจังหวะ เxี้ยไรเนี่ยโผล่มาบ่อยๆ ดูสนุกดีครับเห็นเค้าบอกว่า SS3-4 เดือดมากกำลังเร่งดูอยู่ไม่ได้ติดซีรี่ส์ฝรั่งมาพักใหญ่ๆแล้ววนๆอยู่แต่กับโซนเอเซีย

เรื่องย่อ : ว่าด้วยแบร์รี่ อดีตนาวิกโยธินฝีมือพระกาฬ รับจ้างฆ่าคน แต่ในภารกิจฆ่าชู้เมียเจ้าพ่อ เขาดันได้ไปเข้าคลาสสอนการแสดงคาบนึงแล้วติดใจ เลยอยากล้างมือจากวงการ

ปล.ใครได้ดู Schmigadoon ของ apple บ้างแนะนำเหมือนกันครับโคตรดีเป็นซีรี่ส์แนว Musical ที่โคตรสนุกยิ่ง ss2 หลุดในไปโลกฟิล์มนัวร์อย่างดี

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2994
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: Barry ซีรี่ส์ HBO สนุกดีใครดูบ้าง]
ดู The Sopranos กับผมมั้ยครับ Rating ใน IMDb 9.2 โคตรโหด
ไม่มีความสนุก ไม่มีความน่าติดตามสักนิด หนังเฮียอะไรเนี่ย แต่ไหนๆก็เริ่มดูมาละก็เอาให้จบละกัน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2008
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:15
[RE: Barry ซีรี่ส์ HBO สนุกดีใครดูบ้าง]
เพิ่งดู ss4 EP.3 จบไปเมื่่อตะกี๊๊เลยครับ

ชอบความเทาของทุกๆตัวละครเลย บางครั้งก็น่าหงุดหงิดมาก

บางครั้งก็เข้าใจเหตุผลที่ต้องทำ

แล้วอีกข้อคือ ขยันงอนกันมาก ตัวละครเรื่่องนี้

ด่ากันแรงๆ ซักพักก็จะมีเหตุให้กลับมาคืนดีกันเสมอๆ สนุกดีครับ

พอดีนั่งไล่ดู SS2-3 มาตั้งแต่เมื่อวาน ตอนนี้เลยจะลงแดง ต้องรออีกหลายอาทิตย์กว่าจะจบ
0
0
ผมอาจจะเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2008
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:19
ขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
ดู The Sopranos กับผมมั้ยครับ Rating ใน IMDb 9.2 โคตรโหด
ไม่มีความสนุก ไม่มีความน่าติดตามสักนิด หนังเฮียอะไรเนี่ย แต่ไหนๆก็เริ่มดูมาละก็เอาให้จบละกัน  

The Sopranos ผมเพิ่งดูจบไปช่วงหลังสงกรานต์เหมือนกันครับ 6 ss

บอกเลยว่าหลังๆที่ดู เพราะอยากเห็นจุดจบของโทนี่มากกกกกกกกกกก

หลังๆนี่เริ่มเลอะเทอะไปใหญ่ (หมายถึงนิสัยตัวละครนี้ในเรื่อง)
0
0
ผมอาจจะเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:20
imop28 พิมพ์ว่า:
เพิ่งดู ss4 EP.3 จบไปเมื่่อตะกี๊๊เลยครับ

ชอบความเทาของทุกๆตัวละครเลย บางครั้งก็น่าหงุดหงิดมาก

บางครั้งก็เข้าใจเหตุผลที่ต้องทำ

แล้วอีกข้อคือ ขยันงอนกันมาก ตัวละครเรื่่องนี้

ด่ากันแรงๆ ซักพักก็จะมีเหตุให้กลับมาคืนดีกันเสมอๆ สนุกดีครับ

พอดีนั่งไล่ดู SS2-3 มาตั้งแต่เมื่อวาน ตอนนี้เลยจะลงแดง ต้องรออีกหลายอาทิตย์กว่าจะจบ  

ss4 ยังไม่จบใช่ไหมครับผมนึกว่าไฟนอลจบหมดละงั้นไม่เร่งดูดีกว่ากำลังจะจบ ss2 เรื่อยๆแล้วกัน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:20

คะแนนโหดจัดเกี่ยวกับอะไรครับเรื่องนี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2022
ตอบ: 2316
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:25
ผมชอบ Noho Hank แค่ชื่อก็ปั่นแล้ว
0
0
ynwa
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:25
ถูกแบนแล้ว
imop28 พิมพ์ว่า:

The Sopranos ผมเพิ่งดูจบไปช่วงหลังสงกรานต์เหมือนกันครับ 6 ss

บอกเลยว่าหลังๆที่ดู เพราะอยากเห็นจุดจบของโทนี่มากกกกกกกกกกก

หลังๆนี่เริ่มเลอะเทอะไปใหญ่ (หมายถึงนิสัยตัวละครนี้ในเรื่อง)

น่าจะทรมานนะครับกว่าจะจบ ส่วนตัวผมยังไม่จบ
เท่าที่ดูข้อมูล มันมีหนัง The Many Saints of Newark เป็นหนังปิดท้ายเรื่องนี้ แต่หาดูในไทยไม่ได้มั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ขนมปังขึ้นรา เมื่อ Wed Apr 26, 2023 19:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:32
ถูกแบนแล้ว
duckover พิมพ์ว่า:

คะแนนโหดจัดเกี่ยวกับอะไรครับเรื่องนี้  

พูดถึงชีวิตส่วนตัวของ Tony Sopranos ซึ่งเป็น Mafia สายเลือด Italian ใน New Jersey
ไอ้ผมพอดูเนื้อเรื่องคร่าวๆก็คาดหวังว่าจะได้ดูหนังเฉือนคมเจ้าพ่อแบบ Peaky Blinders
สรุปคือดูรายการสารคดีชีวิตของ Sopranos
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 19:40
rengo พิมพ์ว่า:
ผมชอบ Noho Hank แค่ชื่อก็ปั่นแล้ว  

ไอ้ตัวนี้แสบจริงผมอย่างชอบ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 3189
โพสเมื่อ: Wed Apr 26, 2023 21:20
จากซีรีย์ตลก ซีซั่นล่าสุดนี่กลายเป็น breaking bad เฉย จะดาร์คไปไหน
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 21656
โพสเมื่อ: Thu Apr 27, 2023 09:02
เข้าชิงเพียบเลยเรื่องนี้ ผมก็อยากดูเหมือนกัน
0
0

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel