BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35386
โพสเมื่อ: Sun Mar 05, 2023 12:06
[RE: ถามแฟน AOT เรื่องเมะใหม่]
ตอน SS 1-3 เป็น WIT Studio ทำครับ ลายเส้นจะดูสบายๆหน่อย

ตอน SS 4 (Final) เป็น MAPPA ทำลายเส้นจะสื่อให้เห็นความเครียดได้จัดๆเลย

ตอนผมดูจาก SS 1 2 3 4 พอเริ่มขึ้น 4 ผมนึกว่าผมเปิดเมะผิดเรื่องอะ ลายเส้นต่างไปจากเดิมจัดๆแถมตอนแรกมันเล่าเรื่องคนละที่จากเดิม จนดูไปถึงเข้าใจและรู้ว่ามันเปลี่ยนสตูดิโอ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 618
โพสเมื่อ: Sun Mar 05, 2023 14:41
[RE: ถามแฟน AOT เรื่องเมะใหม่]
สำหรับผมนะ
WIT สุดยอดมากในฉากที่ตัวละครใช้เครื่องเคลื่อนย้าย3มิติ ผมยกให้เป็นmasterpieceเลย ส่วนในแงาของลายเส้นcharacterผมเฉยๆเพราะมีเส้นดำมาตัดชัดไปอะมันเลยดูแปลก แต่ก็ไม่ได้ถึงกับรับไม่ได้ (อาจจะเป็นเพราะทำเมื่อ10ปีที่แล้วมั้ง ไม่ค่อยอยากเอาตรงนี้มาเทียบกับmappaเท่าไหร่)

ส่วนMappa สำหรับผมค่ายนี้เรื่องลายเส้นcharacterผมให้เป็นจุดเด่นเลยนะ(jujutsu kaisenก็ทำออกมาได้ดี)ในเรื่องที่ท่านๆด้านบนถกกันที่มีเส้นขีดดำเหมือนมังงะ ในมุมผมคือชอบมากกกกกกกกก มันทำให้อารมณ์ของตัวละครที่แสดงออกมามันบ้าระห่ำมากเช่นตอนสุดท้ายของfinal part2ที่เอเรนโดนฮันเนสอุ้มไปแล้วทำหน้าโกรธคือแบบแม่งโคตรสุด โคตรได้อารมณ์ ส่วนตอนล่าสุดที่เอเรนมันกำลังเดินเล่นก่อนไปเจอรัมซี่แล้วทำหน้าโรคจิต ผมมองไม่ออกว่าถ้าไม่ทำเส่นขีดดำๆมามันจะออกมายังไง555

ส่วนเรื่องฉากต่อสู้ของMappa ผมว่าfinal part1-2ทำออกมาได้ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ อาจะเป็นเพราะว่าเจองานWITระดับเทพเข้าไปมั้งเลยรู้สึกว่ามันยังไม่ค่อยสุด (แต่part1-2มันไม่ได้เน้นการบวกกันเท่าไหร่ด้วยแหละ) แต่ตอนล่าสุดนี่คือทำออกมาได้สุดยอดจริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel