BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34723
โพสเมื่อ: Thu Feb 23, 2023 16:25
[RE: [MUFC] - Bruno Fernandes กับสิ่งที่พัฒนาขึ้นมาในปีนี้]
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
หนูนได้ฉีกออกไปเล่นปีกป่าว

จึงมีค่าหาโอกาสทำประตูหรือสร้างโอกาสได้

แต่ฮาลัน ยืนหน้าเป้าจ๋าๆ รอป้อน วิ่งช่อง ไม่ได้สลับออกปีก เพื่อนไม่แทงก็วิ่งฟรี

เลยหาโอกาสยิงได้น้อยกว่า  

npxG ค่าจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับจุดที่ยิงด้วยครับผม
ถ้ายิงจากด้านข้างหรือนอกกรอบ xG มันจะน้อย ต่างกับยิงในกรอบฮะ
สมมติว่าเลี้ยงตัดเข้าในยิง 5 ครั้ง npxG อาจจะเท่ากับโหม่งโล่งๆในเขตโทษครั้งเดียวอะไรแบบนี้ครับ

ซึ่งผมยังไม่ได้ดู Total shot ของสองคนนี้นะ แต่ที่ตีความได้แน่ๆคือ
นูเญซแกหาจังหวะยิงได้ได้ดีพอๆกับฮาลันด์นี่แหละครับ 55555  
ผมคิดว่า กองหน้ากึ่งปีก น่าจะหาโอกาสยิงได้ดีอยู่แล้วครับ เพราะมีพื้นที่ แถมชงเองกินเองได้ดี

แต่ฮาลัน เหมือนหน้าเป้า รอป้อนแล้วเข้าทำ

เลยคิดว่าการหาจังหวะเข้าไปยิงของหนูนมันดี

จริงๆ อยากถามเหมือนกันครับ ว่าฮาลันแก ได้ง้างยิงกี่ครั้งถึงจะเป็นประตู เทียบกับ ดร. ว่าเป็นไงบ้าง

ผมไม่ได้คิดว่าหนูนไม่เก่งนะ เพียงแต่ผมดูสดแล้วคิดว่า ฮาลัน มันโอกาสยิงต่อเกมน้อยไปไหม เทียบโอกาสของทีม  

ผมเช็คมาละ โอกาสยิงต่อเกมส์ นูเญซ กินขาดเลยแหะ 5555
นูเญซ 5.5 per 90 , ส่วนฮาลันด์ 3.9 per 90

ส่วน conversion ฮาลันด์ 29% , นูเญซ 9% ครับ 55555
ประมาณว่า ฮาลันยิง 10 เข้า 3 , นูเญซ ยิง 10 เข้า 1

ปล. ด็อคเตร์แรช conversion ณ ปัจจุบันอยู่ที่ 21% ครับ  
นั่นไง

ปล คอนเวอ นี่คือ เปอเซนของ ตัวนักเตะ ต่อ โอกาส ของทีมหรอครับ  

conversion = goals / shots ครับ
หาเปอร์เซ็นต์ว่า เปลี่ยนจากโอกาสยิงเป็นประตูได้กี่เปอร์เซ็นต์

ฮาลันด์ด้วยเรท 29% นี่ท็อปๆของ 5ลีคใหญ่ละครับ 556
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ประชาชน
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 40871
โพสเมื่อ: Thu Feb 23, 2023 16:27
[RE: [MUFC] - Bruno Fernandes กับสิ่งที่พัฒนาขึ้นมาในปีนี้]
หนูนได้ฉีกออกไปเล่นปีกป่าว

จึงมีค่าหาโอกาสทำประตูหรือสร้างโอกาสได้

แต่ฮาลัน ยืนหน้าเป้าจ๋าๆ รอป้อน วิ่งช่อง ไม่ได้สลับออกปีก เพื่อนไม่แทงก็วิ่งฟรี

เลยหาโอกาสยิงได้น้อยกว่า  

npxG ค่าจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับจุดที่ยิงด้วยครับผม
ถ้ายิงจากด้านข้างหรือนอกกรอบ xG มันจะน้อย ต่างกับยิงในกรอบฮะ
สมมติว่าเลี้ยงตัดเข้าในยิง 5 ครั้ง npxG อาจจะเท่ากับโหม่งโล่งๆในเขตโทษครั้งเดียวอะไรแบบนี้ครับ

ซึ่งผมยังไม่ได้ดู Total shot ของสองคนนี้นะ แต่ที่ตีความได้แน่ๆคือ
นูเญซแกหาจังหวะยิงได้ได้ดีพอๆกับฮาลันด์นี่แหละครับ 55555  
ผมคิดว่า กองหน้ากึ่งปีก น่าจะหาโอกาสยิงได้ดีอยู่แล้วครับ เพราะมีพื้นที่ แถมชงเองกินเองได้ดี

แต่ฮาลัน เหมือนหน้าเป้า รอป้อนแล้วเข้าทำ

เลยคิดว่าการหาจังหวะเข้าไปยิงของหนูนมันดี

จริงๆ อยากถามเหมือนกันครับ ว่าฮาลันแก ได้ง้างยิงกี่ครั้งถึงจะเป็นประตู เทียบกับ ดร. ว่าเป็นไงบ้าง

ผมไม่ได้คิดว่าหนูนไม่เก่งนะ เพียงแต่ผมดูสดแล้วคิดว่า ฮาลัน มันโอกาสยิงต่อเกมน้อยไปไหม เทียบโอกาสของทีม  

ผมเช็คมาละ โอกาสยิงต่อเกมส์ นูเญซ กินขาดเลยแหะ 5555
นูเญซ 5.5 per 90 , ส่วนฮาลันด์ 3.9 per 90

ส่วน conversion ฮาลันด์ 29% , นูเญซ 9% ครับ 55555
ประมาณว่า ฮาลันยิง 10 เข้า 3 , นูเญซ ยิง 10 เข้า 1

ปล. ด็อคเตร์แรช conversion ณ ปัจจุบันอยู่ที่ 21% ครับ  
นั่นไง

ปล คอนเวอ นี่คือ เปอเซนของ ตัวนักเตะ ต่อ โอกาส ของทีมหรอครับ  

conversion = goals / shots ครับ
หาเปอร์เซ็นต์ว่า เปลี่ยนจากโอกาสยิงเป็นประตูได้กี่เปอร์เซ็นต์

ฮาลันด์ด้วยเรท 29% นี่ท็อปๆของ 5ลีคใหญ่ละครับ 556  
ขอบคุณครับ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Sancho,Antony => OUT... ค
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18889
โพสเมื่อ: Thu Feb 23, 2023 17:49
Spoil
KormBer พิมพ์ว่า:
ชอบเทนฮากครับ
ให้นักเตะดูวีดีโอของตัวเอง แล้วฝึกซ้อมแก้ไขจนกว่าจะทำได้

วีดีโอก็คงเอามาจากทีมงาน ที่นั่งทำข้อมูลดิบกันเอง raw data
(แบบที่บาเยิร์น และสโมสรใหญ่ๆทำกัน แต่แมนยูเพิ่งทำ)
โดยทีมงานนักวิเคราะห์ข้อมูล

หัวหน้าทีม ก็คนที่เอามาจากอาแจ็กซ์
เพื่อเจาะจงสไตล์ข้อมูลที่เทนฮากอยากรู้

น่าจะเป็นจุดสำคัญที่เทนฮากแก้เกมได้เร็ว ในช่วงพักครึ่ง
(แต่นักวิเคราะห์ต้องเร็วก่อน
จัดข้อมูลช่วงพักครึ่ง ลากเส้น เรียงภาพ จุดที่นักเตะแมนยูสู้คู่แข่งไม่ได้ จุดอ่อนคู่แข่ง shapeการยืนเวลารับรุก)

ภาพนี้ตอนไปเยือนบาร์เซโลน่า

ไอตำแหน่ง football data analyst เป็นงานที่ผมอยากทำมาก 5555
ไม่รู้ในไทยมันมีมั้ย แต่ผมไม่ค่อยเห็นสักเท่าไหร่ หรือเค้าหากันภายในก็ไม่รู้

แต่ผมได้มีโอกาสไปสนทนากับ Analyst ตปท. ใน community นึง
หลายๆคนนี่เทพมากๆๆ ผมก็เรียนรู้จากพวกนั้นนี่แหละ

ซึ่งมีคนนึงผมตามเค้าอยู่ ตอนนี้ไปทำงงานให้ newcastle ละ
เห็นละอยากจะตามรอยเลย 55555  

ผมอยากให้ท่านได้งาน Data Analyst มากเลย อาจจะลีกยุโรปหรือเอเชีย
ในไทยไม่รู้มีไหม สำคัญคือข้อมูลดิบ ในไทยเขามีการเก็บสถิติ OPTA บ้างหรือเปล่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel