BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: คารวะอาจารย์เยี่ยว !
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 11989
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 16:01
[RE: คนนับถือศาสนาคริสต์ ทำไมที่เคยเจอดูแจ่มใส ดูสบายใจ กว่าศาสนาอื่นฮะ]
PalmRx พิมพ์ว่า:
เยี่ยวเฉี่ยวหัว พิมพ์ว่า:
อย่างที่ท่านเภสัชบ้ากามข้างบนพูดครับ ทุกที่ล้วนมีหลากหลาย

ผมบอกว่าตัวเองเป็นคาทอลิคได้ไม่เต็มปาก เพราะผมไม่ยอมเรียน/รับศีล แต่ผมเข้าโบสถ์ตลอด สังคมมันก็อิ่มเอมใจอย่างท่านว่าแหละ เข้าไปก็ส่วนใหญ่เจอแต่คนจิตใจดี ยกมือไหว้กันทุกรอบ คุยกันดีตลอด มีเทศกาลมีอะไรก็เอาของให้แบ่งปัน แต่อาจจะเป็นเพราะคนที่ไม่ดีก็ไม่เข้าโบสถ์ไงท่าน 5555

ส่วนเรื่องยัดเยียดความเชื่อพระเจ้า อันนี้ก็ถ้าพูดตรงๆก็อาจจะแบบนั้น มันอินยากนิดๆในยุควิทยาศาสตร์ แต่ภาพรวมของสังคมในนั้น ไม่ได้ทำให้ลำบากใจอะไรเลยสำหรับผม

อย่าได้เจอกันในมู้ 18+นะท่าน เภสัชที่ดี คือเภสัชที่ไม่หย่อนสมรรถภาพนะครับ  

หมายถึงสมรรถภาพทางเพศ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จารย์เยี่ยวปืนใหญ่ นีโออาร์มสตรอง 8==D

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5500
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 16:02
[RE: คนนับถือศาสนาคริสต์ ทำไมที่เคยเจอดูแจ่มใส ดูสบายใจ กว่าศาสนาอื่นฮะ]
คนที่เป็นพุทธแท้สายปฎิบัติมันหายากมากแล้วในยุคนี้ อีกอย่างพุทธมันเป็นของยากหลักปฎิบัติมันค่อนข้างฝืนธรรมชาติ ไม่ต้องถึงภาวนาขัดเกลาสู้กิเลสหรอก นั่งสมาธิ5นาทียังดิ้นเป็นน้ำร้อนลวกเลยในยุคสิ่งล่อลวงเยอะขนาดนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 6223
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 16:10
Spoil
PalmRx พิมพ์ว่า:
อย่างที่ท่านเภสัชบ้ากามข้างบนพูดครับ ทุกที่ล้วนมีหลากหลาย

ผมบอกว่าตัวเองเป็นคาทอลิคได้ไม่เต็มปาก เพราะผมไม่ยอมเรียน/รับศีล แต่ผมเข้าโบสถ์ตลอด สังคมมันก็อิ่มเอมใจอย่างท่านว่าแหละ เข้าไปก็ส่วนใหญ่เจอแต่คนจิตใจดี ยกมือไหว้กันทุกรอบ คุยกันดีตลอด มีเทศกาลมีอะไรก็เอาของให้แบ่งปัน แต่อาจจะเป็นเพราะคนที่ไม่ดีก็ไม่เข้าโบสถ์ไงท่าน 5555

ส่วนเรื่องยัดเยียดความเชื่อพระเจ้า อันนี้ก็ถ้าพูดตรงๆก็อาจจะแบบนั้น มันอินยากนิดๆในยุควิทยาศาสตร์ แต่ภาพรวมของสังคมในนั้น ไม่ได้ทำให้ลำบากใจอะไรเลยสำหรับผม

อย่าได้เจอกันในมู้ 18+นะท่าน เภสัชที่ดี คือเภสัชที่ไม่หย่อนสมรรถภาพนะครับ  

หมายถึงสมรรถภาพทางเพศ?  

อยู่ในSS คิดดีไปทางอื่น คิดหื่นมาทางนี้ครับ เรารู้ ๆ กันอยู่ครับ
0
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 15471
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 16:11
ไม่เกี่ยวกันหรอก เมียผมคริส ตอนเมนมาก็เอาเรื่องเหมือนกัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 16:45
ส่วนใหญ่ที่ผมเจอจะฐานะค่อนข้างดีกว่าค่าเฉลี่ยทั่วไป

ก็ยังเคยคิดว่าด้วย วิถีปฏิบัติหรือความเชื่อ น่าจะเข้ากันได้ดีกับคนชั้นกลางค่อนไปทางบนๆ

แค่ประสบการณ์และข้อสังเกตส่วนตัวครับ ขออภัยชาวคริสต์ไว้ก่อน ไม่ได้คิดในทางร้ายใดๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2514
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 17:16
ศาสนา คริสต์ ตามหนังสือจะบอกว่าเป็นศาสนาแห่งความรัก

สำหรับผม ศาสนาคริสต์ คือ เป็นศาสนาแห่งความเชื่อ หลายๆบทสวด ก็พูดถึงเรื่องความเชื่อไว้ด้วย

มาระโก 11:22-25
Spoil
พระเยซูจึงตรัสตอบพวกสาวกว่า “จงมีความเชื่อในพระเจ้า เราบอกความจริงกับพวกท่านว่า ถ้าใครสั่งภูเขานี้ว่า ‘จงลอยลงทะเลไป’ และใจไม่สงสัย แต่เชื่อว่าจะเป็นไปตามที่สั่งนั้น ก็จะเป็นไปตามนั้นจริงๆ เพราะเหตุนี้ เราบอกท่านทั้งหลายว่า เมื่อพวกท่านอธิษฐานขอสิ่งใด จงเชื่อว่าได้รับ แล้วพวกท่านจะได้รับสิ่งนั้น และเมื่อพวกท่านยืนอธิษฐานอยู่ ถ้าพวกท่านมีเรื่องกับใคร จงยกโทษให้คนนั้น เพื่อว่าพระบิดาของพวกท่านผู้สถิตในสวรรค์ จะทรงยกโทษความผิดของพวกท่านด้วย”  

คือรู้แหละ ว่าอะไรที่ถูกสอนมาทั้งหมด มันเกินจริง มันไม่วิทยาศาสตร์ แต่ก็เชื่อ ไม่ต้องไปหาเหตุผล

เท่าที่ผมสัมผัส ไม่ว่า การงาน หน้าที่ อะไรก็ตามในชีวิตประจำวัน มันจะเครียด กดดัน ขนาดไหน แต่ขอมีแค่วันอาทิตย์ละครั้ง ที่มามิซซา ชั่วโมงนึง มาหาพระเจ้า มาโดยที่ไม่ต้องคิด ไม่ต้องสงสัยอะไร มันคือการลายความกดดันจริงๆนะ

พ่อ(บาทหลวง)ท่านหนึ่ง เคยเทศน์ให้ฟังว่า คนจะหันหน้าเข้าหาพระ คือคนที่อกหัก หลักลอย คอยงาน สังขารเสื่อม เพราะความกดดันถาโถมจนแก้ปัญหาด้วยตัวเองไม่ได้ ถึงหันหน้าเข้าหาพระ

แต่ในมุมผม ผมมองว่ามันคือการปลดปล่อยความกดดันมากกว่า
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11319
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 21:49
คิดว่าค่อนข้างจริง เพราะคำสอนหลักคือให้รักเพื่อนมนุษย์เหมือนรักตนเอง

วันอาทิตย์ก็ไปมิสซาพบปะพูดคุยกันที่โบสถ์ การร้องเพลงในโบสถ์ก็ช่วยเรื่อง EQ ด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel