ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: นักแซะในตำนาน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11819
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 14:52
[RE: ทหารคอแดง พล.ร.2รอ. ผ่านฝึกอบรม ประวัติศาสตร์ชาติไทย และบุญคุณของพระมหากษัตริย์ไทย เป็นครูทหาร วิชาประวัติศาสตร์ไทยรุ่นแรก]
Absolutely_Nasan พิมพ์ว่า:
wesborland พิมพ์ว่า:
รักชาติแล้วอย่าให้ใครบินมารุกล้ำน่านฟ้า หรือยิงข้ามฝั่งมาก็แล้วกัน  

พม่าแค่กลับหัวเครื่องบินครับ ทางพม่าเองก็ขอโทษขอโพย ก็จบกันไป
เรื่องเหล่านี้ยังยอมกันได้ครับ อย่าเพิ่งให้เกิดสงครามเลย  

ครับ แค่กลับหัวครับ

"ส่งผลกระทบโดยตรงต่อทรัพย์สิน เช่น บ้านที่โดนสะเก็ดระเบิดตกใส่ หรือรถยนต์ที่โดนลูกหลงจากระเบิด นอกจากนี้ ผลกระทบด้านสุขภาพจิตก็ทำให้ชาวบ้านในหลายพื้นที่ของ อ.พบพระ ขวัญผวา นอนไม่หลับเพราะความกังวล และอีกหลายคนเลือกที่จะหนีออกนอกพื้นที่เป็นการชั่วคราว"

อารมวัยรุ่นตีกันแล้วพุ่งรถเข้ามาในบ้านคนอื่น ทำข้าวของเสียหาย แต่บอกแค่เข้ามากลับรถหนีคู่อริอะนะชิลๆ อย่าไปซี

Spoil

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 24139
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 15:00
ทหารคอแดง พล.ร.2รอ. ผ่านฝึกอบรม ประวัติศาสตร์ชาติไทย และบุญคุณของพระมหากษัตริย์ไทย เป็นครูทหาร วิชาประวัติศาสตร์ไทยรุ่นแรก
พวกเจ้าจักต้องสำนึกในบุญคุณของอ๋องไท่ แห่งมหาจักรพรรดิสีแห่งจงกั๋วต้าลู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1272
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 16:01
[RE: ทหารคอแดง พล.ร.2รอ. ผ่านฝึกอบรม ประวัติศาสตร์ชาติไทย และบุญคุณของพระมหากษัตริย์ไทย เป็นครูทหาร วิชาประวัติศาสตร์ไทยรุ่นแรก]
XeathG พิมพ์ว่า:
รักชาติแล้วอย่าให้ใครบินมารุกล้ำน่านฟ้า หรือยิงข้ามฝั่งมาก็แล้วกัน  

พม่าแค่กลับหัวเครื่องบินครับ ทางพม่าเองก็ขอโทษขอโพย ก็จบกันไป
เรื่องเหล่านี้ยังยอมกันได้ครับ อย่าเพิ่งให้เกิดสงครามเลย  

"ส่งผลกระทบโดยตรงต่อทรัพย์สิน เช่น บ้านที่โดนสะเก็ดระเบิดตกใส่ หรือรถยนต์ที่โดนลูกหลงจากระเบิด นอกจากนี้ ผลกระทบด้านสุขภาพจิตก็ทำให้ชาวบ้านในหลายพื้นที่ของ อ.พบพระ ขวัญผวา นอนไม่หลับเพราะความกังวล และอีกหลายคนเลือกที่จะหนีออกนอกพื้นที่เป็นการชั่วคราว"

อารมวัยรุ่นตีกันแล้วพุ่งรถเข้ามาในบ้านคนอื่น ทำข้าวของเสียหาย แต่บอกแค่เข้ามากลับรถหนีคู่อริอะนะชิลๆ อย่าไปซี

เบื้องหลังอาจจะแลกผลประโยชน์กันครับ

แบบอดีต ก็ใช้ระบบอื่นแทนการรบเอง

ไม่มีสงครามน่ะดีแล้วครับ แต่ผมเองก็อยากเห็นทหารไทยซ้อมรบโชว์แถวชายแดนบ้าง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11819
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 16:14
XeathG พิมพ์ว่า:

เบื้องหลังอาจจะแลกผลประโยชน์กันครับ

แบบอดีต ก็ใช้ระบบอื่นแทนการรบเอง

ไม่มีสงครามน่ะดีแล้วครับ แต่ผมเองก็อยากเห็นทหารไทยซ้อมรบโชว์แถวชายแดนบ้าง  

ก็ดีครับไม่มีสงคราม แต่ช่วยขึงขังใส่เขาให้เหมือนตอนขู่เด็กหน่อย แค่นั้นครับ แสดงก็ได้ แต่นี่หน่อมแหน่มมาก รู้เลยว่ามีผลประโยชน์ทับซ้อน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel