BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Fri Sep 16, 2022 13:58
(Masterduel) Branded Fusion เจ้าพ่อแห่ง meta มาแล้วว ft.INVOKER

เพื่อนใช้ เอ็นจิ้นไหนในการเล่นมาแชร์กันครับผม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 09:08
[RE: (Masterduel) Branded Fusion เจ้าพ่อแห่ง meta มาแล้วว ft.INVOKER]
Darklord แน่นอน เก่งขึ้นด้วย เพราะ Branded Fusion เลือกมอนลงหลุมได้นี่แหละ

ผมยังชอบ First Darklord ตรงอีกฝั่ง target มอน Fairy เราไม่ได้ เลยยังต้องใช้ไว้อยู่

คอมโบที่มีโอกาสทำได้บ้างก็ First Darklord ลงมาบึ้ม Branded Kristya ลง ถ้าบนฟิลด์ยังไม่ OTK เทิร์นหน้าก็ชุบ Kristya ขึ้นมา

จริง ๆ ทำ Masquerade 2ตัว 3ตัว มารีดภาษีได้ง่ายขึ้นอีกด้วยนะ

Halqifibrax โดนแบนไปเลยนี่โคตรเรื่องใหญ่ นึกว่าจะไปลง Auroradon
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:48
[RE: (Masterduel) Branded Fusion เจ้าพ่อแห่ง meta มาแล้วว ft.INVOKER]
Velcoros พิมพ์ว่า:
Darklord แน่นอน เก่งขึ้นด้วย เพราะ Branded Fusion เลือกมอนลงหลุมได้นี่แหละ

ผมยังชอบ First Darklord ตรงอีกฝั่ง target มอน Fairy เราไม่ได้ เลยยังต้องใช้ไว้อยู่

คอมโบที่มีโอกาสทำได้บ้างก็ First Darklord ลงมาบึ้ม Branded Kristya ลง ถ้าบนฟิลด์ยังไม่ OTK เทิร์นหน้าก็ชุบ Kristya ขึ้นมา

จริง ๆ ทำ Masquerade 2ตัว 3ตัว มารีดภาษีได้ง่ายขึ้นอีกด้วยนะ

Halqifibrax โดนแบนไปเลยนี่โคตรเรื่องใหญ่ นึกว่าจะไปลง Auroradon  

มันไปซะทีนะเจ้าคริสตอนน้อย 5555 ไม่เคยได้อยู่เด็คตัวเองเลย ขอดูเด็คลิสคร่าวๆ หน่อยครับ ผมเล่นตอน despia มาใหม่ๆยังไม่ได้ปรับเลยค้ับ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 20:03
izejojo พิมพ์ว่า:

การ์ดเสิร์ชทั้งตรงทั้งอ้อมเยอะระดับนึง เลยใส่พวกตัวมีลูกเล่น แบบ Comedy กับ Tez ขึ้นมานี่เหมาะมาก
แต่ Tez เปลี่ยนเป็นกับดัก Darklord สักใบก็ได้ครับ

ส่วนที่ใส่ PSY แฮนแทรป เพราะมันเป็นแสงไว้ฟิวชั่น Albion กับ Proskenion เห็นบางคนใส่ Chaos Ruler ไว้มาซิงโครต่อ PSY
ถ้าเกิดตอนเอาการ์ดที่ไม่ขึ้นมือ 4ใบลงหลุม แล้วมีตัว Tragedy มันจะได้เสิร์ชด้วย
Branded in Red นี่วางไว้เปิดเทิร์นอีกฝั่ง ถ้าดึง Ad Libitum ขึ้นมาจากหลุมนี่ตัวเด็ดเลย

ส่วนที่ไม่ใส่ตัวลิงค์เลย เพราะผลของตัว Lubellion
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 12:57
Velcoros พิมพ์ว่า:
izejojo พิมพ์ว่า:

การ์ดเสิร์ชทั้งตรงทั้งอ้อมเยอะระดับนึง เลยใส่พวกตัวมีลูกเล่น แบบ Comedy กับ Tez ขึ้นมานี่เหมาะมาก
แต่ Tez เปลี่ยนเป็นกับดัก Darklord สักใบก็ได้ครับ

ส่วนที่ใส่ PSY แฮนแทรป เพราะมันเป็นแสงไว้ฟิวชั่น Albion กับ Proskenion เห็นบางคนใส่ Chaos Ruler ไว้มาซิงโครต่อ PSY
ถ้าเกิดตอนเอาการ์ดที่ไม่ขึ้นมือ 4ใบลงหลุม แล้วมีตัว Tragedy มันจะได้เสิร์ชด้วย
Branded in Red นี่วางไว้เปิดเทิร์นอีกฝั่ง ถ้าดึง Ad Libitum ขึ้นมาจากหลุมนี่ตัวเด็ดเลย

ส่วนที่ไม่ใส่ตัวลิงค์เลย เพราะผลของตัว Lubellion  

ถ้าผมเล่นก็จะใส่ veiler กับ อุกาบาตแทน แต่เด็คลิสค่อนข้างคอมพลีทเลยนะครับ ที่เหลืออยู่ที่มือละ เด๊่ยวไว้ลองเล่นมั้ง ผมไป frog อยู่ตอนนี้
1
0

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel