ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Rings of power ให้กี่คะแนน
1
???
2
???
3
???
4
???
5
???
6
???
7
???
8
???
9
???
10
???
คะแนนทั้งหมด: 45
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7375
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 18:17
[RE: พูดคุยและโหวตหลังดู Rings of power (สปอย)]
ถึงตรงนี้ผมให้ 7.5/10 ไว้ก่อนละกัน ดูจบอาจจะให้เกินกว่านั้น แต่ไม่น่าจะแย่กว่านี้

บทเดิมจากหนังสือ อันนี้ไม่รู้เรื่องเลย จึงไม่มีปัญหาอะไรกับสิ่งที่แตกต่างจากหนังสืออยู่แล้ว

แต่จาก 2ep ที่ผ่านมา สำหรับผมถือว่าปูเรื่องยาว เนื้อหาค่อนข้างจะยืดไปหน่อย

ผมไม่ได้มีปัญหากับตัวละครที่แตกต่างไปจากหนังสือนะ แต่ก็ต้องยอมรับว่า ตัวเอกดูไม่ค่อยมีเสน่ห์ซักเท่าไหร่

แต่นอกนั้นก็ถือว่าทำได้ดีภาพ แสง สี เรื่องราวที่ก็ถือว่าน่าติดตาม ตัวละครเยอะหลายมิติดี
(ถึงจะไม่ได้รู้สึกว่ามีเสน่ห์ก็ตาม คือเล่นไม่ถึงนั่นแหละ)

ผมให้คะแนนเทียบกับซีรี่ย์ทั่วไป โดยเฉพาะซีรี่ย์แนว แฟนตาซี เรื่องนี้ก็น่าจะเป็นอีกหนึ่งเบอร์ต้นๆ

แน่นอนถ้าไปเทียบกับ GOT หรือ HOD อันนี้คงยังไม่ถึงขั้นแน่ๆ (ผม bias นะ )
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2739
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 18:29
พูดคุยและโหวตหลังดู Rings of power (สปอย)
ให้ 10/10 ครับ ผมชอบดูหนังก่อนแล้วค่อยไปตามอ่านหนังสือทีหลังเลยไม่ได้ขัดใจอะไร
ตอน LOTR ฉบับหนังผมก็ดูก่อนเหมือนกันแล้วค่อยตามอ่านทีหลังฝ

ปล.ขอถามได้มั้ยครับ ตามฉบับซีรีย์ต้องอ่านเล่มไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2362
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 18:42
[RE: พูดคุยและโหวตหลังดู Rings of power (สปอย)]
Radiant พิมพ์ว่า:
อยากให้ท่านเขียนอธิบายแบบนี้เลยครับ ได้ความรู้มากๆ

ในนิยายเขียนว่าเป็นไง ควรจะลักษณะไหน เทียบกับซีรีส์

ผมดูละงงๆว่าท่านหญิงแกลาดริอัลเทพมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ใช่เหรอ 5555555

ตอนเด็กมีโดนแกล้งด้วย เวรแท้ๆ  

นาทีๆ 2 คับโดนด่ายับเลย

2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 1155
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:09
hidoric55 พิมพ์ว่า:
ชอบกาลาเดรียล เพราะ เคต เป็นคนเล่นนี้แหละ สวยมากกกกกกกกกกกกกก  

สวยจริงคือเคทเล่นตัวละครนี้ถ่ายทอดบทบาทของเอลฟ์ชั้นสูงออกมาได้มีสง่าราศรีสุด คือมองแล้วรู้สึกถึงพลังอำนาจออกมาเลย

Assussa2 พิมพ์ว่า:
เรื่อยๆครับ แต่ให้ 10 เพราะผมแฟน Lord of The Rings และ The Hobbit

ขออนุญาตินะครับท่าน ท่านดูเฉพาะหนังไม่ได้อ่านหนังสือ(นิยาย)ใช่มั้ยครับ เพราะผมดันไปอ่านตัวหนังสือมาเลยทำให้ผิดหวังเล็กน้อย แต่ในฐานะแฟนของเฟรนไชส์นี้ยังไงก็ดูจนจบนั่นแหละครับ

IamRR พิมพ์ว่า:
คิดว่า กาลาเดียล ในซี่รี่ส์ หน้าคล้ายๆ เคต บลันเชต เหมือนกันนะครับ  

ถ้าตัดเรื่องบทไปผมก็มองว่าแคสนักแสดงมาดีพอสมควรเหมือนกัน

CLOWN30442 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เป็นแฟนนิยาย แต่ชอบนะ และก็อยากเห็นตอน Sauron เป็น imposter มาก อยากได้ยินทำนองตอนแหวนออกมาในฉาก น่าจะขนลุกสุดๆ แต่คงอีกนานนน555  

ผมว่ากว่าเซารอนจะเผยตัวตนที่แท้จริงดีไม่ดีอาจต้องรอซีซั่นสุดท้ายเลยมั้ง

DarkSide23 พิมพ์ว่า:
ดูไป 10 นาทีชอบนางเอกมาก แต่พอไปเจอเอลฟ์คนดำกับมุขเหยียดเอลฟ์ (คนดำ) ก็ปิดไปเลย
หลังจากนั้นมาเจอช่องรักษาที่เป็นแฟน LOTR ด่ายับก็เลยหมดอารมณ์จะดูไปเลย มีแต่บท woke เต็มไปหมด  

จุดนี้เป็นอีกจุดนึงที่ผมไม่ชอบเหมือนกัน ส่วนเรื่องที่เอานักแสดงผิวสีมาแสดงผมก็งงใจผู้จัดคือเอลฟ์ที่เขาระบุชัดเจนเรื่องสีผิวดันให้คนผิวสีมาเล่น แต่ในเรื่องมีที่อยู่ของมนุษย์ที่เป็นผิวสีอาศัยอยู่ดันเอาคนผิวขาวมาเล่นซะงั้น

artsuper พิมพ์ว่า:
ผมไม่อ่านนิยาย มองว่าเป็นซีรีย์เรื่องนึงคือสนุก มีปมให้ติดตามครับ  

สำหรับท่านให้กี่คะแนนสำหรับ2ตอนแรกครับ

Titan พิมพ์ว่า:
ยังไม่ได้ดูแต่ได้ยินเรื่องเอลฟ์แบบผมไม่ยาว ผมไม่ทอง แล้วรู้สึกแบบมันไม่ใช่โว้ยยยยย  

555 จุดนี้ก่อนดูผมก็คิดเหมือนท่านเลย ไหนจะเรื่องที่ผู้กำกับออกมาสัมภาษณ์อีก แต่ด้วยความเป็นติ่งของจักรวาลนี้เลยลองเปิดใจเข้าไปดู พอได้ดูเท่านั่นแหละ นี่!มึงเอาอะไรมาให้ตรูดูเนี่ยมึงแค่เอาชื่อตัวละครมาแต่เปลี่ยนทุกอย่างหมดย้ำนะว่าทุกอย่างจริงๆ

แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
5/10 ดีอย่างเดียวคือโปรดักส์ชั่น ที่เหลืออย่างกาก โดยเฉพาะแคสติ้ง  

ใช่เรื่องภาพหรือเอ็ฟเฟ็คต่างๆผมว่าไม่ได้ด้อยไปกว่าหนังโรงเลย แต่บทนี่สิเห้อ

loppy123 พิมพ์ว่า:
ชอบเลยสนุกดี ดูเดอะลอร์ด&ฮอบบิทเเค่ฉบับหนังกับอนิเมชั่น เลยไม่ขัดเเบบฉบับของซีรี่ส์เท่าไหร่ ให้ 8 เลยอยากดูต่อ
นักเเสดงกาลาเดียลสวยดี เเต่พอไปดูเจ๊ เคท สมัยสาวๆบอกเลยยังเทียบไม่ติด

ของผมถึงแม้จะวิจารณ์หนักขนาดไหนแต่สุดท้ายก็อยากให้หนังชุดนี้ไปรอดนะ ขอหวังลมๆแล้งๆว่าตอนต่อๆไปจะดีขึ้นก็แล้วกัน5555

Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ผมให้ 8 นะครับ คือผมไม่เคยอ่านหนังสือ แต่ชอบ ลอร์ดทุกๆภาค และไล่ตามหาความรู้จากหลายแห่ง

ข้อดี คือผมชอบการเล่าเรื่องในมุมของเอลฟ์เป็นตัวเอก และการขยายเรื่องของพวกคนแคระ ว่าเมืองเปนยังไง เพราะช่วงเวลาในหนังล่มสลายไปเกือบหมด

ข้อเสีย หนังเสียเวลาเล่าไปถึงพวกฮาร์ฟุต เพราะตรงอื่นน่าติดตามกว่าเยอะ

ส่วนเรื่องคาสที่เห็นคนบ่นๆกัน ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะไม่อยากตั้งบรรทัดฐานกับอะไรทั้งสิ้น

และก็ คหสต ผม ไม่เห็นมีความจำเป็นอะไรต้องไปเทียบกับ House of dragon ใดๆเลย เพราะผมก็ดูทั้งสองเรื่อง สนุกแตกต่างกันไปคนละมิติ  

ถ้าตัดเรื่องบทที่อิงกับนิยายออกไปผมมีบางส่วนที่ชอบเหมือนกับท่านคือพาร์ทของคนแคระ ส่วนตัวผมยกให้จุดนี้เป็นจุดที่ดีที่สุดใน2ตอนที่ผ่านมา และก็เห็นด้วยอีกเรื่องของฮ็อบบิทเหมือนพยายามจะยัดเยียดเข้ามามากเกินไปอะผมว่า

The Else พิมพ์ว่า:
เอ็ฟเฟ็ค ดีมากสวยมาก แต่กาลาเดรียลในหนัง สง่า สูงศักดิ์ แต่ในซีรี่ย์ทำออกมาอย่ากับคนละตัวเลย  

ถ้าเปรียบเทียบง่ายๆเลยเธอเปลี่ยนจากสายเวทมนต์(ซึ่งต้นฉบับคือแบบนั้น) แต่ในซีรี่ย์กลายมาเป็นไฟต์เตอร์แทน

SUKHUMVIT 50 พิมพ์ว่า:
ถ้า จขม เป็นเจ้าของวลีอินโทรมา ขอคลิปบทวิจารณ์หนักๆหน่อยนะครับ  

อินโทรมา เฮ้ยไม่ใช่5555 ผมไม่ใช่ทั้งแอดนิคช่องแฟนฟิคหรือช่องยักษาครับผม เพียงแต่เป็นกลุ่มแฟนเดนตายของจักรวาลมิดเดิ้ลเอิร์ธเหมือนกันก็เท่านั้นครับผม

devildog พิมพ์ว่า:
ถึงตรงนี้ผมให้ 7.5/10 ไว้ก่อนละกัน ดูจบอาจจะให้เกินกว่านั้น แต่ไม่น่าจะแย่กว่านี้

บทเดิมจากหนังสือ อันนี้ไม่รู้เรื่องเลย จึงไม่มีปัญหาอะไรกับสิ่งที่แตกต่างจากหนังสืออยู่แล้ว

แต่จาก 2ep ที่ผ่านมา สำหรับผมถือว่าปูเรื่องยาว เนื้อหาค่อนข้างจะยืดไปหน่อย

ผมไม่ได้มีปัญหากับตัวละครที่แตกต่างไปจากหนังสือนะ แต่ก็ต้องยอมรับว่า ตัวเอกดูไม่ค่อยมีเสน่ห์ซักเท่าไหร่

แต่นอกนั้นก็ถือว่าทำได้ดีภาพ แสง สี เรื่องราวที่ก็ถือว่าน่าติดตาม ตัวละครเยอะหลายมิติดี
(ถึงจะไม่ได้รู้สึกว่ามีเสน่ห์ก็ตาม คือเล่นไม่ถึงนั่นแหละ)

ผมให้คะแนนเทียบกับซีรี่ย์ทั่วไป โดยเฉพาะซีรี่ย์แนว แฟนตาซี เรื่องนี้ก็น่าจะเป็นอีกหนึ่งเบอร์ต้นๆ

แน่นอนถ้าไปเทียบกับ GOT หรือ HOD อันนี้คงยังไม่ถึงขั้นแน่ๆ (ผม bias นะ )  

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับท่าน แต่อย่างที่ท่านว่าเรื่อง ภาพแสงสีเสียงทำได้ดีสมกับซีรี่ย์ทุนสร้างสูงสุดจริงๆ
0
0

Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7449
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:13
พูดคุยและโหวตหลังดู Rings of power (สปอย)
smokingham พิมพ์ว่า:
ให้ 10/10 ครับ ผมชอบดูหนังก่อนแล้วค่อยไปตามอ่านหนังสือทีหลังเลยไม่ได้ขัดใจอะไร
ตอน LOTR ฉบับหนังผมก็ดูก่อนเหมือนกันแล้วค่อยตามอ่านทีหลังฝ

ปล.ขอถามได้มั้ยครับ ตามฉบับซีรีย์ต้องอ่านเล่มไหน  

ไม่มีหนังสือเป็นของตัวเองครับ คนสร้างเอาแค่โครงเรื่องจากนิยายหลายส่วนหลายเล่มของโทลคีน โดยแต่งรายละเอียดขึ้นมาเอง (แฟนหนังสือเลยเกลียด) มีเล่มหลักที่นึกออกคือ เดอะซิลมาริลเลียน ซึ่งจะพูดถึงส่วนที่ ep.1 เล่าเร็วๆนั่นแหละ มีในส่วนของซีรี่ย์ไม่เยอะเลย กับภาคผนวกของ LOTR เล่มสามครับ ทั้งในส่วนของคนแคระ ประวัติฮอบบิท การสร้างแหวน

สรุปคือคนอ่านหนังสือแค่จะรู้จักตัวละครมากกว่าคนไม่อ่านแค่นั้นเองครับ จริงๆไม่เคยอ่านมาก่อนจะรู้สึกดีกว่าด้วยซ้ำ เค้าเปลี่ยนเยอะจนแย่ไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:14
smokingham พิมพ์ว่า:

ถ้าตามซีรี่ย์มันจะอยู่ในช่วงยุคที่2อะท่าน ซึ่งข้อมูลมีบันทึกไว้น้อยมาก ในหนังสือซิลมาริลฉบับแปลไทยหน้า22ถึง35 และหน้า409ถึง466 แต่เล่มนี้จะเน้นไปในยุคที่1ซะมากกว่าเอลฟ์ยุคนี้คือเทพทรูของแท้ จอมมารเซารอนเองก็โดนเอลฟ์ชั้นสูงตบโชว์เทพอยู่บ่อยๆเหมือนกัน5555

Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
สงสัยว่าท่านจะทำพวกภาคผนวกของเรื่องนี้ไหม ผมทำไปพาร์ทนึงของ ep1 แต่ดูแล้วท่านจำได้ละเอียดกว่าผม ถ้าท่านทำผมจะไม่ทำ

อยากให้ทำเพื่อให้คนที่ไม่เข้าใจไม่รู้จักได้เข้าใจมากขึ้นจากคนอ่านหนังสือ  

ท่านทำเลยครับผมมีแพลนที่จะทำเรื่องเกี่ยวมิดเดิ้ลเอิร์ธต่อเหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังเขียนบทความ House of dragon ค้างคาอยู่เลยไหนจะเรื่องงานอีก ผมเลยอยากให้มันเสร็จๆไปก่อนจะดีกว่า ยังไงก็รอชมผลงานครับท่าน

1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:14
อยากให้ท่านเขียนอธิบายแบบนี้เลยครับ ได้ความรู้มากๆ

ในนิยายเขียนว่าเป็นไง ควรจะลักษณะไหน เทียบกับซีรีส์

ผมดูละงงๆว่าท่านหญิงแกลาดริอัลเทพมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ใช่เหรอ 5555555

เดี๋ยวลองหาเวลาว่างๆทำดูครับเพราะตอนนี้บทความ House of dragon ก็ยังไม่เสร็จสมบูรณ์
ส่วนเรื่องกาลาเดรียลนี่ผมขัดใจสุดเลยคือเอาง่ายๆเธอคือเอลฟ์หญิงที่ทรงอำนาจและทรงปัญญาที่สุดเลยก็ว่าได้ ตามความเห็นส่วนตัวของผมนะไม่ใช่แค่เอลฟ์ที่เดินทางกลับมายังมิดเดิ้ลเอิร์ธเท่านั้น ผมให้นับรวมเอลฟ์แห่งวาลินอร์ด้วยก็ยังได้ เพราะเธอมีสายเลือดของเอลฟ์ชั้นสูงจากสามตระกูลหลักเชียวนะ เก่งขนาดที่เซารอนถ้าพลังไม่เต็มร้อยก็ยังไม่กล้าชนอะ แล้วนี่อะไรเหมือนเด็กขี้วีนอะในซีรี่ย์
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 44674
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:15
SUKHUMVIT 50 พิมพ์ว่า:
ถ้า จขม เป็นเจ้าของวลีอินโทรมา ขอคลิปบทวิจารณ์หนักๆหน่อยนะครับ  

ออพตัสเซโร่่่่่
1
0
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7449
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 19:23
เป็นความลับ พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวลองหาเวลาว่างๆทำดูครับเพราะตอนนี้บทความ House of dragon ก็ยังไม่เสร็จสมบูรณ์
ส่วนเรื่องกาลาเดรียลนี่ผมขัดใจสุดเลยคือเอาง่ายๆเธอคือเอลฟ์หญิงที่ทรงอำนาจและทรงปัญญาที่สุดเลยก็ว่าได้ ตามความเห็นส่วนตัวของผมนะไม่ใช่แค่เอลฟ์ที่เดินทางกลับมายังมิดเดิ้ลเอิร์ธเท่านั้น ผมให้นับรวมเอลฟ์แห่งวาลินอร์ด้วยก็ยังได้ เพราะเธอมีสายเลือดของเอลฟ์ชั้นสูงจากสามตระกูลหลักเชียวนะ เก่งขนาดที่เซารอนถ้าพลังไม่เต็มร้อยก็ยังไม่กล้าชนอะ แล้วนี่อะไรเหมือนเด็กขี้วีนอะในซีรี่ย์

ลืมไปเลยว่าแกเก่งขนาดไหน จนท่านสองคนคุยกัน

เพราะในนิยายมีเอลฟ์เก่งที่แกอวยเยอะมาก
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
หัวหน้าแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 27196
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 20:25

นี่แอดนิกเหรอครับเนี่ย ผมชื่นชมท่านมากเลยครับ

ติดตามแทบทุกคลิปเลย ชอบน้ำเสียง จังหวะจะโคนการเล่า มุกอะไรก็โอเคทุกอย่างเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
I choose to live, not just exist.

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6344
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 20:36
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ผมให้ 8 นะครับ คือผมไม่เคยอ่านหนังสือ แต่ชอบ ลอร์ดทุกๆภาค และไล่ตามหาความรู้จากหลายแห่ง

ข้อดี คือผมชอบการเล่าเรื่องในมุมของเอลฟ์เป็นตัวเอก และการขยายเรื่องของพวกคนแคระ ว่าเมืองเปนยังไง เพราะช่วงเวลาในหนังล่มสลายไปเกือบหมด

ข้อเสีย หนังเสียเวลาเล่าไปถึงพวกฮาร์ฟุต เพราะตรงอื่นน่าติดตามกว่าเยอะ

ส่วนเรื่องคาสที่เห็นคนบ่นๆกัน ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะไม่อยากตั้งบรรทัดฐานกับอะไรทั้งสิ้น

และก็ คหสต ผม ไม่เห็นมีความจำเป็นอะไรต้องไปเทียบกับ House of dragon ใดๆเลย เพราะผมก็ดูทั้งสองเรื่อง สนุกแตกต่างกันไปคนละมิติ  

Spoil
ผมคิดว่าฮาร์ฟุตน่าจะเป็นตัวเดินเรื่องนะเพราะพ่อมดที่ตกลงมาคนนั้นผมเดาว่าน่าจะเป็นแกนดาล์ฟ ฮอบบิท+แกนดาล์ฟนี่คือตัวหลักของตระกูลเดอะลอร์ดเลย ลองสังเกตดูทั้งหนัง The Hobbit และ The Lord of the Rings มันเริ่มจากแกนดาล์ฟขอให้ฮอบบิททำภาระกิจอะไรซักอย่าง ในตอน 2 ของ Rings of Power จะเห็นว่าพ่อมดปริศนาที่ตกลงมาจากฟ้าคนนั้นน่าจะขอให้ฮาร์ฟุตทำอะไรซักอย่าง แล้วฮาร์ฟุต 2 คนนั้นน่าจะเริ่มภาระกิจผจญภัยเพื่อช่วยเหลือพ่อมดปริศนาคนนั้น  
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 20:57

นี่แอดนิกเหรอครับเนี่ย ผมชื่นชมท่านมากเลยครับ

ติดตามแทบทุกคลิปเลย ชอบน้ำเสียง จังหวะจะโคนการเล่า มุกอะไรก็โอเคทุกอย่างเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ  

ไม่ใช่แอดนิคจากช่องแฟนฟิกครับท่าน เป็นทนายความที่ชอบนิยายวรรณกรรมแนวแฟนตาซีพวกนี้เฉยๆ
ส่วนตัวไม่ได้มีความสามารถตัดคลิปต่างเท่าช่องแฟนฟิคชั่นหรอกครับ เพราะขนาดเขียนบทความหาภาพไฟล์กิฟให้ตรงเนื้อหาที่จะเล่าก็ว่ายากแล้ว ถ้าทำตัดเป็นวิดิโอคงน็อคแน่นอนอะ5555
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 21:02
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:

ลืมไปเลยว่าแกเก่งขนาดไหน จนท่านสองคนคุยกัน

เพราะในนิยายมีเอลฟ์เก่งที่แกอวยเยอะมาก  

ท่านลองอ่านจากบทความที่ผมเขียนไว้ก็ได้ครับ อันนี้ พาร์ทแรก

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1982047

ส่วนกาลาเดรียลจะอยู่พาร์ทสองมั้ง

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1985621

ในความคิดส่วนตัวของผมถ้าเป็นเอลฟ์ฝ่ายหญิงซักคนที่พอฟัดพอเหวี่ยงกับกาลาเดรียลคงมีแค่ลูธิเอนคนเดียวมั้งที่วัดได้ เพราะเป็นลูกครึ่งระหว่างเอลฟ์และเทพไมอาร์ แม้ภายหลังนางจะยอมสละชีวิตอมตะเพื่อไปเป็นมนุษย์ก็เถอะ
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17530
โพสเมื่อ: Tue Sep 06, 2022 10:52
เสียดายที่บทมันฉีกไปจากหนังสือเยอะเลย อยากเห็นเอลฟ์ที่เค้าบรรยายตามหนังสือมากกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel