ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8397
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:43
[RE: แชงส์เป็นลูกของร็อค?]
หนวดขาวเป็นลูกเรือร็อคไม่ใช่เหรอ แล้วแผลได้จากร็อค??
แก้ไขล่าสุดโดย VincenzE เมื่อ Sat Aug 06, 2022 14:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21472
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:45
ชายคนนั้นมันหนวดดำไม่ใช่หรอ
1
0
ฝากเพจด้วยครับ : https://www.facebook.com/mrroscn
ชาตินึงอัพทีนึง 55555
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1307
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:46
techmode69 พิมพ์ว่า:
Spoil
มานานยังครับทฤษฎีนี้ถ้าพึ่งมาไม่นานนี่ไม่แปลกครับ  

ประมาณ 3 ปีแล้วครับ เพียงแต่มันมีข้อมูลใหม่ขึ้นมาครับ คือข้อสองตอนที่โรเจอร์อุ้มโมโมะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:52
MrRos พิมพ์ว่า:

หนวดดำไม่เคยทำร้ายหนวดขาวครับ หลังจากได้ผลยามิยามิ

หนวดดำก็หนีออกจากเรือไปเลย มาเจอหนวดขาวอีกทีตอนมารีนฟอร์ด

เพราะฉะนั้นไม่น่าใช่หนวดดำครับ

แต่จะเป็นร็อคหรือโรเจอร์หรือแม้แต่คนอื่น ผมว่าต้องรอเฉลยอีกทีครับ เพราะอันนี้เป็นเพียงทฤษฏี
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:54
VincenzE พิมพ์ว่า:
หนวดขาวเป็นลูกเรือร็อคไม่ใช่เหรอ แล้วแผลได้จากร็อค??  

ตรงนี้คือตามทฤษฏีเลยนะครับ ผมเขียนไว้แล้ว คือมีโอกาสที่หนวดขาวจะขัดแย้งกับร็อค ช่วงเหตุการณ์ God Valley ครับ เป็นไปได้ว่าแผลอาจจะได้มาตอนนั้น
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21472
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:59
Spoil
joeysarut พิมพ์ว่า:

หนวดดำไม่เคยทำร้ายหนวดขาวครับ หลังจากได้ผลยามิยามิ

หนวดดำก็หนีออกจากเรือไปเลย มาเจอหนวดขาวอีกทีตอนมารีนฟอร์ด

เพราะฉะนั้นไม่น่าใช่หนวดดำครับ

แต่จะเป็นร็อคหรือโรเจอร์หรือแม้แต่คนอื่น ผมว่าต้องรอเฉลยอีกทีครับ เพราะอันนี้เป็นเพียงทฤษฏี  

ก็เป็นไปได้นะ เพราะ ตอนแรกผมคิดว่าแผลคือการกระทำขแงหนวดดำ

ที่ฆ่าทัช และ ชิงผลปีศาจไป ไม่ได้มองถึงแผลการต่อสู้ แต่เอาจริงๆ

ผมคิดว่าผมแดงมันน่าจะมีอะไรเกี่ยวกับ Rocks ตั้งแต่แรกแล้วแหละ

เพราะไทม์ไลน์มันชัดเจน เด็กทารกในตอนที่พวกโรเจอร์พูดถึง บวกกับตอนที่

โรเจอร์คุยอะไรซักอย่างหลังไป ลาฟเทล มากับผมแดง ก็คิดว่ามันมีอะไรซักอย่างเบื้องหลังคือกัน

คือ ปกติตามจากไทม์ไลน์มันก็มีส่วนเกี่ยวขัองละอ่ะ เลยไม่ได้เอะใจตรงหนวดขาวเลย 5555
1
0
ฝากเพจด้วยครับ : https://www.facebook.com/mrroscn
ชาตินึงอัพทีนึง 55555
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2006
ตอบ: 4005
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 15:07
techmode69 พิมพ์ว่า:
Spoil
มานานยังครับทฤษฎีนี้ถ้าพึ่งมาไม่นานนี่ไม่แปลกครับ  

ประมาณ 3 ปีแล้วครับ เพียงแต่มันมีข้อมูลใหม่ขึ้นมาครับ คือข้อสองตอนที่โรเจอร์อุ้มโมโมะ  

ถ้านานแล้วนี่ยิ่งมีลุ้นเลยครับ

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3462
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 15:53
[RE]แชงส์เป็นลูกของร็อค?
Spoil

ก็เป็นไปได้นะ เพราะ ตอนแรกผมคิดว่าแผลคือการกระทำขแงหนวดดำ

ที่ฆ่าทัช และ ชิงผลปีศาจไป ไม่ได้มองถึงแผลการต่อสู้ แต่เอาจริงๆ

ผมคิดว่าผมแดงมันน่าจะมีอะไรเกี่ยวกับ Rocks ตั้งแต่แรกแล้วแหละ

เพราะไทม์ไลน์มันชัดเจน เด็กทารกในตอนที่พวกโรเจอร์พูดถึง บวกกับตอนที่

โรเจอร์คุยอะไรซักอย่างหลังไป ลาฟเทล มากับผมแดง ก็คิดว่ามันมีอะไรซักอย่างเบื้องหลังคือกัน

คือ ปกติตามจากไทม์ไลน์มันก็มีส่วนเกี่ยวขัองละอ่ะ เลยไม่ได้เอะใจตรงหนวดขาวเลย 5555  
น่าคิดอยู่ครับว่าโรเจอร์คุยอะไรแชงค์ถึงร้องไห้ขนาดนั้น จะบอกว่าตัวเองจะตายก็ไม่น่าใช่เพราะรู้นานแล้ว หรือถ้าทฤษฎีนี้เป็นจริงและบอกว่าแชงค์เป็นลูกร๊อคก็ไม่น่าร้องขนาดนั้น น่าจะเป็นอะไรที่เพิ่งค้นพบที่เกาะสุดท้ายผมเลยเดาว่าแชงึ์น่าจะมีอะไรสักอย่างกับลาฟเทลแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Delbosque เมื่อ Sat Aug 06, 2022 15:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 951
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:27
ผมแดงเป็นตัวละครที่แทบจะไม่ถูกพูดถึงเลย แต่เด่นมากๆ มีบทบาทมากๆ คาดหวังในเนื้อเรื่องมากๆหลังจากนี้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel