ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 9158
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:11
ทูเคิลจะซื้อกองหน้าเพิ่ม
Incent พิมพ์ว่า:
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
อยากได้ Antony ของ Ajax ถ้าได้ตัวนี้ สุดตีนแน่นอนน  

ผมว่าไม่เหมาะกับแผนทูเคิ่ลเลยนะ แอนโทนี่ นี้ออกแนวปีกจ๋าๆ เลย กลัวจะเป็นเหลือซิเย็คนะสิ  

ซีเยคสายคลาสสิค ไม่เลี้ยงกินตัว ไม่กระชาก เน้นเปิดบอลอย่างเดียว ต่างจาก antony แน่นอน ตัวนี้สายเลี้ยงกระจายย  
ไม่เห็นสแตทซิเยคตอนอยู่อาแจ๊คหรอครับโครตก๊อดเลยนะ ทั้งเลี้ยงทั้งจ่ายมากกว่าแอนโทนี่สองเท่าได้ มาเชลซียังไม่รอด วานเดอเบคก็ไม่รอด ผมว่าโครตเสี่ยงเลยดีลนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 9449
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:12
[RE: ทูเคิลจะซื้อกองหน้าเพิ่ม]
welcome เอมบัปเป้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2770
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:15
[RE]ทูเคิลจะซื้อกองหน้าเพิ่ม
เห็นมีชื่อ martin terrier ของ rennes ด้วยนะ แต่ตัวนี้ถนัดขวาอ่ะ เห็นว่าสถิติปีก่อนเอาเรื่องเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status: forgive and forget
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 5094
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:16
[RE: ทูเคิลจะซื้อกองหน้าเพิ่ม]
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:
อยากได้ Antony ของ Ajax ถ้าได้ตัวนี้ สุดตีนแน่นอนน  

ผมว่าไม่เหมาะกับแผนทูเคิ่ลเลยนะ แอนโทนี่ นี้ออกแนวปีกจ๋าๆ เลย กลัวจะเป็นเหลือซิเย็คนะสิ  

ซีเยคสายคลาสสิค ไม่เลี้ยงกินตัว ไม่กระชาก เน้นเปิดบอลอย่างเดียว ต่างจาก antony แน่นอน ตัวนี้สายเลี้ยงกระจายย  
ไม่เห็นสแตทซิเยคตอนอยู่อาแจ๊คหรอครับโครตก๊อดเลยนะ ทั้งเลี้ยงทั้งจ่ายมากกว่าแอนโทนี่สองเท่าได้ มาเชลซียังไม่รอด วานเดอเบคก็ไม่รอด ผมว่าโครตเสี่ยงเลยดีลนี้

สแตทก็ส่วนนึงครับ แต่ดู Antony เต็มเกมส์แล้วรู้สึกว่าประสิทธิภาพการทะลุทะลวงดีกว่า Ziyech อีก
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 10381
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:18
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:

ราคาเว่อร์เกิน 80 ลย. ไม่รู้แฟนแมนยูเชียร์ให้ซื้อได้ไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 17347
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:21
แวรเนอร์ แลก โด้ ได้ไหม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1489
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 11:44
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
[Kotori•No•Umi] พิมพ์ว่า:
น่าจะออกแนว ปล่อยออกก่อน แล้วซื้อเข้ามาใหม่

เห็นช่วงนี้ เหมือนเร่งปล่อยนักเตะออก เพื่อจะได้ซื้อนักเตะทันตลาดปิด น่าจะบัญชีเพดานค่าเหนื่อยน่าสูงมาก เลยต้องปล่อยออกก่อน

ปล่อยตู้ รูดิ คริส - ได้ ริ่ง คูลิ คุนเด้(กำลังจะได้ ถ้าไม่โดนปาด)

ถ้าปล่อย แวร์เนอร์ กับ ซีเย็ค ตามข่าวจริง ก็คงได้ ตัวรุกฝั่งขวา กับ กองหน้า แหละ อยู่ที่ปล่อยออกล้วนๆ ปล่อยได้หรือไม่ได้  

คงปล่อยแวเนอร์ กับซีเยคออกก่อนแหละครับ

แต่มองที่ตลาดตอนนี้ ไม่มีตัวน่าซื้อเลย เดมเบเล่ กนาบรี้ ต่อสัญญาไปหมดแล้ว
ราฟินย่า โดนปาด

ใครดีละทีนี้  

ถ้าเอาความคิดผมล้วนๆอยากให้เป็นจริง เอานักเตะตามที่มีข่าว

คือให้เชลซีสนอ แวร์เนอร์+ซีเย็ค แลก เลเอา ของมิลาน

ซีเย็คมีข่าวว่า มิลาน อยากได้ และเชลซีมีข่าวเลเอาเหมือนกัน แต่น่าจะเทียร์ไม่สูง

แล้วตัวรุกอีกคนก็ไปเอา แม็กซิแม็ง ที่มีข่าวอีก ผมว่าน่าจะโอเคอยู่

อีกอย่างมิลานจะได้นักเตะเพื่อไปตบตีแย่งแชมป์กับอินเตอร์

ปัญหาคือ แวร์เนอร์ ค่าเหนื่อยแพง เชลซีอาจจะต้องช่วยหารค่าเหนื่อยอีก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2013
ตอบ: 698
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 12:07
เห็นมีข่าวผ่านๆกับ Matin Terrier ของแรนอยู่นะ ปีที่แล้วลงเล่น 37 นัด 21 ประตู 3 แอสซิสต์ รูปร่างก็ดีสูง 184 ซม. อายุ 25 ปี สัญชาติ ฝรั่งเศส แต่น่าจะถนัดฝั่งซ้าย ถ้าเอาอาจจะต้องโยกสเตอริ่งไปยืนฝั่งขวา ตัวนี้เล่นหน้าซ้าย/ปีกซ้ายเป็นหลัก แต่เล่นหน้าตัวกลางได้ด้วย

สถิติของฤดูกาลก่อน แยกเป็นแต่ละตำแหน่งที่เล่น

FWL 16 นัด 11 ประตู 3 แอสซิสต์ 7.7 คะแนน
FW 12 นัด 4 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.0 คะแนน
ML 4 นัด 2 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.5 คะแนน
AML 3 นัด 3 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.7 คะแนน
AMC 2 นัด 1 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.0 คะแนน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7493
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 12:25
เอาโบรย่าบวกเงิน ไปแลกโบเว่นได้ไหม
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12996
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 12:52
ผมว่าทุเคิ้ลแกรู้ตัวนะ ว่าใช้Strikerไม่เก่ง เลยจะหาST (inside forward) ในแผน 4-3-3 สไตล์วิลเลี่ยน เปโดรมาเพิ่มมิติ

เพราะไคฮาเวิทจองตรงกลาง รอทำจังหวะอยู่แล้ว

นึกไม่ออกเลยว่าจะเอาใคร อยากได้ซาฮาอยู่นะ

เท้าซ้ายด้วยปะคนนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12996
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 12:54
autsadawut พิมพ์ว่า:
เห็นมีข่าวผ่านๆกับ Matin Terrier ของแรนอยู่นะ ปีที่แล้วลงเล่น 37 นัด 21 ประตู 3 แอสซิสต์ รูปร่างก็ดีสูง 184 ซม. อายุ 25 ปี สัญชาติ ฝรั่งเศส แต่น่าจะถนัดฝั่งซ้าย ถ้าเอาอาจจะต้องโยกสเตอริ่งไปยืนฝั่งขวา ตัวนี้เล่นหน้าซ้าย/ปีกซ้ายเป็นหลัก แต่เล่นหน้าตัวกลางได้ด้วย

สถิติของฤดูกาลก่อน แยกเป็นแต่ละตำแหน่งที่เล่น

FWL 16 นัด 11 ประตู 3 แอสซิสต์ 7.7 คะแนน
FW 12 นัด 4 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.0 คะแนน
ML 4 นัด 2 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.5 คะแนน
AML 3 นัด 3 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.7 คะแนน
AMC 2 นัด 1 ประตู 0 แอสซิสต์ 7.0 คะแนน  

ตัวนี้ดีอยู่นะ แต่สไตล์คล้ายเมาท์
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: LONDON IS ?
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 12:59
ขวาตายซ้ายสลบ พิมพ์ว่า:
อยากได้ Jonathan david นะ

แข็งไวด้วย  

โธ่ ผมกำลังเม้นไปเม้นบนเลยว่า เป็นดาวรุ่งอยู่ กลัวปะทะกองหลังอังกฤษไม่ไหว
ท่านสกัดคอมโบกันอะ

จริงๆอยากได้พวกเก๋าๆเลยอะ
แต่นาทีนี้ใครก็ได้ ขอยิงคมๆ หาโอกาสจบดีๆเป็นพอ  

ผมเห็นด้วยกับท่านนะ เดวิด อะ แกดูทรงเป็นSS มากกว่า ST อะ ละตัวเล็กนิดเดียวเอง โดนหลังอังกฤษน่าจะไม่ไหวละยังเด็กอยู่เลย
แต่ในสถานะการณ์แบบนี้ ใครก็ได้ ขอคมๆก็พอ
แก้ไขล่าสุดโดย Tagekawa เมื่อ Sat Jul 23, 2022 13:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 13:40
ถูกแบนแล้ว
Tagekawa พิมพ์ว่า:
ขวาตายซ้ายสลบ พิมพ์ว่า:
อยากได้ Jonathan david นะ

แข็งไวด้วย  

โธ่ ผมกำลังเม้นไปเม้นบนเลยว่า เป็นดาวรุ่งอยู่ กลัวปะทะกองหลังอังกฤษไม่ไหว
ท่านสกัดคอมโบกันอะ

จริงๆอยากได้พวกเก๋าๆเลยอะ
แต่นาทีนี้ใครก็ได้ ขอยิงคมๆ หาโอกาสจบดีๆเป็นพอ  

ผมเห็นด้วยกับท่านนะ เดวิด อะ แกดูทรงเป็นSS มากกว่า ST อะ ละตัวเล็กนิดเดียวเอง โดนหลังอังกฤษน่าจะไม่ไหวละยังเด็กอยู่เลย
แต่ในสถานะการณ์แบบนี้ ใครก็ได้ ขอคมๆก็พอ  

ใช่ครับ ดูตัวเล็ก บางๆ
ไม่น่าเหมาะกับลีคอังกฤษเลย
มันต้องถึกๆแบบ ดรอกบา คอสต้า อะถึงจะเหมาะ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: R9 Senegal
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5811
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 13:54
เห็นข่าวสนใจตัวรุกของ Rennes ด้วยครับ Martin Terrier ผมเข้าไปดูสถิติมาอย่างเถื่อนอ่ะ

Spoil

เล่นฝั่งซ้าย,กองหน้า

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 14:00
ถูกแบนแล้ว
♚TROPHY HOARDER♚ พิมพ์ว่า:
เห็นข่าวสนใจตัวรุกของ Rennes ด้วยครับ Martin Terrier ผมเข้าไปดูสถิติมาอย่างเถื่อนอ่ะ

Spoil

เล่นฝั่งซ้าย,กองหน้า

น่าสนใจครับ
แต่ทับตำแหน่งริ่งป่าว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel