ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5332
โพสเมื่อ: Fri Jul 15, 2022 16:45
[RE: สอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนหลอดไฟกลมเพดานครับ]
Tyrant's_Eye พิมพ์ว่า:
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:
Tyrant's_Eye พิมพ์ว่า:
แนะนำว่าซื้อหลอดแบบเดิมแต่เป็น LED มาแทนดีกว่าครับ แค่ถอด starter ทิ้งก็ใช้ได้แล้วครับ
หลอด LED ที่เป็นแผงแบบในคลิปถ้าเสียที เวลาเปลี่ยนจะยุ่งยากครับ  

แสดงว่าบัลลาสต์ไม่ต้องเอาออกก็ได้หรอครับ? พอดีจุดที่ผมถ่ายรูปมาไฟมันดับบ่อยด้วยเลยไม่แน่ใจว่าบัลลาสต์หรือสตาร์ทเตอร์เสียเพราะหลอดใหม่เปลี่ยนแปปๆก็ดับ  

ไม่ต้องเอาบัลลาสต์ออกครับ ถ้าไฟดับบ่อยส่วนใหญ่เป็นที่สตาร์ทเตอร์ครับ
แต่จากสภาพแล้ว เปลี่ยนบัลลาสต์ไปด้วยเลยก็ได้นะครับ  

ขอบคุณมากครับสรุปผมทำแบบที่คุณแนะนำเลยครับ พอดีไปเจอคลิปนี้มาด้วยผมเลยทำตามเด๊ะๆ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5332
โพสเมื่อ: Fri Jul 15, 2022 16:46
[RE: สอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนหลอดไฟกลมเพดานครับ]
เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel