BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2022 16:39
[RE: เรียนกีตาร์ออนไลน์ เวิร์คไหมครับ]
กีต้าร์แนะนำไม่ถูก ต้องไปลองจับดูว่าเราถนัดตัวไหน อย่าเกิน 5000 เพราะมันแพงไปสำหรับคนเริ่มต้น
กีต้าร์โปร่งเลือกก่อนเลยครับ จะเล่นแนวเกาสาย หรือ ใช้ปิคกีต้าร์ อย่างนี้ฝึกไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องเรียนตัวต่อตัวค่อยไปเรียนทีหลังได้ครับ จริงๆไม่จำเป็น
พอเราคล่องระดับนึงแล้วเราก็สามารถฝึกเองได้เลย

กลัวจะเบื่อซะก่อนนี่แหละประเด็น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: จะหมัด จะมวย จะกวยไร ก็ว่ามา ไอ่เเม่เย็บ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 11872
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2022 17:33
[RE: เรียนกีตาร์ออนไลน์ เวิร์คไหมครับ]
กีตาร์โปร่งหัดเองเลยครับ

ถ้าจะเอาไปใช้ทำงาน ค่อยไปเรียนครับ เชื่อผม
ผมไปเรียนกีตาร์ไฟฟ้ามา 6 เดือน ว่าจะเอาความรู้ไปใช้ในการทำเพลง + เล่นดนตรีกลางคืน

ตอนนี้ขายอุปกรณ์ไปจะหมดเเล้วฮะ 5555555
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 1648
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2022 19:01
toon09 พิมพ์ว่า:
AIMaMa พิมพ์ว่า:
guitar อะไรครับ โปร่ง รึ ไฟฟ้า?  

โปร่งครับ

1.ไม่ว่าจะคอส์ออนไลน์ หรือเรียนตัวๆ พื้นฐานต้องได้ระดับนึงก่อนครับ ฉะนั้นแนะนำให้เรียนบน youtube ให้นิ้วด้าน พื้นฐานแน่นหรือได้ในระดับนึงก่อน กีต้าร์ไม่ยากครับ แต่คนส่วนใหญ่มักถอดใจไปก่อน

2.Yamaha f310 แพงหน่อยแต่จบนะ (แนะนำให้ไปลองที่ร้าน) ถ้าไม่ไหวหาเป็นมือ 2 ก็ได้ (Marketplace น่าจะมี) หรือไม่ไหวจิงๆก็มีรุ่นที่ 3000+ นิดๆเพราะๆยุคับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel