ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16570
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 15:50
[RE: สอบถามแฟนเชลซีหน่อยครับ เมสัน เมาท์ นี่ ถึงขั้นเป็นตัวห้ามขายของทีมเลยมั้ย]
ยังไงก็ไม่ขายครับ เด็กปั่นสโมสร แล้วเป้นตัวหลักซึ่ง เคสแบบนี้ คนสุดท้ายที่ทำได้ คือ เทอรี่ ครับ

เอาจริง ๆ ถ้าถามว่าโหดไหม ก็แล้วแต่ความคิดคน แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ผมมองว่าน้องมันพัฒนาแบบแปลก ๆ คือ ดันไปอยู่ในมือแลมพาต แล้ว แลมพาต จะให้เล่นเหมือนตัวเอง สมัยเป็นนักเตะช่วงท้าย ๆ

คือจังหวะเกมรุกลอยสูงไปเล่นในกรอบเขตโทษเลย แล้ว เมาท์ มันเลยไปเด่นในจุดนั้น ผมมองว่าถ้ามันพัฒนาไปในทางเดียวกับ เดอบรอย จะมีประโยชน์มากกว่า

เอาจริง ๆ ทุกวันนี้ตำแหน่งของเม้าผมมองว่ามันเฉพาะตัวมาก ๆ ว่าต้องเล่นตรงนั้นละ

แบบที่ท่านบนว่าอะ คือ เมาท์ มันเล่นได้หมดละในแผงกลาง เผลอ ๆ เล่น CM ยังได้เลยเพราะแกขยัน แต่มันไม่สุดซักทางไม่เด่นแบบชุดเจน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Milet..
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 16:06
[RE: สอบถามแฟนเชลซีหน่อยครับ เมสัน เมาท์ นี่ ถึงขั้นเป็นตัวห้ามขายของทีมเลยมั้ย]
ระดับตัวชูโรงนะสำหรับผม

เช่นแต่ก่อนเวลาขายเสื้อตัวที่ยืนจุดเด่นสุด ก็พวกอาซาร์ ต่างๆ ตอนนี้ผมเห็นการจัดวางคือ เม้าท์อยู่ตำแหน่งนั้นเลย

ยังไม่สุดแต่มีอะไรให้ขายเยอะ รวมถึงรายการต่างๆก็จะชอบเอาสตาร์ทีมมาแซวซึ่งเม้าท์กจะได้บ่อยเป็นพิเศษ
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15453
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 16:21
ห้ามขาย เพราะอะไร เพราะว่านักเตะ HG ที่ลงสนามได้ ไม่ใช่ลงทะเบียนไว้ๆให้ครบโควต้ามันก็หายาก

ถึงฟอร์มมันจะไม่สม่ำเสมอ จุดเด่นไม่ชัด แต่เวลามันเข้าฟอร์มมันก็เอาเรื่องอยู่ ที่สำคัญแพสชั่นมันกับทีมเต็มที่มาก

ช่วงฟอร์มจะห่วยจะกากยังไงมันก็วิ่ง วิ่ง วิ่ง หาไม่ได้ง่ายๆด้วยทั้งหมดที่ว่ามา
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3678
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 16:25
ดูจากทรงถ้าแกจะย้ายแกคงไปลีคอื่นนู้นเลยแหละ
เด็กปั้นสโมสรจนก้าวมาเป็นตัวหลักชุดใหญ่
ต่อให้ทีมตกชั้นผมก็ว่าแกไม่ทิ้งทีมนะ
ว่าที่ Mr.Chelsea แน่นอน
0
0

#GLAZEROUT

แข้งบุนเดสลีกา
Status: King Cold ❄
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5978
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 17:00
Mount & Jame = Untouchable Player
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 17:02
ถูกแบนแล้ว
ขายไม่ได้ครับ
เก่ง+หล่อ+ภาพลักษณ์เด็กปั้นสโมสรด้วย

แนวๆเทอรี่ แบบนั้นเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2020
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 17:10
มองในด้านตัวเลขราคา เม้าท์ไม่ได้มีราคาที่ทีมอื่นเตะต้องไม่ได้

ผมให้ราคาอยู่ในช่วง 60-80 จากฟอร์ม สถิติ นักเตะอังกฤษ ตัวจริงทีมชาติ

แต่เชลซีไม่ได้มองที่ตัวเลขราคา เชลซีมองที่คุณค่าอื่นๆในตัวเม้าท์มากกว่า

การที่เป็นปั้นสโมสร ที่ขึ้นมาเป็นตัวหลักได้อย่างสมบูรณ์หลังจากคนสุดท้าย คือ เทอรี่

ถูกเลือกเป็นนักเตะยอดเยี่ยมสโมสร 2 ปีติด นี่คือภาพลักษณ์ในตัวเม้าท์ที่ประเมินค่าไม่ได้

ถึงจะขายเม้าท์ ได้เงินมากกว่าที่ประเมิน แต่เชื่อเลยว่าบอร์ดบริหาร โดนแฟนบอลด่ายับแน่นอน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2300
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 17:15
ผมเห็นคนนี้เล่นแล้ว นึกถึงรูนี้ย์มากๆอะ ถึงจะไม่ได้เล่นกองหน้าเหมือนกัน แต่การวิ่งไม่หมด บู้ทุกดอก ยิงคม

นี้มัน รูนี้ย์ อีกเวอร์ชั่นชัดๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
ตอบ: 19477
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 17:40
ห้ามครับ สำหรับผมนี่คือว่าที่กัปตัน และตำนานสโมสร
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 23545
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 18:45
ระดับเดียวกับโฟเด้น ถ้าพูดถึงเรื่องความสำคัญ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 18:59
mount ฟีล แลมพาร์ด
เจมส์ ฟีล เทอรี่

คือราวๆนั้นแหละสำหรับตอนนี้ คือถ้าขายคงโดนด่าแบบยาวๆแน่
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12675
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 19:24
ใช่คำนี้ได้เลย รอแมนยูกลับมายิ่งใหญ่ก่อนนะค่อยคิดดึงเมาส์
1
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
ตอบ: 8172
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 21:49
สอบถามแฟนเชลซีหน่อยครับ เมสัน เมาท์ นี่ ถึงขั้นเป็นตัวห้ามขายของทีมเลยมั้ย
เชลซี = เมาท์
แมนซิ = โฟเด้น
ลิเวอร์ = TAA
อาเซม่อน = ซาก้า

รายชื่อพวกนี้คือว่าที่ไอค่อนของสโมสรเจนต่อไปแน่นอนครับนอกจากจะเป็นเด็กท้องถิ่นแล้ว ยังเป็นแฟนบอลของสโมสรตัวเองด้วย เชื่อเลยว่าต่อให้มีทีมอยากซื้อจริงๆ พวกนี้ก็ไม่อยากย้ายหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3166
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 22:50
อยากให้ย้ายมาลิเวอร์พูลจริงๆเลยตัวนี้ ชอบๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6684
โพสเมื่อ: Wed Jun 01, 2022 23:46
สอบถามแฟนเชลซีหน่อยครับ เมสัน เมาท์ นี่ ถึงขั้นเป็นตัวห้ามขายของทีมเลยมั้ย
ขนาด untouched ยังมีโดนด่าบ่อยๆเล้ย
ภาพรวมน้องมันแบกทีมอยู่ แต่แค่ยังขาดความคงเส้นคงวา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel