ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2020
ตอบ: 162
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 03:50
ลบยูสทีครับ + ระบาย
จากกระทู้ผมตั้ง “ระบาย”

ตอนนี้ ผอ.ผุ้บริหาร รพ. ติดต่อขอโทษผมแล้วนะครับ
ว่า “รพ.นี้ไม่มีนโยบายให้จอดรถราคาแพงหลังตึก
และจะทำการติดต่อไปเอ้าท์ซอส รพ.เพื่อลงโทษรปภ.
และคุยนโยบายจอดรถก่อน

ซึ่งผมโอเคมาก

แต่ไม่โอเคเลย ที่มาระบาย
แต่สมาชิก ss ด่าทอ” งอแง” “ไม่ทำตามกติการพ”
“เล่น2ยูส”บ้าง ผมพอกันที

ผมขอย้ำอีกครั้งนะครับ “ผู้บริหารรพ.ขอโทษผมเป็นการส่วนตัว

แต่ที่คาใจคือ ss ไม่ตีความที่ผมเล่าเลย
มาโทษผมเสียๆหายๆ

ผมพอแล้วกับสังคมในss คงอ่านอย่างเดียวพอแล้ว

รบกวนลบยูสผมทีครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
MANUTD
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2021
ตอบ: 628
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:37
ถูกแบนแล้ว
Top Comment ลบยูสทีครับ + ระบาย
ไม่เห็นจะต้องให้ลบเลย แค่ปิดไป ไม่ตอบ ไม่เม้นไปซะก็จบ

เหมือนมาตั้งโชว์พาว ว่าตัวเองคิดถูก ทำถูก ขนาด ผอ.รพ. ยังโทรมาขอโทษด้วยตัวเอง

ก็แค่ที่จอดรถ เขาไม่ให้จอดก็รั้นจะจอดให้

คุณไปพูดจาแบบที่ตอบเม้นป่าว แบบนี้ก็วอน ไม่น่าให้จอด ไม่น่าให้ความช่วยเลือ

พูดจาดี ขอเขาอาจจุะมห้ก็ได้

ไม่ว่าจะใคร ตำแหน่งไหน คนทุกอยากได้ยินคำพูดที่ฟังแล้วรื่นหูกันทั้งนั้นแหละ เพราะท่านเองก็ไม่ชอบ

ภาษาที่ใช้ไม่ค่อยน่าฟัง ปัญหามันก็เลยไปกันใหญ่

edit : พวกแก๊งปาหิน หาว่าเป็นพี่รุด คึปะสาทพอกัน

แก้ไขล่าสุดโดย OrangUtanGa เมื่อ Sat Apr 30, 2022 08:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:22
Top Comment [RE: ลบยูสทีครับ + ระบาย]
ผมอ่านกระทู้นี้ นึกถึงตัวผมเองในอดีต ในวันที่ พลังเยอะ ทุกอย่างจัดการได้อยู่หมัด ตามที่ตัวเองคิดทุกอย่าง และทุกๆอย่างที่ผมทำได้ตามที่คาดการ์ณ มันส่งให้ผม อีโก้เพิ่มขึ้นในทุกๆครั้ง จนวันนั้น หลงลืมตัวเอง แต่ระหว่างทางนั้นได้สร้างความเจ็บใจให้ผู้คนรอบข้างหลายๆคน

ยิ่งสูงยิ่งหนาว ยิ่งสูงยิ่งเหนื่อย ยิ่งสูงยิ่งต้องเฟอร์เฟ็ค และยิ่งสูงต้องยิ่งระวังตัว

และในที่สุดผมก็พลาด ตกลงมาจากที่สูงมากๆ และธรรมชาติของมนุษย์ ความ ริษยาในจิตใจของคนเรามีอยู่ในตัว อยู่ที่มากหรือน้อย

ผมโดนทุกๆอย่างถาโถมเข้ามา จากผู้คนที่ผมเคยเหยียบเป็นบันได และพาตัวเองขึ้นไปสูง สูง และสูงเรื่อยๆ

ถึงแม้ผมจะถูกต้อง ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องงานล้วนๆ ถึงแม้ไม่มีเหตุผลส่วนตัวใดๆเลย แต่คนที่โดนนั้น หลายๆคนเค้าไม่สนใจ เค้ารอวันที่เราหลาด และจะเหยียบซ้ำ มากน้อยก็ ลดลั่นกันไปตาม จิตใจคน

ผมเจ็บอยู่ 2 ปีเต็มๆ ปลีกวิเวก และมานั่งคิด จนสุดท้าย ได้คำตอบง่ายๆกับตัวเราเองในหลายๆอย่าง

จะไปอยู่ในจุดนั้นทำไหม เหนื่อยชิบหาย สนุกไหมก็สนุก แต่หลายๆคนเค้าไม่คิดแบบเรา ก็เลยปรับตัวเอง

ชนะไปได้อะไร คุ้มที่จะเสียไหม จากที่แต่ก่อน กุต้องชนะเท่านั้น ปรับให้มันสมดุลขึ้น สุดท้ายผมก็กลับไปมีความสุขขึ้น ถึงแม้จะเหมือนว่า บ้างอย่างเราอาจจะทำไม่สำเร็จบ้าง แต่เหนื่อยน้อยลง สบายใจมากขึ้น

ชนะทุกอย่าง แต่มันก็แลกมาด้วย ต้องพร้อมทุกๆด้าน ระววังตัวตลอด ใครชอบก็ชอบไป

แต่ผมคนนึงละ ที่เลือกจะ

"ชนะแค่บางศึก แล้วมีชีวิตอยู่ ดีกว่าชนะทุกศึก แต่เหลือแค่ชื่อไว้ให้คนสรรเสริญ"

เพิ่มเติม แค่อยากแชร์ ไม่ได้กล่าวเจาะจงแต่อย่างใด
แก้ไขล่าสุดโดย oniznightss เมื่อ Sat Apr 30, 2022 05:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22586
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:22
Top Comment [RE: ลบยูสทีครับ + ระบาย]
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22586
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:22
[RE: ลบยูสทีครับ + ระบาย]
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ผู้เปลี่ยนฐานะเทพเจ้าของจักรพรรดิให้เป็น “คนธรรมดา
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 578
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:23
เวปเล็กๆหน่ะท่าน สังคมในชีวิตจริงท่าน มันกว้างกว่าเวปเล็กๆนี่เยอะ

ท่านไปอยู่ในที่ของท่าน ในสิ่งแวดล้อมของท่าน ในผู้คนที่ตรรกะเหมือนๆท่านเถอะ

อ่อ...ก่อนจากกัน ขอชื่นชมอย่างนึง คนล่ะดับ ผอ โรงบาล ถึงขึ้นมากระซิบขอโทษท่านเป็นการส่วนตัว
ท่าน แมร่ง สุดจัด โคตรแน่ !!!!

แต่หวังว่า ท่านคงพูดดีกับท่าน ผอ ด้วยเหตุและผลนะ คงไม่ไปท้า ผอ โรงบาล หรือ นักเลงใส่เขา เหมือนที่ ท้า ประชากรใน ss นะ

และสุดท้าย ขอให้มีความสุขกับการใช้ชีวิตนะครับผม
ถ้าไม่คิดถึงกันก็ดีไป แต่ถ้าคิดถึงกัน ก็ไม่ต้องแวะเข้ามานะครับ

" เพราะนี่มันก็แค่เวปเล็กๆ ที่มีแต่คอมเม้นไม่สร้างสรรค์ ตามที่ท่านบอกเท่านั้นเอง "
5
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2598
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:31
ได้อ่านมู้นั้นตั้งแต่แรกก่อนอีดิตนะ

เรื่องว่าใครผิดใครถูก ระหว่างจขกม. กะฝั่งรปภ นั่นไม่ใช่ประเด็นเท่าไร
กฏการจอดรถของรพ.นั้น ทุกคนในนี้ก็ไม่มีใครรู้

ประเด็นคือ การใช้คำพูดของท่านกับเพื่อนสมาชิก
ที่พอพูดไม่เข้าหูหน่อย แทนที่จะอธิบายดีๆ

ดันท้าให้ IB ไปคุยส่วนตัว ไปนักเลงใส่เค้า

กระแสมันก็เลยตีกลับน่ะ

3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2021
ตอบ: 628
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:37
ถูกแบนแล้ว
ไม่เห็นจะต้องให้ลบเลย แค่ปิดไป ไม่ตอบ ไม่เม้นไปซะก็จบ

เหมือนมาตั้งโชว์พาว ว่าตัวเองคิดถูก ทำถูก ขนาด ผอ.รพ. ยังโทรมาขอโทษด้วยตัวเอง

ก็แค่ที่จอดรถ เขาไม่ให้จอดก็รั้นจะจอดให้

คุณไปพูดจาแบบที่ตอบเม้นป่าว แบบนี้ก็วอน ไม่น่าให้จอด ไม่น่าให้ความช่วยเลือ

พูดจาดี ขอเขาอาจจุะมห้ก็ได้

ไม่ว่าจะใคร ตำแหน่งไหน คนทุกอยากได้ยินคำพูดที่ฟังแล้วรื่นหูกันทั้งนั้นแหละ เพราะท่านเองก็ไม่ชอบ

ภาษาที่ใช้ไม่ค่อยน่าฟัง ปัญหามันก็เลยไปกันใหญ่

edit : พวกแก๊งปาหิน หาว่าเป็นพี่รุด คึปะสาทพอกัน

แก้ไขล่าสุดโดย OrangUtanGa เมื่อ Sat Apr 30, 2022 08:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23644
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 04:51
ปล่อยวางบ้างก็ดีนะผมว่า นี่ขนาดแค่ในบอร์ดเล็กๆ ท่านก็ยังเอามาตั้งให้เป็นประเด็นอีก

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7728
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:02

เล่าให้ฟัง เพื่อจะฉลาดขึ้นนะ
การจ้าง รปภ.ภายนอก น่ะ ถ้าแจ้งเรื่องว่ามีปัญหากับรปภ. ทางผู้จ้างแทบจะ 100% สั่งลงโทษ รปภ. เอาหน้าไว้ก่อนอยู่แล้ว ต่อให้ รปภ.ถูก100% และเรื่องปัญญาอ่อนแค่ไหนก็ตาม

สมัยยังห้าวๆและกวน ผมเดินห้างฯ และทำผิดระเบียบห้างฯ รปภ.มาเตือน แจ้งไปที่ผู้รับผิดชอบของห้างฯ เขาก็เรียก รปภ.มาขอโทษต่อหน้า และก็ถูกพักงานนะ

อ้อๆๆๆ ไม่ได้ๆๆๆๆ ท่านต้องฟังแค่อะไรที่รื่นหู แม้จะดูไม่ฉลาดหนักแค่ไหนก็ตาม
เปลี่ยนๆๆๆ...สุดยอดเลยท่าน ผ.อ.ถึงกับต้องออกตัวมาขอโทษ เท่สุดๆไปเลย
อย่าไปยอมนะ เอาให้พนักงานไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดตลอดชีวิตไปเลย อย่าแหยแล้วถอยครับ สู้ๆนะ

ปล. Soccersuck มีปุ่ม Log Out กับไม่ได้มีมีดยื่นออกไปจี้คอให้ Log In ตอนเปิดเว็บนะครับ...เผื่อไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Sat Apr 30, 2022 05:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 11533
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:14
มู้ งอแง หาอ่านได้ ลิ้งค์ไหนครับ ย้อนหลัง สิบหน้า หาไม่เจอ
2
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:22
ผมอ่านกระทู้นี้ นึกถึงตัวผมเองในอดีต ในวันที่ พลังเยอะ ทุกอย่างจัดการได้อยู่หมัด ตามที่ตัวเองคิดทุกอย่าง และทุกๆอย่างที่ผมทำได้ตามที่คาดการ์ณ มันส่งให้ผม อีโก้เพิ่มขึ้นในทุกๆครั้ง จนวันนั้น หลงลืมตัวเอง แต่ระหว่างทางนั้นได้สร้างความเจ็บใจให้ผู้คนรอบข้างหลายๆคน

ยิ่งสูงยิ่งหนาว ยิ่งสูงยิ่งเหนื่อย ยิ่งสูงยิ่งต้องเฟอร์เฟ็ค และยิ่งสูงต้องยิ่งระวังตัว

และในที่สุดผมก็พลาด ตกลงมาจากที่สูงมากๆ และธรรมชาติของมนุษย์ ความ ริษยาในจิตใจของคนเรามีอยู่ในตัว อยู่ที่มากหรือน้อย

ผมโดนทุกๆอย่างถาโถมเข้ามา จากผู้คนที่ผมเคยเหยียบเป็นบันได และพาตัวเองขึ้นไปสูง สูง และสูงเรื่อยๆ

ถึงแม้ผมจะถูกต้อง ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องงานล้วนๆ ถึงแม้ไม่มีเหตุผลส่วนตัวใดๆเลย แต่คนที่โดนนั้น หลายๆคนเค้าไม่สนใจ เค้ารอวันที่เราหลาด และจะเหยียบซ้ำ มากน้อยก็ ลดลั่นกันไปตาม จิตใจคน

ผมเจ็บอยู่ 2 ปีเต็มๆ ปลีกวิเวก และมานั่งคิด จนสุดท้าย ได้คำตอบง่ายๆกับตัวเราเองในหลายๆอย่าง

จะไปอยู่ในจุดนั้นทำไหม เหนื่อยชิบหาย สนุกไหมก็สนุก แต่หลายๆคนเค้าไม่คิดแบบเรา ก็เลยปรับตัวเอง

ชนะไปได้อะไร คุ้มที่จะเสียไหม จากที่แต่ก่อน กุต้องชนะเท่านั้น ปรับให้มันสมดุลขึ้น สุดท้ายผมก็กลับไปมีความสุขขึ้น ถึงแม้จะเหมือนว่า บ้างอย่างเราอาจจะทำไม่สำเร็จบ้าง แต่เหนื่อยน้อยลง สบายใจมากขึ้น

ชนะทุกอย่าง แต่มันก็แลกมาด้วย ต้องพร้อมทุกๆด้าน ระววังตัวตลอด ใครชอบก็ชอบไป

แต่ผมคนนึงละ ที่เลือกจะ

"ชนะแค่บางศึก แล้วมีชีวิตอยู่ ดีกว่าชนะทุกศึก แต่เหลือแค่ชื่อไว้ให้คนสรรเสริญ"

เพิ่มเติม แค่อยากแชร์ ไม่ได้กล่าวเจาะจงแต่อย่างใด
แก้ไขล่าสุดโดย oniznightss เมื่อ Sat Apr 30, 2022 05:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6828
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:25
งอแงจริงด้วย
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 12298
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:33
ระบายใน FB ก็ได้ ถถถถ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7728
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 05:54
t o n พิมพ์ว่า:
มู้ งอแง หาอ่านได้ ลิ้งค์ไหนครับ ย้อนหลัง สิบหน้า หาไม่เจอ  

โพสงอแงแบบนี้ แล้วไม่มีคนเข้าข้าง เลยอีดิทหนีไปละครับ

ประมาณว่า รปภ.โรงพยาบาลไม่ให้จอดรถในที่จอดรถมีราคา(มั๊ง) เลยไม่พอใจ
ที่พีคคือ โควทท้าเพื่อนสมาชิกบางท่านให้อินบ็อกซ์หา...ซะงั้น
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3711
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 06:19
บายยยยบบบบ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 5099
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 06:39
เป็นเรื่องน่ายินดีมากๆที่เจ้าของมู้จะไม่เล่น ss และได้รับการลบยูส
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: NOT BAD
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3509
โพสเมื่อ: Sat Apr 30, 2022 06:43
โอ๋น้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel