ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 19619
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 13:39
ครอบครัวที่ลัก Shoplifter หนังญี่ปุ่น สนุกดีครับ เหมาะดูวันหยุดร้อนๆแบบนี้

นอนดูเมื่อคืนกะให้หลับๆไป กลายเป็นตาสว่างแล้วทำเอานอนไม่หลับไปอีก 55+เวรแท้ๆ
ผมให้ 10/10 เลย ชอบมากๆ

ผมโคตรภูมิแพ้หนังแนวนี้เลย นิ่งๆ ไม่มี peakiest point ดำเนินเรื่องไปเรื่อยๆเอื่อยๆ
ชีวิตธรรมดา เรียล สมจริง

ผมดูแบบไม่ได้อ่านรีวิว หรือ ดูตัวอย่างใดๆเลย
แค่เห็นในไอจี ตามพวกเพจหนัง เห็นภาพมันน่าสนใจดี มีดาราดังด้วย Lily Franky น่าจะดังนะ
เพราะคุ้นหน้ามากเหมือนเคยเห็นในหนังฝรั่ง

งานหนังดราม่าเอเชียผมว่าบ้านเราทำได้ถึงกว่าฝรั่ง เพราะมันใกล้ตัวกว่า
สภาพอากาศ บ้านเมือง ภาษา หน้าตา มัน touching ยิ่งกว่า

เปิดเรื่องมาผมนึกว่าจะเป็นหนังแนวปล้น
เพราะพ่อลูกคู่นึงกำลังดอยของจากในซุปเปอมาเก็ตอย่างมืออาชีพ
กลับมาบ้านนั่งกินข้าวกันอย่างมีความสุข ในสภาพครอบครัวที่อยุ่อย่างแออัด
สลัมว่าง่ายๆ มีพ่อ แม่ ลูก หลาน(โคตรสวย) และคุณย่า อีกหนึ่งคน

พอหนังดำเนินไปเรื่อยๆ อะไรๆต่างๆมากมายที่ เราไม่เคยสงสัย กลับทำให้เราสงสัย
แล้วค่อยๆเฉลยไปเรื่อยๆ และมีประเด็นน่าสนใจมากมายที่หนังแสดงออกมา และมาพูดผูกปมท้ายเรื่อง

อยากชวนชาว ss ให้ดูครับ ต้องเอารูปมาล่อซินะ

6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 13:58
[RE: ครอบครัวที่ลัก Shoplifter หนังญี่ปุ่น สนุกดีครับ เหมาะดูวันหยุดร้อนๆแบบนี้]
ไหนๆ จะล้อด้วยรูปแล้ว ขอเป็นนาทีเลยได้ไหมครับ

Spoil

หยอกๆ นะ หนังเรื่องนี้ดีจริง แนะนำเช่นกันฮะ

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9829
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:01
ครอบครัวที่ลัก Shoplifter หนังญี่ปุ่น สนุกดีครับ เหมาะดูวันหยุดร้อนๆแบบนี้
โคราเอดะคือ ผกก เบอร์หนึ่งของผมเลย ถ้าชอบแนวนี้ แนะนำเลยครับ แกจะชอบช้าๆ ภาพ ค่อนข้างสวยแกทำสารคดีมาก่อน
ปล น้องมายุที่เล่นเปนคนสวยนี่เตะตาตั้งแต่ gto ตอนนี้มาสายขายฝีมือเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:10
[RE: ครอบครัวที่ลัก Shoplifter หนังญี่ปุ่น สนุกดีครับ เหมาะดูวันหยุดร้อนๆแบบนี้]
หนังดีจริงครับ ผู้กำกับคนนี้ชอบมาก
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:12
ดูที่แอพไหนครับ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 19619
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:13
Silence พิมพ์ว่า:
ดูที่แอพไหนครับ  

ืnetflix ครับผม
1
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13094
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:29
18+ไหม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 14047
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:30
เรื่องนี้สนุก

ตัวหนังสือก้สนุก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2864
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 14:36
เคยดูแต่หนังฝรั่งชื่อนี้อ่าครับ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2006
ตอบ: 529
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 15:17
ผมดูเรื่องนี้จบ วันต่อมาก็ไปดู parasite ที่โรงหนัง

ช่วงที่ใครๆก็ยกย่อง parasite กันทั้งบ้านทั้งเมือง แต่ผมอินไม่เท่าคนอื่น

มันสุดยอดทั้งสองเรื่องตามรางวัลใหญ่ๆที่ได้กันนั่นแหละ เพียงแต่ผมชอบ shoplifter

มากกว่าจนส่วนตัวรู้สึกว่า parasite จืดลงไปพอสมควรเลย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9896
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 16:00
Koreeda Hirokazu ดีเกือบทุกเรื่อง ชอบตั้งแต่ Nobody Knows แต่รวมๆ แกเหมือนสายคานส์มากกว่าสายฮอลลีวู้ดปะ

ปล. เคยเห็นมีมเอา Koreeda, Bong Joon-ho, คุณอภิชาติพงศ์ กับอั้งลี่ มาล้อ แต่พอจะหาอีกทีหาไม่เจอแล้ว
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9829
โพสเมื่อ: Sun Apr 17, 2022 23:46
Nakhal พิมพ์ว่า:
Koreeda Hirokazu ดีเกือบทุกเรื่อง ชอบตั้งแต่ Nobody Knows แต่รวมๆ แกเหมือนสายคานส์มากกว่าสายฮอลลีวู้ดปะ

ปล. เคยเห็นมีมเอา Koreeda, Bong Joon-ho, คุณอภิชาติพงศ์ กับอั้งลี่ มาล้อ แต่พอจะหาอีกทีหาไม่เจอแล้ว

แกทำสารคดีมาก่อนครับ จะให้มาทำหนังหวือหวาคงยาก
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel