ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 18:49
[RE: สงสัยพวกนักกินจุใน Youtube]
เคยอ่านมุมมืดของคนกินจุโชว์ แต่คงไม่เป็นทุกคนมั้ง เขายัดๆเข้าไปด้วยการฝึก แต่สุดท้ายจะอาเจียนออก

เพราะยัดเข้าไปขนาดนั้น ให้ตายก็ย่อยไม่ทัน

แต่สมัยนี้เขาคงวางแผนแล้วว่า พักท้องวันไหน ถ่ายทำวันไหน ออกกำลังกายเมื่อไหร่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 2060
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 19:09
[RE: สงสัยพวกนักกินจุใน Youtube]
songkrod พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
พูดถึงกินจุ ช่วงนี้ดูน้่องเกาหลีคนนี้ทุกวัน น้องน่ารักดี มีซับอังกฤษ

มีบางคลิป น้องไปกินแบบนี้ 3 มื้อต่อวัน เป็นปกติเลย แถมไม่ค่อยออกกำลังกายด้วย

น้องคนนี้ผมก็ตามดู ละจะมีอีกคนคือ 상해기SangHyuk ไอคนหลังนี่เป็นนักกล้ามแน่นอน เห็นว่าเคยเป็นเทรนเนอร์มาก่อนด้วย เลยไม่แปลก แต่ไอน้องซึยางนี่ดูเหมือนจะไม่ได้ออกกำลังกายใดๆ แต่บอกว่าตัวเองระบบเผาผลาญดี ก็เลยงงๆไม่ค่อยเข้าใจกลไกอะไรจริงๆ

ส่วนใหญ่ที่เห็นคือเป็นนักกล้าม ออกกำลังกายหนักเพื่อให้กล้ามเนื้อเยอะๆและจะได้เผาผลาญอาหารและแคลอรี่ได้ดีและเร็ว + กับฝึกกระเพาะไปด้วยให้ขยายและกินได้เยอะ

แต่เคสของน้อง Tzuyang นี่งงจริง ถ้าอย่างที่น้องพูดน่ะนะว่าไม่ได้ออกำลังกาย  
มันอยู่ที่พันธุ์กรรมร่างกายด้วยครับ พวกรูปร่างร่างกายแบบ ectomorph จะเป็นคนร่างเล็ก ไหล่ไม่กว้าง ร่างกายจะเผาพลาญดี อย่าง แนต eatercnx ก่อนจะเล่นกล้ามนั้นแหละ เป็นรูปร่างที่ผู้หญิงชอบแต่ผู้ชายคงไม่เท่าไรอะ ผมเป็นแบบนี้อยู่ ตัวผอมแต่ไหล่แคบกินน้อยนำ้หนักไม่ขึ้น ต้องกินเยอะกว่าปกติ อยากหุ่นดีเหนื่อยครับคนรูปร่างนี้
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6198
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 21:53
สงสัยพวกนักกินจุใน Youtube
พีทคือธรรมดามากเลยครับ​ ถ้าเทียบกับนักกินจุญี่ปุ่น​ แถมเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ​ ด้วย

ผมไม่รู้ว่าระดับโลกนี่ที่ไหนบ้างนะ​ ไม่ได้ติดตามอะไร​ ตอนแรกคิดว่าพีทนี่กินโคตรเยอะ​ แต่พอเห็นคนญี่ปุ่นกินแล้ว​ เปิดอีกโลกนึงเลย​ คือไม่ได้ใกล้เคียงอะ​ ผมเลยไม่ตามไรแล้ว​ ปรับอารมณ์​ไม่ถูก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2875
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 22:29

ระดับโลกยังไม่ต้องพูดถึง เอาแค่ของคนไทย คลิปนี้ ผมยังสงสัยจิงๆ คุณพีทเค้ากินหมดได้ยังไง ตัวก็ไม่ได้ใหญ่อะไรขนาดนั้น แค่เค้ากินพวกลูกชิ้น อะไรนี้ผมก็คงไม่ไหวแล้ว ใหญ่มาก แต่ต้องมาตามเก็บพวกเส้นอีก ลองดูกันครับ เยอะมากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Rocky10 เมื่อ Sat Mar 26, 2022 22:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 06:20
ถูกแบนแล้ว
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
punthefadd พิมพ์ว่า:
หลักๆก็พรสวรรค์ครับ คือเหมือนมันจะเป็นฮอโมนที่อิ่มมันหายไปมั้งครับ ซึ่งถ้าตัวนั้นไม่มีกะเพาะคนเราก็ก็ยืดได้เรื่อยๆตามการฝึกเลย รวมถึงเวลาถ่ายทำด้วยครับ แต่เอาจริงถ้ามันเว่อเกินไป มันก็อยู่ที่การถ่ายด้วย ถ่าย3-4ชั่วโมงสลับกล้องไปมาพักกองไรงี้ครับ ส่วนตัวผมลากยาวจนจบคลิปไม่ค่อยเกิยชั่วโมงครับ เกินไปก็ไม่ไหว  

ถามตรงๆนะครับ เคยไปหาหมอไหมครับ หรือว่าตรวจทุกเดือนไรงี้อะ
แล้วก็ ตอนมื้อธรรมดาๆ วันทั่วๆไป กินแบบปกติไหมครับ หรือว่ากินเยอะเหมือนเดิม

เพราะถ้ากินปกติ มันจะเอาอะไรไปอิ่ม สงสัย  

ปกติครับ สุขภาพดี ไม่มีไขมันพอกตับ คลื่นหัวใจดี กะเพาะลำไส้ดี หมอถามเลยว่ามาตรวจทำไม ดูไม่มีปัญหาไรเลย แข็งแรงมาก5555555

ปกติผมกินน้อยนะครับ ไม่ได้อดนะแต่ถ้าไม่ได้มีให้กินก็ไม่กินได้อะครับ ชอบกินสลัด ชอบกินปลา ไปกินข้าวกับสาวคือสาวคิดว่าเป็นคนเฮลตี้เ
เลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14487
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 15:10
ผมติดตาม เดอะแฝด สมาชิกบอร์ดนี้อยู่ ชอบดูทานเก่งมากๆ มีคลิปนึงไม่รู้คนไหน กินปีกกลางไก่ แล้วกระดูกลงคอไปเลย สรุป มันออกมาไหมนั่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel