BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3325
โพสเมื่อ: Tue Mar 15, 2022 20:32
[RE: "ผี" พิจารณาแผนปรับปรุงสนาม - อาจทุบโอล แทรฟฟอร์ด]
Woodstock's friend พิมพ์ว่า:
ผมละอิจฉาความเงินถุงเงินถังของแมนยูจริงๆ

หงส์นี่อย่าว่าถึงเรื่องสนาม ต่อสัญญาตัวหลักยังอึนๆกันอยู่เลย  

ความสำเร็จจะนำพากำไรมายังสโมสรของท่าน อดทนอีกหน่อครับท่าน ถ้ายืนระยะความสำเร็จได้ยาวๆก็จะกลายเป็นสโมสรเงินถุุงเงินถังเอง

ส่วนแมนยูผมรอกลับลูปนรกในอดีต รอคนที่เหมาะสมมาเปลี่ยนแปลง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
“ Next season is ours “ Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา
ดาวเตะกัลโช่
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 13668
โพสเมื่อ: Tue Mar 15, 2022 20:33
[RE: "ผี" พิจารณาแผนปรับปรุงสนาม - อาจทุบโอล แทรฟฟอร์ด]
wizmacho พิมพ์ว่า:
ฝั่ง South จะทำไงอ่ะ ติดทางรถไฟเลย นอกจากแมนยูทำทางรถไฟใหม่ให้ ลอดใต้ดินไปงี้หรอ จะขยายฝั่ง SW ก็จะลึกไปแล้วนะ เคยไปคัมป์ นู รู้สึกว่ามันใหญ่ไปอ่ะ ไกล ๆ คือมองไม่เห็นเลย อย่างเวมบลีย์ก็ใหญ่มากแล้ว  

ถ้าไม่มีการดีไซน์ใหม่ แบบต้นร่างเดิม
สมัยยุค 2000 ที่ทีมเราทะยอยปรับปรุงสนามทั้ง 3 ฝั่ง
ก็คือ สร้างอัฒจันทร์คร่อมทางรถไฟครับ โดยมี 2 แบบ
1. ใช้พื้นที่ที่เหลืออยู่ โดยไม่ต้องซื้อที่ดินเพิ่ม
2. ซื้อที่ดินอีกฝั่งของทางรถไฟบางส่วน

*ต้องขออนุญาต สภาเมืองแมนเชสเตอร์ และ การรถไฟของเขา

แต่ยุคนั้นที่ว่ารวยๆ ก็ไปต่อไม่ไหวครับ
เลยหยุดไว้แค่ 3 ฝั่ง เพราะใช้งบเยอะมากในสมัยนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย T e r n G เมื่อ Tue Mar 15, 2022 20:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
#ThankyouSirAlex
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1779
โพสเมื่อ: Tue Mar 15, 2022 20:36
Spoil
RederPool พิมพ์ว่า:
Interface21 พิมพ์ว่า:
คือควรแก้เรื่อง ความสำเร็จในสนามก่อนนะ เพราะถ้ามีความสำเร็จ คนดูก็จะเพิ่มขึ้นเอง ดูอย่างสเปอร์สิ ทำสนามใหม่สนาม 62000 แต่ก็ไม่ค่อยเต็ม

อย่าคิดว่าแค่แฟนเก่าๆก็ไปรอดนะ ตอนนี้เพื่อนๆผมที่เปนแฟนผีอย่าว่าแต่ไปดูในสนามเลย ถ่ายทอด pptv ฟรีๆ ยังไม่ดูกันเลย อย่าเอาแต่จะคิดขยายแต่รายได้ เพราะสุดท้าย ความสุขของแฟนบอลมันไม่ใช่แค่เรื่องหญ้าสวยหรือสนามใหญ่หรอกนะคราบ เวลามันผ่านไปเร็วนะ แปบๆนี่จะสิบปีแล้วนะ 555

น่อลก็สร้างสนามใหม่ แทนไฮบิวรี่นะครับ ผมว่าถ้ารอแบบนั้นก็คงไม่ได้สร้างหรอกครับ มันควรต้องมีการวางแผนควบคู่กันไป สนามก็ส่วนนึง ทีมก็ส่วนนึง ก็พัฒนานส่วนของใครของมันไปนะ  

มันไม่เหมือนกันคราบผม ปืนสนามเดิมจุไม่ถึง 4 หมื่นเลย ...... แล้วส่วนนึงที่ทำให้ปืนเงียบๆมาหลายสิบปีไม่ใช่เพราะเอาตังไปสร้างสนามใหม่จนแวนเกอร์ไม่มีงบซื้อนักเตะหรอกรึครับ .....

zweetlybk พิมพ์ว่า:
คือควรแก้เรื่อง ความสำเร็จในสนามก่อนนะ เพราะถ้ามีความสำเร็จ คนดูก็จะเพิ่มขึ้นเอง ดูอย่างสเปอร์สิ ทำสนามใหม่สนาม 62000 แต่ก็ไม่ค่อยเต็ม

อย่าคิดว่าแค่แฟนเก่าๆก็ไปรอดนะ ตอนนี้เพื่อนๆผมที่เปนแฟนผีอย่าว่าแต่ไปดูในสนามเลย ถ่ายทอด pptv ฟรีๆ ยังไม่ดูกันเลย อย่าเอาแต่จะคิดขยายแต่รายได้ เพราะสุดท้าย ความสุขของแฟนบอลมันไม่ใช่แค่เรื่องหญ้าสวยหรือสนามใหญ่หรอกนะคราบ เวลามันผ่านไปเร็วนะ แปบๆนี่จะสิบปีแล้วนะ 555

มันก็ทำควบคู่กันไปได้นี่ครับถ้าสโมสรมีเงินพร้อมที่จะทำก็ทำไปเถอะ
มันไม่ได้มีกฎข้อไหนห้ามพัฒนาทีมพร้อมๆกับสร้างสนามใหม่นะ

อันนี้ไม่เถียงคราบ ถ้าการต่อเติมจะสามารถทำควบคู่ไปง่ายๆไม่ได้ใช้งบมากจนเกินไป เช่นการต่อเติมแบบที่แล้วๆมา แต่อันนี้การต่อเติมก็ยากและแพงเพราะต้องทำคร่อมทางรถไฟ หรือรื้อสร้างใหม่ทุบสนามที่เคยยิ่งใหญ่มา100กว่าปี เพื่อเพื่มความจุจาก 740000 ไปเปน 8-9 หมื่น โดยเหตุผลว่าสนามมันไม่สวยไม่ทันสมัย

มันไม่เหมือนอาเซนอล ที่เพิ่มจาก 39000 ไปเป็น 60000 อันนั้นเขามีที่นั่งน้อยมาก และเพิ่มมาถึง 50 % แต่ของแมนยูเดิมๆตอนก็มากอยู่แล้ว แต่จะหาโปรเจค ยากมาทำเพื่อเพิ่มสิ่งที่เทพอยู่แล้วให้เทพขึ้นมาอีก 15% แต่แลกกับงบลงทุนผมว่า 1000 ล้านปอนจะได้รึเปล่า แถมยังส่งผลต่อเรื่องอื่นๆ เช่นงบทั้งซื้อตัวทั้งค่าแรง เพื่อเพิ่ม income จากเดิม 15-20 % ทั้งๆที่ควรจะไปแก้ไขเรื่องผลงานในและนอกสนามซึ่งเป็นปัญหาที่แท้จริงก่อนไหม อันนี้คือประเด็นของผมครับ

ถ้ามีเพื่อนคุณทำการเกษตรมีที่ดิน 7.4 ไร่ แต่คุณภาพผลผลิตมันห่วยลงกว่าแต่ก่อนมากๆ แล้วมาถามคุณว่าอยากเพิ่มที่ดินเป็น 8-9ไร่อะ แต่ต้องขายที่เดิมทั้งหมด หาที่ใหม่ หรือต้องทำอาคารเพิ่มเพื่อเพิ่มผลผลิตอีก 1-1.5ไร่ แต่เสียตังมหาศาลสร้างอาคารอีกหลัง หรือจะแนะนำว่า มรึงควรให้ความสำคัญกับคุณภาพผลผลิตมรึงก่อนจะเพิ่มที่ไหมวะ

ประเด็นผมคือให้ความสำคัญกับสิ่งที่สมควรก่อน เพราะเรื่องแต่ละเรื่องที่คุณกำลังทำทั้งผลงานในสนาม และการเติมสนาม มันยากและใช้งบสูงเหมือนการจับปลาไหล จับตัวเดียวก็ยากแล้ว นี่จะจับปลาไหลสองมือ...คิดเอา อันนี้ คหสต นะคราบ ดูน่อลดูสเปอร์ เป็นตัวอย่าง แต่ถ้าอยากเป็น 1 ทั้งหญ้าและสนามก็มาถูกทางแล้วครับ

ยังไงผมก็มองว่าถ้าหากสโมสรมีเงินพอที่จะทำโดยไม่กระทบกับงบประมาณเสริมทัพก็ทำไปเถอะ
เค้าอาจจะสามารถไปหาเงินจากสปอนเซอร์มาเพิ่มอีกก็ได้ทีมการตลาดเค้าหาเงินเก่งอยู่แล้ว
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54519
โพสเมื่อ: Tue Mar 15, 2022 22:42
"ผี" พิจารณาแผนปรับปรุงสนาม - อาจทุบโอล แทรฟฟอร์ด
มะกันมันจะยอมลงทุนเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2010
ตอบ: 667
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 00:35
"ผี" พิจารณาแผนปรับปรุงสนาม - อาจทุบโอล แทรฟฟอร์ด
ดูจากแนวโน้มที่จะให้มี super league โดยอ้างว่าคนยุคใหม่ไม่ชอบดูบอล ผมว่ามันเพี้ยนมากกับการจะสร้างสนามให้ใหญ่ขึ้นให้สวนทางกับกระแสสังคม แปลกดี จริงๆ 60,000 ที่นั่งนี่ก็เยอะมากละนะ
ยกเว้นเสียแต่อยากได้ชื่อเสียงว่ามีสนามใหญ่ นึกเหตุผลอื่นไม่ออกจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel