BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: WE BELIEVE!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 28368
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:25
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
อาจจะเป็นพวกที่เคยมาโลกเมื่อสมัยมายัน แต่ตอนนี้กลับดาวยาว ๆ แล้ว ไม่มาแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:30
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
สิ่งมีชีวิตบนโลกเกิดจากส่วนประกอบธาตุต่างๆที่มีในเอกภพมันก็เท่ากับว่าเอกภพเป็นผู้สร้างสิ่งมีชีวิต เอกภพกว้างใหญ่จะต้องมีสิ่งมีชีวิตแน่นอนขึ้นอยู่กับรูปแบบว่าเป็นสิ่งมีชีวิตรูปแบบไหน ส่วนเรื่องอารยธรรมมันก็เป็นรูปแบบเฉพาะของสิ่งมีชีวิตที่สร้างมันขึ้นมาใครเหนือกว่าด้อยกว่ามันอยู่ที่ว่าใครเป็นฝ่ายตัดสิน
0
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: #Nerazzurri #LFC
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12854
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:40
glassboy พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีอะ พวกที่เจริญมากแล้วมันก็ไม่สนใจเรา
พวกที่เท่าๆเรา ก็หาทางติดต่อเราไม่ได้ เราก็หาทางติดต่อมันไม่ได้
แต่อย่ามาคบค้ากันเลย ผมว่าติดเชื้อแน่ๆ แบบเรื่องนั้นอะที่ทอม ครูซเล่น

เรื่องอะไรหรอครับ น่าสนใจมากๆ
0
0
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:43
Boulevard พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีอะ พวกที่เจริญมากแล้วมันก็ไม่สนใจเรา
พวกที่เท่าๆเรา ก็หาทางติดต่อเราไม่ได้ เราก็หาทางติดต่อมันไม่ได้
แต่อย่ามาคบค้ากันเลย ผมว่าติดเชื้อแน่ๆ แบบเรื่องนั้นอะที่ทอม ครูซเล่น

War of the Worlds
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:43
ถ้าเหมือนสตาร์เทรค เจ้าพวก UFO (ในความเชื่อเรา) อาจเป็นพวกกัปตัน จิมเคิร์ก แบบในหนัง

ซึ่งมีข้อห้ามไม่ให้แทรกแทรงอารยธรรมของดาวดวงอื่นก็ได้นะ เราถึงไม่ได้เห็น มนตด.เป็น ๆ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:44
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
Boulevard พิมพ์ว่า:

War of the Worlds  

ขอบคุณคร้าบ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10554
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:48
คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
มันแนวคิดนึงที่ว่า ความเจริญพวกนี้มันยังไง
1 เราเจริญสุด ไม่มีใครทันเราเลยไม่เจอใคร
2 เค้าไปไหนกันแล้วไม่รู้ ไปมิติที่ 5 6 7 8 เรายังไปไม่ถึงรั้งท้าย
3 ไม่มีใคร มีแค่เราในจักรวาล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 08:51
คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
อาจจะพัฒนาการมันจำกัดเหมือนๆกันนี่ล่ะ

ทฤษฎีผู้สร้าง ก่อกำเนิดอาจจะไม่ต่างกัน

เมื่อเทียบแล้วโลกก็ยังไม่ได้เศษเสี้ยวของจักรวาล

ถ้ามีดาวดวงอื่นก็เป็นไปได้ที่ถูกจำกัดด้วย

พัฒนาการกับเทคโนโลยี ยังไม่สามารถเดินทางชนะเวลาได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เหงา ตัวเท่าบ้าน
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 12209
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 09:28
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
จักรวาลกว้างใหญ่ขนาดที่บอกไม่ได้ว่าสิ้นสุดตรงไหน
นับประสาอะไรกับมนุษย์โลก
ยังไงก็ย่อมมีดาวดวงอื่นที่มีชีวิต
แถมต้องมีวิทยาการล้ำหน้ากว่าเราแน่นอน
ว่าแต่จักรวาลเกิดจากอะไรหน้อ  

เกิดจาก

Spoil
แฮนด์ ล้อ บอดี้ เบาะ เบรค

1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44438
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 09:31
ถ้าวัดจากในหนังโลกน่าจะอุดมสมบูรณ์สุดแล้วมั้งเห็นมาบุกกันแต่โลก 5555
แต่พวกที่มาจากดาวอื่นรู้สึกก้าวหน้าเรื่องเทคโนโลยีกว่าตลอดเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: บุรุษเพศ
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 8019
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 10:58
มีแหละ แต่การเดินทางน่าจะลำบาก
0
0
จิตวิญญาณของการเป็นบุรุษเพศ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10963
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 11:00
ส่วนตัวเชื่อว่ามีแน่นอน

และคิดว่าเจริญกว่าเรามากด้วย

เหตุผลที่เขาไม่มาปรากฏตัวให้เห็น

อาจจะเพราะคิดว่าเราเป็นสปีชีย์ที่ต่ำกว่าเขามาก

และไม่อยากให้เกิดการรบกวนในการดำรงชีวิตของเผ่าพันธ์เรา
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 12055
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 11:00
พวกเขาน่าจะมาทำธุรกิจกับพวกเราบ้างนะ อย่างเช่นซื้อยางพารา
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 11:29
มีแน่นอนครับ

แต่คำว่าเจริญของจักรวาลอื่นอาจไม่เหมือนเราก็ได้ครับ

เช่น ตามขนบพุทธ ตามเจริญในจักรวาลพระศรีอารย์ ความเจริญของเค้าคือทุกคนมีศีล มีแต่คนดี ไม่มีคนพาลเลยสักคน และในมุมของจักรวาลเค้า โลกเราอาจถือกันดารมาก เพราะเต็มไปด้วยคนผิดศืล
0
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 6905
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 11:59
Macallan#18 พิมพ์ว่า:
Nasa ประกาศว่ามี Ufo เเล้วรึเปล่าครับ ไม่เเน่ใจ

ถ้าจริงนั่นหมายความว่า เทคโนโลยีเค้าเหนือกว่าเรามาก  

เพนตากอน
0
0
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel