BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2021
ตอบ: 1566
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:55
คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
เอาความกาว​ ผมว่าถ้าคุยเรื่องนี้ต้องมองไปถึงเรื่อง​ multi verse หรือจักรวาล​คู่ขนานเลย​ ประมาณ​ว่าถ้ามีเทคโนโลยี​ถึงขั้นเราสามารถเดินทางผ่าน​ worm holes มันน่าจะมีโลกคู่ขนานเลยนะ​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4163
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:55
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
มีอยู่แล้ว รอวันได้meeting กันแบบเปิดเผย
จากมีเพื่ออยู่อุดรไรงี้ คงได้มีเพื่อนต่างกาแลคซี่ นานๆได้แวะมาเยี่ยมกันที
เดี่ยวไปรับยาก่อนหมอเรียกแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1653
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:58
คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
โลกเรานี่ขนาดแค่เศษหินของจักรวาล
ผมว่าต้องมีอะไรที่เราคาดไม่ถึงแน่ๆ
เพียงแต่มันไกลกันเกินไปที่จะรับรู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:02
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
อาจจะมีครับ แต่ต่อให้มีคงไม่ถึงขั้นข้ามจักรวาล เดินทางเร็วเหนือแสง ย้อนเวลาอะไรเทือกนั้นได้ ถ้ามีเขาคงมาเจอเราแล้ว

สิ่งมีชีวิตที่ภูมิปัญญาเหนือกว่ามนุษย์แล้วโผล่มาก็จะทำลายโลก คงมีแต่ในคอมมิค และหนังเท่านั้นแหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Stampede เมื่อ Tue Feb 08, 2022 00:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2009
ตอบ: 622
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:03
มี แต่ห่างไกลกันมาก ความเจริญก็เท่าๆ กับดาวโลกนี้แหละ เพราะเกิดขึ้นพร้อมๆ กัน (บิกแบง)
ถ้ามนุษย์โลกยังค้นหาอารยธรรมจากดาวดวงอื่นไม่ได้ ดาวอื่นๆ ก็น่าจะเป็นเช่นเดียวกัน

แต่ก็ไม่แน่ว่าในอีก 5 - 10 ปีข้างหน้าอาจมีข่าวว่าเราสามารถเริ่มติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:06
[RE]คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
ผมว่าที่เราไม่เจอ เพราะว่าโลกของเราไม่มีทรัพยากร ที่เค้าต้องการรึเปล่าครับ

มนุษย์ต่างดาว เค้าอาจจะเจริญมาก จนสามารถสร้างรูหนอนไปไหนมาไหนก็ได้ เพียงแต่ว่าพลังงานที่ใช้ เค้ามีพอ หรือไปหาจากที่อื่นได้ ที่ไม่ใช่โลกของเรา

เพราะฉะนั้นเค้าก็ไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องมาติดต่อกับโลกของเรานี่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 24450
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:07
เคยได้ยินเรื่องที่ว่ามีมนุษย์ต่างดาวแอบอาศัยอยู่ในโลกไหมละครับ คนที่คุณพึ่งเดินเจอที่ตลาดเมื่อเช้า

อาจจะเป็นมนุษย์ต่างดาวปลอมตัวมาก็ได้นะครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11220
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:11
มีแน่นอนคับ ดูได้จากการปรากฏตัวของ ufo ก็ได้ หลังๆทั่วโลกออกมายอมรับว่า ufo มีจริงด้วย แต่ อ.อ้อด ยังบอกเป็นนกอยู่เลย

เรื่องการปรากฏตัวของ ufo ฟังคุณพีท ทองเจือ อธิบายได้น่าสนใจดี คือพวกนี้มันลอยไปลอยมาอยู่บนท้องฟ้าอยู่แล้ว แต่พลางตัวด้วยคลื่นไมโครเวฟ คลื่นก็เหมือนคลื่นโทรศัพท์ พอไปบริเวณที่คลื่นหายเราจึงเห็น ufo ปรากฏตัวได้แว้บๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4051
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:14
Little magic พิมพ์ว่า:
oniznightss พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีครับ

แล้วทำไมเราถึงไม่โดนล่าอนานิคม

เพราะเทคโนลียี ไม่สามารถเอาชนะ เวลาได้

ทำให้การที่จะเดินทางมาล่าเรา มันไม่ใช่ง่ายๆ ต่อให้ พวกเค้าเจริญสุดๆก็ตาม

อาจจะมารูปแบบการสื่อสารอย่างอื่น แต่การที่จะยกมาแบบเป็นรูปร่างเลย มันยาก ต้องเอาชนะเวลาให้ได้

ผมมองอีกแง่นะต่อให้มาถึงได้ที่เราไม่โดนล่าอนานิคมอาจเพราะด้วยอารยธรรมที่เจริญมากทำให้มีหน่วยงานหรือข้อตกลงที่ซับซ้อนเรื่องสิทธิหรืออะไรทำให้ไม่มีการล่าอนานิคมเกิดขึ้น อย่างมนุษย์เองยิ่งพัฒนาไปเท่าไรเรื่องพวกนี้ก็พัฒนาตามมากขึ้น ภาพใหญ่ก็สงครามโลกครั้งที่1ทำให้มีการตั้งสันนิบาติชาติ พอเกิดสงครามโลกครั้งที่2ทำให้เกิดสหประชาชาติ หรือการเหยียดผิวหรือความไม่ยอมรับความแตกต่างที่สมัยก่อนมีเเทบปกติ แต่สมัยนี้หลายอย่างพัฒนาขึ้นทำให้คนใส่ใจพวกสิทธิหรือความเท่าเทียมมากขึ้น คิดอีกทีผมมองเหมือนว่าพวกเขาอาจมองเราแบบอินเดียกับเกาะเซนติเนลก็ได้ ที่ไม่ให้มาคุกคามเราเพราะมองเราเป็นคนเถื่อนล้าหลัง  

มุมนั้น อาจจะมีหน่วยงานระดับจักรวาล ที่ ควบคุม พวกที่ วิวัฒไปมากๆแล้ว ด้วยอีกที แล้วทำไหม โลกถึงไม่ได้รับการติดต่อมา ก็เพราะอาจเพราะโลก เหมือนเเด็กทารกเท่านั้น ก็เป็นไปได้ เค้าจึงปล่อยให้เราเติบโตไปก่อน แต่พอถึงจุดนึง เมื่อเรา พัฒนาไปถึงจุดที่ พวกนั้นมองว่า เราอาจจะไปคุกคามอารยธรรมอื่นๆได้ ก็จะเข้ามาควบคุมโลก ในตอนนั้น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5826
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:14
เคยเล่นยูริป่ะครับ ที่เค้าตีกันจนเหลือ รถบ้าน แค่คันเดียว แล้วไปหนีไปซ่อน ไปสร้างฐานใหม่ที่ไกลๆสงครามอะ

เราอาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้นะ เป็นสิ่งมีชีวิตกลุ่มที่หนีสงครามมาในกาแลคซี่ที่ไกลแบบไกลโพ้นไปเลย ในซอกหลืบที่ทั้งกาแลคซี่ อาจจะไม่มีสิ่งมีชีวิตอื่นแล้วเลยก็ได้ นั่นก็คือ กาแลคซี่เรา แล้วมาสร้างอารยธรรมที่นี่ ที่ดาวโลก

มาแบบไม่มีใครรู้ มาตั้งรกรากเงียบๆ เราก็เลยยังไม่เจอสิ่งมีชีวิตจากดาวอื่นซักที เพราะมันโคตรไกลกันมากๆ กาวพอมะ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 999
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:16
มีครับ อาจจะคล้ายๆเรื่อง foundation แต่ละดาวก็มีความเจริญต่างกัน มีการวาร์ปไปมาหาสู่กัน มี hari seldon อยู่บนดาวไหนซักดวง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 2068
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:18
ผมอยากรู้เรื่องสภาพอากาศอ่าครับ ว่าดาวที่อยู่ห่างไกลดวงอาทิตย์มากๆจะเป็นยังไงหนอ จะหนาวแค่ไหน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 2224
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:28
ผมว่ามีแต่ไม่มีดาวดวงไหนทลายกำแพง speed of light ได้เลยทำให้ติดต่อข้ามดาวกันไม่ได้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 15895
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:30
มีแหละมั่ง ดาวมีมากกว่า เม็ดทรายอีก มันจะมีแค่เราโดยบังเอิญจริงๆน่ะหรอ ฮ่าๆๆๆ

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9868
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:36
[RE]คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ
เราอาจนะเป็นมนุษย์ต่างดาวของโลกใบนี้ก็ได้นะครับ

พวกเราเมพเกินสัตว์อื่นๆบนโลกเลยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel