BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25759
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:25
คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ

แต่ละท่านคิดว่าไงครับ คิดว่ายังมีดาวอื่นๆ ที่พอๆ กับโลก หรือแซงหน้าโลกเราไปแล้ว

หรือคิดว่าโลกเรานี่แหละเจริญสุดๆ แล้วในจักรวาล
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Mon Feb 07, 2022 23:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:27
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
ผมมองว่าอาจจะห่างกันไม่มาก ในระแวกใกล้ ๆ เพราะถ้าเค้าเจริญมากกว่าเราหลายสิบเท่า น่าจะโดนล่าอาณานิคมไปแล้ว กาวล้วน ๆ
3
0
ฉันจะไม่ทน !
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:28
[RE: คิดว่าในจักรวาล มีดาวอื่นๆ ที่เจริญเทียบเท่าโลก หรือมากกว่าโลกไหมครับ]
ผมว่ามีอะ พวกที่เจริญมากแล้วมันก็ไม่สนใจเรา
พวกที่เท่าๆเรา ก็หาทางติดต่อเราไม่ได้ เราก็หาทางติดต่อมันไม่ได้
แต่อย่ามาคบค้ากันเลย ผมว่าติดเชื้อแน่ๆ แบบเรื่องนั้นอะที่ทอม ครูซเล่น
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

ดาวเตะลา ลีกา
Status: นอนดีก่า
เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 10560
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:28
มีแน่นอน
เราไม่ได้อยู่คนเดียวในจักรวาลแน่ๆ
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: In The Name Of The Emperor, I Cast You DOWN!
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 24421
โลกเรายังมีได้ ที่อื่นอันไกลโพ้นก็น่าจะมีเหมือนกันครับ

นี่ถ้าเราไปดาวพฤหัสแล้วลูบแท่งหินสีดำ เค้าอาจจะปรากฎตัวให้เห็น
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16620
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:31
ต้องมี

เราไม่ใช่หนึ่งเดียวในจักรวาลอยู่แล้ว

อาจจะเพราะเทคโนโลยีเราต่ำเกินเลยหาไม่เจอ หรือไม่ก็โลกอยู่ในพื้นที่กันดารเกินเค้าเลยไม่มากัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:32
ถูกแบนแล้ว
จักรวาลมีเป็นล้านๆกาแล็คซี่ น่าจะมีแหละครับอารยธรรมที่เกิดก่อนมนุษย์รวมทั้งเผ่าพันธุ์ที่ฉลาดกว่ามนุษย์ มันจินตนาการไม่ออกอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4050
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:34
ผมว่ามีครับ

แล้วทำไมเราถึงไม่โดนล่าอนานิคม

เพราะเทคโนลียี ไม่สามารถเอาชนะ เวลาได้

ทำให้การที่จะเดินทางมาล่าเรา มันไม่ใช่ง่ายๆ ต่อให้ พวกเค้าเจริญสุดๆก็ตาม

อาจจะมารูปแบบการสื่อสารอย่างอื่น แต่การที่จะยกมาแบบเป็นรูปร่างเลย มันยาก ต้องเอาชนะเวลาให้ได้

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22712
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:35
มีอยุ่แล้ว

แต่อยากรุ้ทำไมดาวอื่นยังไม่มาหาเรากันนะ

หรือสุดท้ายแล้วมันตันที่หาพวกการเดินทางข้ามอวกาศไกลๆกันไม่ได้จริงๆ

เหมือนแบบมันตันแล้วจริงๆ ต่อให้พัฒนาแค่ไหนเพราะว่าวัตถุดับมันมีแค่เท่านี้ หารูหนอนไรงี้ไม่มีจริง
4
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 1171
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:41
มีอยู่แล้ว คิดดูว่า แค่กาแลกซี่ ทางช้างเผือกเราก็มีดาวเป็นแสนล้านดวง แล้วจักรวาลมีอีกไม่รู้กี่ล้านกาแลกซี่

มันต้องมีดาวที่เหมาะกับการเจริญเติบโตของสิ่งมีชีวิตบ้างหละ แต่ปัญหาคือมันเดินทางหากันไม่ได้ เพราะไม่มีอะไรที่เคลื่อนที่ได้เร็วกว่าแสง ขนาดเร็วเท่าแสงยังต้องใช้เวลาเป็นร้อย เป็นพันปี กว่าจะเดินทางถึง
4
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 4367
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:43
Nasa ประกาศว่ามี Ufo เเล้วรึเปล่าครับ ไม่เเน่ใจ

ถ้าจริงนั่นหมายความว่า เทคโนโลยีเค้าเหนือกว่าเรามาก
0
0
JKJ
นักเตะเทศบาล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 16095
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:43
ผมนี่อยากให้มาไทยตอนนี้เลย อยากรู้จะรับมือกับมนุษย์ยังไง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16620
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:44
Macallan#18 พิมพ์ว่า:
Nasa ประกาศว่ามี Ufo เเล้วรึเปล่าครับ ไม่เเน่ใจ

ถ้าจริงนั่นหมายความว่า เทคโนโลยีเค้าเหนือกว่าเรามาก  

ขอซื้อซักลำ มีแบบผ่อน 0% ปะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 8127
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:49
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
มีอยุ่แล้ว

แต่อยากรุ้ทำไมดาวอื่นยังไม่มาหาเรากันนะ

หรือสุดท้ายแล้วมันตันที่หาพวกการเดินทางข้ามอวกาศไกลๆกันไม่ได้จริงๆ

เหมือนแบบมันตันแล้วจริงๆ ต่อให้พัฒนาแค่ไหนเพราะว่าวัตถุดับมันมีแค่เท่านี้ หารูหนอนไรงี้ไม่มีจริง  

เป็นไปได้ทั้งมี และ ไม่มีอะผมว่านะ

ตอนนี้เราอาจจะเป็นดาวที่เจริญที่สุดในจักรวาลก็ได้ใครจะไปรู้ เนื่องด้วยระยะห่างระหว่างดาว มันมีเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง ใช่ว่าดาวจะเวลาเดินไปพร้อมๆกัน

เช่น ดาว A กับ ดาว B

ดาว A มีได้โนเสาร์ B มีแต่ภูเขาไฟ > ดาว A กำเนิดสิ่งมีชีวิตภูมิปัญญา B มีไดโนเสาร์ > ดาว A ท่องอวกาศ B กำเนิดสิ่งมีชีวิตภูมิปัญญา > ดาว A ใช้ทรัพยากรหมดดาว ย้ายถิ่นฐานเริ่มต้นใหม่ B ท่องอวกาศ

ถ้าลองดูดีๆ ตอนดาว A ท่องอวกาศอาจจะไปเจอ ดาว B ที่ตอนนั้นยังเป็นลิงกันอยุ่เลยก็ได้ หรือ ดาว B ท่องอวกาศแล้วไปค้นดาวเก่าของดาว A ซึ่งเคยเป็นดาวที่เจริญมากๆเป็นดาวร้าง ก็ได้

ปล.ผมมั่ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:53
ถูกแบนแล้ว
oniznightss พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีครับ

แล้วทำไมเราถึงไม่โดนล่าอนานิคม

เพราะเทคโนลียี ไม่สามารถเอาชนะ เวลาได้

ทำให้การที่จะเดินทางมาล่าเรา มันไม่ใช่ง่ายๆ ต่อให้ พวกเค้าเจริญสุดๆก็ตาม

อาจจะมารูปแบบการสื่อสารอย่างอื่น แต่การที่จะยกมาแบบเป็นรูปร่างเลย มันยาก ต้องเอาชนะเวลาให้ได้

ผมมองอีกแง่นะต่อให้มาถึงได้ที่เราไม่โดนล่าอนานิคมอาจเพราะด้วยอารยธรรมที่เจริญมากทำให้มีหน่วยงานหรือข้อตกลงที่ซับซ้อนเรื่องสิทธิหรืออะไรทำให้ไม่มีการล่าอนานิคมเกิดขึ้น อย่างมนุษย์เองยิ่งพัฒนาไปเท่าไรเรื่องพวกนี้ก็พัฒนาตามมากขึ้น ภาพใหญ่ก็สงครามโลกครั้งที่1ทำให้มีการตั้งสันนิบาติชาติ พอเกิดสงครามโลกครั้งที่2ทำให้เกิดสหประชาชาติ หรือการเหยียดผิวหรือความไม่ยอมรับความแตกต่างที่สมัยก่อนมีเเทบปกติ แต่สมัยนี้หลายอย่างพัฒนาขึ้นทำให้คนใส่ใจพวกสิทธิหรือความเท่าเทียมมากขึ้น คิดอีกทีผมมองเหมือนว่าพวกเขาอาจมองเราแบบอินเดียกับเกาะเซนติเนลก็ได้ ที่ไม่ให้มาคุกคามเราเพราะมองเราเป็นคนเถื่อนล้าหลัง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel