BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 6118
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 16:58
[RE: ฮาตาเกะ คาคาชิ นินจาโคตรเก่ง ที่โดนแฟนนารูโตะเนิฟประจำ]
ผมว่าแกคือหนึ่งในที่สุดของมนุษย์ธรรมดา ที่ไม่ได้มีพลังของเทพแบบพวกตัวละครหลัก คิดว่าถ้าเอามันสมองกับบุคลิก แกไปใส่ในร่างซาสึเกะหรือนารูโต๊ะ การ์ตูนเรื่องนี้น่าจะจบเร็วกว่านี้
แก้ไขล่าสุดโดย EnJoYzA เมื่อ Sun Jan 02, 2022 16:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: XAVI Out
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6454
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 17:06
[RE: ฮาตาเกะ คาคาชิ นินจาโคตรเก่ง ที่โดนแฟนนารูโตะเนิฟประจำ]
Jovaan พิมพ์ว่า:
กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
กระสอบทรายก็คือกระสอบทรายครับ

เป็นคาเงะที่อ่อนพอๆกับซึนาเดะเลย
เป็นคนที่แบบในภาพจำของผมคือ

โดนกระทืบทั้งเรื่อง ตอนจบได้เป็นโฮคาเงะ เฉย
ทำเอาผมหมดศรัทธาในตำแหน่งเหมือนกันนะ
ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ผิดหวังในฝีมือของซึนาเดะมาแล้ว 1 รุ่น

แสดงว่าเข้ากระทู้มาไม่ได้อ่านแหละ ไม่ก็อ่านผ่านๆ พอละ ไม่เชื่อ ไม่จริง ภาพจำไม่ใช่แบบนี้ ก็ตามนั้นครับ  

อ่านครับ

แล้วที่ผมบอกไม่จริงรึไง
ก็ภาพรวมมันเป็นแบบนั้นจริงๆ ถามคนสัก100คน
จะมีสักกี่คนที่บอกว่า คาคาชิไม่ใช่กระสอบทราย

คาคาชิก เปรียบได้กับเบจิต้า สโมคเกอร์ อาจารย์อีเรดเซอนั่นแหละ
ตัวละครพวกนี้ไม่ได้มีข้อครหาเรื่องความเก่งหรอก
แต่บทมันมาให้โดนกระทืบจริงๆ หนีไม่พ้นหรอก
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9659
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 17:10
ฮาตาเกะ คาคาชิ นินจาโคตรเก่ง ที่โดนแฟนนารูโตะเนิฟประจำ
แกเก่งมากๆเลยแหละ ที่ในเรื่องคือเจอแต่พวกโหดๆของโลกนินจา ยิ่งตอนท้ายโตะกับเกะ พลังก็เว่อวังออกนอกโลกกันไปแล้ว เลยทำให้จารย์คาคาชิแกดูธรรมดาไปเลย ทั้งๆที่เทียบสเกลปกติแกคือเก่งมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 17:36
แน่นอนว่าโคตรเก่ง แต่ถามว่าแล้วมีคนเก่งกว่าเค้ากี่คน

ถ้าให้คาคาชิโคตรสุดแล้วไอ้พวกที่ว่านั่นให้เรียกว่าอะไร

0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: たぶん
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6234
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 17:52
ชอบกลับไปดูตอนเก่าๆของ คาคาชิกับอิทาจิมากสุด
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: I Support LFC.
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5904
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 18:07
[RE]ฮาตาเกะ คาคาชิ นินจาโคตรเก่ง ที่โดนแฟนนารูโตะเนิฟประจำ
เพิ่มเติม ตัดสายฟ้ามาใช้ได้สมบูรณ์ตอนมีเนตรวงแหวนแล้วนะ เพราะต้องเคลื่อนไหวเร็วมากๆ
ตาธรรมดามองไม่ทันจะเห็นภาพเบลอขณะเคลื่อนที่

พอไม่มีเนตรวงแหวนแล้ว คาคาชิก็ใช้ตัดสายฟ้าไม่ได้อีก(ไม่ใช้อีก) เลยพัฒนาวิชาต่อเป็นอัสนีม่วงในโบรูโตะแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19238
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 18:26
[RE]ฮาตาเกะ คาคาชิ นินจาโคตรเก่ง ที่โดนแฟนนารูโตะเนิฟประจำ
คาคาชิ เอาจริงๆถ้าสู้1-1 สามารถชนะจิไรยะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะท้ายซอย
Status: it's so bad it's good
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 18:29
แกทั้งเก่งทั้งเท่เลยสำหรับผม ไม่อยากให้ใครเนิฟแกอ่ะ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm pickle rickkk
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 4385
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 18:56
pongnares3 พิมพ์ว่า:
คาคาชิ เอาจริงๆถ้าสู้1-1 สามารถชนะจิไรยะได้  
ไม่ชนะ จิไรยะสู้เพน6คนด้วยตัวคนเดียว ยังยื้อไว้ได้ตั้งนาน คาคาชิ สู้2คน ยังไม่ไหว แถมมีพวกมาช่วยอีกก็ยังไม่ไหว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2021
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 20:46
ถูกแบนแล้ว

เป็นคาเงะที่อ่อนพอๆกับซึนาเดะเลย

โดนกระทืบทั้งเรื่อง ตอนจบได้เป็นโฮคาเงะ เฉย
ทำเอาผมหมดศรัทธาในตำแหน่งเหมือนกันนะ
ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ผิดหวังในฝีมือของซึนาเดะมาแล้ว 1 รุ่น

แสดงว่าเข้ากระทู้มาไม่ได้อ่านแหละ ไม่ก็อ่านผ่านๆ พอละ ไม่เชื่อ ไม่จริง ภาพจำไม่ใช่แบบนี้ ก็ตามนั้นครับ  

อ่านครับ

ก็ภาพรวมมันเป็นแบบนั้นจริงๆ ถามคนสัก100คน
จะมีสักกี่คนที่บอกว่า คาคาชิไม่ใช่กระสอบทราย

คาคาชิก เปรียบได้กับเบจิต้า สโมคเกอร์ อาจารย์อีเรดเซอนั่นแหละ
ตัวละครพวกนี้ไม่ได้มีข้อครหาเรื่องความเก่งหรอก
แต่บทมันมาให้โดนกระทืบจริงๆ หนีไม่พ้นหรอก

ตอนแรกท่านบอกคาเงะที่อ่อน ผิดหวังกับซึนาเดะ หมดศรัทธากับคาเงะ

มาตอนนี้บอกไม่มีครหาความเก่ง ผมว่าท่านงงๆในตัวเองนะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: XAVI Out
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6454
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 20:50

อ่านครับ

ตอนแรกท่านบอกคาเงะที่อ่อน ผิดหวังกับซึนาเดะ หมดศรัทธากับคาเงะ

มาตอนนี้บอกไม่มีครหาความเก่ง ผมว่าท่านงงๆในตัวเองนะครับ  

ก็คือเก่งไงครับ เก่งแต่ก็ยังเป็นกระสอบในเรื่องอยู่ดีนั่นแหละ

ก็เหมือนเบจิต้า ใครว่าเบจิต้าไม่เก่งบ้าง
แต่แพ้ทุกตัวนะแพ้เซล แพ้บู แพ้ฟรีซเซอร์

เก่งในมุมของตัวละครไงครับ
แต่ในเรื่องเก่งไหม ก็ไม่ได้เก่งในเรื่องไง
ไม่งั้นจะแพ้แทบทุกตัวที่พระเอกชนะได้ไง
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เต็นคือ..เมโลดี้
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Mon Jan 03, 2022 01:53

ซึ่งถ้าถามว่าโอโรจิมารุเก่งแค่ไหน จิไรยะก็ไม่เคยชนะอ่ะครับ ดิสคัสชั่นบอกนอกนี่คือ Prime Orochimaru น่าจะตบ Prime Itachi ด้วยซ้ำครับ

จริงหรอครับท่าน ผมมองว่าช่วงพีคยังไงโอโรก็ไม่น่าเหนือกว่าอิทาจิได้เลยนะครับ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jan 03, 2022 02:03
ถูกแบนแล้ว
Pakchii พิมพ์ว่า:

ซึ่งถ้าถามว่าโอโรจิมารุเก่งแค่ไหน จิไรยะก็ไม่เคยชนะอ่ะครับ ดิสคัสชั่นบอกนอกนี่คือ Prime Orochimaru น่าจะตบ Prime Itachi ด้วยซ้ำครับ

จริงหรอครับท่าน ผมมองว่าช่วงพีคยังไงโอโรก็ไม่น่าเหนือกว่าอิทาจิได้เลยนะครับ

งั้นเราลองคิดกันใหม่นะครับ สมมุติสู้กันถึงตาย ไม่มีความบ้าในพลังเนตรวงแหวนมาผสม

อิทาจิ แทบไม่มีวิชาใหญ่อันไหนฆ่า มันดะ ได้เลยนะ หรือจะงูยักษ์ตัวอื่นๆ ถ้าต้องใช้เทวีสุริยาฆ่าต่อตัวก็ลากเลือดละครับ เพราะอิทาจิเนี่ย จักระน้อยธรรมชาติครับ ต่างกับ คาคาชิ ที่จริงๆแล้วจักระเยอะ แต่ร่างกายไม่เข้ากับเนตรวงแหวนแค่นั้น จบภาคหลักมา คาคาชิ นี่ใช้คาถากระจุย เพราะฉะนั้น อิทาจิ จะไม่เก่งในสเกลต่อสู้ใหญ่ๆ หรือ การปิดบัญชีหมู่ครับ

ต่อมา โอโรจิมารุ ตายยากมาก มีไพ่ตายซ่อนไปมาไม่แพ้อิทาจิ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ตายเลย พอจะตายก็แค่ลอกคราบหนี แถมคาถาลวงตาก็ไม่น่าใช้กับโอโรได้ผลด้วย เพราะแกมีงูคอยปลุกหรือคลายได้ รวมไปถึง วิชาเซียนขั้นต้น (ที่ซาสึเกะโดนอักขระนั้นแหละครับ มันคือวิชาเซียนที่แกได้มาจาก จูโกะ พลังอักขระถือเป็นหนึ่งในวิชาเซียน)

สุดท้าย แกมีเซลล์รุ่นที่ 1 อยู่ด้วย คงไม่ต้องสาธยายความโกง คนที่ฆ่า คาเสะคาเงะ กับ โฮคาเงะ ที่เก่งสุดในประวัติศาสตร์ ได้ คงไม่ต้องสาธยายต่อ

เอาง่ายๆว่า ถ้าไม่ติดเรื่องความบ้าส่วนตัว อิทาจิ ก็ไม่ได้กินแกง่ายๆครับ ถึงไม่ชนะก็คงไม่แพ้อ่ะ อันนี้แค่คร่าวๆที่แฟนนารูโตะเขาเจาะกันนะท่าน ต้องไปนั่งไล่หาอ่านครับ แกเป็นอีกคนที่โดนกินแขนละอ่อนไปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Jovaan เมื่อ Mon Jan 03, 2022 02:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เต็นคือ..เมโลดี้
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Mon Jan 03, 2022 14:05

งั้นเราลองคิดกันใหม่นะครับ สมมุติสู้กันถึงตาย ไม่มีความบ้าในพลังเนตรวงแหวนมาผสม

อิทาจิ แทบไม่มีวิชาใหญ่อันไหนฆ่า มันดะ ได้เลยนะ หรือจะงูยักษ์ตัวอื่นๆ ถ้าต้องใช้เทวีสุริยาฆ่าต่อตัวก็ลากเลือดละครับ เพราะอิทาจิเนี่ย จักระน้อยธรรมชาติครับ ต่างกับ คาคาชิ ที่จริงๆแล้วจักระเยอะ แต่ร่างกายไม่เข้ากับเนตรวงแหวนแค่นั้น จบภาคหลักมา คาคาชิ นี่ใช้คาถากระจุย เพราะฉะนั้น อิทาจิ จะไม่เก่งในสเกลต่อสู้ใหญ่ๆ หรือ การปิดบัญชีหมู่ครับ

ต่อมา โอโรจิมารุ ตายยากมาก มีไพ่ตายซ่อนไปมาไม่แพ้อิทาจิ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ตายเลย พอจะตายก็แค่ลอกคราบหนี แถมคาถาลวงตาก็ไม่น่าใช้กับโอโรได้ผลด้วย เพราะแกมีงูคอยปลุกหรือคลายได้ รวมไปถึง วิชาเซียนขั้นต้น (ที่ซาสึเกะโดนอักขระนั้นแหละครับ มันคือวิชาเซียนที่แกได้มาจาก จูโกะ พลังอักขระถือเป็นหนึ่งในวิชาเซียน)

สุดท้าย แกมีเซลล์รุ่นที่ 1 อยู่ด้วย คงไม่ต้องสาธยายความโกง คนที่ฆ่า คาเสะคาเงะ กับ โฮคาเงะ ที่เก่งสุดในประวัติศาสตร์ ได้ คงไม่ต้องสาธยายต่อ

เอาง่ายๆว่า ถ้าไม่ติดเรื่องความบ้าส่วนตัว อิทาจิ ก็ไม่ได้กินแกง่ายๆครับ ถึงไม่ชนะก็คงไม่แพ้อ่ะ อันนี้แค่คร่าวๆที่แฟนนารูโตะเขาเจาะกันนะท่าน ต้องไปนั่งไล่หาอ่านครับ แกเป็นอีกคนที่โดนกินแขนละอ่อนไปเลย

นั่นแหละครับที่ท่านบอกไม่ชนะแต่ก็คงไม่แพ้
แต่ถึงขนาดไปตบอิทาจิได้เนี่ยผมยังมองไม่เห็นภาพนี้เลยว่าโอโรจะเอาแกลงได้ยังไง ไม่งั้นก็คงได้ร่างอิทาจิไปนานแล้ว

ส่วนเรื่องมันดะ ผมว่าดาบของเทพวายุแกน่าจะเอาอยู่นะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jan 03, 2022 14:12
ถูกแบนแล้ว

นั่นแหละครับที่ท่านบอกไม่ชนะแต่ก็คงไม่แพ้
แต่ถึงขนาดไปตบอิทาจิได้เนี่ยผมยังมองไม่เห็นภาพนี้เลยว่าโอโรจะเอาแกลงได้ยังไง ไม่งั้นก็คงได้ร่างอิทาจิไปนานแล้ว

ส่วนเรื่องมันดะ ผมว่าดาบของเทพวายุแกน่าจะเอาอยู่นะครับ  

เอา Prime Itachi ลงไม่ใช่ความเห็นของผมครับ เป็นความเห็นหลายๆคนของบอร์ดนอก ซึ่งผมเคารพมันนะ ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ โอโรยังมีคาถาผนึกอีกเยอะ เช่น งูแฝดแลกชีวิต ตายคู่ไปเลย หรือถ้าเอาแบบโกงๆก็ สัมภเวสีคืนชีพ นั่นแหละ ไม่ใช่รุ่นพี่ที่ 3 ก็ไม่รู้ว่าใครจะชนะรุ่น 1,2 พร้อมกันได้

ส่วนเรื่องเทพวายุอาจจะตบมันดะได้ แต่งูยักษ์ของโอโรยังมีอีกเป็นร้อย บวกกับ คาถาโล่ยักษ์ ราโชมอน นี่ก็ไม่ได้พังง่ายๆ ผมว่าขึ้นอยู่กับจังหวะหลายๆอย่างครับ ยังไงอิทาจิก็ถือระดับ S+ คนนึงของเรื่อง เก่งจนเป็นคนเดียวที่แก้สัมภเวสีคืนชีพได้นี่ก็บอกอะไรได้หลายๆอย่าง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel