ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4962
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:00
จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?
ผมเป็นคนหนึ่งที่เสพผลงานเพลง และตัว MV

ยอมรับเลยว่าน้องเขามีการแสดงที่ดีนะ ส่วนตัวชอบในการเล่น MV เลย

แต่ก็ต้องอวยว่าคนเขียนบท สคริปทำงานได้ดีด้วย เลยส่งให้ออกมาดี

กลับมาเรื่องคอนเทนต์ก่อน เคยเห็นหลายๆ MV น้องชอบไปโพสขอบคุณในช่อง

เคยตามไปส่องไม่ได้ลงลึก รู้สึกเฉยๆ ไม่ได้ชอบในตัวคอนเทนต์ที่น้องเขาทำอะไรเลย

ออกแนวรู้สึกว่าน้อง wanabe มากกว่าการเป็นธรรมชาติเสียมากกว่า

แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่า เขามีสเน่ห์ในเรื่องหน้าตาและรูปร่างผิวพรรณ ของเขา

แค่ชอบผลงานการแสดงนั้นแหละ พอมามีดราม่าไล่ดูเรียงๆเรื่อยๆ

โอ้ ความรู้สึกเปลี่ยนไปเลย จากที่ใช้คำว่าปลื้ม อินกับการแสดงในบทบาท

ตอนนี้ลดลงไปมากเลยฮะ mind set แย่มากๆเลย

คนทำงานพวก ครีเอท นี้น่าจะเข้าใจอารมณ์เป็นอย่างดี

วงการตอนนี้ค่อนข้างต่ำเตี่ยเรี่ยดินมากๆ เด็กจบใหม่โดนจ้างงานราคายังกับซื้อมาม่า ก็เยอะ

พวก เพื่อนกัน ทำให้ฟรีมีอีกไม่น้อย

แถมคนเก่าๆยังโดนลูกค้า พูด ว่าราคาแพง ราคานี้เคยจ้างแบบนี้บลาๆ

แล้วน้องมาทำคอนเทนต์แบบนี้อีก จบเลยฮะ

คนที่ WINNER ที่สุดจากเหตุการณ์นี้คือลูกค้า ผมบอกเลย

รอบหน้า หนหน้า ลูกค้าก็ต้องพูดประมาณว่า ราคาแพงไป กับอีกหลายๆคน

วนลูปไปเรื่อยๆ แล้ว คนที่เรียกราคาได้ คือพวกดังๆงี้เหรอครับ

พวกที่ไม่ใช่พวกเปิดเผยตัว อยากแสดงตัวตนนี้ ตายเรียบดิฮะ แบบนี้

คือ งงมาก เอางานคนอื่นมาวิจารณ์แต่ไม่ได้แจ้งเจ้าของผลงานก่อนจ้าง

ตรรกะแย่มากๆครับ

พูดละขึ้น พวกจ้าง 100 จะเอา ล้านนี้มีไม่น้อยเลยแฮะ

จริงๆปัญหาอยู่ที่การบรีฟงานของลูกค้าล้วนๆเลย พวกรับจ้างทำงานผมว่า ลูกค้าอยากได้อะไรเขาก็ทำให้หมดแหละ เพราะเขารับจ้าง นี้คุณแจ้งเขาไปยังไง เท่านั้นแหละ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ฉันเกิดในรัฐบาลที่ง่าว
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 12464
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:19
Top Comment [RE: จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?]
ผมเป็นสถาปนิก

ตอนเรียนวิชา จรรยาบรรณ

เค้าบอกว่า ผู้ประกอบวิชาชีพต้องห้าม วิจารณ์ หรือ กระทำการใดๆ ให้เป็นที่เสื่อมเสียแก่ผู้ประกอบวิชาชีพท่านอื่น

ผมว่าน้องปั่น ตกวิชา จรรยาบรรณ อ่ะ

หอพักฮานะอพาร์ทเมนต์เชียงของ | Chiang Khong
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ - Residences.in.th

ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ ซ.2 ถ.1020 | RentHub.in.th
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ | Chiang Khong
https://www.renthub.in.th/อพาร์ทเม้นท์-ห้องพัก หอพัก/เชียงของ-เชียงราย
https://www.renthub.in.th/อานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ
https://www.residences.in.th/116572-ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:20
Top Comment [RE: จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?]
ผมเคยจ้างนักออกแบบโลโก้(ตราสินค้า) + วาดรูปทาสีกำแพง ขนาด4*2เมตร ราคา 120,000
มัดจำ 60,000 ตกลงกันว่า โลโก้แก้ได้ 3รอบ
.
ส่งงานรอบแรก มีโลโก้มาให้เลือก 3รูปแบบ
แต่ละรูปแบบ มีให้เลือก 5รูป ซึ่งแทบจะเหมือนกันมาเลย
.
ผมก็บรีฟไปเพิ่ม และนัดวันส่งงาน 2สัปดาห์
ปรากฎว่าส่งงานรอบ2
นักออกแบบเลทผมไป 3สัปดาห์นับจากวันที่ตกลง ใช้เวลาไป 5สัปดาห์
(ระหว่างนั้นผมโทรตามก็รับสายบ้าง ไม่รับสายบ้าง)
.
งานออกมาไม่ถูกใจ เลยขอแก้อีกครั้ง
โทรศัพท์บีฟงานกัน นัดส่งงานรอบ3
.
ปรากฎว่าส่งงานรอบ3
เลทผมไป 3เดือน
ตอนที่เลทไป 3-7วันผมโทรหาวันเว้นวัน แต่ไม่รับสาย
พอเลทไป 2สัปดาห์โทรมาบอกว่า เข้าโรงบาลกระเพาะอักเสบ
ผมก็โอเค ถามไถ่ว่าหายดีรึยัง ก็บอกหายแล้ว แต่ก็เลทผมไปอีก 2เดือนกับ1สัปดาห์
.
สุดท้ายทางเราเบื่อที่จะต้องคอยตาม เสียเวลาแบบนี้
เลยจ้างเจ้าอื่นมาทำแทน
สรุป คือ เสียเงินไป 6หมื่น + เสียเวลา + เสียอารมณ์ที่ต้องคอยทวงงาน
.
.
สิ่งที่ผมรู้สึกคือ คนทำงานด้านนี้ งานไม่ต้องเลิศมาก
ขอแค่มี 3 ข้อนี้
1. รับปากแล้วทำตามนั้น
2. ไม่รับปากซี้ซั้ว
3. ตรงเวลา

มี 3 ข้อนี้ ถือเป็นของหายากแล้วนะ
(ผมเคยจ้างมา 6 เจ้า มีเจ้าเดียวที่มีครบ3ข้อนี้)
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11050
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:52
ผมยังไม่เห็น อ.เฉลิมชัย ที่ว่ากันว่าเป็น ศิลปิน ระดับตำนาน

วิจารณ์งานใครเลยครับ มีแต่ สนับสนุน ผลักดัน

โดยที่ไม่ต้องใช้คำพูดว่า อย่ากดงานกัน อย่าด้อยค่าเลย

มันจริงกว่ากันเยอะ ถ้าเก่งจริง ไม่มีอดตาย ทำไป ต้องออกไปทำ แค่นั้นครับ

น้องเค้าคงคิดว่า ข้านี่ หนึ่งในใต้หล้า งานศิลปะของข้านี่ สุดๆแล้ว ทั้งๆที่ น้องมาจุดนี้ได้ ด้วย Beauty standard ด้วยซ้ำ คนเก่งกว่าน้องมีเยอะ แต่ที่น้องได้รับมาจาก ค่านิยมด้านความเป็นคนดังนั่นแหละครับ
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13146
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:01
[RE: จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?]
เหมือนคนเริ่มขุดอดีต

สิ่งที่ทำกำลังฆ่าตัวเองชัดๆ
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40663
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:03
[RE]จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?
โคตรเละตอนนี้ โดนขุดมายับๆเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะหมู่บ้าน
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:05
[RE]จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?
วิจารณ์งานได้นะ ถ้าให้งานบรีฟและไฟนอลแล้ว

ไม่ใช่ออกมาดราฟแล้วขยี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 20070
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:05
จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?
เรื่องคอนเท้นท์คือผมกดติดตามนะ
แต่บางทีเข้าไม่ถึงอะ เหมือนสีโลกของตุัวเองมากเกินและดูเข้าถึงยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: จากดราม่า riety ความรู้สึกเป็นอย่างไร ?]
เออแต่ผมงงไอตรง บอกว่าอย่ากดราคาแต่เขาไปจ้าง 20 มาได้ไงละนั้น
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30980
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:08
แรกเห็นสมาชิกโพสรูปน้องบ่ออย ๆ แต่รู้สึกเฉย
พอไปออกช่องเสือร้องไห้ เออน่าสนใจ พูดเก่ง น้ำเสียงดี มีความใช้คำน่าฟัง
ก็คิดว่าจะลองดูคลิปน้องบ่อย ๆ ละกัน
แต่ก็ตามนั้น ปากพาตายไปเรียบร้อย ปล่อยผ่าน
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 5101
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:08
คลิปนั้นโดนลบไปยังครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2021
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:10
จากดราม่าปั๋น ไปดูงานช่องเทพลีลาที่รับงานลูกค้าเจ้านี้มาเหมือนกัน เห็นความต่างของ mindset ชัดเลย บรีฟงาน/ให้เหตุผลในการคอมเมนต์งานดีด้วย

Spoil
จริงๆก่อนนี้ปั๋นเคยทำคลิปอีกอันที่รับงานจากลูกค้าเจ้านี้ เป็นคอนเทนต์ปั้นแบรนด์ภายใน 24 ชม. อันนั้นก็ยังดูโอเค คอนเทนต์น่าสนใจ ไม่น่ามาตกม้าตายอันนี้เลย  
แก้ไขล่าสุดโดย F_Foxtrot เมื่อ Sat Nov 27, 2021 18:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:10
กร๊วก พิมพ์ว่า:
คลิปนั้นโดนลบไปยังครับ  

ไม่แน่ใจว่าลบหรือตั้งไพรเวทไว้นะ
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ฉันเกิดในรัฐบาลที่ง่าว
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 12464
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:19
ผมเป็นสถาปนิก

ตอนเรียนวิชา จรรยาบรรณ

เค้าบอกว่า ผู้ประกอบวิชาชีพต้องห้าม วิจารณ์ หรือ กระทำการใดๆ ให้เป็นที่เสื่อมเสียแก่ผู้ประกอบวิชาชีพท่านอื่น

ผมว่าน้องปั่น ตกวิชา จรรยาบรรณ อ่ะ

หอพักฮานะอพาร์ทเมนต์เชียงของ | Chiang Khong
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ - Residences.in.th

ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ ซ.2 ถ.1020 | RentHub.in.th
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ | Chiang Khong
https://www.renthub.in.th/อพาร์ทเม้นท์-ห้องพัก หอพัก/เชียงของ-เชียงราย
https://www.renthub.in.th/อานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ
https://www.residences.in.th/116572-ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:20
ผมเคยจ้างนักออกแบบโลโก้(ตราสินค้า) + วาดรูปทาสีกำแพง ขนาด4*2เมตร ราคา 120,000
มัดจำ 60,000 ตกลงกันว่า โลโก้แก้ได้ 3รอบ
.
ส่งงานรอบแรก มีโลโก้มาให้เลือก 3รูปแบบ
แต่ละรูปแบบ มีให้เลือก 5รูป ซึ่งแทบจะเหมือนกันมาเลย
.
ผมก็บรีฟไปเพิ่ม และนัดวันส่งงาน 2สัปดาห์
นักออกแบบเลทผมไป 3สัปดาห์นับจากวันที่ตกลง ใช้เวลาไป 5สัปดาห์
(ระหว่างนั้นผมโทรตามก็รับสายบ้าง ไม่รับสายบ้าง)
.
งานออกมาไม่ถูกใจ เลยขอแก้อีกครั้ง
โทรศัพท์บีฟงานกัน นัดส่งงานรอบ3
.
ตอนที่เลทไป 3-7วันผมโทรหาวันเว้นวัน แต่ไม่รับสาย
พอเลทไป 2สัปดาห์โทรมาบอกว่า เข้าโรงบาลกระเพาะอักเสบ
ผมก็โอเค ถามไถ่ว่าหายดีรึยัง ก็บอกหายแล้ว แต่ก็เลทผมไปอีก 2เดือนกับ1สัปดาห์
.
สุดท้ายทางเราเบื่อที่จะต้องคอยตาม เสียเวลาแบบนี้
สรุป คือ เสียเงินไป 6หมื่น + เสียเวลา + เสียอารมณ์ที่ต้องคอยทวงงาน
.
.
สิ่งที่ผมรู้สึกคือ คนทำงานด้านนี้ งานไม่ต้องเลิศมาก
3. ตรงเวลา

มี 3 ข้อนี้ ถือเป็นของหายากแล้วนะ
(ผมเคยจ้างมา 6 เจ้า มีเจ้าเดียวที่มีครบ3ข้อนี้)
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16841
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:22
อยากเหนงานราคาเรท 100 เค อะ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:22
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
.
.
.
.
.
.
.
3. ตรงเวลา

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3324
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:24
สมเพชครับ แค่นี้จริงๆ
0
0
“ Next season is ours “ Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา
ไปหน้าที่ 1, 2 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel