ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6131
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:19
นี่แหละทำไมแฟนผีถึงด่าบอร์ด
แฟนๆทีมอื่นมักถามว่า ทำไมแฟนผีต้องด่าบอร์ด ไล่เกลเซอร์ ก็เห็นให้เงินช็อปเยอะตลอด ?

ถ้าจะให้อธิบายทุกเรื่องคงยาวเหยียด

แต่เหตุการณ์ ณ ตอนนี้ คือตัวอย่างนึงจากหลายๆเรื่องครับ ซึ่งเป็นเรื่องที่ส่งผลต่อความรู้สึกแฟนบอลด้วย

บอร์ดแมนยูฯไม่รู้เรื่องฟุตบอล และแทบจะไม่มีคนฟุตบอลอยู่ในบอร์ดเลย

ขอแค่ทีมติดท๊อป4 หรือไป UCL มีเงินเข้าทีม คือ จบ

ไม่เคยวางแผนหรือตัดสินใจให้สอดรับสถานการณ์ของทีม จะรอแก้ปัญหาตอนที่หลังพิงฝาแล้วตลอด

ไม่มีความทะเยอทะยานอยากเป็นแชมป์แบบที่แฟนบอลต้องการ โอเล่ก็เลยลอยหน้าลอยตาอยู่เป็นหุ่นเชิดให้เกลเซอร์หาเงินเข้ากระเป๋าสบายใจเพราะแค่ไม่ทะเลาะกัน

ถ้าสเปอร์ได้คอนเต้ไป ก็ยินดีด้วยครับ ส่วนแมนยูฯก็จมปลักต่อไป

สุดท้ายบอร์ดอาจจะคิดถูกที่เชื่อใจโอเล่ก็ได้ แต่ในมุมแฟนบอล คือ ไม่รู้เลยว่าเมื่อไหร่แมนยูจะมีถ้วย
และอาจจะกำลังพลาดโอกาสได้ผจก.ดีๆไปอีกครั้งแล้วครับ

ที่แมนยูเป็นแบบนี้เพราะ แมนยูมีเงิน แต่บอร์ดไม่มีความเป็นคนฟุตบอลครับ

แก้ไขล่าสุดโดย CR79 เมื่อ Mon Nov 01, 2021 20:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:21
บาซ่ายังทนคูมันไม่ได้นาน
ไก่ก็ไหวตัวทัน
เหลือแต่ยิ้มนี่แหละ กำลังทำตามสัญญา อีกไม่นานหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5075
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:24
[RE: นี่แหละทำไมแฟนผีถึงด่าบอร์ด]
ผีนี่มี DOF ไหมครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6131
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:26
[RE: นี่แหละทำไมแฟนผีถึงด่าบอร์ด]
ม้งเม้ง พิมพ์ว่า:
ผีนี่มี DOF ไหมครับ  

เพิ่งมีเมื่อซัมเมอร์ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรกของประวัติศาสตร์สโมสรครับ ชื่อ John Murtough
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2005
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:29
[RE]นี่แหละทำไมแฟนผีถึงด่าบอร์ด
อย่าลืมว่าหนึ่งในคนที่เซฟโอเลคือเซอร์ด้วยนะครับ
ไม่เชิงว่าบอร์ดไม่ได้รู้เรื่องหรอก แต่มองจากตัวเลขและคนที่ซัพพอร์ตมันก็ไม่น่าเกลียดที่จะยังเอาไว้
คือคนบริหารอยู่ดีๆจะไปไล่คนออกดื้อๆมันไม่ง่ายถ้าฝ่ายที่โดนไล่ยังมีมุมให้สู้อยู่

ผมว่าคงมีการวางเงื่อนไขต่างๆ ผลงาน สถิติ หรือ รูปทรงการเล่น เป็นตัวชี้วัด
ซึ่งถ้ายังรอดไปได้อยู่ก็ถือเป็นคราวซวยไป ตกต่ำยาวๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2009
ตอบ: 6432
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:32
เจ้าของสโมสร คือ กระดุมเม็ดแรก

การบริหารด้านฟุตบอลของทีมบริหารแมนยู

เป็นรองๆหลายๆทีม ซึ่งเป็นมานานแล้ว

พวกแต่งตั้งทีมบริหาร เพิ่งจะมามียุคโอเล่นี้แหละ

ชาวบ้านเค้ามีไปถึงไหนแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย --WuTTy-- เมื่อ Mon Nov 01, 2021 20:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7956
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:33
ดูในสนาม ยังไม่เห็นอะไรในแผนโซลชาเลยอะคับ

ดูเรือ หงส์ เชลซี เค้าเล่นกันมีแผนชัด แบบกุซ้อมกันมาอะ

มาดูผี เกมรุกก็ให้ปีกกะแบคเล่นๆ(ซึ่งมันเก่าแล้ว ทีมคู่แข่งก็รู้) พอตันก็ยัดให้บรูโน่ ไปๆมาๆมันกลายเป็นโอกาสมาจากบรูโน่ซะส่วนใหญ่เลย

พอเจาะไม่เข้า เสียบอลแดนกลางก็ไม่มีคนเบรก บอลไหลโจ๊กถึงหลังเหมือนคนท้องเสียเลย เป็นงี้วนๆแทบจะทุกนัด

นอกสนาม ก็อย่างที่ท่านว่าเลยฮะ ดูท่าทีมเราคงอยู่ยุคมืดต่ออีกพักใหญ่ ไม่เห็นแสงสว่างเลยกุ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:33
ไอ้เอ้ดอั๋วอวยเอ้ย อ้าอิ๋บอ๋าย ไอ่แอ่งไอแอกแอ้ว
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:35
Hangouter พิมพ์ว่า:
อย่าลืมว่าหนึ่งในคนที่เซฟโอเลคือเซอร์ด้วยนะครับ
ไม่เชิงว่าบอร์ดไม่ได้รู้เรื่องหรอก แต่มองจากตัวเลขและคนที่ซัพพอร์ตมันก็ไม่น่าเกลียดที่จะยังเอาไว้
คือคนบริหารอยู่ดีๆจะไปไล่คนออกดื้อๆมันไม่ง่ายถ้าฝ่ายที่โดนไล่ยังมีมุมให้สู้อยู่

ผมว่าคงมีการวางเงื่อนไขต่างๆ ผลงาน สถิติ หรือ รูปทรงการเล่น เป็นตัวชี้วัด
ซึ่งถ้ายังรอดไปได้อยู่ก็ถือเป็นคราวซวยไป ตกต่ำยาวๆครับ  

ผมว่าสามปีนี่ก็วัดผลงานได้ละนะครับ 400กว่าล้าน อยู่มาสามปี
ปีนี้ต้องลุ้นแชมป์ยังทำไม่ได้เลยครับ ทรงบอลก็ไม่มี
แพ้หงส์แบบอนาถเละเทะ แบบไม่เคยเกิดมาก่อน

ในมุมผมนี่มันชัดจนไม่มีอะไรต้องพูดละอะครับ
ตัวอย่างก็มี เชลซีนี่ชัดๆ สเปอร์ยังกล้าปลด
ส่วนแมนยูให้โอกาสโอลวย

ผมพิมพ์ไว้กระทู้อื่น เฟอร์กี้นี่แหละ
1ในเหตุทั้งหมดที่แมนยูมาถึงจุดนี้ ไม่พัฒนา
คือผมเคารพตอนคุมทีมนะ แต่การบริหารผมส่าล้มเหลว

ถามว่าวัดจากอะไร ก็ถ้วยแชมป์นี่แหละ
เด็กตัวเองสามปี ว่าวทุกปี แค่นี้ก็ชัดละ
ไม่นับที่แฟนทีมอื่นมองเราเป็นตัวตลกอีกนะ

ถามจริงๆตอนนนี้มันมีใครกลัวแมนยูบ้าง
ไม่มีแล้ว มีแต่ตลกกัน ทีมกระจอก โค้ชหุ่นเชิด
อยากเจอไอยิ้มกันหมดอะ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2146
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:37
พี่น้องเกลเซอร์เป็นคนฟุตบอลทุกคนครับ
Spoil
อเมริกันฟุตบอล  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2010
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:41
ตอนเซอร์วางมือ มีข่าวกับมูตอนกำลังขาขึ้นเลย สุดท้ายเลือกม๊อยส์
ตอนก่อนมูมาเชลซีรอบ2 แล้วได้แชมป์ ก็มีข่าวกับแมนยู แล้วก็แห้ว
สุดท้ายบอร์ดตัดสินใจเอามูมาตอนขาลงแล้ว !

โอเล่ ทีแรกเป็นแค่กุนซือขัดตาทัพ ชั่วคราว ผลงานดี10นัด ให้สัญญาถาวรเลย ทั้งที่คุมโมลด์อยู่มาก่อน
หลังจากนั้นก็เห็นกันอยู่ วนลูปนรก ตลอด
รอบนี้ก็เหมือนกัน ตัดสินใจช้า คอยดูนะกว่าจะปลดก็ไม่เหลือกุนซืนดีๆในตลาดแล้ว
อาจ เอาพวกศิษย์เก่ามาคุมชั่วคราวแล้วผลงานดีชั่วคราวให้สัญญาถาวรอีก
สุดท้ายอยากจะบอกว่าทีมเราขาลงจริงๆครับ บอร์ดอะไรต่อมิอะไรก็จะตัดสินใจผิดพลาด ยึดติดเดิมๆ
กว่าจะรู้ตัวเด๋วก็เป็นแบบ ลิเวอร์พูล ไร้แขมป์ 20 ปี จนกว่าจะหมดกรรม
แก้ไขล่าสุดโดย jeffy69 เมื่อ Mon Nov 01, 2021 20:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2005
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:46
[RE]นี่แหละทำไมแฟนผีถึงด่าบอร์ด
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ผมว่าสามปีนี่ก็วัดผลงานได้ละนะครับ 400กว่าล้าน อยู่มาสามปี
ปีนี้ต้องลุ้นแชมป์ยังทำไม่ได้เลยครับ ทรงบอลก็ไม่มี
แพ้หงส์แบบอนาถเละเทะ แบบไม่เคยเกิดมาก่อน

ในมุมผมนี่มันชัดจนไม่มีอะไรต้องพูดละอะครับ
ตัวอย่างก็มี เชลซีนี่ชัดๆ สเปอร์ยังกล้าปลด

ผมพิมพ์ไว้กระทู้อื่น เฟอร์กี้นี่แหละ
1ในเหตุทั้งหมดที่แมนยูมาถึงจุดนี้ ไม่พัฒนา
คือผมเคารพตอนคุมทีมนะ แต่การบริหารผมส่าล้มเหลว

ถามว่าวัดจากอะไร ก็ถ้วยแชมป์นี่แหละ
เด็กตัวเองสามปี ว่าวทุกปี แค่นี้ก็ชัดละ
ไม่นับที่แฟนทีมอื่นมองเราเป็นตัวตลกอีกนะ

ถามจริงๆตอนนนี้มันมีใครกลัวแมนยูบ้าง
ไม่มีแล้ว มีแต่ตลกกัน ทีมกระจอก โค้ชหุ่นเชิด

เซอร์เฟอร์กี้แกเป็นคนแก่หัวดื้อครับ
เคยพาลูกทีมระดับดาดๆคว้าแชมป์ได้
คงคิดว่าลูกทีมดาดๆจะพาทีมประสบความสำเร็จได้มั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Hangouter เมื่อ Mon Nov 01, 2021 20:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 20:47
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

เซอร์เฟอร์กี้แกเป็นคนแก่หัวดื้อครับ  

อีก10ปีอะครับ ถึงจะกลับมาได้ หงส์แซงแน่นอน
เฟอร์กี้สร้างแล้วก็ทำลาย(ทางอ้อม) ในต่างยุคต่างสมัย 5555
0
0
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12452
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 21:02
ปัญหาแมนยูมันไม่ไช่โค้ช

มันคือคนตัังโค้ช
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2021
ตอบ: 2017
โพสเมื่อ: Mon Nov 01, 2021 21:19
บอร์ดบริหารทำงานกันแบบนี้ รอดูความตกต่ำไร้แชมป์นาน 20-30 ปีได้เลย ต่อไปจะไม่มีแฟนบอลรุ่นใหม่ที่เชียร์แมนยูอีกแล้ว บุญเก่าที่สะสมมาตั้งแต่ยุคป๋าจะค่อยๆ หมดไป คงต้องภาวนาให้หุ้นสโมสรตกฮวบๆ จนเจ้าของยอมขายทีมนั่นแหละทีมถึงจะกลับมาลืมตาอ้าปากอีกครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel