BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 17:07
[RE: มาอวดเครื่องชงกาแฟแบบ Manual Espresso ครับ]
JUNODREAM พิมพ์ว่า:

เบื่อละผมอ่ะ sp300

มันติดเปรี้ยวขมอ่ะ หรือเป็นที่เครื่องบด 55+  

เป็นที่เครื่องกดครับ ขายทิ้งให้ผมก็ได้ผมช่วยซื้อ

ลิ้นระดับท่านต้องไปตัวใหญ่แล้วครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3194
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 17:40
[RE: มาอวดเครื่องชงกาแฟแบบ Manual Espresso ครับ]
slim_shady พิมพ์ว่า:
vorapot_s พิมพ์ว่า:
เอ่อ จะไม่รีวิวกาแฟที่ได้ รสชาติ ครีม่า สักหน่อยเหรอท่าน ผมกำลังชั่งใจจะจองรอAramดีไหม  

ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ผมเอาตามที่ชอบอ่ะครับ  

พอจะมีรูปช็อตespressoสักช็อตให้ดูตอนชงเสร็จไหมครับ  

พรุ่งนี้ถ่ายให้ดูครับผมชงช็อตคั่วอ่อน เพราะกาแฟสั่งมาดริปยังเหลืออยู่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2021
ตอบ: 821
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 20:57
ถามแบบไม่ได้กวนนะครับ มันมีข้อดีกว่าแบบเครื่องชงยังไงอ่ะครับ เพราะราคามันไปเครื่องชงได้เลยสตรีมนมก็ได้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 23:30
[RE]มาอวดเครื่องชงกาแฟแบบ Manual Espresso ครับ
สวยงามครับ ผมสาย manual เหมือนกัน เพิ่งเข้าวงการไม่นาน ตอนนี้ใช้ Pro 2 อยู่ ขอบอกว่างอกของเยอะมาก 555 พรีออร์เดอร์ Flair 58 กับ Eureka Single Dose ไปแล้วด้วย รอของยาวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 23:31

ตอนนี้ใช้ ARAM อยู่ครับ การไม่มีเกจแรงดันของ ARAM ก็อาจเป็นข้อดีที่เราไม่ต้องพะวงเรื่องแรงดัน ตราบเท่าที่เราชิมแล้วยังได้เอสเพรสโซ่ช็อตที่ได้คุณภาพและสม่ำเสมออยู่ครับ
ปอลิง แต่ด้วยความคันและอยากลองไปเรื่อยเลยสั่งจอง Chan ไปตอนเดือนเมษาฯยังไม่ได้เครื่องเลยครับ และคิดว่าอาจจะซื้อ Robot อีกสักตัวคงพอแล้วครับ
0
0
The Legendary Player of "Red" Devil
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 23:32
[RE]มาอวดเครื่องชงกาแฟแบบ Manual Espresso ครับ
CoffeeEzy พิมพ์ว่า:
ถามแบบไม่ได้กวนนะครับ มันมีข้อดีกว่าแบบเครื่องชงยังไงอ่ะครับ เพราะราคามันไปเครื่องชงได้เลยสตรีมนมก็ได้  

เครื่องชงที่ดีจริง ราคาสูงกว่านั้นครับ งบไม่เกิน 20K จะได้แค่เครื่องที่พอใช้ได้ เทียบกับ manual ราคาถูกกว่า shot ดีกว่า แค่ไม่มีที่สตีมนม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 28, 2021 23:35
Kombasken พิมพ์ว่า:
สวยงามครับ ผมสาย manual เหมือนกัน เพิ่งเข้าวงการไม่นาน ตอนนี้ใช้ Pro 2 อยู่ ขอบอกว่างอกของเยอะมาก 555 พรีออร์เดอร์ Flair 58 กับ Eureka Single Dose ไปแล้วด้วย รอของยาวๆ  

ตอนแรกลังเล Eureka กับ NZR-64+ssp burr สุดท้ายยอมพ่ายแพ้ต่อความเมื่อยที่บดด้วย CMD และรอ Eureka ไม่ไหว เลยไปจบที่ NZR-64 เรียบร้อยครับ เหลือรอ Acaia Lunar สีขาวอีกตัวก็ครบระบบแล้วครับ
0
0
The Legendary Player of "Red" Devil
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 00:42
BeeValentine พิมพ์ว่า:

ตอนแรกลังเล Eureka กับ NZR-64+ssp burr สุดท้ายยอมพ่ายแพ้ต่อความเมื่อยที่บดด้วย CMD และรอ Eureka ไม่ไหว เลยไปจบที่ NZR-64 เรียบร้อยครับ เหลือรอ Acaia Lunar สีขาวอีกตัวก็ครบระบบแล้วครับ  

อย่างคุ้มเลยครับ NZR64 แอบเล็งๆไว้เหมือนกัน อยากลอง SSP Red Speed HU ใช้งานจริงเป็นไงบ้างครับ รสชาติประมาณไหน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 10:31
BeeValentine พิมพ์ว่า:

อย่างคุ้มเลยครับ NZR64 แอบเล็งๆไว้เหมือนกัน อยากลอง SSP Red Speed HU ใช้งานจริงเป็นไงบ้างครับ รสชาติประมาณไหน  

ผมใช้เป็น SSP Unimodal Multipurpose ครับ เครื่องหนักมากครับ แต่การใช้งานทั่วไปสะดวกดีครับ บดเร็วเสียงไม่ดังมากครับ ดังพอๆกับกาต้มน้ำ Fellow ที่ใช้อยู่ครับ ถอดทำความสะอาดง่าย บดเมล็ดกาแฟกลิ่นที่ได้ยังฟุ้งดีเหมือนใช้ CMD ครับ บอดี้จะติดโทนสว่างขึ้นและบางลงหน่อยครับ แต่ก็ทดแทนด้วยรสชาด+กลิ่นที่ออกมาดีมากๆครับ ยิ่งเมล็ดที่มีกลิ่นและรสที่ซับซ้อนยิ่งทำออกมาได้ดีครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 15:47
เอ่อ จะไม่รีวิวกาแฟที่ได้ รสชาติ ครีม่า สักหน่อยเหรอท่าน ผมกำลังชั่งใจจะจองรอAramดีไหม  

ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ผมเอาตามที่ชอบอ่ะครับ  

พอจะมีรูปช็อตespressoสักช็อตให้ดูตอนชงเสร็จไหมครับ  

พรุ่งนี้ถ่ายให้ดูครับผมชงช็อตคั่วอ่อน เพราะกาแฟสั่งมาดริปยังเหลืออยู่  

ผมได้ shot ประมาณนี้ แต่เป็นคั่วอ่อนนะครับ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 20:12
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ผมจะหาเรื่องไป kplus ไม่ใช่ไร 55+  

ผมมี kplus จะปล่อยอยู่ใช้เอง ใช้น้อยมาก สนใจ หลังไมค์แอดไลน์มาผมส่งรุปให้ดูครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel