BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 39838
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 00:42
[RE: กัปตันทีม]
Fatherblesss พิมพ์ว่า:
เมสซี่ได้แชมป์ทีมชาติแล้ว พิมพ์ว่า:
ถ้านับคีนด้วย ผมก็ขอตอบเฮนโด้แล้วกันครับ

ปล.ไม่ทันดูรอยคีน แต่ดูจากคำชมแล้วก็สถิติ  

ผมทันดู อยู่ในช่วงขาขึ้นของคลาสออฟ92

ตัวรับของหงส์ น่าจะเป็น บับเบิ้ล เจอร์ราด

บับเบิล แบ๊คขวาฮะ

ตัวรับท่านอาจจะจำสลับกับ ฮามันน์

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "Live the Life you Love"
เข้าร่วม: 13 May 2008
ตอบ: 330
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 01:43
Mr.เต็มเหนี่ยว พิมพ์ว่า:
ผมนี่ภูมิใจแทนคีนจริงๆ ที่มีวาสนาได้เบียดระดับโลกร่วงไปหลายคนทั้งๆที่ตัวเองเป็นแค่นักเตะระดับกลางๆ

ไม่น่าเชื่อ ในลิสต์นี้ไม่มีชื่อ ซีดาน
น่าเสียดาย เฮียเบ็ค ปีนี้ ถ้าได้บัลลงดอร์ จะสมบูรณ์แบบมาก
0
0
"Live the Life you Love"
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 21051
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 07:18
[RE]กัปตันทีม
แปลกใจ รอย คีน โดนหาว่าฝีเท้าธรรมดา แต่ดีเรื่องอิมแพค

ตอนผมดูสดสมัยนั้น เป็นมิดฟิลด์เบอร์ต้นๆของลีก หรือของโลกเลยนะครับ

ยุคผมนี่กัลโชครองโลก ใครเก่ง ใครดัง กัลโช่ดูด. รอย คีน เองก็โดนขอซื้อตัว แต่ป๋าไม่สนใจ(ทั้งอินเตอร์ ทั้งจู๊ฟ)

ดังนั้น อยากให้เข้าใจกันใหม่ว่า รอย คีน เก่งมากนะครับ ทั้งการจ่ายบอล จับบอล โฮลบอล มีทีเด็ดยิงไกลกับโหม่งอีก

ปล. ข่าวลือที่ว่า รอย คีน เดาะบอลไม่เป็นไม่เก่ง นี่ก็เอามาจากไหนไม่รู้ ไวรัลเต็มไปหมด แกจับบอล ดูดบอลลงนิ่งและนิ่มมากนะครับ ยุคแกพีก มีไม่กี่คนหรอกในบอร์ดนี้ที่ดูแกเล่นเยอะเท่าผม(เพราะผมดูแทบทุกนัด)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 18052
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 10:45
Spoil
เมสซี่ได้แชมป์ทีมชาติแล้ว พิมพ์ว่า:
Fatherblesss พิมพ์ว่า:
ถ้านับคีนด้วย ผมก็ขอตอบเฮนโด้แล้วกันครับ

ปล.ไม่ทันดูรอยคีน แต่ดูจากคำชมแล้วก็สถิติ  

ผมทันดู อยู่ในช่วงขาขึ้นของคลาสออฟ92

สมัยนั้นมิดฟิลด์ตัวรับเทพๆในอังกฤษมีสองคน คือ วิเอร่า กับรอยคีน สองคนนี้ฟัดกันมาตลอด และพาทีมแย่งแชมป์ลีคกัน ในตอนนั้น สามทีมใหญ่มี ผี ปืน หงส์(ช่วงผลัดใบ) ไก่ สิงห์
ตัวรับของหงส์ น่าจะเป็น บับเบิ้ล เจอร์ราด
ตัวรับเชลซี ไวส์
ของไก่ จำไม่ได้

ผมว่าเฮนโด้ ในตำแหน่งDmc ยังสู้คีนไม่ได้
ถ้าคีนมาอยู่ในยุคนี้ ลงแทนได้ทุกคนเลยในพรีเมียร์
อารมณ์น่าจะประมาณ คาเซมิโร่  

นั่นแหละครับ ถ้าระดับคีนเจ้าของมู้นับว่าไม่โดดเด่น ก็ต้องนับเฮนโด้ไปด้วย  

0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 11:22
vinho พิมพ์ว่า:
Mr.เต็มเหนี่ยว พิมพ์ว่า:
ผมนี่ภูมิใจแทนคีนจริงๆ ที่มีวาสนาได้เบียดระดับโลกร่วงไปหลายคนทั้งๆที่ตัวเองเป็นแค่นักเตะระดับกลางๆ

ไม่น่าเชื่อ ในลิสต์นี้ไม่มีชื่อ ซีดาน
น่าเสียดาย เฮียเบ็ค ปีนี้ ถ้าได้บัลลงดอร์ จะสมบูรณ์แบบมาก  

ส่วนนึงที่ซีดานไม่ติด Top เพราะปีนั้นแกไม่มีแชมป์ติดมือเลย และฟอร์มของคนอื่นผมว่าโดดเด่นไม่น้อยไปกว่าแก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13856
โพสเมื่อ: Thu Sep 09, 2021 11:59
ฝีเท้าปานกลางหรอ เอาจริงๆ ในทีมที่เขาเป็นกัปตัน ก็ถือว่าเพเยอร์คนนั้นแทบจะเก่งสุดในทีมแล้วนะครับ

แล้วจะวัดยังไง อย่างเช่นทีมชาติไทย กัปตันทีม ก็เห็นๆอยู่ที่ผ่านมา ก็คือดาวเด่นของทีมแทบทุกคน

แล้วจะวัดฝีเท้ายังไงครับ แค่คุณบอก รอยคีน ก็ตลกแล้ว นั้นมันนักเตะระดับโลก ไม่มีทางได้เป็นกัปตันทีมแมนยูหรอกครับ ถ้าฝีเท้าปานกลางอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Hanamichi Sakuragi เมื่อ Thu Sep 09, 2021 12:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel