BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออนไลน์
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 21103
ที่อยู่: -
โพสเมื่อ: Sun Aug 29, 2021 21:23
[RE: อยู่คนเดียวทำเองหรือซื้อกิน]
ส่วนตัวทำกินเองเป็นส่วนใหญ่ มันประหยัดกว่า
ซื้อกินพอสมควรเลย นี่คือรวมค่าน้ำค่าไฟ ค่า
เครื่องปรุง เครื่องครัวต่างๆ แล้วด้วยนะ อาจจะแพง
เดือนแรกๆ แต่ระยะยาวจะคุ้มแบบเห็นได้ชัด
ส่วนถ้ากลัวเบื่อก็ทำแบบไฮบริดครับ พวกต้ม แกง
ตุ๋น ซื้อเอา พวกผัด หรือเมนูไข่ ทำเอง ค่ากิน
ลดลงต่อเดือน1-2 พันได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 18127
ที่อยู่: รากมะม่วง
โพสเมื่อ: Sun Aug 29, 2021 22:35
[RE: อยู่คนเดียวทำเองหรือซื้อกิน]
ทำเองไม่ประหยัดนะครับผมบอกเลย จากใจคนทำกินเองบ่อย

สำหรับผมแล้วแต่ช่วง อย่างช่วงนี้ผมเบื่ออาหารที่ซื้อสำเร็จ ก็เลยทำอาหารห่อมากินที่ออฟฟิสบ่อยส่วนใหญ่จะเป็นเมนูที่อยากกินทั้งนั้นเช่น ไข่พะโล้ แกงเขียวหวาน ผัดถั่วงอก ผัดดอกหอม ไข่ลูกเขย เมนูพวกนี้จะทำบ่อยเพราะชอบ แต่ซื้อวัตถุดิบทีก็หลายร้อยอยู่นะ
อย่างไข่พะโล้เนี่ยทำทีก็หมดร้อยสองเลยนะ เพราะเวลาผมทำก็ทำหม้อเล็ก 1 หม้อพอดี ไข่สี่ฟอง หมูสามชั้น 1-2 ชิ้น
คือกินได้ 3-4 คนอ่ะ แต่ผมกินคนเดียว



0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel