[RE: อยู่คนเดียวทำเองหรือซื้อกิน]
มันเหมาะสำหรับคนกินจุครับ อย่างผมนี่ ข้าวจาน40ผมยังไม่อิ่มเลย แต่กะต้องอดทน เพราะจะเบิ้ลมื้อละ80ก็เกินไป
ถ้าอยู่บ้านผมทำกินเองครับ ทำครั้งเดียวกินทั้งวัน อิ่ม และประหยัด มีพริกมีกระเทียมมีหมูมีไข่ มีเครื่องปรุงรส ก็ผัดๆพอกินได้ เอาแค่อิ่มท้องไปวันๆครับ
แต่ผมมีเมนูพิเศษถ้าวันไหนอยากกินอร่อยๆ ก็ไปซื้อข้าวซอยเอาแต่น้ำกับเนื้อเปื่อยและขอน้้ำเยอะหน่อยนึง 100บาท
ซื้อเส้นข้าวซอยมา40 ลวกกินได้ทั้งวัน นี้แหละครับการเอาตัวรอดแบบประหยัดๆของผม