ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 12:46
[ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร
ประเด็นคือผมงงว่า ทำไมป่าพอฟามจบรอบแรก จบที่เลนมังกร สมมติไฟต์ชนะได้โดยไม่เสียใคร ก็จะเหลือ ป่า แครี่ โรม (เมจ) เขาไม่เอามังกรกันอ่ะครับ วิ่งกลับไปกลับมา ไม่ได้อะไร และหรือบางทีมังกรเกิด ไม่มีการมาคุมหรือกดดันพื้นที่เพื่อจะเอามังกรอะไรกันทั้งนั้น กรณียังไม่ 5 นาที ฝืนดันป้อมไม่คุ้มอ่ะครับ

ชี้แนะทีครับ

ปล.เล่นโรมหลัก (มีน่า) คอนประมาณ 10 ดาว
ปล2. ประสบการณ์น้อยครับเพิ่งเริ่มเล่นซีซั่นนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ประสบการณ์ใหม่ๆ ไม่ออกไปหาก็ไม่มีทางเจอ
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8771
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 12:56
[RE][ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร
บางคนก็มองว่าไม่ได้คุ้มอะไรหรือให้เงินนิดเดียวก็ไม่เอาใช้ไทมมิ่งตรงนี้ไปทำอย่างอื่น

บางคนนิดหน่อยก็เอาหมด สะสมไปเรื่อยๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่จังหวะและโอกาสด้วย เอาได้ก็เอา ถ้าฝืนเอาแล้วเจ็บตัวหรือเสี่ยงตายก็อาจไม่คุ้ม
3
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13141
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 12:56
[RE: [ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร]
แล้วแค่คนแล้วละแบบนี้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14176
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:09
[ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร
ถ้าผมเล่นป่า ผมไม่เอานะ ไปเล่นเวฟกลางดี ไหลต่อได้เลย คุ้มกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 14107
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:13
[RE: [ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร]
ส่วนใหญ่มันเล่นไม่คิดไรกันหรอก อย่างครีปดันมา 5-6 ตัว ป่าอยู่ใกล้ๆ ยังไปตีครีปป่าอยู่เลย ทั้งที่ครีปเลนให้ทั้งเงินทั้ง exp เยอะกว่าครีปป่าโง่ๆ 1 ตัวเยอะ
2
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 539
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:25
อันนี้แล้วแต่คนเลยครับ

ถ้าผมเล่นป่า ผมจบเลนมังกรตลอดนะ ไฟว์ชนะก็เอามังกร ถ้าแพ้ก็กลับไปฟามต่อ

หรือมีโอกาสก็จะพยายามเอามังกร หรือออฟเจ็คทั้งหมด สะสมเงินไปเรื่อย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8161
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:26
ผมไม่ได้ช่ำป่าอะไรขนาดนั้นนะ แต่มันต้องแล้วแต่ปัจจัยและสถาณการณ์ตอนนั้นด้วยอ่ะผมว่า
บางทีไฟต์ชนะก็จริง แต่ทีมเค้ากดเกิดกลับมาเติมเลน ผมก็ไม่เอามังกรนะ เสี่ยงโดนปิด
แต่ถ้าจังหวะไหนเห็นว่าเคลียขาด + เห็นแล้วว่าทีมตรงข้ามอยู่ตรงไหนบ้าง ผมก็เปิดเลยเลย
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4462
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:30
คอน 10 ดาว ยังไม่ค่อยรู้จังหวะเกมกันอีกเหรอเนี่ย

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5988
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 13:38
สมัยนี้ไม่ค่อยเอากันละ ไปเอาตัวน้อยแทน

เมื่อซีซั่นแรกๆ ตีมังกตัวแรกตายปุ้บเพื่อน 4 หมด ทีมได้เปรียบเลย
0
0
Status: พบกันน้อยนิด...จากกันเนิ่นนาน
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:13
เอาฮาหรือเอาจริง พิมพ์ว่า:
คอน 10 ดาว ยังไม่ค่อยรู้จังหวะเกมกันอีกเหรอเนี่ย

เยอะครับ บางคนก็ฝืนเอาทั้งที่ไม่มี punish กลายเป็นเสริฟมังกรให้เขา แล้วตายแถมด้วย
0
0
ย่อยยับเหมือนหยกที่แตกหัก ไม่ขอพรากจากเจ้าชั่วชีวิต

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:21
[RE][ROV] ขอความรู้เรื่องมังกร
ถ้าเป็น perfect game อย่างที่ว่าคือ สมมุติฟาร์มจบเลนมังกร แล้วแก๊งได้ตัวเลนมังกรมันหมดอย่างที่ว่า ผมว่าการเอามังกรเป็นเรื่องที่ดีอะครับ ดีไม่ดี เอามังกรแล้ว ถ้าไทมมิ่งเป๊ะๆ มันจะพาเพื่อนไหลเข้าไปบุกป่าเอาบัพได้อีกตัวด้วยซ้ำ ได้เปรียบมาก
แต่ป่าส่วนมากจะไม่ทำ จะไหลเข้าครีปกลางเลย ตัวเองจะรวยท ทีมก็จะไม่ค่อยรวยเท่าไหร่นัก
แก้ไขล่าสุดโดย Be[C]uz เมื่อ Tue Aug 24, 2021 14:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:25
เอาฮาหรือเอาจริง พิมพ์ว่า:

เจอบางทีมก็พยายาคุมเอาตลอด หรือถ้าเอาไม่ได้ ก็พยายามป่วนไม่ให้อีกฝั่งได้ง่ายๆ กับบางทีคือไม่เอาไรเลย เลนไหนแช่เลนนั้น ป่าก็ป่าจริงๆ ป่าแบบป่าไม่เอาไรเลย เข้าป่าไปเลย

คือเรื่องมังกรเท่าที่ผมเล่นมา ผมว่ามันได้น้อยก็จริง แต่โดยภาพรวมมันได้ทั้งทีม โรมก็เล่นง่ายขึ้น ทั้งเวลทั้ง exp ซึ่งหลายครั้งครีบเลนก็ไม่มี ป่าก็หมด แต่ก็พากันวิ่งวนไม่ได้อะไรเลย กลายเป็นอีกฝั่งเปิดมังกรเขามา 4 เรามี 3 งี้คือเสียฟรีไปเลย เข้าคือโอกาสตายสูง

หรือในมุมป่าคงว่าไม่คุ้มอย่างที่หลายๆ ท่านบอก ผมก็เลยมาถามไขข้อสงสัยในมุมของคนเล่นป่านี่แหละ 555555555
0
0
ประสบการณ์ใหม่ๆ ไม่ออกไปหาก็ไม่มีทางเจอ
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:26
Be[C]uz พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็น perfect game อย่างที่ว่าคือ สมมุติฟาร์มจบเลนมังกร แล้วแก๊งได้ตัวเลนมังกรมันหมดอย่างที่ว่า ผมว่าการเอามังกรเป็นเรื่องที่ดีอะครับ ดีไม่ดี เอามังกรแล้ว ถ้าไทมมิ่งเป๊ะๆ มันจะพาเพื่อนไหลเข้าไปบุกป่าเอาบัพได้อีกตัวด้วยซ้ำ ได้เปรียบมาก
แต่ป่าส่วนมากจะไม่ทำ จะไหลเข้าครีปกลางเลย ตัวเองจะรวยท ทีมก็จะไม่ค่อยรวยเท่าไหร่นัก  

ทรงนี้แหละที่ผมเจอบ่อย เลยเป็นงง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 7143
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:32
ผมฟามจะไปจบ มังกรเล็กอ่ะ
เริ่มเลนมังกรใหญ่หมดฝั่ง แทคกลาง ไปป่ามังกรเล็กออกมาแทคออฟ แล้วไปเอามังกรเล็ก ชัวกว่าถ้าออฟเป็นมาช่วยเอา

ไทมนิ่งนี้แล้ววิ่งกลับไปแทคกลาง แล้วไปมังกรใหญ่ ไฟทแรกทีมเราเป็นไม่รีบไฟทหรือไม่แพ้ไว อีกฝ่ายก็ยากที่จะเปิดมังกร แม้ป่าเขาจบมังกรใหญ่ เผลอๆ ตอดเลือดเราไปปิดได้พอดี จบเอามังกรใหญ่ต่อ มาจบมังกรใหญ่แต่แรกเสียเวลาอ่ะ เอามังกรใหญ่ยาก ถ้าเค้าไม่ออกมาไฟทแต่มายืนๆยื้อไม่ให้เราเอา ระหว่างนั้นถ้าป่าเขาไปจบมังกรเล็กก็ได้ฟามเรื่อยๆตังนำไปล่ะเสียเวลาเรา
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Tue Aug 24, 2021 14:38
Layla พิมพ์ว่า:
Be[C]uz พิมพ์ว่า:

ทรงนี้แหละที่ผมเจอบ่อย เลยเป็นงง  

คหสต. ผมเมนเมจเป็นหลักนะครับผมไม่ได้ช่ำป่า ผมเล่นมาตั้งแต่ ss2 ส่วนมากที่จะเจอ ผมว่าป่าส่วนมากเล่นเอาตัวเองมากไปอะครับ คือ มันเป็นperfect game บ่อยมากนะ ฟาร์มจบ พอแก๊งชนะ (เลนมังกรฝั่งนู้นตาย2ขึ้นไป) ในมุมมองผม ป่าควรเอามังกรครับ เพราะผมว่าส่วนมากไทมมิ่งมันจะเป๊ะ เพราะป่ามันจะแท็กกลางไปเวพนึง เวลามันจะช้าลงหน่อย เอามังกรเสร็จบัพมันจะใกล้เกิดหรือเกิดเลย ถ้าเข้าไป ยังไงก็ได้เปรียบ กด้มังกร ปริมาณเงินได้ทุกคนทั้งทีม แล้วค่อยเข้าตัดครีปเลนอื่น กลับไปฟาร์มต่อก็ได้
แต่ส่วนมากที่เจอ ป่าจะเข้ากลางเลย ตัดครีปเมจซ้ำ ยิ่งถ้าไฟต์แรกแพ้ เกมมันจะจมอะครับ เมจยิ่งจม ยังดีมีพลังแฝงรวยใหม่มา เมจเลยพอรวย แพทก่อนๆนะ ทั้งฟาร์มทั้งออพ ตัดกลางยับๆ โคตรเซง คอน50+ก็เจอ
แก้ไขล่าสุดโดย Be[C]uz เมื่อ Tue Aug 24, 2021 14:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel