BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2119
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 13:57
[RE: เชื่อไหมว่า ทวีปอเมริกาใต้ ทวีปอเมริกากลางพวกละติน โดนอเมริกากดไม่ให้เจริญ]
อเมริกาไปเกี่ยวอะไรทำตัวเองชัดๆ

ปัญหาภายในทั้งนั้น
มาเฟียพ่อค้ายา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38699
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 13:57
[RE: เชื่อไหมว่า ทวีปอเมริกาใต้ ทวีปอเมริกากลางพวกละติน โดนอเมริกากดไม่ให้เจริญ]
Jeramiah พิมพ์ว่า:
โคตรเกี่ยวกับอเมริกาเลยล่ะ ตย.ง่ายๆเลยคือลองไปอ่านประวัติ เช กูวาร่าดูได้ครับ อเมริกาในปัจจุบันเป็นต้นแบบ ปชป. แต่ในสมัยก่อนแม่มไม่สนระบบเลยใครคุยง่ายเอื่อประโยชน์ได้หนุนหลังหมด(ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผู้นำเผด็จการ) จะเรียกว่าอาณานิคมสมัยใหม่ผ่านระบบทุนนิยมก็ยังได้ จึงนำไปสู่การเกิดขบวนการต่อต้านทุนนิยมและการผูกขาดทางเศรษฐกิจอย่างแพร่หลายในภูมิภาคละตินอเมริกา แล้วระบบไหนที่นักปฏิวัติศึกษาเพื่อนำมาใข้ต่อต้านทุนนิยมล่ะ? คำตอบคือคอมมิวนิสต์ไงฮะ  

มีบทความไหมครับ ผมไม่เคยอ่านเช รวมมั้งการเลือกตั้งภายในเลยของเหล่าประเทศละตินอเมริกา กับการแทรกแซงของอเมริกา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2020
ตอบ: 1489
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 14:01
Kik1409 พิมพ์ว่า:
sophonote พิมพ์ว่า:
กลับกัน ผมว่าประเทศพวกนี้สร้างความปวดหัวให้อเมริกาโคตรๆเลย

ทั้งยาเสพย์ติดที่เมกาเสียเงินให้กับเงินมืดไปมากแค่ไหน ถ้าจากซีร่ย์ narcos เมกาอยากกำจัดพวกค้ายามาก ยังทำไม่ได้เลย

ไหนจะพวกอพยพเข้าประเทศ เป้นปัญหาสังคมเมกามากๆ ทั้งค้ายา ขโมย โจร ตั้งแก๊งกันเพลินเลย

ผมว่าถ้าประเทศพวกนี้เจริญจะเป็นประโยชน์กับเมกามากกว่าเยอะเลย ในทางภูมิศาสตร์ อยู่ทวีปเมกาเหมือนกันงี้ยังไงก็ไม่พ้นอำนาจเมกาอยู๋แล้ว ยิ่งเจริญยิ่งดีกับเมกา  
หนังมันปรุงแต่งได้นะครับ ผมมองว่ามีส่วนไม่มากก็น้อย  

หนังมันมาจากเรื่องจริงนะครับ อย่างเอสโคบาร์นี่ทำเงินมืดจากคนเมกาได้หลายหมื่นล้านดอลล่าห์เลยมั้ง ไม่แน่ใจตัวเลข แต่มหาศาล ตั้งหน่วยDEAไปปราบปรามก็เรื่องจริง แต่ปราบไม่ไหว

ส่วนเรื่องการเมือง เมกามันก็ไปมีส่วนกับทั่วโลกแหละครับ มีส่วนทำให้หลายประเทศชิบหายก็เยอะ แต่ส่วนตัวเชื่อว่าถ้าเมกาใต้เจริญจะเป็นผลดีกับเมกามากกว่า ไม่น่าถึงขั้นกดไม่ให้เจริญ ความเห็นส่วนตัว
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4089
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 14:25
Rustey พิมพ์ว่า:
ในละตินประเทศที่เจริญที่สุดคืออุรุกวัยนะ ประเทศเจริญผิดกับเพื่อนบ้านลิบลับ  

อ้าวนึกว่าชิลี เคยอ่านมาว่าชิลีเป็นประเทศเดียวในทวีปอเมริกาใต้ที่เป็นประเทศพัฒนาแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2292
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 14:42
เชื่อไหมว่า ทวีปอเมริกาใต้ ทวีปอเมริกากลางพวกละติน โดนอเมริกากดไม่ให้เจริญ
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
โคตรเกี่ยวกับอเมริกาเลยล่ะ ตย.ง่ายๆเลยคือลองไปอ่านประวัติ เช กูวาร่าดูได้ครับ อเมริกาในปัจจุบันเป็นต้นแบบ ปชป. แต่ในสมัยก่อนแม่มไม่สนระบบเลยใครคุยง่ายเอื่อประโยชน์ได้หนุนหลังหมด(ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผู้นำเผด็จการ) จะเรียกว่าอาณานิคมสมัยใหม่ผ่านระบบทุนนิยมก็ยังได้ จึงนำไปสู่การเกิดขบวนการต่อต้านทุนนิยมและการผูกขาดทางเศรษฐกิจอย่างแพร่หลายในภูมิภาคละตินอเมริกา แล้วระบบไหนที่นักปฏิวัติศึกษาเพื่อนำมาใข้ต่อต้านทุนนิยมล่ะ? คำตอบคือคอมมิวนิสต์ไงฮะ  

มีบทความไหมครับ ผมไม่เคยอ่านเช รวมมั้งการเลือกตั้งภายในเลยของเหล่าประเทศละตินอเมริกา กับการแทรกแซงของอเมริกา  

แนะนำให้ลองค้นตามหัวข้อที่สนใจเลยครับ
banana republic,ประวัติเช หรืออะไรพวกนี้อะครับ

ลองดูคลิปนี้อะครับเผื่อจะได้ไอเดียไปค้นต่อ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3165
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 15:48

แนะนำให้ลองค้นตามหัวข้อที่สนใจเลยครับ
banana republic,ประวัติเช หรืออะไรพวกนี้อะครับ

ลองดูคลิปนี้อะครับเผื่อจะได้ไอเดียไปค้นต่อ

เคยดูหนังของแก บอกเลยว่าเขาต่อสู้กับระบอบกดขี่ของประชาธิปไตยปลอมๆมาโดยตลอด
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19883
โพสเมื่อ: Thu Aug 12, 2021 19:10

ผมอยากให้หาอ่านเป็นเรื่องๆไปเลยจะดีกว่า เพราะว่าเป็นบทความมันจะมีมีการโน้มน้าวให้คล้อยตาม
บางทีมันจะขาดๆหายๆ บางประเด็นไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel