BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ชาว ss อยากเป็นฮีโร่พลังวิเศษแบบไหนครับ
หยุดเวลา
???
ล่องหน
???
อื่นๆ
???
คะแนนทั้งหมด: 455
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2020
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Thu Jul 15, 2021 20:18
[RE: (โหวต) หยุดเวลา vs ล่องหน]
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
Rapin Hunter พิมพ์ว่า:
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
ล่องหนเหมือนจะดีนะแต่ไร้ค่ามากเลย นึกถึงความจริงนี่แทบจะทำไรไม่ได้เลย จะปล้นธนาคารก็ไม่ได้ จะทำ 18+ ก็ไม่ได้เพราะเขารู้ตัว ข้อดีของมันแล้วทำได้จริงคืออะไรหรอครับ ท่านไหนคิดได้ช่วยพิมพ์บอกหน่อย

แต่หยุดเวลานี่แม่มโกงจริง จะทำ 18+ ก็ได้ จะแอบเอาเงินที่ไหนก็ได้ หมั่นไส้ใครก็กระทืบแม่ง จะฆ่าใครก็ได้ ถ้าไม่มีเงื่อนไขใดๆเลยคือพระเจ้าเดินดินเลย แต่ถ้ามีเงื่อนไขคือกล้องวงจรปิดสามารถจับได้ก็จบเห่เหมือนกัน

จริงๆ หยุดเวลามันควรมีเงื่อนไขหน่อยนะ ไม่งั้นโกงมาก
ผมเคยดูหนังหรือการ์ตูน แต่จำชื่อไม่ได้ละ
มันนำเสนอแบบว่า หยุดเวลาแล้วทุกอย่างมันต้องหยุดจริงๆ คนที่เคลื่อนที่ได้ คือเราคนเดียวเท่านั้น
อย่างอื่นไม่เคลื่อนที่เลย นั่นหมายความว่า เราจะไปหยิบจับอะไรมากับเราไม่ได้ มันจะแข็งเหมือนหินอยู่กับที่หมดเลย
เพราะเวลามันหยุด ไม่มีสิ่งใดเคลื่อนไหวได้เลย
ทำให้ สมมติเราจะเปิดประตูเข้าตึก เราก็ทำไม่ได้ มันหยุดนิ่งหมด
จะขโมยเงิน ก็ทำไม่ได้ คือตัวเราเคลื่อนที่ได้ แต่ไปเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้เลย

ส่วนล่องหนจริงๆ มันก็แอพพลายได้แหละ สมมติจะปล้นธนาคาร แต่ต้องใช้เวลาหน่อย
คือเข้าไปธนาคาร รอจังหวะ แอบดูพาสเวิร์ดที่คนกด รอจนธนาคารปิด ขโมยเงินแล้วออกมา หรือจะแอบขโมยกุญแจ
คือมันก็ทำได้แหละ แต่ต้องใช้สกิล ไม่ใช่จะทำได้เลยง่ายๆ
ส่วน 18+ ก็ทำได้นะ แอบตามเข้าบ้าน รอเขาหลับ หรือจะใช้ยาอะไรก็ว่าไป นี่คิดแบบฟุ้งๆ นะ 555

คือล่องหน มันอำนวยความสะดวก แต่มันต้องมีแผนรองรับ และมีสกิลช่วย
แต่ถ้าหยุดเวลาไม่มีเงื่อนไขเลย นี่มันโกงที่สุดแล้ว  

ถ้าหยุดเวลาแล้วทุกอย่างแข็งก็อย่ามีเลยครับพลังนี้ ผมไม่รู้จะมีไว้ทำไม 555

ส่วนล่องหนไปทำเรื่องอื่นๆผมอยากให้คิดว่าท่านยังมีตัวตนอยู่ตลอด ต่างกันแค่ไม่มีใครเห็นท่าน ไม่ว่าท่านจะทำอะไรก็ต้องทำเหมือนท่านมีตัวตนแบบที่คนมองเห็น เราต้องทำทุกอย่างตามขั้นตอนเลย

เช่นจะทำเรื่อง 18+ นะ

1. เลือกเหยื่อที่มาคนเดียว ถ้ามาหลายคนแล้วเขากลับพร้อมกันท่านจะตามเขายังไง
2. รอตามเหยื่อกลับบ้าน แต่มีข้อแม้ว่าเหยื่อต้องเดินทางด้วยขนส่งสาธารณะเท่านั้น ถ้าเขาขับรถมาก็จบเพราะท่านจะขึ้นรถคันเดียวกับเหยื่อได้ไง
3. พอเหยื่อถึงบ้านหรือคอนโด ก็ต้องคอยดูอีกว่าเหยื่ออยู่กับแฟนหรือครอบครัวรึเปล่า
3.1 ถ้าเขาอยู่กับแฟนก็จบเห่
3.2 ถ้าเขาอยู่กับครอบครัวก็จบเหมือนกันเพราะจะแอบใส่ยานอนหลับให้กินยังไง ถ้าใส่ให้กินแล้วเขาฟุบลง ครอบครัวเขาก็พาไปโรงบาล
4. ถ้าอยู่คนเดียวก็ต้องรอให้หลับงี้หรอ? ยังไงเขาก็ตื่นอยู่ดีครับเวลานั้น สุดท้ายก็ต้องใช้กำลังเพื่อจัดการใช่มั้ยครับ

นี่ยังไม่ต้องพูดเรื่องปล้นธนาคารนะ อันนั้นคือต้องใช้เวลาในการสังเกตการณ์นานโครตๆเพื่อที่จะรู้ระบบของธนาคาร ต่อให้รู้ภายนอกก็ขนเงินออกมายากอีก จะเข้าห้องลับเพื่อเอาเงินในธนาคารได้ไม่ใช่แค่กดรหัสเข้าแน่นอน

ผมเลยคิดว่ามันเป็นพลังวิเศษที่ไร้ประโยชน์มาก เหมือนจะดีนะแต่ทำจริงไม่ได้

อันนี้เราคุยทฤษฎีกันเล่นๆ สนุกๆ นะ อย่าซีเรียส 555
แต่สมมติ เราจะคิดเรื่อง 18+ ท่านจะไปเลือกคนที่ท่านไม่รู้จักเขาทำไมล่ะ คนที่ท่านชอบ ที่ท่านรู้จัก มีเยอะแยะ ที่ตามสืบได้ว่าบ้านอยู่ไหน
หรือสมมติท่านไปตามคนที่ท่านไม่รู้จัก ก็ไม่ต้องไปล่องหนตามเขาซิครับ
หามอไซค์คันนึงก็ตามจนรู้จักแล้วว่าบ้านช่องอยู่ไหน
ข้อ 3 ถ้าบ้านเขามีคนอื่น เราจะไปใส่ยานอนหลับให้เขากินคนเดียวทำไมล่ะท่าน ใส่แล้วก็ต้องใส่ให้ทุกคนกินซิ หรือจริงๆ ก็รอให้ทุกคนนอนก่อนก็ได้
มาถึงข้อ 4 ถ้าเขาอยู่คนเดียว รอเขาหลับ ไม่ต้องใช้กำลังก็ได้ ยานอนหลับ มันไม่ได้มีแต่แบบกิน แบบดมก็มีไงครับ
สุดท้ายเอาจริงๆ มันก็หาโอกาสได้ คนมันมีความพยายามอะ 555

แต่เรื่องปล้นธนาคาร ผมเห็นด้วยว่ามันทำยากในทางปฏิบัติ
เอาจริงๆ ถ้าล่องหนได้ แล้วอยากหาเงิน หาวิธีอื่นดีกว่า

แต่จริงๆ ผมชอบล่องหนดีกว่า เพราะเราได้เห็นชีวิตคนยังใช้ชีวิตต่อไปตามปกติ ไม่เหมือนหยุดเวลาที่ทุกคนหยุดนิ่งหมด

ปล. นี่พวกเราจริงจังกับเรื่องพวกนี้เกินไปไหม 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2127
โพสเมื่อ: Thu Jul 15, 2021 20:29
[RE: (โหวต) หยุดเวลา vs ล่องหน]
ล่องหน ดีกว่า อิอิ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4147
โพสเมื่อ: Thu Jul 15, 2021 20:30
ทำไมคิดถึงหยุดเวลาแล้วผมอคคิดไม่ดีไม่ได้เลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เลี้ยงแมว ชอบหมี ดูบอล เล่นเกม
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2139
โพสเมื่อ: Thu Jul 15, 2021 20:44
ถ้าต่อสู้เลือกหยุดเวลา
แต่ถ้าอย่างอื่น.. หึๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel