BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 15432
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:45
[RE: ปี 2021 แล้ว อย่าใส่แบบนี้เลย]
ผมว่าคอนเทนท์ไม่ผิดอะไร ก็เหมือนแนะนำหรือเสนอแนวคิดเรื่องการแต่งตัว แต่วิธีนำเสนอมันดูน่าหมั่นไปหน่อย

ข้อ 1. อันนี้ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะ เวลาเห็นคนใส่ Adidas กับ Nike ในเซ็ตเดียวกันมันรู้สึกแปลกๆ แต่ข้ออื่นผมก็เฉยๆอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2008
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:48
[RE]ปี 2021 แล้ว อย่าใส่แบบนี้เลย
ผมว่าสมัยนี้เรื่องการแต่งตัว ค่อนข้างจะสไตล์แบบส่วนตัวแล้วนะครับ

ใครจะแต่แบบไหนก็ใส่เลย มันค่อนข้างเปิดกว้างมาก ๆ นะครับ

อย่าให้แฟชั่นหรือใครมาจำกัดตัวของคุณเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2005
ตอบ: 16234
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:49
[RE: ปี 2021 แล้ว อย่าใส่แบบนี้เลย]
ตัวนี้หลายทีแล้ว ถ้าใครเคยดู แบบอิหยังวะ

โคตรหมั่นหน้า

1
0
|||

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4628
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:50
[RE]ปี 2021 แล้ว อย่าใส่แบบนี้เลย
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ไปเอาความมั่นใจมาแบบไหน

Fashionมันคือศิลปะไม่มีกฏ

เข้าถึงบอกมีเงินก็ซื้อclassไม่ได้  

เอาจริงมันก้มีกฏอยุ่บ้างนะ ไม่งั้นมันก้บอกไม่ได้หรอกใครแต่งตัวดีหรือไม่ดี

อย่างบางอันที่มันมาบอกก้ถูก เช่น

ใส่ nike adidas ไม่ควร

หรือเช่นกางเกงขาดๆ ส่วนมากมันก้outไปแล้ว อันนี้ก้จริง แต่เป็นทางฝั่งเมกา ยุโรปไรงี้มั้ง คนไทยไม่ค่อยสนหรอก

แล้วก้เช่น jogger หรือ กางเกงzipที่ขา อันีน้ก้out ไปแล้วเหมือนกัน อะไรแบบนี้

แต่บางอันที่มันบอกก้ผิดเช่น รองเท้าแตะ / กางเกงยีนกับรองเท้าวิ่ง อันนี้ใส่ได้ปกติ  

แต่งตัวดีไม่ดีของคุณนิยามคือ?
ผมไล่ที่เค้าพูดละกัน

1. Adidas + nike อันนี้นานาจิตตัง ถามว่าผิดมั๊ย ผมว่าผมก็เคยเห็นคนแต่งแบบนี้ละก็ไม่ได้รู้สคกอะไรนะ

2.แบรนเนมทั้งตัว คือถ้าlogoหลาทั้งหมวก เสื้อ กางเกง รองเท้า อันนี้อ่ะมันดูเยอะ (แต่ผมเห็นในlondonก็ใส่กันแบบนี้เยอะ)
ส่วนที่บอกเสื้อbalenciagaละกางเกงต้องzaraก็พอ ไม่ต้องมีแบรนเพราะคนจะมองว่าของปลอมถ้าใส่ทั้งตัว อันนี้ผมว่าเสร่อสุดๆ บางคนใส่แบรนทั้งตัวหัวจรดเท้า ไม่ตำเป็นต้องมีโลกโก้ให้เห็นเลย แต่คนมองก็รู้แล้วว่าคนนี้ใส่แบรนทั้งตัว
(ผมมองว่าน้องเค้ามองว่าfashion=streetอย่างเดียยมั้ง)

3.รองเท้าวิ่ง+ยีนส์ อันนี้ผมก็เห็นใส่กันเยอะแยะนะ โดยเฉพาะนักท่องเที่ยวนี่คือสูตรสำเร็จไปละ

4. Jogger/ ripped jeans อันนี้ไม่ชอบใส่อยู่แล้วเลยไม่ได้ตามเทรนขอข้าม แต่ก็เห็นพวกแบรนด์ต่างๆก็ยังผลิตออกมานะ

5. รองเท้าแตะ อันนี้โคตรเสร่อสุดๆละ
เมืองไทยเมืองร้อน ฝรั่งมาไม่มีใครใส่ผ้าใบซักคนเพื่อนผม

สรุปเหมือนเดิมไม่รู้เอาคงามมั่นใจแบบไหนมาพูด
แบบใส่uniqloก็พอไรงี้พูดมาได้ไง แบบที่ผมบอกเค้าคงวัดจากตัวเองว่าถ้าซื้อแบรนเนมต้องมีโลโก้มั้ง

อย่างกลุ่มๆผมนี่ใส่ไปถามชาวบ้านนธรรมดาไม่มีใครรู้หรอกใส่อะไร เพราะแบรนเนมไส่ตำเป็นต้องมีlogo มันมีstyleของตัวเอง มองแว๊บเดียวก็รู้ละ  

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ที่อยากรู้จริงๆคือ กางเกง adidas + รองเท้า nike เห้ยย คือผมเห็นคนใส่กันเยอะนะ แล้วบางคนก็ใส่แล้วดูดีด้วย งงกับตรรกะของมันมาก ในแต่ละอย่าง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:55
ถูกแบนแล้ว
Trafalgar Law11 พิมพ์ว่า:

เข้าถึงบอกมีเงินก็ซื้อclassไม่ได้  

เอาจริงมันก้มีกฏอยุ่บ้างนะ ไม่งั้นมันก้บอกไม่ได้หรอกใครแต่งตัวดีหรือไม่ดี

อย่างบางอันที่มันมาบอกก้ถูก เช่น

หรือเช่นกางเกงขาดๆ ส่วนมากมันก้outไปแล้ว อันนี้ก้จริง แต่เป็นทางฝั่งเมกา ยุโรปไรงี้มั้ง คนไทยไม่ค่อยสนหรอก

แล้วก้เช่น jogger หรือ กางเกงzipที่ขา อันีน้ก้out ไปแล้วเหมือนกัน อะไรแบบนี้

แต่บางอันที่มันบอกก้ผิดเช่น รองเท้าแตะ / กางเกงยีนกับรองเท้าวิ่ง อันนี้ใส่ได้ปกติ  

1. Adidas + nike อันนี้นานาจิตตัง ถามว่าผิดมั๊ย ผมว่าผมก็เคยเห็นคนแต่งแบบนี้ละก็ไม่ได้รู้สคกอะไรนะ

2.แบรนเนมทั้งตัว คือถ้าlogoหลาทั้งหมวก เสื้อ กางเกง รองเท้า อันนี้อ่ะมันดูเยอะ (แต่ผมเห็นในlondonก็ใส่กันแบบนี้เยอะ)
ส่วนที่บอกเสื้อbalenciagaละกางเกงต้องzaraก็พอ ไม่ต้องมีแบรนเพราะคนจะมองว่าของปลอมถ้าใส่ทั้งตัว อันนี้ผมว่าเสร่อสุดๆ บางคนใส่แบรนทั้งตัวหัวจรดเท้า ไม่ตำเป็นต้องมีโลกโก้ให้เห็นเลย แต่คนมองก็รู้แล้วว่าคนนี้ใส่แบรนทั้งตัว
(ผมมองว่าน้องเค้ามองว่าfashion=streetอย่างเดียยมั้ง)

3.รองเท้าวิ่ง+ยีนส์ อันนี้ผมก็เห็นใส่กันเยอะแยะนะ โดยเฉพาะนักท่องเที่ยวนี่คือสูตรสำเร็จไปละ

4. Jogger/ ripped jeans อันนี้ไม่ชอบใส่อยู่แล้วเลยไม่ได้ตามเทรนขอข้าม แต่ก็เห็นพวกแบรนด์ต่างๆก็ยังผลิตออกมานะ

5. รองเท้าแตะ อันนี้โคตรเสร่อสุดๆละ
เมืองไทยเมืองร้อน ฝรั่งมาไม่มีใครใส่ผ้าใบซักคนเพื่อนผม

สรุปเหมือนเดิมไม่รู้เอาคงามมั่นใจแบบไหนมาพูด
แบบใส่uniqloก็พอไรงี้พูดมาได้ไง แบบที่ผมบอกเค้าคงวัดจากตัวเองว่าถ้าซื้อแบรนเนมต้องมีโลโก้มั้ง

อย่างกลุ่มๆผมนี่ใส่ไปถามชาวบ้านนธรรมดาไม่มีใครรู้หรอกใส่อะไร เพราะแบรนเนมไส่ตำเป็นต้องมีlogo มันมีstyleของตัวเอง มองแว๊บเดียวก็รู้ละ  

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ที่อยากรู้จริงๆคือ กางเกง adidas + รองเท้า nike เห้ยย คือผมเห็นคนใส่กันเยอะนะ แล้วบางคนก็ใส่แล้วดูดีด้วย งงกับตรรกะของมันมาก ในแต่ละอย่าง  
สำหรับผมนะ ถ้ามองในเรื่องแฟชั่น มันก็ดูแปลกๆ จริงๆอะ adidas กับ nike เหมือนใส่เสื้อbmw แต่ขับ benz คือมันไม่ผิดไม่ถูกหรอก แต่ถ้ามองเรื่องด้านแฟชั่น มันไม่ได้ไปด้วยกันได้เลยนะ ส่วนแบรนเนมทั้งตัวมันก้อยู่ที่คนใส่นั้นละ จริงๆมิกแอนแมตได้ผมว่ามันก็ดีละนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 793
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 18:56
เขาจะใส่อะไรก็เรื่องของเขาปะวะ ไม่ควรเข้าไปเสรือกเรื่องของเขาจริงๆ

มันจะมิ๊กแอนไม่แมชชิ่งอะไรมันก็สิทธิ์ของเขาที่จะเลือกและสวมใส่ ไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร

ปี 2021แล้ว เก็บจอร์แดนมืงไว้เถอะ อย่าไปห้าวกะคนอื่น ไม่ใช่ว่าเขาจะให้มืงถีบฝ่ายเดียว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5362
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:02
พอรับได้นะตอนฟัง2ข้อแรกมันให้ความรู้สึกว่่แนะนำวิธีการแต่งตัวให้ดูดีอยู่ แต่พอข้อใส่แบรนด์เนมทั้งตัสเท่านั้นแหละ ว้อททมันสิทธิส่วนบุคคลไหมล่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22739
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:09

งั้นขอถามกลับ ไม่ต้องพูดถึงไอยูทุปเบอคนนี้นะ เพราะมันหิวแสงไม่ให้ค่า กับความรุ้ไม่พอ

พูดถึงว่าการแต่งตัวดีกับไม่ดี

แต่งตัวดีเป็นยังไง แต่งตัวแย่เป็นยังไง

พูดถูกว่าแฟชั่นไม่มีกฏตายตัว แต่มันมีการมองออกอยุ่แล้ว ไม่งั้นผมยกตัวอย่าง สองคนนี้คนไหนแต่งตัวดีกว่าในมุมมองคนส่วนมาก

แน่นอนต้องเป็นคน2อยุ่แล้ว อะแล้วถ้าบอกไม่มีกฏตายตัว ทำไมไม่มองให้คนที่ 1 = 2

(หรือถ้าจะบอกว่าสองคนนี้แต่งตัวดีเท่ากันผมก้ไม่มีไรจะพูดละ)

แต่ถ้าพูดถึง ที่ไอยูทูปเบอนั่นพูด

ข้อ adidas nike อันนี้ช่อง streetในยูทูปดังๆที่ทำคอนเท้น 99% ทำแทบทุกคนอะ เป็นแบบbasic do and dont เลย ยังไงมันก้ไม่เข้ากัน bape supreme ไรงี้
หรือใส่ LV ลายทั้งตัว แต่กางเกง gucci อันนี้ส่วนมากก้ไม่มีใครทำกัน

ส่วนข้อ2 ถ้าใส่แบรนแล้วไม่ใช่ statement piece อันนี้สบายอยุ่แล้ว (ส่วนตัวว่าควรทำด้วย)

สรุปละกัน แฟชั่นมันมี do and dont ของมันอันนี้จริงอย่แล้ว ว่าอันไหนทำแล้วจะดูดีขึ้น หรือทำให้แย่ลง แต่ไอที่ยูทูปเบอคนนี้พูดส่วนมากมันผิด
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4803
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:14
เอาจริงๆคำแนะนำพวกนั้นก็มีประโยชน์อยุ่นะ แต่งตามหลักพวกนั้นมันดูเข้าท่าจริงๆ in general

ดันไปใช้คำโคตรชวนดราม่าเลยเกิดเรื่อง ยิ่งเป็นเรื่องที่เป็นนามธรรมไม่มีคำตอบตายตัวแบบนี้ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Sun Apr 11, 2021 19:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 21248
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:17
ผมว่าโอเคนะ เป็นการแนะนำแฟชั่น ณ ตอนนี้. ซึ่งได้มุมมองการแต่งตัวค่อนข้างดี

แล้วผมดูน้องคนนี้มันหลายเทป การแต่งตัวมันดูดีจริงๆ น้อยแต่เท่ห์(จะบอกว่าเพราะมันหล่อก็จริง แต่ผมมองที่การแต่งตัว) ใครเอาไปประยุกต์ใส่ก็ดูดีขึ้น

ส่วนเรื่องดราม่า. ผมว่าน้องมันคงกะว่าตลก แต่มันตลกไม่เป็น เลยดูเป็นเหยียดไป อันนี้ไม่ดีต้องปรับปรุงตัว

ส่วนเรื่องรองเท้าแตะ. อันนี้ก็ถูก. มันไม่ควรใส่ไปทุกที่ แต่การพูดการแนะนำ มันไม่น่าฟัง คนเลยค้าน

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2021
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:22
เมื่อวานดูแล้วมาสะดุดตรงรองเท้าแตะนี่แหละ พูดซะวันนี้ผมไม่กล้าใส่รองเท้าแตะเลย

เห็นคนใส่แตะไปเดินห้างแล้วมันก็ดูชิลดี ดูสบายๆดีออก

เหมือนเราใส่รองเท้าทางการไปทำธุระมาทั้งวันละ ใส่แตะผ่อนคลายซะหน่อย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27913
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:22
คลิปลบไปละ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 2581
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:27
คือใครเหรอครับมาไม่ทัน55
0
0
339
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8888
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:32
เอาจริงเรื่องการแต่งตัว ใช้วิธีดูจากคนที่แต่งตัวดีๆก็ได้ แล้วมาอแดปกับหุ่นเรา ส่วนในคลิปนี้พูดแต่เรื่องแยยด์ แบบนี้ก็ใส่ zara กับ h&m ด้งยกันไม่ป่ะ หรือจริงๆมันควรจะเป็น adidas vs puma...
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1608
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 19:34
ไม่ได้ดูคลิปนะ แต่อ่านมา

รองเท้าแตะนี้ rapper ตปท ใส่กันเต็มเลยนะ กับถุงเท้า
วิ่ง+ยีน นี้ ก็เห็นปกติ
่jogger ก็ใส่ได้นะ ไม่ out แต่แค่ต้องจับคู่ดีๆหน่อย ไม่งั้นก็ดู จะว่าเชยก็ได้

เอาจิงๆ มันขึ้นอยุ่กับการจับคู่สี ด้วยแหละ ว่าดูดี หรือไม่ดี

แก้ไขล่าสุดโดย behin เมื่อ Sun Apr 11, 2021 19:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel