BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Sat Mar 13, 2021 06:38
สอบถาม PS4 ครับ
พอดีผมอยากได้ PS4 มาเล่นเกมส์แก้เบื่อ หลักๆก็คงเล่นเกมส์ฟุตบอล + เกมส์ง่ายๆเฮฮาๆ ใช้กับ ทีวีLED 40นิ้ว ธรรมดา หาตัวประมาณไหนดีครับเคยมองตัวล่าสุด คิดว่าราคายังสูงไป กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่คุ้ม
ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7374
โพสเมื่อ: Sat Mar 13, 2021 08:08
[RE: สอบถาม PS4 ครับ]
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ ถ้าอยากเล่นลองดูพวกมือสองสภาพดีก่อนไหม หรือไม่ถ้ารอได้ รอจัด PS5 ไปเลยดีกว่านะครับ เพราะเดี๋ยวอนาคตเกมใหม่ๆก็ไปลง PS5 หมดแล้ว

PS4 ผมซื้อมากะเล่นแค่ God of war , FIFA ทุกวันนี้กลายเป็นของตั้งโชว์ แทบไม่ได้เล่นเลย แถมซื้อมาเป็นแบบ God of war Edition ด้วยนะเห็นเครื่องมันสวยเลยหน้ามืด
แก้ไขล่าสุดโดย เซซาร์ อัดกะปิส่งคุณย่า เมื่อ Sat Mar 13, 2021 08:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2319
โพสเมื่อ: Sat Mar 13, 2021 13:38
[RE: สอบถาม PS4 ครับ]
fifa 21 เวอร์ชั่น ps4 slim กับ ps4 pro แทบไม่ต่างกันครับ ต่างกันนิดหน่อยตรง output slim เป็น 1080p ส่วน ps4 pro ออก 4k (ปลอม upscale) ทั้งสองรุ่น 60 fps เหมือนกัน เพียงแต่ slim อาจจะมี fps ตกนิดหน่อยตรงฉากเตะมุมหรือนักบอลรุมกันเยอะๆ (ประมาณ 5 ไม่เกิน 10 เฟรม)

ส่วน ps5 จะได้เคราของเมสซี่และคนดูบนอัฒจันทร์ที่แน่นสมจริงขึ้น แต่เวลาเล่นจริงไม่มีใครมาสังเกตุเคราเมสซี่หรอกครับ ถ้างบมีปัญหาเอา slim ก็ได้ครับ แต่ถ้าท่านคิดว่าเพิ่มอีกนิดเอา 5 เฟรมที่เสียไปก็เพิ่มเงินเป็น ps4 pro แต่ถ้าอยากชื่นชมความงดงามของเคราเมสซี่ก็เพิ่มอีกหมื่นเอา ps5 เกมตระกูล fifa นี่ออกใน ps4 อีกยาวๆน่าจะ 5 ปี เป็นอย่างน้อย (ออกถึง fifa26) เพราะ ps3 ยังออกถึง fifa 19 ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนแพง่ายๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดย materazzii เมื่อ Sat Mar 13, 2021 13:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel