BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who
ซีดานเก่งจริง
???
เก่งเพราะโรนัลโด้
???
คะแนนทั้งหมด: 418
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 12:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: ซีดานเก่งจริง หรือ เก่งเพราะโรนัลโด้ ?]
ดูจากผลงานเป็นตัวพิสูจน์ครับ

โอเคจะบอกว่าไม่มีตัวยิง แต่เสียไป7นี่ก็ไม่เกี่ยวกับตัวยิงนะ ดูสมดุลเกม การวิ่งของนักเตะก็รู้ครับ

แอตขึ้นเกมมา แทงเป็นหลุด ยืนกันเป็นฟันปลาไปหมด คือถึงหน้าประตูแน่ๆ
(ผมขอเอานัดเจอหมีมาวิเคราะห์หน่อยนะ)

และผมก็ไม่เข้าใจว่าจะโทษกูร์ตัวทำไม ดูแต่ละลูกที่เสียให้2นาบาสเลยก็เอาไม่อยู่

เอาเหอะครับสู้กันต่อไปในปีนี้ .....

ยอมรับนะว่าผมสะใจเด็กชุดขาวบางคนที่พอโด้ย้ายออกมาอภิปรายกันใหญ่ พอไม่มีโด้เล่นไหลลื่นน

เล่นเป็นทีม อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วเป็นไง ว่าวไปดิ สะไดร์ครับสระไดร์

แก้ไข.
แต่สามปีที่ได้ Ucl ต้องยอมรับอย่างนึงเลยคือแกทำให้กลางมาดริดครองโลกจริงๆ อีกทั้งนักเตะยังเล่นให้แกแบบถวายหัวอีกด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Dossantosaveiro เมื่อ Tue Jul 30, 2019 12:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3902
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 12:46
[RE: ซีดานเก่งจริง หรือ เก่งเพราะโรนัลโด้ ?]
การคุมทีม มันมีเรื่องของกระบวนการการจัดการ
การมีนักเตะเก่งย่อมมีส่วนสำคัญ แต่ทีมก็ต้องการคนที่เข้ามาบริหาร จัดการ
มันไม่ใช่แค่ถึงวันเสาร์แล้วใส่ 11 คนลงไปเตะในสนาม
ใน 7 วันมันก็มีการทำงานภายใน คนดูอาจจะคิดแค่วันที่มีแข่ง แต่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่

คุณจะบริหารคนอย่างไรให้คน 20-30 คนทำงานเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันได้
จะบริหารอย่างไรให้คนที่ไม่ได้ลงเล่น ยังมีแรงกระตุ้นในการทำผลงาน
จะดูแลสภาพร่างกาย ความฟิตของนักเตะยังไง ให้สามารถยืนระยะตลอด 1 ฤดูกาล

โค้ชบางคนอาจจะไม่ได้เก่งแทคติกอะไรมากมาย
แต่ถ้าบารมีเขาคุมนักเตะซุปตาร์ให้เชื่อฟัง ยอมรับได้ อันนั้นก็เป็นส่วนนึงของการบริหารทีมเหมือนกัน

แต่จะมาบอกว่า ซีดาน ฟลุ๊คเป็นแชมป์ UCL 3 ปีติด
ถ้าเขาจะฟลุ๊คได้ขนาดนั้นก็ต้องยอมรับเขาแล้วล่ะ 555
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 13:05
Ronaldo X Zidane = หลายแชมป์

Ronaldo ไม่มี Zidane = มีลุ้น

Zidane ไม่มี Ronaldo = เหมือนโยนหัวก้อย

Zidan X Benzema = ชิบหายแล้วโว้ยยย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4193
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 13:14
ยังไงโด้ก้อต้องมีส่วนอ่ะ

การันตี 40-50 ลูกทุกฤดูกาล. มันจะไม่ได้ลุ้นแชมป์อะไรเลยก้อเกินไปแล้ว

หันกลับมาดู แมนยู หาคนยิงเกิน 20 ยังยากเลยตอนนี้
0
0
Burirum United
Manchester United
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 13:49
ซีดานเก่งจริงแหละครับ แชมป์3ปีติดการันต์ตีได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเพราะตัวผู้เล่นที่สุดยอดด้วย

ช่วงที่แมนฯญูฯเพิ่งปลดมูใหม่ๆ มีแต่คนเชียร์ซีดาน แต่ผมไม่คิดว่าแกจะทำได้ดีถ้ามาผี

คือเหมือนมันเอื้อต่อกัน ทั้งตัวซีดานเองและมาดริด

ส่วนถ้ามองตอนนี้ สำหรับผม เก่งสุดในโลกอันดับต้นๆ เป๊ป คล็อป นี่ล่ะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11825
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:01
รอดูเดี่ยวจะได้เห็น 55+
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 11036
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:07
รอดูปีนี้ ใจลึกๆผมยังเชื่อว่าซีดานยังพอมองออกว่าทีมโดนยิงเยอะเพราะอะไร ในส่วนตัวผมคิดว่ากลางรับเราไม่มีนะ แต่เป็นถึงซีดาน ผมว่าเค้าคลุกคลีวงการฟุตบอลมานาน น่าจะมองเห็น ปรีซีซั่นอาจจะแค่อยากลองระบบบุกเต็มที่แต่กลับเละ ก็ได้ลองอะไรแบบที่อยากลองมานานมั้ง

รอดูฤดูกาลจริงดีกว่าครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2005
ตอบ: 169
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:07
ถูกแบนแล้ว
เรื่องฝีมือผมไม่รุ้ เเต่ด้วยบารมีของเเกสามารถคุมนักเตะระดับโลกได้
ซึ่งเรื่องนี้ก็เป็นสิ่งที่โค้ชก็ต้องมีติดตัวไว้บ้างนะนอกจากวิชา
0
0
นักเตะตำบล
Status: UNBELIEVABLELIVERPOOL
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1403
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:20
ผมว่าซีดานเก่งจริงแหละครับ โค็ชคนแรกที่พาทีมได้ UCL 3 สมัยติดนะเห้ย มันไม่ได้ง่ายๆนะ เป๊ปกับบาซ่ายุคต่างดาวก็ยังไม่ได้ 3 สมัยติดเลย แล้วที่คนเห็นว่าโด้มันเก่ง เด่น มันก็เป็นปัจจัยที่เกี่ยวพันกันปะ โค็ชเก่ง มีนักเตะเก่ง ผสมผสานกันเลยออกมาเป็นทีมที่เก่งไง หรือต้องให้ซีดานไปคุมนิวคาสเซิล ใช้นักเตะชุดปัจจุบัน แล้วได้ UCL 3 สมัยติด ถึงจะเก่งจริงเหรอ ?
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17501
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:41
ซีดานเก่งจริง หรือ เก่งเพราะโรนัลโด้ ?
ทั้งคู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34444
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 14:51
[RE]ซีดานเก่งจริง หรือ เก่งเพราะโรนัลโด้ ?
เรียกว่าเกื้อหนุนกันดีกว่า ตอนนี้ปัญหาของซีดานที่มาดริดไม่ใช่ขาดโด้ แต่เป็นการขาดตัวจบสกอร์ ที่โด้เคยตอบโจทย์ได้

วันนี้โด้ไม่อยู่ ถ้ามีตัวจบสกอร์ดีๆมาแทนผมว่ามันจะยังดีกว่านี้ แต่ถ้ามีตัวจบคมๆแล้ว แต่ยังเข้าทำไม่ได้ ครองเกมไม่ได้ ถึงเวลานั้นค่อยมาครหาซีดานก็ยังไม่สายนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2015
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 16:52
ในฐานะแฟนมาดริด ผมไม่อยากให้กลับมาเลย กลัวเอาชื่อมาทิ้ง

เอาจริงๆผมเห็นด้วยนะที่มีคนบอกว่าดูผลงานโค้ชเน้นบอลลีคเป็นหลัก เพราะบอลถ้วยมันมีหลายปัจจัยมากเกินไปที่ควบคุมไม่ได้

ในลีค
มาดริด 3 ปีของซีดานได้แชมป์ครั้งเดียวคือปีที่2ที่มาของ luck99 ปีนั้นใครดูจะเห็นว่าชนะแบบงงๆเยอะมาก เด่วรามอสโขกท้ายเกม เดี๋ยวคลุกคลิกๆเข้า ยิ่งอิสโกปีนั้นนี่เก่งผิดฟอร์มไปไกลเลย ขนาดนั้นยังชนะบาซ่าแบบลุ้นนัดสุดท้ายพอดี ส่วนปีที่สามตามบาซ่า10กว่าแต้ม ยังดีได้ ucl กู้หน้าจนคนลืมความล้มเหลวในลีคไปหมด

ในucl
ปีแรกต้องยอมรับว่างานค่อนข้างสบาย โรม่า วูฟ แมนซิของเปเย ละชิงกับแอต แต่ก็ผ่านแบบทุลักทุเลมาก ปีนี้ไม่มีประเด็นปัญหาเท่าไร

ปี2คือปีที่บาเยินฟอร์มพีคมากละมาเจอกันรอบ8ทีมมั้งครับ ละกรรมการตัดสินผิดแบบชัดเจนมาก ตอนนั้นบอร์ดแทบแตก ถึงขั้นโดนเอาไปเทียบกับ เซลซีvsบาซ่า2009 อะครับ

ปีที่3นี่ก็เรียกได้ว่าค่อนข้างโชคเยอะ (แต่ไม่มีประเด็นกรรมการ)
รอบ8เจอจุฟ เกือบเสมอนัดสอง แต่มีกองหลังมาแจกโทษท้ายเกม
รอบ4เจอบาเยิน นัดแรกกองหลังจ่ายผิดอเซนชิโอยิงเข้า นัดสองโกล์เหวอโดนเบนเชมาฉกไปยิง
รอบชิงก็คาริอุสที่เป็นตำนานอะครับ
จริงๆก็เข้าใจนะครับว่าความผิดพลาดมีกันได้ปกติ แต่มันคงไม่บ่อยอะครับที่ทุกทีมที่พลาดจะพลาดตอนเจอมาดริดหมด ผมพึ่งดูบอลมาเกือบๆ10ปีไม่รุ้มีปีอื่นอีกรึเปล่าที่ทุกทีมพลาดกันให้ทีมๆเดียวแบบนี้

จากที่พิมพ์มาผมว่าซีดานไม่ไหวอะครับ กลัวเอาชื่อมาทิ้งจริงๆ นี่ไม่นับว่านักเตะต้องปรับตัวกันเยอะแยะอีกนะครับ ยังไงก็ขอให้ผมคิดผิดละกัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 17:17
ถูกแบนแล้ว
มันก็พึ่งพาทั้้งคู่แหละ ตอนโด้อยุ่ไม่มีซีดานก็แชมป์น้อย พอซีดานมาก็แชมป์รัวๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 88
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 17:38
ซีดานเก่งจริง หรือ เก่งเพราะโรนัลโด้ ?
สงสัยว่าถ้าเมื่อก่อนมี VAR แล้ว มาดริดจะได้สักกี่สมัย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4390
โพสเมื่อ: Tue Jul 30, 2019 17:59
ถ้าฟุตบอลขึ้นอยู่กับดวงทั้งหมด ก็ไม่ต้องไปเล่นมันแล้วครับ แทงหวยรวยเบอร์ดีกว่า

วันนี้ดวงฉันดี วันนี้ดวงฉันร้าย เจริญ

UCL 3 สมัย ผมว่ามันต้องมีฝีมือมากกว่านะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel