ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2647
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 08:40
[RE: เรื่องพี่แว่น(บาส) กับหมอนอ GTA]
ยักษ์ พิมพ์ว่า:
anteriork พิมพ์ว่า:
ผมอินอยู่น่ะ แต่ดูเป็นความบันเทิง นะ  

ผมก็คิดแบบท่านนะแหละ
อินอ่ะอิน แต่ดูแค่ความสนุก  

คิดตามทั้งหมด เครียดตายห่าผมว่าอ่ะ
ยังไงสะก็เป็นการตัดสินใจของคน 2 คน (หรืออาจจะ3 )

แต่แค่เสพ ช่วงเวลาที่เขาทำแล้ว เรารู้สึกว่ามีความสุข มีความฟินพอปิดสตรีม คือจบ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 08:50
[RE: เรื่องพี่แว่น(บาส) กับหมอนอ GTA]
หมอบอกมีคนคุย แต่หลายยูสก็จะยัดว่าแฟนให้ได้

สรุปใครคิดเข้าข้างตัวเองมากกว่ากันระหว่างคนเชียร์กับคนไม่เชียร์
6
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3853
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 09:04
เรื่องคนคุยผมว่า หมอมีสิทธิ์เลือกนะครับ ถ้าคนที่สองมาเเล้วครบกว่า พร้อมกว่า อยู่เเล้วสบายใจกว่า ไม่ผิดที่จะเลือกคนที่สอง เพราะเเค่คุยทำความรู้จัก เรียนรู้สไตล์กัน

ปล. ผมรู้สึกขอบคุณพี่แว่นนะครับ ที่อ่านเเล้วเปิดเพลงเรื่องมหัศจรรย์ ที่ผมพิมพ์เข้าไป

ปล2. ตอนแรกผมลังเลว่าจะซับให้ใครดี พอดีวันนั่นพี่แว่นดิ่ง ผมเห็นหมอโทรหา ดูเป็นห่วงเป็นใย ผมเลยซับให้หมอไปเเล้ว พี่แว่นอดนะครับ 5555
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 369
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 09:31
ถูกแบนแล้ว
taMoN พิมพ์ว่า:
หมอบอกมีคนคุย แต่หลายยูสก็จะยัดว่าแฟนให้ได้

สรุปใครคิดเข้าข้างตัวเองมากกว่ากันระหว่างคนเชียร์กับคนไม่เชียร์  

เอ่อ ผมว่าหลายคนถ้าไม่ได้ตามน้องตั้งแต่แรก น่าจะเรียง Timeline ไม่ได้น่ะครับ จริงๆผมไม่อยากพาดพิง แต่ตามที่ผมตามดูแล้วเข้าใจตามที่ผมเห็นนะ ก่อนหน้านี้น้อง live ด้วยโน๊ตบุ๊คนะครับ ส่วนวันที่บอกหลุดเฟสคนนั้น น้องเอา pc ที่ไม่ได้ใช้กลับมาใช้ + กับในคุยโม้น้องบอกมรสุมชีวิตตอนปี 3 เข้ามาจนถึงเมษาที่ผ่านมา ทั้งคุณแม่เสีย จับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก 3 รอบ เรื่องเรียนที่ทำท่าว่าจะไปไม่รอด เรื่องงานอีก มาดีขึ้นหลังจากกราบพ่อ แล้วก็ดีขึ้นๆยาวๆ จนมาถึงปัจจุบัน และ *อันนี้ข่าวไม่กรองนะครับเพราะน้องไม่ได้บอกเอง ก่อนหน้าที่จะดังเคยมีคนถามเรื่องแฟนก็มีคนมาตอบให้ว่าเพิ่งเลิกกันไป* มาในคุยโม้โอ้อวด น้องก็บอกว่าตอนนี้ไม่มีแฟน แต่มีคนคุยกันอยู่ แต่ไม่ใช่สถานะแฟน ถ้ามีจะบอก นี่คือสิ่งที่ผมเฝ้าดูและรับรู้มานะครับ

ส่วนเรื่องที่จะฝากคือ เวลาจะโพสอะไรกัน ควรคิดก่อนโพสทุกครั้ง และไม่จำเป็นต้องโพสทุกอย่างที่คิด บางครั้งการคาดการคาดเดาของเรา มันคือการกล่าวหาคนๆนึงเลยนะครับ ในโลกออนไลน์เดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะด้วยโพสสิ่งที่คิดที่คาดเดา พอไม่ใช่ก็หายเงียบ หรือไม่ก็ออกมาแค่ขอโทษแต่ไม่นึกถึงว่าความรู้สึกคนที่โดนน่ะว่าเค้าจะเป็นยังไง ต่อให้เค้าเป็นหรือไม่เป็นอย่างที่เราคาดการ เจ้าตัวหรือคนรอบข้างมาอ่านจะไม่สบายใจเอาได้ เรื่องนี้มันเรื่องของคนสองคนหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่มันไม่ใช่เรื่องของเราครับ ไม่ต้องไปคิดแทนเพราะคนที่ต้องอยู่กับผลของมันก็คือพวกเค้ากันเอง อย่าทำให้พวกเค้าเดือดร้อน เฝ้าดูตามเสพผลงานก็พอครับ

เป็นผู้ดู และผู้ตามที่ดีกันเถอะครับ วิจารณ์แต่พองามกันเนอะ

ปล. คืนก่อนที่ Cuteboy เกมไปสองรอบ อย่างฮา ช่องแชทปั่นกันยับ อยู่กันยันตีสาม รวมสองช่องน่าจะ 4พันคนได้มั๊งถ้าจำไม่ผิด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 09:58
ถูกแบนแล้ว
musas พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:

เอ่อ ผมว่าหลายคนถ้าไม่ได้ตามน้องตั้งแต่แรก น่าจะเรียง Timeline ไม่ได้น่ะครับ จริงๆผมไม่อยากพาดพิง แต่ตามที่ผมตามดูแล้วเข้าใจตามที่ผมเห็นนะ ก่อนหน้านี้น้อง live ด้วยโน๊ตบุ๊คนะครับ ส่วนวันที่บอกหลุดเฟสคนนั้น น้องเอา pc ที่ไม่ได้ใช้กลับมาใช้ + กับในคุยโม้น้องบอกมรสุมชีวิตตอนปี 3 เข้ามาจนถึงเมษาที่ผ่านมา ทั้งคุณแม่เสีย จับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก 3 รอบ เรื่องเรียนที่ทำท่าว่าจะไปไม่รอด เรื่องงานอีก มาดีขึ้นหลังจากกราบพ่อ แล้วก็ดีขึ้นๆยาวๆ จนมาถึงปัจจุบัน และ *อันนี้ข่าวไม่กรองนะครับเพราะน้องไม่ได้บอกเอง ก่อนหน้าที่จะดังเคยมีคนถามเรื่องแฟนก็มีคนมาตอบให้ว่าเพิ่งเลิกกันไป* มาในคุยโม้โอ้อวด น้องก็บอกว่าตอนนี้ไม่มีแฟน แต่มีคนคุยกันอยู่ แต่ไม่ใช่สถานะแฟน ถ้ามีจะบอก นี่คือสิ่งที่ผมเฝ้าดูและรับรู้มานะครับ

ส่วนเรื่องที่จะฝากคือ เวลาจะโพสอะไรกัน ควรคิดก่อนโพสทุกครั้ง และไม่จำเป็นต้องโพสทุกอย่างที่คิด บางครั้งการคาดการคาดเดาของเรา มันคือการกล่าวหาคนๆนึงเลยนะครับ ในโลกออนไลน์เดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะด้วยโพสสิ่งที่คิดที่คาดเดา พอไม่ใช่ก็หายเงียบ หรือไม่ก็ออกมาแค่ขอโทษแต่ไม่นึกถึงว่าความรู้สึกคนที่โดนน่ะว่าเค้าจะเป็นยังไง ต่อให้เค้าเป็นหรือไม่เป็นอย่างที่เราคาดการ เจ้าตัวหรือคนรอบข้างมาอ่านจะไม่สบายใจเอาได้ เรื่องนี้มันเรื่องของคนสองคนหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่มันไม่ใช่เรื่องของเราครับ ไม่ต้องไปคิดแทนเพราะคนที่ต้องอยู่กับผลของมันก็คือพวกเค้ากันเอง อย่าทำให้พวกเค้าเดือดร้อน เฝ้าดูตามเสพผลงานก็พอครับ

เป็นผู้ดู และผู้ตามที่ดีกันเถอะครับ วิจารณ์แต่พองามกันเนอะ

ปล. คืนก่อนที่ Cuteboy เกมไปสองรอบ อย่างฮา ช่องแชทปั่นกันยับ อยู่กันยันตีสาม รวมสองช่องน่าจะ 4พันคนได้มั๊งถ้าจำไม่ผิด  

+1 ตามนั้นครับ ตามจิ้น ตามฟินไป อะไรที่เค้าไม่ได้พูด ก็อย่าไปกล่าวหาว่าเค้ามีหรือไม่มี ดูเอา happy ก็พอ เค้าทั้งสองคนก็ดู happy มีความสุขดี การงานก็รุ่งเรืองไปพร้อมๆกัน จะเอาอะไรอีก
9
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9659
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 10:58
อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ดูตอนพี่บาสคบกับคนเก่าดิ บอกไม่มีอะไรนั่งยันนอนยันเอาตีนยันกันเลย แถวด่าด้วยซ้ำคนที่ถามว่าเป็นอะไรกัน ผมคนนึงอะ(ตอนนี้)ไม่เชื่อว่าว่าทั้งคู่
แค่สวมบทบาทใส่กัน มันพาอินเยอะจัดๆ ถ้าเป็นหนังหรือละครคงได้รางวัลแล้วละ

แต่ก็ไม่ได้ไปยัดเยียดให้เค้าเป้นแฟนกันนะ แค่ออกความเห็นตามกระทุ้ที่ตั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย โบโบ่โบ้โบ๊โบ๋ เมื่อ Thu Jun 06, 2019 11:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
#LFC
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
ตอบ: 8329
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 13:29
โบโบ่โบ้โบ๊โบ๋ พิมพ์ว่า:
อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ดูตอนพี่บาสคบกับคนเก่าดิ บอกไม่มีอะไรนั่งยันนอนยันเอาตีนยันกันเลย แถวด่าด้วยซ้ำคนที่ถามว่าเป็นอะไรกัน ผมคนนึงอะ(ตอนนี้)ไม่เชื่อว่าว่าทั้งคู่
แค่สวมบทบาทใส่กัน มันพาอินเยอะจัดๆ ถ้าเป็นหนังหรือละครคงได้รางวัลแล้วละ

แต่ก็ไม่ได้ไปยัดเยียดให้เค้าเป้นแฟนกันนะ แค่ออกความเห็นตามกระทุ้ที่ตั้ง  

อย่าว่าแต่ท่านเลยผมเป็นซัพแกมาเกิน1ปี เวลาใครมาบอกแกกับจ.น.เป็นแฟนนี้เถียงสู้ขาดใจเลยแต่พอแกดิ่งรอบนั้นเพราะเรื่องจ.น. ผมนี้เลิกคาดหวังเลิกคาดคันเลยถ้าเขาพร้อมเขาก็จะบอกเองแหละ แต่สิ่งที่ซับอย่างผมดีใจที่สุดคือเห็นแกกลับมามีรอยยิ้ม กลับมาสู้กับไอ้โรคบ้าๆนี้อีกครั้ง เอาตามตรงไม่ได้เห็นแกยิ้มแบบนี้มาตั้งแต่PUBG เปิดใหม่ๆแล้วนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: We are United.
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 13:47
[RE]เรื่องพี่แว่น(บาส) กับหมอนอ GTA
ถ้าพี่บาสผ่านมาอ่านผมอยากจะบอกพี่ว่าถ้าหมอนอมีแฟนอยู่แล้ว อยากให้พี่รีบยุติ
การจิ้นการปั่นเอาไว้แค่นี่ ช่องแชทสมัยนี้มันน่ากลัว ยิ่งปล่อยให้นานไปผลกระทบยิ่งรุนแรง พี่ไม่เป็นอะไรหรอก
แต่คนที่จะได้รับผลกระทบมากที่สุดคือหมอ ยอดคนดูอาจจะตกลงฮวบฮาบ ผมเข้าใจว่าตอนนี้เรื่องมันยังขายได้
แต่ถ้าหมอนอโสดผมเชียร์เต็มที่ฮะ
ไม่ได้เห็นพี่ยิ้มแบบนี้มานานแล้ว หมอก็น่ารักพูดเพราะ คุยเก่งอีก
ปล.ผมว่าจริงนะเรื่องพี่แว่นกับหมอนอ ไม่งั้นไม่ไปกินข้าวกันตั้งหลายครั้งหรอก แถมพี่แว่นจะซื้อหมวกกันน็อคให้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย dragonname01 เมื่อ Thu Jun 06, 2019 14:02, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 69074
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 13:54
ผมเฉย ๆ อะ ไม่อิน คู่นี่ แต่ถ้าตบกันก็ขอให้ไปได้ดี ๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 12072
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 13:58
แล้วบทสรุปจะมีปะ เรื่องนี้ ว่าจะคบกันหรือไม่คบ
เพราะไม่แสดงตัวว่าเป็นแฟนกันหรือคบกันแล้ว ไม่มีทางที่Chatจะรู้เลยนะว่าเบื้องหลังเป็นไง
สรุป ถ้าพวกที่อิน เราต้องตามลุ้นเเบบนี้ต่อเรื่อยๆใช่ปะครับ

0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17094
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 13:59
เริ่มรู้ถึงความอันตรายของ ss ยังล่ะพี่แว่น
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Silence Is Golden
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 538
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 15:00
ผมว่าเรื่องนี้ปล่อยให้เป็นเรื่องส่วนตัวของ พี่แว่นและนัทโต๊ะ เถอะ เราดูเขาสตรีมเพื่อความสนุกก็พอแล้ว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34072
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 15:44
มันไม่ต่างอะไรกับ กรณี สเนาหอย กับ อุ้ม ลักขนา หรอก ที่เสนาหอยใช้สื่อทุกแชนงป่าวประกาศไปทั่ว เหมือนใช้สื่อช่วยบีบ ถ้ายังไม่มีแฟนก็ดีใจด้วย แต่ถ้ามีแล้วขอให้หยุดเถอะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 15:49
ถูกแบนแล้ว
[RE]เรื่องพี่แว่น(บาส) กับหมอนอ GTA
สนุกเวลาได้ดูเขาเล่นเกมส์ดีกว่า เรื่องส่วนตัวไม่ควรไปยุ่งเรื่องของเขา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย OHMSS เมื่อ Thu Jun 06, 2019 15:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 2723
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:05
เหมือนมีคนอิจฉาพี่แว่นไงไม่รู้
0
0
= 1 8 7 8 S I R M A T T B U S B Y W A Y M 1 6 0 R A M A N C H E S T E R E N G L A N D .
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel