ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Dec 2007
ตอบ: 4497
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 16:53
[RE][สปอยแหลก!!!!] Dragon Ball Super Broly ใครดูแล้วเข้ามาคุยกันครับ
อ่านสปอยส์แล้ว น่าจะสนุก พากษ์ไทยดีไหมคับ? ถ้าไม่โอจะได้ไปดูซับไทยเสียงญี่ปุ่นแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2642
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 17:06
[RE: [สปอยแหลก!!!!] Dragon Ball Super Broly ใครดูแล้วเข้ามาคุยกันครับ]
macventus พิมพ์ว่า:
อ่านสปอยส์แล้ว น่าจะสนุก พากษ์ไทยดีไหมคับ? ถ้าไม่โอจะได้ไปดูซับไทยเสียงญี่ปุ่นแทน  

พากษ์ไทยรวมๆผมว่าโอเคมากเลยนะ ผมติดแค่อย่างเดียวคือเสียงฟรีสเซอ คือพอเป็นน้าต๋อยดัดเสียงแล้วมันดูหลุดคาแรคเตอร์เกินไปหน่อย ส่วนโกคูเสียงน้าต๋อยผมกลับชอบนะ รู้สึกว่าเข้ากับคาแรคเตอร์ขี้เล่น เพี้ยนๆของโกคูอยู่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2906
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 18:32
[RE: [สปอยแหลก!!!!] Dragon Ball Super Broly ใครดูแล้วเข้ามาคุยกันครับ]
มันคือภาคที่มีอยู่แล้วหรือเปล่าครับทำไมผมดูแล้วมันคุ้นๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 18:36
momijiroo พิมพ์ว่า:
เรื่องgoku มันปกติอยู่ละปะชอบบวกจากหัวดำก่อน เหมือนเป็นนิสัยชอบต่อสู้ อย่างตอนสู้กับ cell กับ Buuร่างอ้วนก็แบบนี้แหละ บ้าการต่อสู้

พึ่งมาเป็นช่วงภาค Super ไม่ใช่หรอครับ เริ่มจากร่างหัวดำเนีย

สู้กับเซลโกคูใช้ร่าง 1 ที่แปลงเป็นสภาพปกติแต่แรกนะครับ

ส่วนบูอ้วนและบูผอมใส่กันก็แปลงร่าง 3 เลย

0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9314
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 18:59
El Nino |2itKunG พิมพ์ว่า:
เรื่องgoku มันปกติอยู่ละปะชอบบวกจากหัวดำก่อน เหมือนเป็นนิสัยชอบต่อสู้ อย่างตอนสู้กับ cell กับ Buuร่างอ้วนก็แบบนี้แหละ บ้าการต่อสู้

พึ่งมาเป็นช่วงภาค Super ไม่ใช่หรอครับ เริ่มจากร่างหัวดำเนีย

สู้กับเซลโกคูใช้ร่าง 1 ที่แปลงเป็นสภาพปกติแต่แรกนะครับ

ส่วนบูอ้วนและบูผอมใส่กันก็แปลงร่าง 3 เลย

ผมอาจจะจำผิด แต่จะสื่อว่า สู้แบบไม่ใช่พลังเต็มที่อะครับ เหมือนชอบไล่ระดับพลังตัวเอง แบบสู้เอาตัวเองสนุกก่อน อย่างภาคบู ss3ก็ไม่ใช่พลังเต็มที่ เหมือนกลับมาสอนทรั้ง โกเท็นเฉยๆปะ แล้วตายไปละด้วย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2564
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 20:36
[RE][สปอยแหลก!!!!] Dragon Ball Super Broly ใครดูแล้วเข้ามาคุยกันครับ
เกือบตายเลยโบรลี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Arsenal 24 Hour.
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 21:50
ฮาทั้งโรงตอนโกคู,เบจิต้าวาปหนี โบรลี่แม่มหันมากระทืบฟรีเซอร์
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Fri Dec 28, 2018 23:36
El Nino |2itKunG พิมพ์ว่า:

ผมอาจจะจำผิด แต่จะสื่อว่า สู้แบบไม่ใช่พลังเต็มที่อะครับ เหมือนชอบไล่ระดับพลังตัวเอง แบบสู้เอาตัวเองสนุกก่อน อย่างภาคบู ss3ก็ไม่ใช่พลังเต็มที่ เหมือนกลับมาสอนทรั้ง โกเท็นเฉยๆปะ แล้วตายไปละด้วย  

ตอนเจอบูอ้วนแค่ใช้ร่าง 3 ไปถ่วงเวลาให้ทรังคซ์ไปเอาดราก้อนเรดาห์ที่บ้านครับ
แล้วแปลงร่าง 3 นานไม่ได้ เพราะกินพลังงานสูงทำให้อยู่บนโลกได้สั้นลง

ภาคก่อน Super ไม่เคยใช้ร่างหัวดำแต่เริ่มเลยครับ (มีแค่อาจกับลูกน้องบาบิดี้)
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel