BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 7040
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:01
[RE]มีเรื่องไหนที่ชาวSSวิเคราะห์ผิดเละเทะแบบนี้อีกไหมครับ
รถยนต์ไฟฟ้ามั้ยครับ จำได้ตอนมาใหม่ๆอวยกันฉ่ำมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 5 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2022
ตอบ: 1973
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:01
[RE: มีเรื่องไหนที่ชาวSSวิเคราะห์ผิดเละเทะแบบนี้อีกไหมครับ]
ผมว่า นักกีฬา E sport มันไม่ได้ดูเท่ ดูมีสง่าราศี ให้คนกรี๊ดตัวจริง แบบนักกีฬาอื่นๆ อ่ะครับ

เวลาเล่น คนเห็นยูสเซอร์นี้อาจจะกรี๊ดดดด เทพเวอร์ แต่พอเห็นตัวจริง ก็เหอๆๆๆๆๆ

นักกีฬาอื่นๆ มัดกล้ามเนื้อ อย่างเท่ อยากมีแบบนี้มั่ง โอโห้ เคลื่อนไหว ลีลาตอบโต้แบบนี้ ทำได้ยังไง

นักกีฬา E sport เห็นแต่มันหยึกหยักหน้าจอ

แก้ไขล่าสุดโดย under26201 เมื่อ Thu Oct 24, 2024 11:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
HELLO WORLD

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:06
[RE: มีเรื่องไหนที่ชาวSSวิเคราะห์ผิดเละเทะแบบนี้อีกไหมครับ]
เรื่องคริปโต มันจะเป็นสกุลเงินใหม่ได้ ถ้าไม่โดนกลุ่มเศรษฐี(ไดโนเสาร์ทั่วโลก)ขัดขาโดยการตัดตอนบางอย่างไปซะก่อน ถ้ากลุ่มเศรษฐีไม่มีส่วนได้เสียด้วยก็จะเกิดยาก กลุ่มเศรษฐีก็เลยเป็นเศรษฐีตลอดไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 8053
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:07
ชุดความคิดที่ว่าไม่มีใครจะสามารถแย่กว่ารัฐบาลลุงได้อีกแล้ว

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 12484
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:12
ในนี้อวย e-sport เยอะเว่อจริง
2
0
นักเตะอบต.
Status: If you can't hold. You won't be rich.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3104
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:13
crypto ยังเร็วไปที่จะไปตัดสินใจได้ว่ามันจะไม่สามารถเข้ามาแทนเงินจริงได้
1
0
เน้นตอบหล่อ ไว้เรียกแผล่บ
Status: No pain no gain.
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 3219
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:15
E sport เนี่ย ผมว่ามันเล่นพนันยาก เพราะการล้มพนันมันพิสูจน์หลักฐานยาก
แถมอีกว่า ตัวนักกีฬา E sport กับนักกี่ฬาจริง มันมีความเท่ห์ต่างกันเยอะ
มองยังไงก็ไม่สามารถขึ้นมาเทียบได้ แต่อาจจะมีส่วนแบ่งตลาดเพิ่มได้บ้าง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 17167
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:19
ในบอลนอกนี่วิเคราะห์พลาดกันหลายเรื่องอยู่นา
ผมว่าการวิเคราะห์พลาดคือเรื่องปกติแหละ ถ้าไม่ได้คอขาดบาดตายแบบ อ่านพลาดแล้วกระทบธุรกิจเงี้ย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 14122
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:23
มุมมอง E Sport มีคนฟังธงแบบนั้นจริงดิ น่าแปลกใจอยู่นะ

หรืออาจเพราะเป็นความเห็นในบอร์ดเทคโนโลยี บอร์ดเกมปะ มุมมองก้จะถือว่าเอนเอียงไปทางนั้นอยู่แล้ว

อันนี้ผมไม่ได้เสพอะไรเป็นพิเศษ ยังไม่เคยรู้สึกเลยว่า มันจะขึ้นมาสู้ กีฬาปกติได้

ผมคิดว่า กีฬาประเภทที่เป็นนักีฬามาแข่งขัน มาปะทะ มาดวลกัน อย่าง บาส บอล เทนนิส เมกันฟุตบอล พวกนี้ ไม่มีทางโดนลดความสำคัญลงได้แน่ๆ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6304
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:25
AGGLE พิมพ์ว่า:
ประเด็นเรื่องการขับรถ มีสมาชิกบางท่านให้ความเห็นว่า

"การใช้ความเร็วสูงในการขับยานพาหนะ ไม่ใช่ปัจจัยในการก่อให้เกิดอุบัติเหตุ"  
อันนี้ช็อคมาก ผมสอบใบขับขี่ต่างประเทศ เรื่องความเร็ว คือปัจจัยอันดับที่ 1 ในการเกิดอุบัติเหตุ มากกว่าทุกอย่าง มากกว่าเหนื่อย มากกว่าเมา เขาให้ความสำคัญเรื่องนี้ที่สุด จะมีป้ายจำกัดความเร็วทุกหนแห่ง
6
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13249
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:29
เคียฟจะโดนยึดใน 3 วัน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4111
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:30
-Quantum- พิมพ์ว่า:
มุมมอง E Sport มีคนฟังธงแบบนั้นจริงดิ น่าแปลกใจอยู่นะ

หรืออาจเพราะเป็นความเห็นในบอร์ดเทคโนโลยี บอร์ดเกมปะ มุมมองก้จะถือว่าเอนเอียงไปทางนั้นอยู่แล้ว

อันนี้ผมไม่ได้เสพอะไรเป็นพิเศษ ยังไม่เคยรู้สึกเลยว่า มันจะขึ้นมาสู้ กีฬาปกติได้

ผมคิดว่า กีฬาประเภทที่เป็นนักีฬามาแข่งขัน มาปะทะ มาดวลกัน อย่าง บาส บอล เทนนิส เมกันฟุตบอล พวกนี้ ไม่มีทางโดนลดความสำคัญลงได้แน่ๆ  

บอร์ดวาไรตี้นี่แหละครับ

ช่วง2021นี่ฟันธงกันเต็ม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3473
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:30
Brunswick พิมพ์ว่า:
AGGLE พิมพ์ว่า:
ประเด็นเรื่องการขับรถ มีสมาชิกบางท่านให้ความเห็นว่า

"การใช้ความเร็วสูงในการขับยานพาหนะ ไม่ใช่ปัจจัยในการก่อให้เกิดอุบัติเหตุ"  

จำไม่ได้แหะ เกี่ยวกับการขับยานพาหนะ จำได้แค่เรื่องขับรถเกียร์ออโต้2เท้า

แต่อันนี้แบบเสียงแตก 60:40 เลย ฝั่งขับ2เท้าก็เด้งสู้ด้วย  

ผมก็ 2 เท้ามาตลอดนะครับ
เท้าซ้ายเข้าเกียร์ เท้าขวาไว้เบรค
ผมนักบิด

worrapat พิมพ์ว่า:
คริปโตจะมาแทนที่เงินจริง
และแบงค์ทุกแบงค์จะล่มสลาย  

ล่าสุดคริปโตข้อดีมากกว่าทอง(ทั้งๆที่เอาทองไปเชื่อมลายวงจรในชิปที่เอามาขุดเหรียญอีกทีนึง)
แก้ไขล่าสุดโดย GTR_V-spec เมื่อ Thu Oct 24, 2024 11:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2024
ตอบ: 215
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:31
ปกติผมติดตาม SS มาตลอด ตั้งแต่เว็ปเริ่มตั้ง สมัยก่อนจะสมัคร user เพื่อวิเคราะห์จังหวะ ฟุตบอล จริงๆจังๆ มาถก กับ หลายๆ user และ แน่นอน ผมก็สมัคร user ใน pantip เพื่อถก ด้วยเช่นกัน

แต่จากประสบการณ์ เป็น 10 กว่าปีจากการได้ประสบพบเจอ ทั้ง SS นั้นผมมีความเห็นว่า ปัจจุบัน มี User ที่พยายามสร้างตัวตน ตัวเอง โดยการถกเถียง ที่เอาข้อมูลเท็จมาใช้ ซึ่งไม่มีการตรวจสอบที่มาข้อมูลดังกล่าวเลย
ทำให้ข้อมูลที่ถก มีผลลัพธ์ทึ่ผิดจาก ข้อมูลที่ เป็น fake news ต่างๆ และพฤติกรรม ที่พยายามเอาทัวร์มาลงคนที่เห็นต่าง โดยอ้าง ปชต. ซึ่งคนเหล่านี้ที่ผมเคยเสียเวลาถกมา ทั้งงานวิจัย ทั้งข้อมูล สารพัด เอามาถกกัน กลับกลายเป็นผม ต้องมาถก กับคนแถ ในข้อมูลที่เข้าเชื่อ เป็นข้อมูล Fake news พร้อมทั้งเอา ทัวร์มาลง เพื่อให้ตัวเค้าเอง ดูถูกต้อง และชอบธรรม... ทั้งที่มันผิด...ผิดทั้งกฏหมาย ผิดทัง จริยธรรม

สรุป ส่วนตัวผมได้สัจธรรมแล้วหละครับ ด้วยวัยผม การจะมานั่งเสียเวลากับคนเหล่านั้น ผมว่าอาจจะเสียเวลาเปล่า และก็ไม่ค่อยได้ซีเรียสเหมือนแต่ก่อนแล้ว แต่ผมคาดหวัง ว่าบางคนที่ได้อ่าน จะได้ตื่นรู้ กันบ้าง ผมก็แค่อยากพัฒนาความคิด พัฒนาจิตใจ ทัศนคติ ค่านิยม ที่ผิดพลาดใน บอร์ด SS ให้มันดีขึ้น ... คิดถึง บอร์ดสมัยก่อน บัพ กันสนุกๆ ไม่หยาบคาย และสร้างสรรค์ มีทัศนคติที่ดี ....
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9983
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 11:40
เคยคิดว่า bitcoin จะไม่ยั่งยืน ตอนสิบกว่าปีก่อนนะ
เคยคิดว่า ทองคำ บาทละ 30K คือสูงมากๆแล้วคงขึ้นได้อีกไม่เยอะ
1
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel