BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 500 Internal server error
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 16251
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2024 13:15
[RE: อยากรู้ทำไมถึงต้าไม่ใช้เอนวานเนรี่ลงตัวจริง]
DoOOgKyoOOtE พิมพ์ว่า:
PaNuNu พิมพ์ว่า:
DoOOgKyoOOtE พิมพ์ว่า:
PaNuNu พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดว่ายังเด็กแล้วยังไม่พร้อมก็เล่นส่งกลับไปชุดเยาวชนเหอะ  

ผมมองต่างนะ
1.ซ้อมชุดใหญ่ การเข้าใจเกมส์และจังหวะทีมสำคัญ

นักเตะเยาวชนอยากซ้อมกับชุดใหญ่ทุกคน ถ้าส่งอีธานไปลงเยาวชนเพลสชั่นหายทันที

2. เชื่อว่าผู้จัดการทีมคงไม่อยากให้เด็กแบกความกดดัน(ตัวความหวัง) คงให้ลงเรื่อยๆ ท้ายเกมส์
สัมผัสโมเมนตัมของเกมส์ หลังมกราคม คงได้เล่นมากกว่านี้

ซ้อมอย่างเดียวเเล้วไม่มีเเมตซ์ลงเล่นจะมีประโยชน์อะไรครับ รอพร้อมถึงที่สุดเเล้วมาซ้อมพร้อมกับได้ลงเล่นไม่ดีกว่าเหรอครับ  

ักรณีง่ายๆ มันเหมือนแจ็ค ครับ
เป็นผู้จัดการทีม U18 เป็นเฮดโค้ชของชุดเยาวชน แต่ทำไมถึงออกไปเป็นผู้ช่วยทีมชุดใหญ่อย่าง นอริชที่เล่น D1
ย้ำว่าผู้ช่วยนะครับไม่ได้ไปเป็นผู้จัดการทีม
ก็เพราะความเข้มข้นของชุดใหญ่กับเยาวชนมันต่างกันมากแม้จะได้ชื่อว่า แชมเปียนชิพ ก็ยังเข้มข้นกว่าเยาวชนครับ
จึงไม่มีนักเตะคนไหนที่ถูกโปรโมทขึ้นชุดใหญ่แล้วลงไปเล่นชุดเยาวชนครับ

ซ้อมเข้มเเล้วยังไงครับถ้านั่งยาวมันก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าคิดว่าน้องมันไม่พร้อมไม่อยากส่งลงสนามก็ไม่ต้องดันขึ้นมาตั้งเเต่เเรกดีกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel