BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14724
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 18:26
[RE: Toxic กับ dota2]
ใครเล่นด้วยแล้ว toxic ผมไม่เล่นด้วยเลยนะ ต่อให้ชวนมาผมบอก solo แค่ในเกมก็ปวดหัวพอละ ต้องมาปวดหัวกับเพื่อนอีก ไม่ไหว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 3162
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 18:44
เลิกเล่นเกมนี้เพราะแบบนี้ กลัวเสียเพื่อนไปเหมือนกัน

แบบตอนแรกก็เล่นๆกัน 4-5 คนมีเป็นทีมเลย แล้วก็ค่อยๆเลิกเพราะไม่มีเวลากัน แล้วสุดท้ายก็เหลือกัน 3 หน่อ พอเล่นมากๆเข้ามันก็ตึงอยากจะชนะกันเกิน สุดท้ายก็เลยเลิกหมดเพราะหลังๆมันไม่ไหวจริง บางทีเจอท่าจะโยนตั้งแต่ต้นเกมก็ประสาทจะแดก
0
0
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2021
ตอบ: 52
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 20:32
เลิกกับเพื่อนแบบนั้นดีกว่าครับนี้ขนาดแค่เล่นเกมส์ ผมเล่นกันกะเพื่อนกะพี่ผมตัวผมอ่อนสุดยังไม่ด่ากันเลยครับมีแต่แนะนำกันเล่นแบบนั้นทำแบบนี้นะด่าก็มีแต่ด่าฝั่งตรงข้ามหรือไม่ก็ด่าคนในทีมตัวเองที่มันเปิดด่าพวกผมมาก่อนหรือพวกที่เล่นโง่จริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย zxc777er1 เมื่อ Mon Oct 21, 2024 20:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12743
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 20:50
เลิกเล่นมา 2 เดือน ชีวิตดีขึ้นเยอะ

0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3469
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 21:07
รอบอททำดีๆจะกลับไปเล่น ผมไม่เล่นกะคนละขนาดเรื่องเล็กๆอย่าง pause มันยังไม่ยอมเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7546
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 22:21
เลิกเลยครับถ้าเจอแบบนั้น ผมคนนึงก็toxic เวลาเล่นกับเพื่อนก็บ่นบ่อยเลยเลิกเอง ไม่อยากทำนิสัยไม่ดีใส่เพื่อน

เล่นคนเดียวก็หวังชนะเยอะเกินไปลืมว่ามาเล่นเพื่อความสนุก พอเลิกแล้วก็สุขภาพจิตดีขึ้นเยอะ
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3968
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 23:11
บางทีคนเป็นมันไม่รู้ตัวนะครับ

มีสองเคส

1. ตัวผมเอง เล่นในกลุ่มเพื่อน 10 คนตามปกติ ผมไม่เคยรู้ว่าตัวเอง toxic คนมีเพื่อนคนนึงแอบมาบอก

คือระหว่างเล่น สมาธิมันจดจ่อมากๆ timing farm ต้องได้ ต้องดูเวลาลากครีบ 9ล9 แล้วระหว่างเล่นอ่ะ ปากมันพูดไปเรื่อยตามเกม พูดแบบโหมดออโต้อ่ะ มันเผลอไปจริงๆ กลายเป็นไอ้การพูดเล็กๆ ทีละนิด มันสะสมขนเพื่อนมองว่า toxic

ซึ่งพอถูกเตือนแบบนั้น ผมก็รีบแก้ทันที

ถ้าสนิทกันแล้วเจอแบบนี้ ก็ลองเตือนเขาก่อนครับ

2. รุ่นน้องคนนึง ในร้านเกมเดียวกันสมัยมหาลัย

น้องคนนี้เล่นเก่งมาก ระดับ semi pro เลย ตัวท็อปท็อปของร้าน

เกมนั้นผมเล่น Tinker ผมว่า apm ผมก็ไม่ได้แย่นะ แต่เหมือนกดสกิลไม่ทันใจน้องเค้า เค้าก็บ่นยุบยิบๆ เสียดายอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วก็บอกให้ผมแชร์ตัวหน่อย (โดตา1 แชร์ตัวได้ เพื่อคุมไก่)

สุดท้ายกลายเป็นว่า น้องเค้าช่วยผมเล่น Tinker เวลาตัวเองตาย น้องเค้าเล่นซับ 5 เพราะมันเกมขำๆ ในร้าน ไม่อยากเอาจริงเกิน

ผมมองว่า toxic นะ หยามกันด้วย ขนาดผมเป็นรุ่นพี่นะ

แต่แปลกตรงไหนรู้ไหม เวลาตอนปกติ ไอ้น้องนี่นิสัยดีมากเลย ผมเลยมองเห็นตัวเองรางๆ สุดท้ายก็พูดกับน้องตรงๆ ว่าเขามีข้อเสียยังไง สุดท้ายน้องมันก็ปรับปรุงนะ ถึงจะมีบ่นๆ บ้างก็เถอะ แต่ไอ้การขอแชร์ตัวนี่ไม่มีอีกเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 9545
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2024 01:44
พวกมั่นใจเกินก็งี้

แต่โชคดีผมมีเพื่อนที่เล่นด้วยกันมานานตั้งแต่สมัยมัธยม hon lol dota2 เล่นมาด้วยกันหมด ไม่เคยทะเลาะกันเพราะเกมเลย

ด่ากันในเกมก็เคยแหละแต่เป็นจังหวะเล่นมั่วๆมากกว่าก็ด่ากันพอหอมปากหอมคอแล้วตาหน้าก็ว่ากันใหม่ มันก็แค่เกมอะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: OnlyFond
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 5080
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2024 03:11
เสียเพื่อนไปคนนึงเพราะเกมนี้เหมือนกัน

ตอนนั้นยังเด็กด้วย เล่นแล้วอยากชนะเกิน บ่นเพื่อนเยอะ

ตอนนี้โตขึ้นแล้ว เล่นยังไงก็ไม่ร้อน นึกย้อนกลับไปก็รู้ตัวแหละว่าตอนนั้นตัวเอง Toxic ระดับนึงเลย
รู้สึกผิดกับเพื่อนตอนนั้นเหมือนกัน แต่ไม่ได้เพื่อนกลับมาแล้วล่ะ
พอมานึกแล้วตอนนั้นเล่นดอทกับเพื่อนๆเป็นทีมสนุกสุดละมั้ง ถึงจะไม่ได้เล่นเป็นเหมือนตอนนี้ก็เถอะ
0
0
ส่งมือมาให้ฉัน ลองดูกันอีกครั้ง~
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel