BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1528
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 10:54
[RE: ทำไมคนเราต้องเอาเวลาไปฟังคำแนะนำจากคนห่มเหลือง ที่ไม่มีผลต่อการเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจแล้วยังต้องรอให้คนทำกับข้าวมาให้ด้วย]
Nikola_Tesla พิมพ์ว่า:
กรณีของ บอส ว
ทำไมคนเราถึงไปฟังเขาแต่แลก คนห่มเหลืองอื่นไปด้วย
หรือว่ามนุษย์นั้นต้องมีที่ยึดเหนี่ยว ไม่งั้จะใช้ชีวิตลำบากครับ
คนพวกนี้ ไม่ว่าธรรมแท้ ธรรมปลอม
ไม่เข้าใจฟังไปเพื่ออะไร ถ้าเราเคารพกฏหมาย และใช้ประสบการณ์ ข้อผิดพลาด ที่เคยเกิดขึ้น ผมว่าเราก็น่าจะอยู่ได้ไหม
ทำไมคนเราต้องเอาเวลาไปลงกับ คนที่ไม่ได้จ่ายภาษี ไม่ต้องทำงานเเพื่อคนอื่น กับข้าวก็ไม่ต้องดิ้นรน
หรือว่าฟังไปเพื่อความบันเทิง
โลกและมนุษย์อยู่และวิวัฒนาการมาเป็นล้านๆปี ช่วงชีวิตของเรามันเป็นอันน้อยนิดเทียบคนระยะเวลานี้ ผมไม่คิดว่าไม่น่าจะมีอภินิหารอะไร
สิทธัตถะ ที่เป็นเรื่องเล่าหนีลูกเมียไปบวช เพื่อยู่ท่ามกลางผู้ชายโกนผม คิดว่าท่านอาจจะเป็น LGBT ที่มี fantasy อยากลายล้อมด้วยผู้ชายโกนผมเนอะไหมครับ  

ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา ๒๐๖ ผู้ใดกระทำด้วยประการใด ๆ แก่วัตถุหรือสถานอันเป็นที่เคารพในทางศาสนาของหมู่ชนใด อันเป็นการเหยียดหยามศาสนานั้น ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงเจ็ดปี หรือปรับตั้งแต่สองหมื่นบาทถึงหนึ่งแสนสี่หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
[อัตราโทษ แก้ไขเพิ่มเติมโดยมาตรา ๕ แห่งพระราชบัญญัติแก้ไขเพิ่มเติมประมวลกฎหมายอาญา (ฉบับที่ ๒๖) พ.ศ. ๒๕๖๐]

ว่าถึงตถาคต ผมว่าไม่งามนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย คุณวัวตัวโต๊โต เมื่อ Fri Oct 18, 2024 10:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: WE BELIEVE!!!
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 28319
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 10:57
[RE: ทำไมคนเราต้องเอาเวลาไปฟังคำแนะนำจากคนห่มเหลือง ที่ไม่มีผลต่อการเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจแล้วยังต้องรอให้คนทำกับข้าวมาให้ด้วย]
พวกเพลโต อริสโตเติล โซคราติสเขามีหลักฐานว่ามีตัวตนนะ

ส่วนสิทธัตะนี่มีจริงป่าวยังไม่รู้เลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 3771
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:37
อ่านมาเข้าใจนะ ว่าไม่นับถือ
แต่บรรทัดสุดท้าย สต. ไปหน่อยป่าวครับ

โดนเล่นได้เลยนะนั่น
0
0
Arsenal in my heart....
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2020
ตอบ: 241
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:55
ขอบคุณทุกความเห็น
การที่ผมว่า LGBT ก็ไม่ได้เจตนาหยามอะไร พูดถึงรสนิยมครับ
สงสัยเพราะในเรื่องเล่าหนีลูกเมียไป

ในสมัยนี้ผมก็เห็นหลายคนมีรสนิยมหลายแบบ
มันไก็มีเจตนาเหยียดหยาม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23781
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:57
เบื่อที่ว่า จ่ายภาษี ไม่ได้จ่ายภาษี

คนบางคนอยู่ในประเทศได้ โดยที่แทบไม่ได้รับสวัสดิการของรัฐเลยด้วยซ้ำ

ภาษีคือ ค่าธรรมเนียมที่คุณเข้าไปหาผลประโยชน์

ถ้าไม่อยากจ่ายภาษี ก็ไม่ต้องทำงาน แค่นั้นเอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2020
ตอบ: 241
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:57
คุณวัวตัวโต๊โต พิมพ์ว่า:
Nikola_Tesla พิมพ์ว่า:
กรณีของ บอส ว
ทำไมคนเราถึงไปฟังเขาแต่แลก คนห่มเหลืองอื่นไปด้วย
หรือว่ามนุษย์นั้นต้องมีที่ยึดเหนี่ยว ไม่งั้จะใช้ชีวิตลำบากครับ
คนพวกนี้ ไม่ว่าธรรมแท้ ธรรมปลอม
ไม่เข้าใจฟังไปเพื่ออะไร ถ้าเราเคารพกฏหมาย และใช้ประสบการณ์ ข้อผิดพลาด ที่เคยเกิดขึ้น ผมว่าเราก็น่าจะอยู่ได้ไหม
ทำไมคนเราต้องเอาเวลาไปลงกับ คนที่ไม่ได้จ่ายภาษี ไม่ต้องทำงานเเพื่อคนอื่น กับข้าวก็ไม่ต้องดิ้นรน
หรือว่าฟังไปเพื่อความบันเทิง
โลกและมนุษย์อยู่และวิวัฒนาการมาเป็นล้านๆปี ช่วงชีวิตของเรามันเป็นอันน้อยนิดเทียบคนระยะเวลานี้ ผมไม่คิดว่าไม่น่าจะมีอภินิหารอะไร
สิทธัตถะ ที่เป็นเรื่องเล่าหนีลูกเมียไปบวช เพื่อยู่ท่ามกลางผู้ชายโกนผม คิดว่าท่านอาจจะเป็น LGBT ที่มี fantasy อยากลายล้อมด้วยผู้ชายโกนผมเนอะไหมครับ  

ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา ๒๐๖ ผู้ใดกระทำด้วยประการใด ๆ แก่วัตถุหรือสถานอันเป็นที่เคารพในทางศาสนาของหมู่ชนใด อันเป็นการเหยียดหยามศาสนานั้น ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงเจ็ดปี หรือปรับตั้งแต่สองหมื่นบาทถึงหนึ่งแสนสี่หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
[อัตราโทษ แก้ไขเพิ่มเติมโดยมาตรา ๕ แห่งพระราชบัญญัติแก้ไขเพิ่มเติมประมวลกฎหมายอาญา (ฉบับที่ ๒๖) พ.ศ. ๒๕๖๐]

ว่าถึงตถาคต ผมว่าไม่งามนะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาเหยียดหยาม
เป็นการตั้งคำถาม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5861
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 12:06
สงใสก็ถาม บางคำถามก็เพ้อเจ้อ

คำถามที่ว่า ทำไมต้องฟัง คำตอบก็คือ จะฟังอะไร

คำถามที่ว่า ทำไมต้องเชื่อ คำตอบคือ จะเชื่อทำไม

ถ้าไม่อยากฟังก็ไม่ต้องฟัง ถ้าไม่อยากเชื่อก็ไม่ต้องเชื่อ แค่นั้น

บางคำถาม ไม่มีคำตอบ ต่อให้ได้คำตอบ ก็ไม่มีประโยชน์ แล้วจะหาคำตอบทำไม มันจึงเพ้อเจ้อ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel